PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครเคยเจอข้อหานี้มั้งครับ

mafiawut
23-04-2010, 00:16
:smiley-transport001 เมื่อวานขับรถไปตลาดโรงเกลือช่วงวิ่งจากสระแก้วเข้าอรัญฯเจอด่านตรวจ(ไถ)ทุกข้อหาปรับ200ขาดตัวแต่งงกับข้อหาที่ผมโดน ขับรถออกนอกพื้นที่ไม่ได้รับอนุญาต

O accessories
23-04-2010, 01:50
ไปโดนไหยมาเนีย..? จะได้ไม่แตกแถว กร้ากกกกกกก:22emoticon-cartoon-

รณรงค์
23-04-2010, 07:05
ป้ายแดงปกติต้องมีสมุดคุมการเดินทางครับ..ว่าเราเดินทางไปไหนมา..วันที่..วันถึง..ถ้าน้ามี..ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ..แต่เอ..ผมสงสัยจัง..ผมเองก็ผ่านด่านนั้นเวลาประมาณ 17.30 น.มีตั้นขับสองป้ายแดงวิ่งตามผมมา..ของผมเค้าขอตรวจใบขับขี่อย่างเดียวแล้วปล่อยเลย..แต่ป้ายแดงต่างจังหวัดก็คงจะนานหน่อย...

aaa
23-04-2010, 07:40
แถวนั้นเค้ากั้นเส้นไว้ป่าวคร้าบบ เลยนอกเส้นทาง :kapook-17198-9597:

myjoefiend
23-04-2010, 07:58
ต้องเขียนตามความเป็นจริงก่อนเราเดินทางครับ ตามกฏหมายถ้าเกิดเป็นป้ายแดง กลางวัน 500 กลางคืน 1000 ขับข้ามจังหวัด
ถ้าป้ายขาว อันนี้ไม่ทราบครับ แต่ถ้าเมียเป็นตำรวจ แล้วจับเราได้แถว นวด ละพอว่า แต่อาจจะเสียแค่ 200+หัวแตก แล้วโดนไล่กลับบ้านไปเครียเรื่องต่ออีกยาว 55555+

น้องขาวมุก
23-04-2010, 08:40
ดูจากนามแฝงน้า คงทำมูลนิธิ อยู่ ใช่ ป่ะครับ เขาคงเอาน้าตรงนี้มากกว่า

indy72
23-04-2010, 09:43
ยังดีน้า ที่โดนแค่นั้น
ถ้าตรวจเจอ ไอ้ที่น้าถืออยู่ มันจะยาวกว่านั้นซิ

mafiawut
23-04-2010, 23:15
ป้ายแดงปกติต้องมีสมุดคุมการเดินทางครับ..ว่าเราเดินทางไปไหนมา..วันที่..วันถึง..ถ้าน้ามี..ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ..แต่เอ..ผมสงสัยจัง..ผมเองก็ผ่านด่านนั้นเวลาประมาณ 17.30 น.มีตั้นขับสองป้ายแดงวิ่งตามผมมา..ของผมเค้าขอตรวจใบขับขี่อย่างเดียวแล้วปล่อยเลย..แต่ป้ายแดงต่างจังหวัดก็คงจะนานหน่อย...
นี้และหน้าตาเจ้าเหมียวที่โดนข้อหาหลงทาง

ball-TriTon
24-04-2010, 01:22
ผมว่าน้าไปเจอ เสือโหย กับ เสือหิว เข้าแล้วล่ะครับ เส้นนั้น น้าต้องใจเย็นๆครับ ตรงนั้นจะจับทั้งเส้น แซงไม่ได้ว่างั้นครับ ผมเคยโดนแต่ผมก็ใช้ไหวพริบเลยรอดออกมา ( ความสามารถเฉพาะตัวครับ ) ยังไงถ้าสมาชิกไปแถวนั้นก็ระวังกันหน่อยแล้วครับ แถวนั้นเสือดุ แล้วก็เส้น กบินทร์บุรี ด้วยครับ ฮ่าๆ

myjoefiend
24-04-2010, 08:36
กำป้ายขาวแล้วมันโดนได้ไงหรือว่าน้าเค้าตาบอดสีครับ ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่เจอพวกเสือโหย(รึปล่าว) ตอนไปจ่ายค่าปรับก็อย่าลืมสอบถามด้วยน๊ะครับว่าทำไมผมถึงโดนข้อหานี้ หรือเป็นเพราะพวกไซเลนและตราต่างๆที่น้าติด เคยได้ยินแว่วๆว่า ถ้าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องที่สมควรติดหรือเปิด โดนด้วยเหมือนกันน๊ะครับ กรณีเดียวกับพวกที่ไม่ใช่เป็นตำรวจและติดตรา เอาง่ายๆ พี่ที่เป็นตำรวจที่ผมรู้จัก ขับรถเร็วยังโดนตรวจจับเลยครับ ขนาดเป็นตำรวจเหมือนกัน แต่ผมว่า ทางตำรวจที่จับทำถูกแล้วครับ

