PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ทำไม Mitsu ส่งรถให้ผมไม่ทัน โบ๊ยไปโบยมา ระหว่าง ศูนย์กับโรงงาน

psylencex
05-04-2010, 13:37
ศูนย์รับจองผมตั้งแต่ 26-27 มีนา 53 บอกโรงงานว่าลูกค้าออกวันที่ 4 เมษายน รับรถ 6 ไปๆมาๆ โบ๊ยไปโบ๊ยมา เซลล์บอกว่า Line ผลิตไม่ออกมาที่ Qc อะไรไม่รู้ยังไปเอารถออกจากโรงงาน เลยงงใหญ่ว่า อะไรกันเนี่ย ป๋า อลงกรณ์ ไขข้อส่งสัยหน่อยครับว่ากระบวนการจองเป็นไง ทำไม เป็นแบบนี้

myjoefiend
05-04-2010, 13:55
ใจเย็นๆครับน้ายังไงก็ขอให้ได้ก่อนวันที่ 9 น๊ะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ

bomgrade
05-04-2010, 14:04
ใจเย็นๆ ครับ ช่วงนี้ยอดจองเยอะครับ

น้องขาวมุก
05-04-2010, 14:41
ใจเย็นๆครับ รถดีๆ ก็ต้องช้าหน่อยครับ :i40:

denchai2521
05-04-2010, 15:32
ศูนย์รับจองผมตั้งแต่ 26-27 มีนา 53 บอกโรงงานว่าลูกค้าออกวันที่ 4 เมษายน รับรถ 6 ไปๆมาๆ โบ๊ยไปโบ๊ยมา เซลล์บอกว่า Line ผลิตไม่ออกมาที่ Qc อะไรไม่รู้ยังไปเอารถออกจากโรงงาน เลยงงใหญ่ว่า อะไรกันเนี่ย ป๋า อลงกรณ์ ไขข้อส่งสัยหน่อยครับว่ากระบวนการจองเป็นไง ทำไม เป็นแบบนี้

คุณซื้อรถกับ ป๋าอลงกรณ์ หรือ..... ซื้อรถกับเซลล์ขายรถ ครับ

BLUE_SKY
05-04-2010, 15:54
ใจเย็น ๆครับ ยอดจองตอนนี้คงมากครับ เพราะกระแสขาวมุขกำลังดังครับ + โปรโมชั่นงานมอเตอร์โชว์ครับ ยังไงขอให้ได้รับรถไวไวนะครับ

psylencex
05-04-2010, 16:00
อืมมมมมมมมมมมมม What do i do

CTT
05-04-2010, 16:07
ใจเย็นๆครับท่าน

Liverding
05-04-2010, 17:04
คุณซื้อรถกับ ป๋าอลงกรณ์ หรือ..... ซื้อรถกับเซลล์ขายรถ ครับ

ใจเย็นครับ กระทู้นี้ต่อเนื่องจากกระทู้ที่แล้วตอนที่น้าเค้าปรึกษาป๋านะครับ

ถ้าจะยกเลิกที่เก่าบอกมานะครับเผื่อหารถที่ใหม่ให้ได้ที่ กทม นะครับ

ว่าแต่จองรุ่นไหน สีอะไรครับ เกียร์อะไร

scorpion_za
05-04-2010, 17:38
เซลล์เองแหละครับ

ผมจองที่สมุทรปราการ 7 วัน เราบอกทันไหม เขาบอกยังไงก็ทัน

พอถึงวันจริง ไม่มีรถ เลยยกเงินค่าจองให้เขาไป มาออกในชลบุรี

ตอน 10 โมงไปจองใหม่ เล่าให้ฟัง

บ่าย สอง โมง เซลล์โทรมาบอกไปเอารถ เง้อๆ

psylencex
06-04-2010, 19:13
ตอนนี้ โดนเซลล์ Nissan เข้ามาเสนอ March แล้ว

น้องขาวมุก
06-04-2010, 19:52
ตอนนี้ โดนเซลล์ Nissan เข้ามาเสนอ March แล้ว
ทนไม่ไหวก็ออกตามที่อยากได้ไปเลยครับ

เงินเราความพอใจอยู่ที่เรา

แต่ถ้่าทนรอได้ก็รอดีกว่าครับ ดีกว่ามานั่งตะขิดตะขวงใจทีหลัง ว่ายังอยากได้ ไทรทัน อยู่ครับ

ช่วงนี้มันมี มอเตอร์โชว์อยู่ เขาเลยอาจรอยอดสั่งทีเดียว แล้วไปเอารถครับ

psylencex
06-04-2010, 19:57
เฮ้อ หรือว่าชาตินี้จะไม่มีบุญได้ขับรถกับเค้าแล้วมั้ง

NAMELESS
06-04-2010, 19:58
ทนไม่ไหวก็ออกตามที่อยากได้ไปเลยครับ

เงินเราความพอใจอยู่ที่เรา

แต่ถ้่าทนรอได้ก็รอดีกว่าครับ ดีกว่ามานั่งตะขิดตะขวงใจทีหลัง ว่ายังอยากได้ ไทรทัน อยู่ครับ

ช่วงนี้มันมี มอเตอร์โชว์อยู่ เขาเลยอาจรอยอดสั่งทีเดียว แล้วไปเอารถครับ
:kapook-17195-8823: ตามนั้น :kapook-17195-8823:

ton20
06-04-2010, 22:26
เปลี่ยนศูนย์เลยครับ

Airt700
06-04-2010, 22:31
ผมว่าใจเย็น ๆ นะครับ รถมันคนล่ะแบบกันเลย ลองถามตัวเองอีกทีว่าชอบรถแบบไหน ยี่ห้ออื่นรอกันนานกว่านี้เยอะครับ

mckyparty
06-04-2010, 22:45
ถ้าไม่ได้ขนของอะไร
ออกมาร์ช น่าสนใจเหมือนกัน เห็นว่าผ่อนเดือนละ 4-5 พันเอง

