PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดตั้งล๊อคเบรคล๊อคคลัช ทำให้แตรรถดังเองไหม

jos-nkp@hotmail.com
16-04-2010, 16:31
ติดตั้งล๊อคเบรคล๊อคคลัชมาตั้งแต่ถอยรถใหม่ได้3ปี
แต่ตอนนี้มีปัญหาแตรรถดังเอง
เข้าศูนย์ครั้งแรก --> ช่างบอกสวิตซ์คอนแทคที่พวงมาลัยหัก ช่างไม่เปลี่ยนแต่ใช้สายไฟรัดให้ผ่านไปสองอาทิตย์แตรดังเองอีก

เข้าศูนย์ครั้งที่สอง -> ช่างบอกดีเลย์เสียเปลี่ยนใหม่เสียตังค์อีกสี่ร้อย
ผ่านมาได้สองอาทิตย์แตรดังเองตอนตีหนึ่งลงมาดูที่รถขยับพวงมาลัยเสียงเงียบ
แต่ตอนเช้าแตรไม่ดัง
เข้าศูนย์ครั้งที่สามเปลี่ยนศูนย์ใหม่ ช่างเปลี่ยนแตรให้บอกแตรขาดไฟช๊อตเสียตังไปอีก สี่ร้อย
ผมถามว่าเป็นเพราะอะไรตอบผมไม่ได้
ขับรถมาได้สองอาทิตย์รถตกหลุมแตรดังเองอีก
จะให้ผมทำยังงัย
เข้าศูนย์ก็ไม่หาย
แล้วต่อไปผมจะต้องเปลี่ยนอะไรอีก
ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยจะได้แก้ให้หายขาดซะที
แตรดังทีไรกลัวชาวบ้านด่าเอานะครับ

ton20
16-04-2010, 17:04
กล่องสีอะไร ครับ ฟ้าหรือ ส้ม ครับ

jos-nkp@hotmail.com
27-04-2010, 12:34
สุดท้ายไปเข้าร้านที่ติดล๊อคเบรคเขาแก้ให้ครับ
ไม่รู้เขาไปทำอะไรเห็นก้มไปขยับแล้วขันให้แน่น
ตอนนี้หายดีแล้วคับ
แต่ไม่รู้จะเป็นอีกหรือป่าว

น้องขาวมุก
27-04-2010, 12:45
เหมือนกราวน์ช๊อตอ่ะครับ

ต่อสัญญาณกันขโมยลงที่แตรรถหรือเปล่าครับ

myjoefiend
27-04-2010, 13:49
เหอะๆดูท่าแล้วจะเก็บงานไม่เรียบร้อย ยังไงก็ต้องดูต่อๆไปละครับพี่น้อง ยังไงมีไว้ก็ยังดีกว่าไม่มี อิอิ ไม่มีอะไรมันจะเพอเฟ็คไปได้ซะทุกอย่างหลอกครับต้องทำใจ ยังไงก็สู้ๆน๊ะครับ ระบบล๊อค ผมยังใช้แบบบ้านๆอยู่เลย

coppy42
27-04-2010, 14:05
ปัญหาอันนี้ กับวิ่งๆไปเครื่องดับ รู้สึกว่าสมาชิกจะเจอกันหลายคันเหมือนกันครับ สงสัยของค่ายนี้จะไม่ถูกกับเจ้าตั่นป่าว ขอให้หายเป็นปรกติแล้วกันครับ..

aaa
28-04-2010, 16:15
เหมือนกราวน์ช๊อตอ่ะครับ

ต่อสัญญาณกันขโมยลงที่แตรรถหรือเปล่าครับ

เปอร์เซ็นต์สูงคร้าบบ ผมก็เป็นตอนติดสัญญาณกันขโมยมาใหม่ๆอ่ะคร้าบบบ ..:kapook-17351-2909:..เข้าศูนย์ช่างบอกต่อสายไฟผิดเส้น....โดนไป 500 สบายใจเฉิบบบ :i42::22emoticon-cartoon-