ตัวอย่างครับ ยังไงน้าก็ทำรถน้าให้ถูกต้องตามกฏหมายด้วยแล้วกันครับจะได้ไม่เสียอารมย์และเข้าใจกันทั้ง 2 ฝ่าย เป็นกำลังใจให้ครับ ของแบบนี้ มันแต่งเพื่อความสวยงามไม่ได้ครับ เพราะถ้ามีผู้ไม่ประสงดี ประชาชนจะเดือดร้อนครับ เพราะมีตัวอย่างเหตุการหลายเหตุการแล้ว ล่าสุดท่ดังๆก็ คนในวงการการแสดง แต่งรถคล้ายรถตำรวจแล้วได้ออกหนังสือพิมพ์เนื่องจากทำผิดกฏหมายอะไรประมาณนั้น ลองหาอ่านดูแล้วกันครับ เผื่อน้าจะหาทางแก้ไขได้ สู้ๆครับ

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=10585

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=10574

JK Blackplus
24-04-2010, 08:46
กำ....:i41::i41::i41:

mafiawut
24-04-2010, 10:11
กำป้ายขาวแล้วมันโดนได้ไงหรือว่าน้าเค้าตาบอดสีครับ ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่เจอพวกเสือโหย(รึปล่าว) ตอนไปจ่ายค่าปรับก็อย่าลืมสอบถามด้วยน๊ะครับว่าทำไมผมถึงโดนข้อหานี้ หรือเป็นเพราะพวกไซเลนและตราต่างๆที่น้าติด เคยได้ยินแว่วๆว่า ถ้าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องที่สมควรติดหรือเปิด โดนด้วยเหมือนกันน๊ะครับ กรณีเดียวกับพวกที่ไม่ใช่เป็นตำรวจและติดตรา เอาง่ายๆ พี่ที่เป็นตำรวจที่ผมรู้จัก ขับรถเร็วยังโดนตรวจจับเลยครับ ขนาดเป็นตำรวจเหมือนกัน แต่ผมว่า ทางตำรวจที่จับทำถูกแล้วครับ

ตัวอย่างครับ ยังไงน้าก็ทำรถน้าให้ถูกต้องตามกฏหมายด้วยแล้วกันครับจะได้ไม่เสียอารมย์และเข้าใจกันทั้ง 2 ฝ่าย เป็นกำลังใจให้ครับ ของแบบนี้ มันแต่งเพื่อความสวยงามไม่ได้ครับ เพราะถ้ามีผู้ไม่ประสงดี ประชาชนจะเดือดร้อนครับ เพราะมีตัวอย่างเหตุการหลายเหตุการแล้ว ล่าสุดท่ดังๆก็ คนในวงการการแสดง แต่งรถคล้ายรถตำรวจแล้วได้ออกหนังสือพิมพ์เนื่องจากทำผิดกฏหมายอะไรประมาณนั้น ลองหาอ่านดูแล้วกันครับ เผื่อน้าจะหาทางแก้ไขได้ สู้ๆครับ

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=10585

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=10574
ผมเป็นอาสาสมัครกู้ชีพครับ และตรามูลนิธิก็ได้รับอนุญาตเรียบร้อยถูกต้อง ขอดูใบขับขี่ก็มีให้ ขอสำเนาคู่มือรถก็มีให้ ขอดูบัตรประจำตัวอาสาฯกู้ชีพก็มีให้ดูอุปกรณ์กู้ภัยต่างๆก็ยังอยู่หลังรถเพียบพร้อมปฏิบัติงานตลอดเวลา จะว่าออกนอกเขตก็ไม่ใช่เพราะในท้องที่ดังกล่าวก็มีที่ตั้งของมูลนิธิที่ผมสังกัด งงจริงๆ

titum
24-04-2010, 10:55
เข้ามา งงเหมือนกัน...แล้วให้เขาเขียนใบสั่งทำไม ในเมื่อเราไม่เข้าใจข้อกล่าวหา ว่าทำผิดอะไร บางครั้งอย่าไปยอมมันมาก เคยตัว สันดานเสีย เหี้..ไม่มีที่ติ และ ๆลๆ จบข่าว

myjoefiend
24-04-2010, 11:00
กำหนักกว่าเดิม งานนี้ สงสัยโดนเสือโหย ตัว.... ขนานแท้ละครับ ทำใจครับ แล้วยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้สำหรับคนดีๆในสังคมแบบน้า ที่มาโดนกับเรื่องเซ็งๆแย่ๆ กับอิทธิพลมืดด้วยน๊ะครับ เมื่อไหร่จะมีคนมาตววจสอบพวกแกะดำนี้บ้างน้อ ทำให้เจ้าหน้าที่ดีๆเสื่อมเสียหมด เซ็งแทน ว่าแต่น้าไปเสียค่าปรับมารึยังครับ ท่านเจ้าหน้าที่เค้าว่าไงที่น้าได้ข้อกล่าวหานี้มา ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น๊ะครับน้า อยากให้ประเทศไทยมีคนดีๆที่ทำเพื่อสังคมไทยแบบบ้างเยอะๆจัง สู้ๆๆๆๆ แค่เรื่องจิ๊บๆ อย่าให้มาเป็นอุปสักจนต้องท้อน๊ะครับน้า