Triton ข้างหลังกว้างจริง แต่ถ้ามีสมาชิกนั่งหลังบ่อยๆ ต้องทำข้างหลังนิดหน่อยครับ เพราะเดินทางไกล นั่งนานๆมันจะเหนื่อยกว่าเก๋งพอดู

rewjiken
06-04-2010, 22:47
ก่อนสงกรานต์คิวค่อนข้างแน่นเป็นแน่แท้ รออีกนิด..ใจเย็นๆ

Jui-Pearl_White
06-04-2010, 22:51
ออกรถอย่าไปใจร้อนครับ เราอยากได้ิอันไหน ก็ต้องรอครับ คงไม่นานหรอก
ไปออกคันที่ไม่ค่อยอยากได้ เดี๋ยวจะเสียใจ ไม่ใช่ร้อยสองร้อยนะจ๊ะ
รองคุยกับเซลดีๆ ว่าได้วันไหนแน่ และบอกว่าถ้าผิดอีกขอมัดจำคืนทันทีแล้ว
หา 0 ใหม่ หรือหา 0 ใหม่แล้วคุยไว้ก่อนเลยก็ได้ อย่างผม รถมีแล้วแต่ต้องรอ ฤกษ์
เกือบสองอาทิตย์ 5555 ใจเย็นๆครับ

ZELDA
06-04-2010, 23:27
ช่วงนี้ขายดีครับ เห็นวิ่งกันเต็มเลยป้ายแดง ไทรตัน
ของผม 3 วันครับ

boatania
06-04-2010, 23:55
โรงงานผลิตวันนึงได้หลายๆร้อยคันแน่ๆครับ ค่อนข้างมั่นใจ

ศูนย์น่าจะมั่วนิ่มมากกว่า แบบหารถไม่ทันเองแล้วโยนขี้

KERN_Mx
07-04-2010, 01:29
ตามนี้ครับอย่ากไปงอศูนย์
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=20202

Joe043
07-04-2010, 01:35
ถ้าไฟแนนซ์ผ่านแล้วออกศูนย์ไหนก็ได้ครับในรุ่นเดียวกัน

CTT
07-04-2010, 07:58
อยากได้ถูกใจก็ต้องรอครับ ตอนที่ซื้อคันที่ใช้อยู่ก้อรอเช่นกันครับ ในโชว์รูมไม่มีสีที่ต้องการอ่ะตอนนั้น

myjoefiend
07-04-2010, 08:22
นิสสันมาส ต้องไปดูตัวจริงก่อนครับ ถ้าเที่ยบราคาตัวที่เวิคสุดรุ่นท๊อป กับ ยาริส ผมคงจะเอายาริสออโต้รุ่นต่ำสุดครับ ประหยัดจริงในความเร็วที่ใช้งานจริงครับ แต่ยังไงก็อดใจรอเจ้าเหมียวก่อนแล้วกันครับ เป็นกำลังใจให้ อย่าพึ่งใจออกก่อนละครับ สู้ๆครับ แต่ถ้าจะตัดสินใจไม่สนเหมียวแล้ว ยังไงก็อย่าพึ่งหนีจากกันไปก่อนละครับ อิอิ อยู่คุยกันไปยังไงคนใช้รถเหมือนกันจะได้มีข้อมูลไว้แลกเปลี่ยนกันครับ

psylencex
07-04-2010, 09:36
ว่าจะไม่องไม่เอามันแล้ว เบื่อ เครียด เสียความรู้สึก มีตังค์ก็ไม่ได้ขับ เสียเวลา หาข้อมูล เสียเวลาหาฤกษ์ เสียเวลาเก็บตังค์ ไม่ต้องขงต้องขับมันแล้ว ถ้าไม่ลดไม่แถม ก็ไม่เอามันแล้ว ถ้ายังให้ไปเอา จะยกตังค์ให้ไปเลย บอกเอาไปเลย เสียเวลา ทำทุกอย่างพลาดไปหมด ขับ Honda Icon ก็ได้ อุตส่าห์ รอมา 2 ปี แล้ว เสียหน้า เสียเวลา เสียความรู้สึก ไม่รู้จะรอมาตั้งนานทำไม ใจนี่รักสุดๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง แล้ว อีกไม่นานคงออก คงไม่ได้เข้ามาแล้วละมั้งครับ เพราะไม่มีรถแล้ว

น้องขาวมุก
07-04-2010, 09:46
ว่าจะไม่องไม่เอามันแล้ว เบื่อ เครียด เสียความรู้สึก มีตังค์ก็ไม่ได้ขับ เสียเวลา หาข้อมูล เสียเวลาหาฤกษ์ เสียเวลาเก็บตังค์ ไม่ต้องขงต้องขับมันแล้ว ถ้าไม่ลดไม่แถม ก็ไม่เอามันแล้ว ถ้ายังให้ไปเอา จะยกตังค์ให้ไปเลย บอกเอาไปเลย เสียเวลา ทำทุกอย่างพลาดไปหมด ขับ Honda Icon ก็ได้ อุตส่าห์ รอมา 2 ปี แล้ว เสียหน้า เสียเวลา เสียความรู้สึก ไม่รู้จะรอมาตั้งนานทำไม ใจนี่รักสุดๆ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะพูดยังไง แล้ว อีกไม่นานคงออก คงไม่ได้เข้ามาแล้วละมั้งครับ เพราะไม่มีรถแล้ว
เอาตามความรู้สึกไปเลยครับ รู้สึกไม่ดีก็ไม่ต้องออกครับ ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

