PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

boon_triton
26-04-2010, 11:28
ขอระบายนิด กับตำรวจเมืองไทย หลายๆท่านคงเจอเหมือนกัน
ขับต่างจังหวัด มีโจรสองสามคน ขับเก๋งตราโล่ จอดข้างถนน พร้อมทั้งคอยปล้นคนใช้รถใช้ถนน อย่างไม่มีเหตุผล
วันเสาร์ที่ผ่านมาไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่ระยองครับ เส้นทางบ้านบึง-แกลง มีโจรสองนาย ยืนซุ่มข้างทางหลังทางโค้ง ขณะที่ขับนี้ด้านหน้าคือ โคโรล่า ตูดเป็ด ด้านหลัง นิสสันฟรอนเทีย (ปล.ไม่รู้จักกันนะ) รถผมสี่ประตูป้ายขาวดำคันกลาง ลักษณะการขับขี่ ซ้ายทันทีเมื่อแซงเรียบร้อย ความเร็วที่ใช้ 100-140 ทั้งสามคัน มาถึงจุดเกิดเหตุ โค้งซ้าย ด้านหน้าเลนซ้าย มีรถ เลยออกขวา ผ่านโค้งไป เจอโจร ยืนอยู่ เราก็ดูซิว่าจะเอาอย่างไร โจรออกมายืนกลางถนน หน้าตูดเป็ดโบกเข้าซ้าย แต่....ตูดเป็ดเลยไปได้ มาถึงคันผม ขวางสุดชีวิต ให้ชิดซ้ายไม่ยอมท่าเดียว ผมก็เลยชะลอเค้าซ้าย ฟรอนเทีย ที่ตามมาด้วยกัน แซงขวาเลยไป ในใจคคิดว่า เหี...เอ๊ย แล้วไอ้สองคันนั้น ขับต่างยังไงกะเรา มันวิ่งมาด้วยกัน ก็ควรจะโดนด้วยกัน รถเราก็ป้ายดำส่วนบุคคล เมื่อคิดได้อย่างนั้นไม่รอช้า ขณะรถความเร็วใกล้หยุดนิ่ง มีโจรคนนึงอยู่ด้านหน้า อีกตัววิ่งตามมาด้านหลัง กดคันเร่งโดยไม่คิด พร้อมทั้งหีกหลบโจรด้านหน้า อย่างทันใด เอาสิไม่กลัวก้เอา ถ้าแน่มึงตามมา .... ในใจตอนนั้นโมโหอย่างมาก ทั้งที่มากัน 3 คันด้วยความเร็วระดับเดียวกัน เลนเดียวกัน แล้วทำไม่เลือกจับเรา ... ทำไมหรือครับ ขับกระบะมันผิดตรงไหน เงินร้อยสองร้อย ทำให้พี่ รวยหรอ ถึงต้องเอาสันดานโจรมาใช้

ขอโทษน้าๆด้วยนะครับ ระบายหน่อย จริงๆเห็นกระทู้แบบนี้มาเยอะแล้ว แต่อดไม่ได้ เห้อ ตำรวจไทย

pom9098
26-04-2010, 11:37
ทำใจครับ... ไม่รู้ว่ามีช่องทางร้องเรียนรึเปล่า... ผมก้อเบื่อ... อยากจะชนให้มันดิ้นอยู่กลางถนนเลย...55555

siwakorn8511
26-04-2010, 11:41
555555ว่าไปครับน้า..เจอมาเหมือนกันเอาแบบนี้แหละ

dsign
26-04-2010, 12:22
ทำใจครับ... ไม่รู้ว่ามีช่องทางร้องเรียนรึเปล่า... ผมก้อเบื่อ... อยากจะชนให้มันดิ้นอยู่กลางถนนเลย...55555

...อุ๊ย โหดจังเลยตาป้อมเนี่ย ถ้าชนแล้วมันไม่ดิ้นแต่นิ่งเนี่ย ให้ถอยหลังทับอีกทีใช่ป่ะ...:22emoticon-cartoon-:22emoticon-cartoon-:22emoticon-cartoon-

