PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องคลัชหน่อยครับเพื่อนๆพี่ๆ

toomkung
15-04-2010, 21:40
ผมออกรถไทรทันมือ2 มาครับเครื่องวิ่งดีครับแต่เวลาเหยียบคลัชรู้สึกว่ามันแข็งครับ(ลองขับdmax ของเพื่อนเหยียบเบามาก)ไม่รู้ว่ารถของเพื่อนๆพี่ๆคลัชแข็งเวลาเหยียบมั่งมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

chanchung
16-04-2010, 11:12
ถ้าเทียบกับ D-max ของเราแข็งกว่าเยอะเหยียบๆไปเดียวมันก็นิ่มเอง เพราะ.....เราชิน

Beer_bartov
16-04-2010, 12:30
วีโก้ก็นิ่มครับ แต่การงับมันผิดกัน ลองกระชากดูจะรู้ว่าทำไมแข็งครับ

joetriton
16-04-2010, 14:43
ผมออกรถไทรทันมือ2 มาครับเครื่องวิ่งดีครับแต่เวลาเหยียบคลัชรู้สึกว่ามันแข็งครับ(ลองขับdmax ของเพื่อนเหยียบเบามาก)ไม่รู้ว่ารถของเพื่อนๆพี่ๆคลัชแข็งเวลาเหยียบมั่งมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
เจ้าของเก่าเค๊าโมมาหรือป่าวครับ (ยกเกียร์ลงมาดูได้ครับ)
แต่ถ้าจับดีไม่มีลื่น ก็น่าจะจบนะครับ
แต่ถ้าอยากให้นิ่ม วิธีแรกลองต่อขาปั้มท์ครัชท์(บางคนเรียกว่า ...สาก...:kapook-17197-2309:)ตัวล่างดูนะครับ
วิธีที่2 ก็ต้องโมปั้มคลัชท์ กันเลยล่ะครับ ให้โตขึ้นครับ:emo014hv3:

toomkung
16-04-2010, 22:13
เจ้าของเก่าเค๊าโมมาหรือป่าวครับ (ยกเกียร์ลงมาดูได้ครับ)
แต่ถ้าจับดีไม่มีลื่น ก็น่าจะจบนะครับ
แต่ถ้าอยากให้นิ่ม วิธีแรกลองต่อขาปั้มท์ครัชท์(บางคนเรียกว่า ...สาก...:kapook-17197-2309:)ตัวล่างดูนะครับ
วิธีที่2 ก็ต้องโมปั้มคลัชท์ กันเลยล่ะครับ ให้โตขึ้นครับ:emo014hv3:เวลาผมปล่อยไล่คลัชเบาๆรถมันเหมือนจะสั่นๆ ผิดกับตอนขับรถเพื่อน dmax ปล่อยคลัชเบาๆรถไม่สั่น ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเขาทำคลัชมาหรือเปล่าเราจะดูยังไงครับ (พอดีเพิ่งจะเล่นกระบะคันแรกอะครับ)แต่สับเกียร์มันกว่า dmax มากครับ

Witoon
18-04-2010, 17:27
อยู่ในประกัน เคลม ครับ (เคลมแล้วก็อาจเจอปัญหานี้อีก เช่น ดัง แข็ง ออกตัวรอบเิดินเบามีอาการสั่น)
หมดประกัน ก็ หาชุดคลัช ที่คุณภาพใส่แทน หายครับ

ไม่ต้องเปรียบเทียบยี้ห้ออื่นๆเลย
เปรียบเทียบ ออกห้าง กับที่ใช้ไปสักพักบ้างคัน ก็เห็นผลครับ

พูดเืรื่องจริง ของ ชุดคลัช Triton เกียร์ MT 4WD , Plus ไม่รู้ว่าขับ 2 เป็นกัีนบ้างหรือเปล่าน่ะ

MiNi_XXL
18-04-2010, 21:07
ซื้อมาตอนกี่โลครับ เพราะเกียร์ธรรมดาประมาณ 60000 โล ก็เริ่มแข็งแล้วครับ คลัชใกล้หมด

chichimaru
24-04-2010, 22:38
เวลาผมปล่อยไล่คลัชเบาๆรถมันเหมือนจะสั่นๆ ผิดกับตอนขับรถเพื่อน dmax ปล่อยคลัชเบาๆรถไม่สั่น ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเขาทำคลัชมาหรือเปล่าเราจะดูยังไงครับ (พอดีเพิ่งจะเล่นกระบะคันแรกอะครับ)แต่สับเกียร์มันกว่า dmax มากครับ

รถผม เป็นตั้งแต่ช่วงถอยมาใหม่ๆ จนตอนนี้ เกือบเจ็ดหมื่นโลแล้วครับ เวลาขับคอนโทรลยากครับ ต้องพะวงครัช พะวงคันเร่ง ทำให้ขับแล้วล้าครับ รถผม plus 4D แต่ผมขับของญาติ ตัว 116 แรงม้ายังแรงและพุ่งดีกว่าเยอะเลยครับ แต่พลัสของผมกลับไม่รู้สึึกถึงขุมพลังเลย เหงียบเกินร้อยเครื่องก้อดังเหมือนทำงานหนักยังไงไม่รู้ ท่านใดมีวิธีแก้ไขช่วยแนะหน่อยนะครับผม