เราเป็นต่ออยู่แล้วเรื่องออกรถใหม่ถ้ารู้จักพูด ในเมื่อศูนย์และเซลล์ทำให้ไม่ได้ และน้าไม่คิดจะหาศูนย์ใหม่เซลล์ใหม่ ซึ่งมันก็มีที่อื่นอีก ถ้าใจน้าอยากได้จริงๆ ในกทม.ก็มีหลายศูนย์ มาเอารถที่ กทม.ขับไปโคราชก็ไม่กี่โลเองครับ แถมได้ลองรถไปในตัวด้วย

น้าก็ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

aaa
07-04-2010, 09:55
เอาตามความรู้สึกไปเลยครับ รู้สึกไม่ดีก็ไม่ต้องออกครับ ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

เราเป็นต่ออยู่แล้วเรื่องออกรถใหม่ถ้ารู้จักพูด ในเมื่อศูนย์และเซลล์ทำให้ไม่ได้ และน้าไม่คิดจะหาศูนย์ใหม่เซลล์ใหม่ ซึ่งมันก็มีที่อื่นอีก ถ้าใจน้าอยากได้จริงๆ ในกทม.ก็มีหลายศูนย์ มาเอารถที่ กทม.ขับไปโคราชก็ไม่กี่โลเองครับ แถมได้ลองรถไปในตัวด้วย

น้าก็ไปออกที่ใจอยากได้ไปเลยครับ

ถูกตามที่น้าปองบอกทุกอย่างคร้าบบบ ..:i40::i40:...เงินของเราความรู้สึกของเรา ไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาอะไรเลยคร้าบบบบ :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

NAMELESS
07-04-2010, 10:01

ถูกตามที่น้าปองบอกทุกอย่างคร้าบบบ ..:i40::i40:...เงินของเราความรู้สึกของเรา ไม่เห็นว่ามันจะมีปัญหาอะไรเลยคร้าบบบบ :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::i40: ตามนั้นคร๊าบบบบบบบบบบบบบ :i40:

MUNIC
07-04-2010, 10:24
ถึงตอนนี้คง จขกท คงจะเสียความรู้สึกไปแล้ว

แค่อยากแนะนำ ลองใจเย็นๆ แล้วทบทวนดูใหม่ครับ

-ตอนนี้ปัญหาคือ รถได้ช้า และท่านก็รอไม่ได้ จึงเสียอารมน์ เสียความรู้สึก
แต่ ทำไมต้องเสียละครับ เพราะอะไร???????????
-เงินที่เรามีอยู่ก็ยังไม่ได้เสียหายไปไหน ตัวแปรสำคัญเลยนะเรื่องนี้
หรือถ้าเสียเงินจองไปแล้วก็เอาคืนซิครับ เค้าผิดสัญญา หรือว่าไปตกลง พูดคุยอะไรกับเซลล์มากกว่าที่บอกมาหรือเปล่า
-เข้าใจว่าใกล้จะถึงเทศกาล คงอยากมีรถไปเที่ยว ทำกิจกรรม และ.....อื่นๆๆๆๆ
แต่ถ้าใจเย็นนิดนึงมันยังมี เทศกาล อีกหลายเทศกาล
-แล้วบอกว่ารอมาตั้ง 2 ปีแล้วที่ผ่านมาก็ยังไม่มีรถ ก็ไม่เดือดร้อนนี่ครับ ซีเรียสไปทำไม????????

-ดีซะอีกว่าเรายังมีเวลาหาข้อมูล มีเวลาคิดตัดสินใจ มีเวลาเลือกและเปรียบเทียบ ไม่เลวร้ายเลย
-ไม่ใช่ว่าออกรถ ได้รถมาแล้วก็จบ ยังไงซะค่าใช่จ่ายแต่ละเดือน ค่าน้ำมัน ค่าส่งรถ ประกัน ทะเบียน ค่าแต่ง เรายังต้องเดือดร้อนอีกนาน 555

NAMELESS
07-04-2010, 10:35
ถึงตอนนี้คง จขกท คงจะเสียความรู้สึกไปแล้ว

แค่อยากแนะนำ ลองใจเย็นๆ แล้วทบทวนดูใหม่ครับ

-ตอนนี้ปัญหาคือ รถได้ช้า และท่านก็รอไม่ได้ จึงเสียอารมน์ เสียความรู้สึก
แต่ ทำไมต้องเสียละครับ เพราะอะไร???????????
-เงินที่เรามีอยู่ก็ยังไม่ได้เสียหายไปไหน ตัวแปรสำคัญเลยนะเรื่องนี้
หรือถ้าเสียเงินจองไปแล้วก็เอาคืนซิครับ เค้าผิดสัญญา หรือว่าไปตกลง พูดคุยอะไรกับเซลล์มากกว่าที่บอกมาหรือเปล่า
-เข้าใจว่าใกล้จะถึงเทศกาล คงอยากมีรถไปเที่ยว ทำกิจกรรม และ.....อื่นๆๆๆๆ
แต่ถ้าใจเย็นนิดนึงมันยังมี เทศกาล อีกหลายเทศกาล
-แล้วบอกว่ารอมาตั้ง 2 ปีแล้วที่ผ่านมาก็ยังไม่มีรถ ก็ไม่เดือดร้อนนี่ครับ ซีเรียสไปทำไม????????