Liverpooh
26-04-2010, 12:52
เอาวิธีนี้ไปใช้......
1.ชลอให้โจร..
2.กะระยะ ขณะชลอรถให้ห่างจากเก๋งตราโล่ ประมาณ60เมตร (ปล่อยรถให้ไหลไป...อย่าจอดสนิท)
3.มันจะมีโจร1คนเดินตามตูดรถเรามา
4.ส่วนโจรอีกคนมันก็จะมัวสนใจแต่เหยื่อรายใหม่----มันจะไม่สนใจเรา
5.โจรคนทีเดินตามเรามาให้อยู่ห่างรถเราประมาณ2-3เมตร
6.นาทีระทึกกกกกก...................................
7.ตบเกียร์2
8.เบินยางนิดๆๆๆๆ
9.เหลียวมองกระจก....ท่านจะเห็นโจรยืนท้าวสเอวและมองตาปริบๆอยู่ด้านหลัง:kapook-17194-2887:

ปล. -โจรจะไม่ไล่ท่าน เพราะโจรก็คือโจร
และโจรจะไปหาเหยื่อรายอื่น

KHEAWDEE
26-04-2010, 12:52

รถน้าป้อมมีตรามหาดไทย อยู่หน้ากระจังนี่กลัวทำไม:kapook-17194-2887:

pom9098
26-04-2010, 13:01
...อุ๊ย โหดจังเลยตาป้อมเนี่ย ถ้าชนแล้วมันไม่ดิ้นแต่นิ่งเนี่ย ให้ถอยหลังทับอีกทีใช่ป่ะ...:22emoticon-cartoon-:22emoticon-cartoon-:22emoticon-cartoon-

ใช่เลยครับ...ตาหนุ่ม เราเอาให้มันดิ้น... อย่าให้มันแน่นิ่งไปเสียก่อน อย่างงี้ถึงจะสะใจดี...:kapook-17194-2887:

MEAW_SAN
26-04-2010, 13:16
นานทีเจอครับผม ทำบุญทำทานให้ ..มามันแดกไปครับ ครอบครัวลูกเต้ามันยากจน
ต้องขอต้องปล้นเค้ากินครับ สาธุ

ball-TriTon
26-04-2010, 13:17
ผมเจอมาเยอะและบ่อยมากครับ แต่ผมใช้ความรู้ส่วนตัวครับ ตัวผมเองรับราชการทหารครับ ผมโดนจนรู้ ตำรวจเลยบอกว่า วันหลังคุณกระพริบไฟหน้า 2 ที แล้วผมจะปล่อย ไม่ต้องเสียเวลาจอด ห้าๆ มันใช้ได้ผมจิงๆครับ น้าๆ ลองดูแล้วกันครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาจอด และที่สำคัญ เสียตังครับฮ่าๆ

pom9098
26-04-2010, 13:23
รถน้าป้อมมีตรามหาดไทย อยู่หน้ากระจังนี่กลัวทำไม:kapook-17194-2887:

ผมไม่กลัวหลอกครับน้าวิน.... แต่มันเสียเวลา เสียความมันส์อะดิ...:kapook-17194-2887:

kob1
26-04-2010, 13:27
ถ้าเจอโจรทางหลวง จงปฏิบัติดังนี้
1.จอดรถให้สนิทรอโจรมาถาม
2.ถามโจรว่าเรียกข้อหาอะไร
3.รอโจรแจ้งข้อกล่าวหา
4.รอสักครู...สอบถามชื่อยศตำแหน่ง และเขตทางหลวงที่รับผิดชอบ
5.ถ้าไม่ได้คำตอบหรือได้คำตอบ บอกโจรว่ารอสักครู่(ลองถามเบอร์ทางหลวงด้วยนะ)
6.หยิบโทรศัพท์ กดไปเบอร์ 1193 ตร.ทางหลวง
7.สอบถามจนท.และแจ้งพิกัดที่เราอยู่ว่าเส้นทางนี้ใครสั่งการให้มีการเอาโจรมาดักจับ
8.และแจ้งไปว่าขณะนี้มีโจรมาดักจับอยู่แจ้งชื่อยศตำแหน่งให้ตรวจสอบ
9.ถ้าปฏบัติดังนี้โจรจะหนีไปตั้งแต่ ข้อ.6 แล้วคับ
(กรุณาอย่าส่งใบขับขี่ให้โจรเด็ดขาด)

