PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ผมมีความคิดแบบนี้ พิเรนไหมครับ ^_^

สามล้ออ้วน
28-03-2010, 15:16
ผมขวบ Plus Cab มาก็ 3 เดือนแระ
ใจเราเคยคิดมาตลอดว่าเดินทางไกลๆแบบผมเนี้ย
เวลาแวะปั้มไม่อยากดับเครื่องเลย ( ไม่รู้เป็นความคิดที่ถูกไหมนะคับ )
อยากจะปล่อยให้เครื่องมันเดินเบาไปเรื่อยๆ ไม่อยากปิดๆดับๆ
เลยจะเอากุญแจไม่ Remote สตาร์รถแล้วเอากุญแจ Remote Lock รถ
แล้วเดินไปทำธุระ เผื่อมีครายไม่ประสงค์ดี กระโดดขับรถเราไปดื้อๆ

อันนี้คิดไว้เฉยๆนะครับ ยังไม่ปฎิบัติจริงๆ กลัวมีคนรู้จะว่าเราบ้า 555

น้องขาวมุก
28-03-2010, 15:34
ผมขวบ Plus Cab มาก็ 3 เดือนแระ
ใจเราเคยคิดมาตลอดว่าเดินทางไกลๆแบบผมเนี้ย
เวลาแวะปั้มไม่อยากดับเครื่องเลย ( ไม่รู้เป็นความคิดที่ถูกไหมนะคับ )
อยากจะปล่อยให้เครื่องมันเดินเบาไปเรื่อยๆ ไม่อยากปิดๆดับๆ
เลยจะเอากุญแจไม่ Remote สตาร์รถแล้วเอากุญแจ Remote Lock รถ
แล้วเดินไปทำธุระ เผื่อมีครายไม่ประสงค์ดี กระโดดขับรถเราไปดื้อๆ

อันนี้คิดไว้เฉยๆนะครับ ยังไม่ปฎิบัติจริงๆ กลัวมีคนรู้จะว่าเราบ้า 555
ถ้าไม่เกิน 9 นาที เทอร์โบไทม์เมอร์ทำให้ได้ครับ(จริงๆก็ไม่ควรทำ)

ถ้าเกินกว่านี้ดับเครื่องแล้วล็อกรถดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่าครับ

sirawitr
28-03-2010, 20:40

ไม่ผิดหรอกครับ ผมก็เคยคิดครับ จริงๆๆนะ
แบบว่าลูกหลับในรถ แล้วไปกันแค่ 2คน แต่เราต้องลงไปทำธุระ แต่ไม่กล้าสตาร์ทรถติดไว้
ครั้นจะดับเครื่องก็กลัวลูกจะร้อนครับ สุดท้ายก็ต้องดับเครื่องครับ แล้วทำธุระให้เร็วที่สุด

ZELDA
28-03-2010, 22:32
ถ้าลูกหลับอยู่ จำเป็นจริงๆๆ ผมเสียบกุญแจ สตาทรถเปิดแอร์ทิ้งไว้ เอารีโมทย์+กุญแจล็อกเทคไปด้วย
แล้วกดรีโมทย์ ล็อกไว้ ดึงล็อกเบรก ล็อกครัช กดสวิท ตัดสตาท แล้วสั่งลูกไว้ว่า ห้ามเปิดไม่ว่าใครจะเรียก

siwakorn8511
28-03-2010, 22:44
ผมพกกุญแจ 2 ชุดครับลูกที่ไม่ใช่รีโมทเอามาเป็นกูญแจปิดเปิดเครื่อง แล้วเอากูแจรีโมทติดเอวใว้เวลาลงจากรถใช้เวลาไปทำธุระไม่นานผมก็จะติดเครื่องทิ้งไว้แล้วเอากุญแจที่มีรีโมทล๊อค....แต่ไม่ได้กดลอ๊คนะครับ......ใช้เสียบเข้าไปแล้วบิดครับมันจะล๊อคก็โอเคครับ ลูกหลับในรถก็ใช้แบบเดียวกันครับ ผมคิดว่าปลอดภัย..ถูกหรือไม่ครับ.??????????

สามล้ออ้วน
28-03-2010, 23:01
ขอบคุณน่ะครับ สำหรับความคิดเห็นอ้ออีกเรื่องอยากถามครับ
การที่เราสตาร์รถติดไว้แล้วนอนเนี้ยมันปลอดภัยไหมครับ ?
เคยได้ยินมาว่าไอเสียมันจะเข้ารถแล้วทำให้หมดสติ จริงหรือเปล่าครับ ?

Nuk_Black-Triton
28-03-2010, 23:48
ส่วนตัวผมทำแบบน้าชัยครับ เอารถไปก็เบรคไม่อยู่

ส่วนตัวรีโมท ถ้าเป็นรุ่นดีดีหน่อย สามารถกดดับเครื่องได้ครับ

ส่วนเรื่องการนอนในรถ อยู่ที่ว่า รถเรามีไอเสียเข้าไปในรถได้หรือไม่

ถ้ามี ก็ไม่ปลอดภัยครับ ประมาณนี้