-ดีซะอีกว่าเรายังมีเวลาหาข้อมูล มีเวลาคิดตัดสินใจ มีเวลาเลือกและเปรียบเทียบ ไม่เลวร้ายเลย
-ไม่ใช่ว่าออกรถ ได้รถมาแล้วก็จบ ยังไงซะค่าใช่จ่ายแต่ละเดือน ค่าน้ำมัน ค่าส่งรถ ประกัน ทะเบียน ค่าแต่ง เรายังต้องเดือดร้อนอีกนาน 555:kapook-17340-6327::kapook-17340-6327::kapook-17340-6327::kapook-17340-6327::kapook-17340-6327:

MiNi_XXL
07-04-2010, 11:21

ผมเข้าใจความรู้สึกนะสำหรับน้องที่จะได้รถ (คันแรก) หรือป่าว คงต้องแยกประเด็นนะครับว่าอะไรเป็นอะไร เป็นใครก็เสียความรู้สึกทั้งนั้นแต่ ถามว่าน้องจะได้รถมั้ย ก็ตอบว่าได้ แต่คงไม่ได้เป็นวันที่น้องต้องการ ถามว่าหนึ่งปีมีฤกษ์ดีวันเดียวหรือก็ไม่ใช่ เพราะฉะนั้นพยายามเปิดใจให้กว้างและเข้าใจในความเป็นไปของปัจจุบัน เพราะผมก็เป็นแบบน้องเหมือนกันตอนที่รับรถอ่ะ ของ ๆ เรายังไงก็เป็นของ ๆ เรา ถ้ารักจริงก็ต้องรอได้ เหมือนกับผู้หญิงล่ะครับ

คลับนี้ให้อะไรแก่น้องบ้างคงเข้าใจนะครับ อย่าพาลเป็นเด็กที่ไม่ได้ของแล้วงอแง (หากพูดแรงไปต้องเข้าใจ เพราะบางทีด้วยอารมณ์ของน้องที่โมโหทำให้ไม่ได้คิด)

kob1
07-04-2010, 11:28
ทำไปเลยตามใจตัวเอง แต่อย่ามาเสียใจทีหลังนะ ว่ารู้งี้รอพลัสก็ดี การตัดสินใจมีเพียงครั้งเดียว

kob1
07-04-2010, 11:28
ผมโดนมาแล้ว รู้งี้รอ 4x4 ก็ดี

dsign
07-04-2010, 12:19
...ถามหน่อยดิ ว่าที่กำอยู่ในมือ มันเป็นเงินหรือว่าเป็นขี้...

...ถ้าเป็นเงิน แล้วจะไปง้อมันทำไม จะไปออกรถที่ศูนย์ไหนก็ได้(ถ้ารักในรถTRITON จริงๆนะ) แต่ถ้าไม่ก็ไปเอาตามที่กล่าวมาละกัน...

...อ้อ แต่ถ้ากำขี้ไว้ในมือหน่ะ ค่อยไปง้อมัน...

MEAW_SAN
07-04-2010, 13:10
ยังไงก็ขอให้ได้ไวๆละกันครับเข้าใจครับว่า ต้อง ผิดพลาดหลายๆอย่างที่จัดเตรียมไว้
แต่รถคันนึงเกือบล้านอย่าให้เรื่องหงุดหงิดเหล่านี้มาทำให้น้าต้องตัดสินใจทื้งมันไปครับ
สู้ๆครับ

psylencex
07-04-2010, 13:30
เฮ้อ มันจะเลยเถิดไปใหญ๋ กันแล้วมั้งน้าๆ ไม่มีขี้ ไม่มีอะไรหรอก มันมีแต่เซ็ง นะครับ ไม่ต้องมาคิดมากตามผมหรอก ผมแค่อยากรู้ว่าทำไม มีด้วยเหรอ ถ้าไม่พร้อมแล้วจะนัดทำไม เลื่อนประจำ คำนี้จากศูนย์ก็มี รีบใช้รถเหรอ ถ้าไม่รีบจะมาซื้อทำไมเนี่ย รอได้ไหม รอมาจนหลอน ซื้อของไว้สารพัดมากมาย ของไหว้ ของคาว ของหวาน พ่อแม่ญาติก็บอกไว้หมด จะขึ้นมาจากกรุงเทพ บางคนหยุดงาน ไหนจะเงินที่จะเอามาช่วยผมออกอีก ธุระอื่นๆ ประมาณว่าได้รถแล้วจะต้องพาคนอื่นไปทำธุรต่อด้วย มันเป็นนัดซ้อนนัดไปอีก เลยเลื่อนไปหมด ไม่มีโทรมาหา มีแต่ รอได้ไหม ไม่ทันจริงๆ เรื่องสัญญาผ่านก็ไม่โทรมาแจ้ง ต้องโทรไปถาม รถจะมาวันไหนก็ไม่เคยโทรมาบอก ต้องโทรถาม อ่อ ทัน ผจก เร่งให้ยังไงก็ทัน มาบอกล่วงมาหน้าก่อนวันเดียว ถ้าไม่ทัน ไม่ชัวร์ ทำไมไม่รีบบอกเรา เราจะได้เลื่อนอะไรทัน ไหนจะหยุดตองลางาน ไหนจะคนพามาส่งมาเอารถ สารพัด ของแถม ไม่ขอก็ไม่ให้ ลดให้อีกก็ไม่ได้ จะให้รออย่างเดียว จนตอนนี้ เวลานี้ไม่มีโทรมา เซ็งเลย สงสัยผมต้องโทรถามละมั้ง เรื่องจะเปลี่ยนศูนย์ก็ยากอีก เสียเวลาไปตรงนู้นตรงนี้ ญาติพี่น้องไปลำบากอีก เวลามีปัญญา ออกที่นึงเข้าอีกที่ มองหน้ากันอีก เฮ้อ คนอื่นเชียร์ค่าย นู้นที่นี่ทีเราบอกว่า เราเลือกอันนี้ ชอบอันนี้ดี อันนี้ดีแล้ว สรุป ตอนนี้เป็นไง โดนด่าอีก ไม่เชื่อผู้ใหญ่ นัดแล้วไม่เป็นนัด เฮ้อ รอมาตั้งนานรถคันนี้นานมาก น้าๆไม่ต้องซีเรียสเรื่องผมมากก็ได้ นะ ผมแค่อยากระบายความรู้สึก ว่า โหย ทำไมเนี่ย ทำงานแบบนี้ได้เหรอ มันเสียชื่อเสียงไหม ไม่มีสายโทรมาจาก คนรับผิดชอบเลย ว่าเออเราอย่างนั้นอย่างนี้ มีแต่สั่งไปตั้งนานแล้ว รถไม่มาเอง แบบนี้สั่งปีนี้ออกปีหน้าดีกว่า