boka
26-04-2010, 13:35
คนใช้รถใช้ถนน เจอเหมือนกันหมด
เสาร์ที่ผ่านมา กลับบ้านต่างจังหวัด
ใช้เส้นทาง 304 ตอนไปเจอ 2 ด่าน จะเที่งคืนแล้วนะ
ด่านแรกรถค่อย ผ่านไปทีละคัน พอมาถึงผม เปิดกระจก
คำถามแรกไม่ใช่ซิคำพูดแรก คือ ช่วยๆกันหน่อยครับ (ยื่นมืออย่างน่าเกลียด)
ผมไม่ให้ ก็ให้เลื่นรถไปเจอ อีกคน ก็มาขอดูนั่นดูนี้ ผมมีทุกอย่าง แล้วพี่ท่านก็บอก งั้นขอค่ากาแฟแล้วกันครับ ก็จัดให้พี่เขาไป 20 (กรูยังไม่ดื่มกาแฟ)
ขับไปอีกไกลพอสมควร เจออีกด่าน ตั้งด่านตรวจ (เอาอีกแล้วหรอ) จอด พี่ท่าน ขอดูใบขับขี่ ผมก็ให้ดู ดูเสร็จ บอกเชิญครับ (แปลกใจโคตร) ก็เลยนึก ดีๆก็มีเว้ย แล้วด่านก่อน มันทำไรกันหว๊า

ขากลับ เจอ 3 ด่านเส้นทางเดิม ก็เจอเหมือนเดิม มาเสียค่า กาแฟ ด่านเดิม 20 (ช่วยค่ากาแฟก็แล้วกันนะครับ พี่ท่านบอก) ด่านที่3 ที่ไม่เจอตอนไปบ้าน ในใจซวยอีกแล้วฉัน มาเร็ววิ่งขวาซะ จอดด่านตรวจ พี่เค้าขอดูใบส่องๆไฟดูในรถ แล้วก็ บอกเชิญครับ...ตรวจจริง แปลกใจอีกครั้งฉันรอด...
สรุปเสียค่ากาแฟไป 40 ครับ วิ่งทางไกลที่ไรผมไม่สนุก เลย วิตกกะด่านนี้แหละ..กลัววิ่งขวา กลัวจำความเร็ว (รถซื้อมา 6-7 แสน จะให้วิ่ง 80-90 ก็ไม่ใหวหละ)

เจอมา เลยมาเล่าสู่กันฟัง รบกวนประการใด ขออภัยนะครับ..

ja_i
26-04-2010, 13:57
ผมเคยเจอครับตรงเลี่ยงเมืองชลบุรี ตร.ทางหลวงครับ ผมอยู่มหาชัยจะไปงานแต่งที่ บางละมุง แต่แวะรับเพื่อนๆก่อน ขนเพื่อนเต็มกะบะหลัง ขับขวาสุด 140 ผิดแน่ๆครับ แต่มันไม่แค่นั้นนะสิครับ วิ่งมาอย่างเร็ว เห็นดำดำอยู่ข้างหน้า ผมนึกว่าห...ที่ไหนได้ตำรวจ เบรคสุดสุดแบรคไม่อยู่ พวกเล่นโดดขวางกลางเลนเลยครับมองกระจกข้างหักหลบเข้าเลนกลาง แต่ความเร็วยังสูงอยู่เจออีกคนขวางเหมือนกันหักหลบเข้าซ้ายสุดเจอทั้งตำรวจและรถที่ท่านโบกจอดอยู่ก่อนแล้ว รถที่วิ่งมาทางตรงเบรคกันหัวทิ่มครับ พอรถชะลอได้แต่ยังไม่จอดสนิท ไอ้คนที่โบกเลนกลางวิ่งตามมาพี่ท่านรีบเปิดประตูรถผมครับทั้งๆทีรถผมยังวิ่งอยู่
ผมเลยกระทืบเบรค ( กระทืบ ) ให้รถหยุดตรงหน้าไอ้คนที่รอเขียนใบสั่ง พวกผมหัวทิ่มเลยครับ แล้วผมก็เริ่มโวยว่า รถผมวิ่งมา 140 นะครับพี่ไม่กลัวหรือไงถ้าผมชนแล้วจะทำยังไง ตำรวจโบกผมจอดแน่ผมไม่หนีหรอกแต่พี่อย่าทำอย่างนี้ผมไม่ได้ปล้นไม่ได้ฆ่าใครมา พี่ทำอย่างนี้ผมชนจริงๆๆนะ เขาพูดว่าไงรู้เปล่าครับ เขาบอกว่า เฮ้ย!!! ไอ้น้องใจเย็นๆๆนายสั่งมาโว้ย ผมเลยบอกว่านั่นผมไม่รู้รู้แต่ว่าถ้าพี่โบกอย่างนี้ผมชนจริงๆๆๆ สรุปว่าจะให้ผมจ่ายที่นั่นผม ผมไม่ยอมผมให้ออกใบสั่งมาเดี๋ยวไปเอาเอง เซ็งครับเรื่องเล็กเกือบเป็นเรื่องใหญ่:i44:

buncha
26-04-2010, 13:59
ฟ้อง สคบ ได้ไหมครับ กฏหมายกำหนดความเร็วของรถไว้แต่รถแต่ละยี่ห้อผลิตรถออกมามีความเร็วเกินที่กฏหมายกำหนด อิอิเอาไห้มันรู้กันไปเลย เหมือนญี่ปุ่นรถที่ผลิตมาจำกัดไมล์แค่ 180

STB
26-04-2010, 14:22
มันมากัน 2 คน ไม่มีกรวยตั้งใช่มั้ยครับ แถวๆ บ้านบึง เจอจนชินครับ มันควัก ให้ชิดซ้ายยืนอยู่กลางถนนเลยนะ (แบบว่าไม่กลัวตายซะด้วย) ผมก็ชิดซ้าย แต่ก็ปล่อยรถไหลไปไกลพอสมควรดูที่ท่าว่ามันจะตามมาไหม ผมดูกระจกหลังมันคงขี้เกียจวิ่งตามมา ผมก็เลยไปต่อ ไม่จอด 555 ใช้มุขนี้ครับ ประจำ (ถ้าด่านลักษณะนี้แบบว่าขับมอเตอร์ไซด์มาจอด ไม่มีกรวย แล้วมาโบก มันเป็นด่านเถื่อนครับอย่าตกเป็นเหยื่อให้ตำรวจขยะสังคม)

myjoefiend
26-04-2010, 14:34
กำ ทำกันแบบนี้เลยหรือครับน้า 55555+ โหดได้ใจถ้าไม่กลัวกฏหมาย ยังไงก็ระวังจะโดนหมายหัว ตั้งด่านจับด่านข้างหน้าละครับ ยังไงซะ พวกฉลามทำได้ แต่ถ้า ตำรวจ จร. ที่เค้าตั้งด่านแท้อย่าไปทำละครับ เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าน้าขนยาบ้าเอา 555555+ ผมชินแล้วครับ กับสังคมตำรวจไม่ดี โจรในครบเครื่องแบบ ต้องทำใจครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นใหญ่เอา ยังไงก็อย่าลืมระวังกันด้วยน๊ะครับ เจอพวกนี้ บางทียัดข้อหาไม่พอยัดอะไรมาให้เราอีกก็ไม่รุ สุดยอด ขอบอก

จักร
26-04-2010, 14:37
รถน้าป้อมมีตรามหาดไทย อยู่หน้ากระจังนี่กลัวทำไม:kapook-17194-2887:เด๋ว รถมีตราโรงพยาบาลจะตามไปช่วยนะตาป้อม 5555+

boon_triton
26-04-2010, 15:31
กำ ทำกันแบบนี้เลยหรือครับน้า 55555+ โหดได้ใจถ้าไม่กลัวกฏหมาย ยังไงก็ระวังจะโดนหมายหัว ตั้งด่านจับด่านข้างหน้าละครับ ยังไงซะ พวกฉลามทำได้ แต่ถ้า ตำรวจ จร. ที่เค้าตั้งด่านแท้อย่าไปทำละครับ เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าน้าขนยาบ้าเอา 555555+ ผมชินแล้วครับ กับสังคมตำรวจไม่ดี โจรในครบเครื่องแบบ ต้องทำใจครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นใหญ่เอา ยังไงก็อย่าลืมระวังกันด้วยน๊ะครับ เจอพวกนี้ บางทียัดข้อหาไม่พอยัดอะไรมาให้เราอีกก็ไม่รุ สุดยอด ขอบอก
น้าครับ ถ้าเจอด่านเป็รกิจลักษณะไม่เคยหนีครับ จอดเลยดีๆ แต่ด่านใหญ่ ๆมีกรวยกั้น ไม่เคยเรียกผมซักครั้งครับ อันนี้ไม่ไหวครับ มันเห็นกันจะๆ ว่าจงใจ เลย คันหน้าผ่านไป คันหลัง แซงไป เอ้าไมเรียกแต่เราอะ เรื่องไร.......