ตามคดีเปรียบเทียบ 2278153 มันคือ คดีอะไร งง มากมาย โดนไป 200 เซ็งแทน ทำไมคนไม่ได้ทำผึดชอบโดน ข้อหาเนี่ย เดี๋ยวผมหากูรูมาตอบให้ครับ

ZELDA
24-04-2010, 23:09
ตรงนั้นแรกๆๆ ไปซื้อของ เจอบ่อยๆๆครับ
ตรวจ จนไม่มี อะไรจะจับ
ตอน แรกก็บอก วิ่งขวามา มั่ง
ขับเร็วมั่ง ตรวจยัน ใบ สำเนารถ ใบเสียภาษี(แปะอยู่หน้ารถยังมาขอดูอีก)
บรรทุกอะไรมา ตรวจ จนไม่มีอะไรจะตรวจ

มาถามผมว่า " ไม่มีน้ำใจหน่อยหรอ"

Joe043
24-04-2010, 23:34
ลองถามกลับไปมั่งดิ ไม่กลัวออกทีวีหรือ

swashbuckler-Triton
25-04-2010, 01:39
งงเหมือนกันคับ

เซงแทนเลยคับ

mafiawut
27-04-2010, 12:53
ลองถามกลับไปมั่งดิ ไม่กลัวออกทีวีหรือ

:smiley-transport032
อาทิตย์หน้ามีโปรแกรมต้องเดินทางผ่านเส้นทางนี้อีกแล้วรอบนี้จะลองดูจะโดนข้อหาอะไรอีกหรือไม่แต่รอบนี้เตรียมพร้อมกล้องvdoกล้องถ่ายถาพนิ่งหากยังมีปัญหาอีกลงภาพเคลื่อนไหวพร้อมเสียงแน่นอน:smiley-transport031

pepeach
27-04-2010, 13:12
ไปตรงนั้นถ้าโดนโบก ให้บอกไปเลยครับ ว่า "จะรีบไปหาป๋า" ผมลองมาเเล้วครับ เเต่ผมไม่ได้โกหกนะผมจะไปจริงๆ ป๋าเค้า มีบริษัทรับเหมาว่า "ส.เทียนทอง"หรือ"เอสพีที" ผ่านฉลุยเลยครับ

satcom
09-05-2010, 09:13
*** ปัญหาอยู่ที่ว่า...คุณไม่ยอมก็จบ...ต้องไม่ยอมอย่างเดียวครับ...แต่คำว่า "ออกนอกเขตเส้นทางโดยไม่ได้รับอนุญาต" คุณต้องถามว่า...ออกนอกเส้นทางแบบไหน..ผมว่ามันต้องมีการระบุเส้นทางแน่ๆ เพราะรถคุณติดไฟบนหลังคาด้วย..คงระบุเส้นทางไว้ชัดเจน หรือเขตไว้ชัดเจน...ตอนที่เราจะจ่ายเราต้องถามเขาให้เคลียร์ว่าโดนข้อหาออกนอกเส้นทางแบบไหน ช่วยตอบให้หายข้องใจหน่อย เราจะได้ปฎิบัติ...แต่ถ้าเป็นผมไม่จ่ายเลย ไม่ว่า ขับเร็ว วิ่งขวา ข้อหาที่เขายืนให้เรา...ถ้าเราไม่ผิด...หรือผิด...เชื่อไหม..เจ้หน้าที่ต้องส่งฟ้องศาลสถานเดียว...ตรงส่งฟ้องศาลนีแหละปัญหา(ขี้เกียจทำสำนวน) ถ้าคุณไม่ยอมเข้าจริงๆ เขาก็ปล่อยคุณ...เชื่อผม

mafiawut
15-06-2010, 23:17
เมื่อปลายเดือนทีแล้วไปมาแล้วครับแต่ไม่โดน เพียงแต่บอกว่าขับเบาๆหน่อยนะครับรถเยอะถนนไม่ดี แต่ร้อยเวรที่คุมจุดตรวจไม่ใช่คนเดิมยิ่งสงสัยหนัก กว่าเดิมอีก

tongteakwood
20-06-2010, 21:45
ถือว่า ช่วยรัฐ 555 มองบวก ครับ

อำนวย
21-06-2010, 15:35
นึกว่าทำบุญครับน้า

KHEAWDEE
21-06-2010, 16:09
ได้เทคนิคใหม่ๆ อีกแล้วกระทู้นี้
**กระพริบไฟ ( 2ครั้ง )
**รีบไปหาป๋า
**อันนี้คนในบริษัทฯบอกมา.....พวกเดียวกัน 555+