myjoefiend
07-04-2010, 13:59
ใจดีๆไว้ครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจความรู้สึกครับ แต่ว่ารถจะมีหรือไม่มีหรือใช้ยี่ห้อไหนอยู่ ก็เข้ามาเล่นเข้ามาคุยได้เหมือนเดิมครับ เรื่องรถ น้าๆหลายท่านที่ยังไม่มีก็ยังเข้ามาในคลับเราเยอะ บางคนอย่างผมก็ซุ้มมาหลายปีกว่าจะซื้อและสมัครเป็นจริงเป็นจัง ใช้ยี่ห้อไหนมันไม่สำคัญหลอกครับอยู่ที่มิตรภาพ เรื่องการตัดสินใจ มันอยู่ที่น้าครับ ถ้าซื้อมายี่ห้อที่น้าไม่ถูกใจนั่นแหละ น้าอาจจะเสียใจและหงุดหงิดมากกว่านี้ เลือกที่ตัวเองชอบดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ เอาเงินคืนไปหาช๊อยอื่นครับเป็นกำลังใจให้ ผมไม่แน่ใจว่างานนี้เป็นที่ 0 หรือเซลกันแน่ครับยังไงก็สู้ๆครับ แบบผมตอนออกทาง 0 จ.สุรินทร์ ไม่มีสีที่ผมต้องการ เค้ายังให้พนักงาน 2 คนวิ่งไปเอารถจาก 0 จ.บุรีรัมย์ มาให้ผมได้เลยครับ ขนาดรถ ดาวน้อยมากๆ ได้ค่าเสียเวลาเป็นของแถมกับน้ำมันรถรวมหลาย รายการเลย ยังไงก็ขอให้ได้รถเร็วๆน๊ะครับ หรือได้รถที่ถูกใจ ยังไงบ้านหลังนี้ยังมีมิตรภาพให้น้าอยู่เสมอครับ

MUNIC
07-04-2010, 14:03
เฮ้อ มันจะเลยเถิดไปใหญ๋ กันแล้วมั้งน้าๆ ไม่มีขี้ ไม่มีอะไรหรอก มันมีแต่เซ็ง นะครับ ไม่ต้องมาคิดมากตามผมหรอก ผมแค่อยากรู้ว่าทำไม มีด้วยเหรอ ถ้าไม่พร้อมแล้วจะนัดทำไม เลื่อนประจำ คำนี้จากศูนย์ก็มี รีบใช้รถเหรอ ถ้าไม่รีบจะมาซื้อทำไมเนี่ย รอได้ไหม รอมาจนหลอน ซื้อของไว้สารพัดมากมาย ของไหว้ ของคาว ของหวาน พ่อแม่ญาติก็บอกไว้หมด จะขึ้นมาจากกรุงเทพ บางคนหยุดงาน ไหนจะเงินที่จะเอามาช่วยผมออกอีก ธุระอื่นๆ ประมาณว่าได้รถแล้วจะต้องพาคนอื่นไปทำธุรต่อด้วย มันเป็นนัดซ้อนนัดไปอีก เลยเลื่อนไปหมด ไม่มีโทรมาหา มีแต่ รอได้ไหม ไม่ทันจริงๆ เรื่องสัญญาผ่านก็ไม่โทรมาแจ้ง ต้องโทรไปถาม รถจะมาวันไหนก็ไม่เคยโทรมาบอก ต้องโทรถาม อ่อ ทัน ผจก เร่งให้ยังไงก็ทัน มาบอกล่วงมาหน้าก่อนวันเดียว ถ้าไม่ทัน ไม่ชัวร์ ทำไมไม่รีบบอกเรา เราจะได้เลื่อนอะไรทัน ไหนจะหยุดตองลางาน ไหนจะคนพามาส่งมาเอารถ สารพัด ของแถม ไม่ขอก็ไม่ให้ ลดให้อีกก็ไม่ได้ จะให้รออย่างเดียว จนตอนนี้ เวลานี้ไม่มีโทรมา เซ็งเลย สงสัยผมต้องโทรถามละมั้ง เรื่องจะเปลี่ยนศูนย์ก็ยากอีก เสียเวลาไปตรงนู้นตรงนี้ ญาติพี่น้องไปลำบากอีก เวลามีปัญญา ออกที่นึงเข้าอีกที่ มองหน้ากันอีก เฮ้อ คนอื่นเชียร์ค่าย นู้นที่นี่ทีเราบอกว่า เราเลือกอันนี้ ชอบอันนี้ดี อันนี้ดีแล้ว สรุป ตอนนี้เป็นไง โดนด่าอีก ไม่เชื่อผู้ใหญ่ นัดแล้วไม่เป็นนัด เฮ้อ รอมาตั้งนานรถคันนี้นานมาก น้าๆไม่ต้องซีเรียสเรื่องผมมากก็ได้ นะ ผมแค่อยากระบายความรู้สึก ว่า โหย ทำไมเนี่ย ทำงานแบบนี้ได้เหรอ มันเสียชื่อเสียงไหม ไม่มีสายโทรมาจาก คนรับผิดชอบเลย ว่าเออเราอย่างนั้นอย่างนี้ มีแต่สั่งไปตั้งนานแล้ว รถไม่มาเอง แบบนี้สั่งปีนี้ออกปีหน้าดีกว่า