boon_triton
26-04-2010, 15:33
มันมากัน 2 คน ไม่มีกรวยตั้งใช่มั้ยครับ แถวๆ บ้านบึง เจอจนชินครับ มันควัก ให้ชิดซ้ายยืนอยู่กลางถนนเลยนะ (แบบว่าไม่กลัวตายซะด้วย) ผมก็ชิดซ้าย แต่ก็ปล่อยรถไหลไปไกลพอสมควรดูที่ท่าว่ามันจะตามมาไหม ผมดูกระจกหลังมันคงขี้เกียจวิ่งตามมา ผมก็เลยไปต่อ ไม่จอด 555 ใช้มุขนี้ครับ ประจำ (ถ้าด่านลักษณะนี้แบบว่าขับมอเตอร์ไซด์มาจอด ไม่มีกรวย แล้วมาโบก มันเป็นด่านเถื่อนครับอย่าตกเป็นเหยื่อให้ตำรวจขยะสังคม)
ใช่เยยครับน้าไม่มีกรวย มีแต่ ..วย วิ่งมาอย่างกะเจอโจรขนยาบ้าอะ

offcity
26-04-2010, 15:42
ผมขอระบายบ้างน่ะครับ
ผมเจอสายเอเชีย ชัทนาทใกล้จะถึงนครสรรค์แล้วครับ มาโจร2ตั. อยู่เลนขวาตั.นึง ซ้ายตั.นึงรอทำท่าเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนขอใบแดงแทนครับ เรื่องการคือว่าผมวิ่งมา90 เลนกลางแล้วรถเก่งวิ่งขวามาน่ะจะมาณ140 ได้เรียกรถเก่งรถเก่งไม่จอดเลยหันมาเรียกผมแทน ผมก้อจอดขอใบขับขี่ ก้อให้ดู แล้วมันบอกว่าขออนุญาติเขียนใบสั่งน่ะ ผมเลยถามว่าข้อหาอะไรครับ มันบอกว่ารับรถเร็ว ผมบอกเค้าไปว่าผมวิ่งมา90ไม่เชื่อไม่พี่ถามคนที่เลนขวาดูครับ แล้วมันก้อบอกมาอีกว่าน้องวิ่งขวา ผมก้อเถียงอีกผมวิ่งมาเลนกลาง ทีนี้ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไรมาให้ผมเห็นผมคล้องพระหลวงพ่อเงินอยู่จะเอาพระผมละทีนี้ผมก้อไม่ให้ สุดท้ายตั.ที่อยู่เลนขวาเรียกคันใหม่ได้เลยยอมปล่อยผม
ปล.เดี๋ยวนี้มันได้ตังมันจะเอาพระแทน โจรชัดๆๆ เลวจริงๆ

boon_triton
26-04-2010, 15:45
ผมเจอสายเอเชีย ชัทนาทใกล้จะถึงนครสรรค์แล้วครับ มาโจร2ตั. อยู่เลนขวาตั.นึง ซ้ายตั.นึงรอทำท่าเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนขอใบแดงแทนครับ เรื่องการคือว่าผมวิ่งมา90 เลนกลางแล้วรถเก่งวิ่งขวามาน่ะจะมาณ140 ได้เรียกรถเก่งรถเก่งไม่จอดเลยหันมาเรียกผมแทน ผมก้อจอดขอใบขับขี่ ก้อให้ดู แล้วมันบอกว่าขออนุญาติเขียนใบสั่งน่ะ ผมเลยถามว่าข้อหาอะไรครับ มันบอกว่ารับรถเร็ว ผมบอกเค้าไปว่าผมวิ่งมา90ไม่เชื่อไม่พี่ถามคนที่เลนขวาดูครับ แล้วมันก้อบอกมาอีกว่าน้องวิ่งขวา ผมก้อเถียงอีกผมวิ่งมาเลนกลาง ทีนี้ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไรมาให้ผมเห็นผมคล้องพระหลวงพ่อเงินอยู่จะเอาพระผมละทีนี้ผมก้อไม่ให้ สุดท้ายตั.ที่อยู่เลนขวาเรียกคันใหม่ได้เลยยอมปล่อยผม
ปล.เดี๋ยวนี้มันได้ตังมันจะเอาพระแทน โจรชัดๆๆ เลวจริงๆ
กำ จะเอาให้ได้ ว่างั้นเถอะ .....:emo022nj0::emo022nj0::emo022nj0:

ikng
26-04-2010, 16:00
มาเก็บข้อมูล

กิกิ

kulkit
26-04-2010, 16:12
สายบ้านบึง-แกลง มีประจำครับ ถ้าวิ่งขวาไปกันหลายคันแล้วมาเรียกเราคันเดียวก็ต้องมีเถียงครับ (ก็มันมากกว่า 2 มาตราฐานอีก) แต่ถ้าขวาโดดๆ ไปคันเดียวโดนแน่ครับอย่างน้อยก็ความเร็ว (รถเราแรง ๆ จะให้มาขับแค่ 80-90 อึดอัดแย่) ส่วนตัวผมจะมีแบงค์ 50 ติดรถประจำครับ ถ้าจะเอาแบงค์ 100 ก็ชวนคุยกันสักพักใหญ่เพราะอย่างน้อยเค้าคงจะคิดว่า "กูปล่อยมึงไปก่อน เดี๋ยวรอคันหลังดีกว่า เพราะช่วงที่มันคุยกับเรามันอาจจะเรียกได้อีก 2-3 คัน"

:kapook-17195-8823::kapook-17195-8823::kapook-17195-8823:

NATSKI13
26-04-2010, 17:18
ไทรทันหน้าตามันน่าจับครับ รถมันสวยกว่าเค้า 555+
ผมก็เคยเจอแบบคุณนี่แหละ แต่ไม่ได้หนีมา

เจรจากับตำรวจ ถามว่าทำไม Bmw คันหน้าผมถึงไม่เรียกมัน
ท่านว่า เรียกแล้ว แค่เขาไม่มีมารยาทเลยไม่จอด
ผมเป็นคนดีมีมารยาท จอดตามที่ท่านโบกเลยต้องจ่ายร้อยนึง

คราวนี้ขากลับ เจออีก เลยทำทีหลบเข้าซ้ายแล้วพอโจรตายใจก็เหยียบมิด
ปรู้ดเดียว หายลับไปกับตา ปล่อยท่านโจรให้มองตาปริบๆ 555+ สบายใจ

JADUM
26-04-2010, 18:02
combudia such as thailand55555555555555555555

pitak
26-04-2010, 18:08
ตำรวจหัวขวด ตำรวจหัว.....

boon_triton
26-04-2010, 18:48
ไทรทันหน้าตามันน่าจับครับ รถมันสวยกว่าเค้า 555+
ผมก็เคยเจอแบบคุณนี่แหละ แต่ไม่ได้หนีมา

เจรจากับตำรวจ ถามว่าทำไม Bmw คันหน้าผมถึงไม่เรียกมัน
ท่านว่า เรียกแล้ว แค่เขาไม่มีมารยาทเลยไม่จอด
ผมเป็นคนดีมีมารยาท จอดตามที่ท่านโบกเลยต้องจ่ายร้อยนึง

คราวนี้ขากลับ เจออีก เลยทำทีหลบเข้าซ้ายแล้วพอโจรตายใจก็เหยียบมิด
ปรู้ดเดียว หายลับไปกับตา ปล่อยท่านโจรให้มองตาปริบๆ 555+ สบายใจ
ผมไม่ถึงกับไม่มีมารยาทนะ:yenta4-emoticon-001:yenta4-emoticon-001 ผมชะลอแล้ว แต่เค้าวิ่งตามไม่ทันเอง 5555555555

ISS_TT
29-04-2010, 08:05
เอาวิธีนี้ไปใช้......
1.ชลอให้โจร..
2.กะระยะ ขณะชลอรถให้ห่างจากเก๋งตราโล่ ประมาณ60เมตร (ปล่อยรถให้ไหลไป...อย่าจอดสนิท)
3.มันจะมีโจร1คนเดินตามตูดรถเรามา
4.ส่วนโจรอีกคนมันก็จะมัวสนใจแต่เหยื่อรายใหม่----มันจะไม่สนใจเรา
5.โจรคนทีเดินตามเรามาให้อยู่ห่างรถเราประมาณ2-3เมตร
6.นาทีระทึกกกกกก...................................
7.ตบเกียร์2
8.เบินยางนิดๆๆๆๆ
9.เหลียวมองกระจก....ท่านจะเห็นโจรยืนท้าวสเอวและมองตาปริบๆอยู่ด้านหลัง:kapook-17194-2887:

