PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : แนะนำเส้นทางไปมิตติ้งไทรทัน นนทบุร๊ครับ

MiNi_XXL
02-04-2010, 22:22
เพื่อนสมาชิกที่จะไปร่วมงานมิตติ้ง นนทบุรี ถ้ามาจากทางฝั่งธนฯ หรือ พระนคร ให้เลี่ยงเส้นทาง ถ.ราชพฤกษ์ตัดวงเวียนพระราม 5 ช่วงข้ามบรมราชชนนีนะครับ เพราะรถติดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เนื่องจากปรับปรุงช่องทางจราจร และทำอุโมงค์ ตรงวงเวียนพระรามเลยให้ใช้เส้นทาง ถ.กาญจนาภิเษก แทนนะครับ

แนะนำเส้นทาง รบกวนอ่านด้วยนะครับ

***ท่านที่มาจากพระราม 2 วิ่งเข้ากาญจนาภิเษก วงแหวนตะวันตก ได้เลยครับ มุ่งหน้าบางบัวทอง พอข้ามต่างระดับฉิมพลี

(กรณีอยู่ช่องทางด่วน) ให้สังเกตุป้ายเบี่ยงซ้ายเข้า ถ.นครอินทร์ สะพานพระราม 5 นะครับ เข้าคู่ขนานแล้ว โลตัสอยู่ซ้ายมือเลยทาง

เบี่ยงขึ้น ถ.นครอินทร์ไปหน่อยนะครับ ดูป้ายให้ดี เพราะถ้าหลุดคู่ขนานนี้แล้ว ต้องไป U Turn เกือกม้าพอสมควรครับ

***ท่านที่มาจากพระราม 3 หรือ พระประแดง ถ้าข้ามวงแหวนอุตสาหกรรม ลงสุขสวัสดิ์ แนะนำให้เข้าพระราม 2 และใช้เส้นทาง

ตามด้านบนเลยครับ

***แต่ถ้าวิ่งเส้นพระราม 3 ข้ามมา รัชดา-ท่าพระ ให้เบี่ยงซ้ายหน้าเดอะมอลล์ท่าพระ เข้า ถ.สาธรตัดใหม่ หรือเบี่ยงซ้ายก่อนลง

สะพานกรุงเทพ 2 วนเข้า ถ.ตากสินมุ่งหน้า วงเวียนใหญ่แล้ว เลี้ยวซ้ายที่แยกตากสิน เข้า ถ.สาธรตัดใหม่ หลีกเลี่ยงรถติดหน้า เดอะ

มอลล์ท่าพระ วิ่งตรงไป ให้สังเกตุป้ายด้านซ้ายมือไปปิ่นเกล้า-บรมราชชนนี ย้ำ ปิ่นเกล้า-บรมราชชนนี (อย่าวิ่งตรงไปทางกัลปพฤกษ์

เพราะมีการปิดถนน 1 ช่องทาง ช่วงลอยข้ามแยกกำนันแม้น รถติดมาก) สังเกตุช่องทางให้ดีเพราะจะต้องวิ่งคู่กับทางลงเพชรเ กษม

เมื่อเข้าราชพฤกษ์แล้ว วิ่งไปสังเกตุป้ายเบี่ยงซ้ายเข้า ถ.บรมราชชนนี (เลยปั้ม ปตท. ซ้ายมือจะเห็นป้ายบอก ข้ามสะพานแล้ว

เบี่ยงซ้าย) เลี้ยวซ้ายมุ่งหน้าไปทางนครปฐม อย่าข้ามไปวงเวียนพระราม 5 นะ สังเกตุป้ายเบี่ยงซ้ายเข้า ถ.กาญจนาภิเษก - บางบัว

ทอง ไปตามป้ายเลยครับ วนขึ้นต่างระดับฉิมพลี จากนั้นตามข้อที่ 1 ครับ

***ท่านที่มาจากสิรินธร บรมราชชนนี ปิ่นเกล้า ให้ใช้เส้นบรมราชชนนี แล้วตัดเข้ากาญจนาภิเษกฯ บางบัวทองนะครับ อย่า

เผลอเข้าคู่ขนานและวนเข้าราชพฤกษ์ล่ะ

ทุกท่านที่ใช้เส้นทาง กาญจนาภิเษก หลังข้ามต่างระดับฉิมพลี อย่าลืมสังเกตุป้ายเบี่ยงซ้าย นครอินทร์ - สะพานพระราม 5 นะครับ

เดินทางปลอดภัยทุกท่านครับ เจอกันพรุ่งนี้ครับ (ไปได้หรือป่าวไม่รู้) แต่แจ้งให้ทราบ