PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยด้วยครับเรื่องรีโมท

ball9437
17-04-2010, 05:07
รีโมทสัญญาณกันขโมยมันเสียครับ ตอนแรกสวิตซ์มันเสีย ผมซื้อสวิตซ์มาเปลี่ยนใหม่ใช้ได้ซักพักก็เป็นใหม่ทำให้ผมต้องเปลี่ยนสวิตซ์บ่อยๆ ล่าสุดหนักมือไปหน่อยลายปริ้นหลุดเลยครับเจ๊งเลย ตอนนี้เลยใช้วิธีโยงสายเอาใหม่ แต่มันไม่ค่อยดีสวิตซ์มันยึดไม่ค่อยแน่น เลยอยากทราบว่าตัวสวิตซ์รีโมทเนี่ยมันมีขายหรือเปล่าครับหรือผมต้องเปลี่ยนยกชุดเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

jee4x4
17-04-2010, 07:10
ถ้าจะหาเพียงสวิตซ์คงยากหน่อยครับเพราะมัน lock ความถี่ไว้ในแต่ละชุดแต่ถ้าเป็นยี่ห้อดังๆราคาแพง มีศูนย์บริการก็จะพอเปลี่ยนเฉพาะสวิตท์ได้ครับเขาจะเอาของเก่าไป set ความถี่ในการรับส่งให้ใหม่