ปล. -โจรจะไม่ไล่ท่าน เพราะโจรก็คือโจร
และโจรจะไปหาเหยื่อรายอื่น

ผมก็เคยทำครับอย่างที่ว่าแถวชุมพร
หมั่นใส้ครับเราขับมาแค่ 130 ออกมาดักกลางถนน
เขาเดินมาใกล้ถึงออกล้อฟรีซะดังลั่นเลยครับ
ไม่ยักตามหว่า:i44:

myjoefiend
29-04-2010, 08:47
เจอคนดีเราก็ดีด้วยครับ แล้วเจอพวกชั่วๆพวกเราจะทำยังไงดีละครับคราวนี้คิดแล้วเครียด ขนาดพระยังจะเอา เลวได้ใจ ดีน๊ะที่ผมไม่มีพระให้ไถ 55555+

Joe043
29-04-2010, 09:04

แล้วมันไม่กลัวพระหรือน้า:kapook-17351-2909:

leo
29-04-2010, 09:26
ผมก็มีเรื่องเล่าแปลกๆ ครับ
ผมวิ่งขึ้นเหนือถึงระหว่างประมาณชัยนาทถนน เรียบกริบ วิ่งประมาณ 130-140 แต่อยู่เลนกลางนะครับ ถ้าแซงก็พยายามแซงซ้ายเพราะมันมี 3 เลนส์ ส่วนมากจะยึดเลนส์กลางครับ สักพักเจอด่านจริงๆ เป็นด่านตั้งกรวย ตั้งโต๊ะ มีสัญญาบัตร นั่งเขียนใบสั่ง
ผมไปกันสองคัน พี่แฟนผมเป็นรถเก๋ง วิ่งตามผม ผมไปเลนส์ไหนแกก็ตามเลนส์นั้น ถึงด่าน ไม่โดนครับทุกท่าน ผ่านสะดวก พอออกจากด่าน ก็วิ่งเท่าเดิมแหละครับสไตล์เดิมเลยครับ
ไม่ถึง 5 กม. เห้ยมันมาไงว่ะเนี้ย ยืนอยู่กลางถนน 2 คน ผมก็แกล้งชลอความเร็วชี้ให้ผมเข้าข้างทาง ผมก็โฉบเข้าข้างทางแล้วเร่งต่อเลยครับ นึกขึ้นได้อ้าวเฮ้ยแล้วพี่แฟนผมละเนี้ย
พอมันไม่ได้ผม เสร็จเลยครับ โดนมันบีบลงไหล่ทางเลย โดนไป 100 คิดดูซิครับ ด่านจริงๆ ตั้งห่างจากด่านเถื่อนไม่ถึง 5 กม. เอ้อเป็นไปได้

yuwa_nan
29-04-2010, 10:37
ผมก็เคยเจอครับที่ตรงทางลงยูเทรินหน้าโลตัสรังสิตมันดักอยู่ประมาน 4-5 คนและกำลังปล้นมอไซอีก2-3 คันพอมันเห็นรถผมมามันก็เรียกเลยครับมีดักอยู่หน้ารถ 2 คนแต่ผมไม่สนใจผมก็ขับต่อไป ผ่ามันไปเลยพอมันไม่หลบผมก็เร่งเครื่องใส่แล้วก็เลียวเข้าโลตัสไปก็ไม่เห็นว่ามันจะกล้าตามมาพวกนี้ต้องเล่นให้เค็ด ตอนป้ายแดงผมก็โดนเรียกแต่ผมก็ไม่เคยจอดให้ไอ้พวกนี้ไม่มีทางได้กิดเงินผมง่ายๆหลอก
:i44::smiley-transport010:smiley-transport010

titum
30-04-2010, 14:55
น่าตั้งห้องกระทู้ นะ คงจะโพสกันบานแน่...แต่ผมว่าดีนะ เอาประสบกราณ์แก้ไข มาแชร์กัน