เข้าใจ ขออภัย ที่เข้าใจผิด

บางครั้งการที่เราระบายในที่สาธารณะ มันทำให้คนที่เค้าเข้ามารับรู้ เข้ามาอ่าน และติดตาม
จนบางครั้งก็ให้ความมีน้ำใจของคนอื่น มันทำให้ต้องไปคิดและซีเรียสกับเค้าไปด้วย
เวปนี้ก็เป็นอย่างนี้ สมาชิกเข้ามา ก็คิดว่าต้องการความช่วยเหลือ หรือคำแนะนำ
พี่น้องเราก็ตอบกันไป แค่นั้น

NAMELESS
07-04-2010, 14:10
เข้าใจ ขออภัย ที่เข้าใจผิด

บางครั้งการที่เราระบายในที่สาธารณะ มันทำให้คนที่เค้าเข้ามารับรู้ เข้ามาอ่าน และติดตาม
จนบางครั้งก็ให้ความมีน้ำใจของคนอื่น มันทำให้ต้องไปคิดและซีเรียสกับเค้าไปด้วย
เวปนี้ก็เป็นอย่างนี้ สมาชิกเข้ามา ก็คิดว่าต้องการความช่วยเหลือ หรือคำแนะนำ
พี่น้องเราก็ตอบกันไป แค่นั้นสุดยอดคลับ มิตรภาพ:emo014hv3: THAITRITONCLUB

leo
07-04-2010, 14:10

ใจเย็นๆ ครับน้า
เซลล์ก็อยากขาย อยากได้เงิน
ไอ้เราก็อยากได้รถ มาขับโฉบสาว
คงไม่มีใคร อยากเสียคำพูดหรอกครับ
รออีกนี๊ดดด ดีกว่าครับ เอาน้ำลูบใจไว้ครับ

ถ้าจอง march ก็ได้รถ โน้นนนน มิ.ย. ครับ ชัวร์:kapook-17332-8238:

psylencex
07-04-2010, 15:26
ขอบคุณน้าทุกท่านนะครับ ป๋าอลงกรณ์ น้าโจ้ ที่ให้กำลังใจมากมายครับ อืมเข้าใจครับ ว่าไม่ดีเลย ที่มาระบายแบบนี้ แต่อย่างว่าแหละครับที่นี้คือสิ่งที่ทุกคนให้กำลังใจให้ทางออก เลยอยากมาเล่า อยากมาให้ทุกคนรู้ว่า ไม่น่าเกิดเลย อะไรประมาณนี้ อย่างว่ามันรถคันแรก ผมคาดหวังไว้เยอะ เตรียมการเป็นเดือน ขนากรถยังไม่ได้ ยังหาข้อมูลเรื่องนู้นนี่แล้ว รถยังไม่ทันขับ ก็ต้องดูไว้หมด เฮ้อ บอกไม่ถูกเลย ระหว่างความอยากได้กับความตั้งใจที่มากเกินไปของผม บางทีสิ่งที่เกิดมันทำให้ผมว่า ขนาดนี้ศูนย์ยังไม่รีบรับผิดชอบรีบหาให้ รีบอะไร
ถ้าต่อไปรถมีปัญหาจะยิ่งกว่านี้ไหม ถ้าต่อไปมีคนอื่นมาถามมาซื้อบ้างจะบอกเค้าอย่างไร ตอนนี้มันคือความศรัทธามากนะในตัวยี่ห้อ และความอบอุ่นของคนในบอร์ด จนทำให้มันเป็นอะไรมากมายในใจว่า โหเนี่ยแหละสุดยอดเลย ผมแยกออกนะระหว่างรถกับศูนย์แต่เรื่องนี้มันเลยเป็นภาพไม่ดี ของทั้งโรงงานแหละศูนย์ไปเลย เพราะไม่มีใครเคลียร์ให้ผมเลยว่าจากอะไรแน่ เพราะกลัวต่อไปอย่างที่ว่ามีปัญหาก้ไม่รู้จะไปถามใคร ไม่มีใครให้ความมั่นใจกับผมได้ แง่วๆๆๆ เฮ้อ เขื่อไหมเรื่องนี้ทำเอาผมกินข้าวไม่ลงเลยทีเดียว เครียดจนไม่คุยกับใครเลย ได้ ก็ไม่เป็นไรแล้วละครับปลงไปเยอะแล้ว

ja_i
07-04-2010, 15:47
เข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ ผมซื้อ triton ต่อจากเพื่อนอีกที่จัดการเข้า รีย์ไฟแนนท์ใหม่มีเจ้าหน้าที่เดินเรื่องให้ทำเรื่องเรียบร้อย บอกอีกอาทิตย์หนึ่งให้เอารถได้เลยพอครบกำหนดผมไปเอารถกับเพื่อนเพื่อนบอกไพแนนท์ยังไม่เอาเงินมาให้เลยสรุปคือไม่ให้รถ เอาแล้วไงนัด พ่อ-แม่ -พี่-น้องทั้งหลายไว้เรียบร้อยสุดท้ายแห้ว!!!!
เลยโทรถามไอ้คนที่เดินเรื่องให้ ไม่รับบ้างบอกนัด วันโน้น วันนี้บ้าง สรุปผมรอเกือบ 2 เดือน จะไม่เอาและเปลี่ยนไฟแนนท์อยู่แล้ว สุดท้ายเรื่องแดงครับ ใบแจ้งค่างวดรถเดือนแรกผมมาครับ ( ยังไม่ได้รถเพราะเจ้าของรถไม่ได้เงิน ) ผมจึงโทรเข้าที่ไฟแนนท์เลยมีหัวหน้ามารับสอบถามข้อมูลผม เสร็จแล้วแจ้งว่า เช็คและสัญญาผมอนุมัติตั้งแต่ 3 วันแรกแล้วเช็คก็เอาไปแล้ว ยังไม่ได้ใช้รถอีกเหรอ ผมจึงแจ้งไปว่ารถยังไม่ได้ใช้เลยแต่ใบแจ้งค่างวดเดือนแรกมาแล้ว เขาก็เลยไปตามให้ มารู้ทีหลังว่าไอ้คนที่เดินเรื่องให้มันเอาเงินไปใช้ก่อนแล้วไม่มีเงินมาคืนให้ ตอนรอรถอยู่รู้สึกหงุดหงิดสุดๆเหมือนกันครับสุดท้ายมันก็เป็นของเราซึ่งตอนนี้ก็อยู่กับผมครับ ใจเย็นๆๆๆครับ:smiley-music002::smiley-music002::smiley-music002:

MiNi_XXL
07-04-2010, 16:47
ขอบคุณน้าทุกท่านนะครับ ป๋าอลงกรณ์ น้าโจ้ ที่ให้กำลังใจมากมายครับ อืมเข้าใจครับ ว่าไม่ดีเลย ที่มาระบายแบบนี้ แต่อย่างว่าแหละครับที่นี้คือสิ่งที่ทุกคนให้กำลังใจให้ทางออก เลยอยากมาเล่า อยากมาให้ทุกคนรู้ว่า ไม่น่าเกิดเลย อะไรประมาณนี้ อย่างว่ามันรถคันแรก ผมคาดหวังไว้เยอะ เตรียมการเป็นเดือน ขนากรถยังไม่ได้ ยังหาข้อมูลเรื่องนู้นนี่แล้ว รถยังไม่ทันขับ ก็ต้องดูไว้หมด เฮ้อ บอกไม่ถูกเลย ระหว่างความอยากได้กับความตั้งใจที่มากเกินไปของผม บางทีสิ่งที่เกิดมันทำให้ผมว่า ขนาดนี้ศูนย์ยังไม่รีบรับผิดชอบรีบหาให้ รีบอะไร
ถ้าต่อไปรถมีปัญหาจะยิ่งกว่านี้ไหม ถ้าต่อไปมีคนอื่นมาถามมาซื้อบ้างจะบอกเค้าอย่างไร ตอนนี้มันคือความศรัทธามากนะในตัวยี่ห้อ และความอบอุ่นของคนในบอร์ด จนทำให้มันเป็นอะไรมากมายในใจว่า โหเนี่ยแหละสุดยอดเลย ผมแยกออกนะระหว่างรถกับศูนย์แต่เรื่องนี้มันเลยเป็นภาพไม่ดี ของทั้งโรงงานแหละศูนย์ไปเลย เพราะไม่มีใครเคลียร์ให้ผมเลยว่าจากอะไรแน่ เพราะกลัวต่อไปอย่างที่ว่ามีปัญหาก้ไม่รู้จะไปถามใคร ไม่มีใครให้ความมั่นใจกับผมได้ แง่วๆๆๆ เฮ้อ เขื่อไหมเรื่องนี้ทำเอาผมกินข้าวไม่ลงเลยทีเดียว เครียดจนไม่คุยกับใครเลย ได้ ก็ไม่เป็นไรแล้วละครับปลงไปเยอะแล้ว

ถ้าเค้าคิดว่าเราต้องง้อเค้า ไปที่ 0 นั่นแหละ ไปขอเงินคืน เพราะคุณไม่สามารถเอารถมาให้ได้ แล้วเปลี่ยน 0 ซะ

denchai2521
07-04-2010, 16:53
เข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ ผมซื้อ triton ต่อจากเพื่อนอีกที่จัดการเข้า รีย์ไฟแนนท์ใหม่มีเจ้าหน้าที่เดินเรื่องให้ทำเรื่องเรียบร้อย บอกอีกอาทิตย์หนึ่งให้เอารถได้เลยพอครบกำหนดผมไปเอารถกับเพื่อนเพื่อนบอกไพแนนท์ยังไม่เอาเงินมาให้เลยสรุปคือไม่ให้รถ เอาแล้วไงนัด พ่อ-แม่ -พี่-น้องทั้งหลายไว้เรียบร้อยสุดท้ายแห้ว!!!!
เลยโทรถามไอ้คนที่เดินเรื่องให้ ไม่รับบ้างบอกนัด วันโน้น วันนี้บ้าง สรุปผมรอเกือบ 2 เดือน จะไม่เอาและเปลี่ยนไฟแนนท์อยู่แล้ว สุดท้ายเรื่องแดงครับ ใบแจ้งค่างวดรถเดือนแรกผมมาครับ ( ยังไม่ได้รถเพราะเจ้าของรถไม่ได้เงิน ) ผมจึงโทรเข้าที่ไฟแนนท์เลยมีหัวหน้ามารับสอบถามข้อมูลผม เสร็จแล้วแจ้งว่า เช็คและสัญญาผมอนุมัติตั้งแต่ 3 วันแรกแล้วเช็คก็เอาไปแล้ว ยังไม่ได้ใช้รถอีกเหรอ ผมจึงแจ้งไปว่ารถยังไม่ได้ใช้เลยแต่ใบแจ้งค่างวดเดือนแรกมาแล้ว เขาก็เลยไปตามให้ มารู้ทีหลังว่าไอ้คนที่เดินเรื่องให้มันเอาเงินไปใช้ก่อนแล้วไม่มีเงินมาคืนให้ ตอนรอรถอยู่รู้สึกหงุดหงิดสุดๆเหมือนกันครับสุดท้ายมันก็เป็นของเราซึ่งตอนนี้ก็อยู่กับผมครับ ใจเย็นๆๆๆครับ:smiley-music002::smiley-music002::smiley-music002:

ขอบคุณมากครับ สำหรับประสบการณ์ ที่ทำให้จิตใจย่ำแย่

บัดซบจริงๆ เลย เอาเงินเราไปใช้ก่อน มันน่าไปเยี่ยมที่บ้านจริงๆ

myjoefiend
07-04-2010, 17:19
ขอบคุณมากครับ สำหรับประสบการณ์ ที่ทำให้จิตใจย่ำแย่

บัดซบจริงๆ เลย เอาเงินเราไปใช้ก่อน มันน่าไปเยี่ยมที่บ้านจริงๆ

:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812::kapook-17196-7812:
น้าจะไปเยี่ยมอย่างเดียวหรือจะไปฝากลูกให้เซลคนนั้นด้วยละครับ ถ้าผมโดนแบบนี้ เอามันออกจากงาน + ส่งไปเที่ยวห้องกงฟรี อย่างเดียวครับ พวกมารสังคม ต้องเอาให้เข็ด แบบไม่ต้องไปผุดไปเกิด

tanawat@yaso
07-04-2010, 17:23
...ใจเย็นๆ...เป็นกำลังใจให้ครับ...

psylencex
08-04-2010, 08:48
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

Samah
09-04-2010, 21:47
สงสารน้าจังคับบ

ไงก็เปนกำลังใจให้คับบ

ที่บ้านผมเค้าไปจองมา เเล้ววเซลบอกว่าได้สิ้นเดือนอะคับบบ

*Plus 4Door m/t ขาวมุข*

ยังไงก็ขอให้น้าได้รถไวไวครับ

TS919
09-04-2010, 23:16
หัวอกเดียวกันเลยวุ้ย งานนี้อีกนานครับ เพราะศูนย์ใหญ่จะรับยอดจองจากดีลเลอร์ทุกวันที่15ของเดือน เดือนนี้ติดสงกรานต์ จะเปิดอีกทีวันที่19 บวกกับยอดจองมอเตอร์โชว์ เฮ่อๆๆๆ ไปกันใหญ่

kimao
09-04-2010, 23:41
ศูนย์ผิดสัี๊ีญญา ขอเงินจองคืนเลยครับ
ลองโทรไปถามที่ศูนย์อื่นเลยครับ ถ้าเขามีรถคงได้รถเลย
เพราะว่าไฟแนนผ่านแล้วไ่ม่มีปัญหาแน่นอนรับรถได้ภายในวันเดียวครับ

ผมก็คนโคราช ทำงานที่ปราจีน แต่ผมมาออกรถที่ปทุม

Joe043
10-04-2010, 01:28
เมื่อสามปีกว่ามาแล้วผมจอง4dสีดำไว้ที่ศูนย์แห่งนึงแถวปากน้ำแต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว พอใกล้จะรับรถมันบอกว่าหารถให้ไม่ทันมีสีอื่นจะเอามั๊ยถ้าเอาก็มีรถให้เลย(ผมมารู้ทีหลังว่าศูนย์มันใกล้จะปิดมันระบายรถค้างศูนย์) ผมก็เสียอารมณ์มากเหมือนกัน ก็เลยจะยกเลิกสัญญาจอง จะไม่เอาแล้วรถ พอดีที่เจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์ติดต่อมาหาผม บอกว่าอย่ายกเลิกเลย ถ้าพี่ไม่พอใจศูนย์นี้ หารถให้ไม่ได้ ก็หาที่อื่นก็ได้ เพราะไฟแนนซ์ผ่านแล้ว เดี๋ยวจะเสียสิทธิ์ และเขาก็ไม่อยากเสียลูกค้าไฟแนนซ์ ผมก็เลยบอกเซล ศุนย์ว่าขอยกเลิกสัญญาจอง เชื่อมั๊ย อีกวันให้หลัง ผู้จัดการศูนย์โทรมาหาผมบอกว่าหารถให้ได้แล้ว ผมก็เลยได้รถคันนี้มา นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าไปยอมให้พวกศูนย์มันเอาเปรียบเรา

Liverding
10-04-2010, 06:22
ขอเสนอแนะอย่างนี้นะครับ

1.โทรเช็คศูนย์อื่นว่ามีรถมั้ยโดยเฉพาะศูนย์ที่กรุงเทพ
2.ถ้าศูนย์อื่นมีรถ ขอเงินจองคืน
3.บอกไฟแนนท์ว่าจะซื้อรถที่ศูนย์เพราะศูนย์นี้หารถไม่ทัน

ผมอยู่สงขลายังไปซื้อที่ กรุงเทพ เลยครับ

ว่าแต่น้าจะซื้อรุ่นไหน สีอะไรครับ

triton932
23-06-2010, 16:42
ดิฉันจองที่MoterShow 28/3/10 กว่าจะรู้เรื่องว่าไม่ผ่านปาเข้าไปสิ้นเดือนเมษาค่ะ(พระราม3) เลยยกเลิกการจองมาเอาที่พัทยาไม่ถึง5วันมีรถขับแล้วค่ะ:kapook-17340-6327:

triton932
23-06-2010, 16:52
ต้องเอาเงินจองคืนด้วยน่ะค่ะไม่งั้นเซลยิ้มแน่
เพราะของดิฉัน2000เองยังต้องตามน่าดู เช็คมาตั้งนาน(1 เดือน)แล้วไม่ยอมโอนให้ เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้อะไรจากเราเค้าไม่ยอมเสียค่าโอนให้หรอกน่ะ โทรตามก้อบอกว่าวันนั้นวันนี้บ้าง เลยต้องไปที่0โดยไม่ต้องโทรนัดเอาแบบเจอหน้าแล้วทวงกันตรงนั้นเลยก้อไม่มาเลย ต้องเล่นแบบนี่หล่ะถึงจะได้ (อยู่บ้านฉางระยองตามถึงพระราม3เลย)

triton932
23-06-2010, 17:05
เปลี่ยนศูนย์ถ้าอยู่แถวพัทญาป่านนี้มีขับแล้ว