PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครผ่อนรถกับกรุงสีอยุธยา มีปัญหาเชิญระบายที่นี้

pitak
26-04-2010, 18:59
รู้สึกว่าไฟแนนซ์นี้มีปัญหาซิกหาย

but vulcan
26-04-2010, 19:02
แถลงการณ์หน่อยว่าเจออะไรมามั่ง
แต่ของผมไม่เคยให้มันโทรมาเลยครับ

denchai2521
26-04-2010, 19:17
เจอปัญหาอะไรหรือครับ เล่าให้ฟังหน่อย

ผมก็ผ่อนกับกรุงศรี ตั้งแต่เป็น จีอี เปลี่ยนชื่อไป 3 รอบเท่าที่จำได้
จนงวดสุดท้ายผ่านไปแล้วเมื่อเดือน ก.พ 53 ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ
มีแต่ส่งเอกสาร จะให้ รีไฟแนนท์ ยันเลย อยากให้เป็นลูกค้าอีกกระมัง

komfake
26-04-2010, 19:18
อยากทราบว่ามีปัญหาเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ ผมก็ผ่อนกับไฟแนนซ์นี้เหมือนกัน:smiley-transport029จะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล

Nuk_Black-Triton
26-04-2010, 19:20
เรียนกันตรงๆว่า มันพูดไม่รู้เรื่องครับ

ตอนผมออกรถ ได้โปรดาวน์ 25% ผ่อน 1.99% 48 เดือน

ผมดาวน์ 40% ผ่อน 60 เดือนได้ดอก 3.15% งงกะมันเหมือนกัน

ไร้จริยธรรมครับ ผมผ่อนรถกับมัน เคยค้างมันงวดเดียว แต่ผมออกมอไซค์อีกคันไม่ได้ครับ มันไม่ให้ผ่าน

รถน้องอีกคัน ผ่อนมาอย่างดี ตัดใจขาย ค่าโอนก็ต้องเสีย เก็บยุบยับ มีอีกหลายเรื่องครับ

บริการก็ห่วย พนักงานพูดจาแย่มาก ดูถูกลูกค้าครับ หลังไมค์ได้ครับ

ถามตรงตอบตรงครับว่า "เกลียดไฟแนนซ์นี้มากๆครับ" และมันก็ครองสินเชื่อมากที่สุดด้วย

ขอแนะนำไฟแนนซ์ กสิกรครับ ฟ้ากับเหวเลยล่ะ

but vulcan
26-04-2010, 19:32
ผมคิดว่าเราคุยกันคงจะปวดหัวกันเปล่าๆแน่ๆเลย
ไม่รู้ว่าใครมีญาต เพื่อน หรือพี่น้องทำงานกับบริษัทนี้ั้มั้ง
ผมอยากให้เขาเข้ามาอ่านซะมั่งว่าลุกค้าเขาได้รับการบริการที่แย่ขนาดไหน
ผมอยากรู้ว่าเขาเคยสนใจในบริการเขาบ้างไหม หรือใครพอมีวิธีให้เขารู้ว่าเราคุยกับแบบนี้บ้าง

ล้อดำ
26-04-2010, 19:32
อิอิ ผมจ่ายช้าไปวันเดียว ทวงถาม200ครับ จัดไปครับ:emo022nj0:

MiNi_XXL
26-04-2010, 19:34
ตอนนี้ค้างค่าทวงถาม 2000 บาทอ่ะ งงกับมันจริง ๆ เราไม่จ่ายได้นี่ค่าทวงถามอ่ะ

but vulcan
26-04-2010, 19:39
เห็นว่ามิตซูเป็นหุ้นส่วนของบริษัทนี้อยู่นะครับ
เพราะที่มันมาเท็คฯมาจากญี่ปุ้ง

pitak
26-04-2010, 19:45
ดอกแพงโหด กฎของเค้าตั้งเองเข้มโคตร อะลุ็มอะล่วยบ้างหน่อยนะครับ
โทรมาทวงหรือโทรมาด่าอะ ปํญหามันก็กันได้นะครับ พ่อค้าแม่ขาย บ้านเมืองมันวุ่นนะโว้ย ท่าหน้าเลือดยังงี้ไม่เอาหรอกตั้งแต่แรก ดอกก็คิดซะโหด คนอื่นคิดซะถูก ก็เซลล์มันหลอกว่ามาตรฐาน แดกนอกแดกในละซี้
ออกรถมาหลายทีที่นี้ห่วยสุด กรูจะแดกข้าวโทรมาแม่ง6โมง อย่าให้กรูรู้เบอร์มรึงนะ อีสาดเวลาว่างคงหาปัวไม่ได้กรูรู้นะ เสียงไพเราะแต่หน้ามรึง
หมายังเมิน แล้ววันเดียวมรึงคิดกรู300 400 พ่อเคยหรือไง เดียวเอาเลือดเสื้อแดงสาดหน้าแม่ง นะ เสื้อแดงเค้านะอยู่เฉย แต่มรึงตัวจริง ไอ้หน้าเลือด

Tamarix
26-04-2010, 19:47
เจอปัญหาอะไรหรือครับ เล่าให้ฟังหน่อย

ผมก็ผ่อนกับกรุงศรี ตั้งแต่เป็น จีอี เปลี่ยนชื่อไป 3 รอบเท่าที่จำได้
จนงวดสุดท้ายผ่านไปแล้วเมื่อเดือน ก.พ 53 ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ
มีแต่ส่งเอกสาร จะให้ รีไฟแนนท์ ยันเลย อยากให้เป็นลูกค้าอีกกระมัง

เช่นกันค่ะ

pitak
26-04-2010, 19:58
ถ้ารวยจริง จะซื้อเงินสดเลย ว่ามะ

dsign
26-04-2010, 20:13
...ก็ว่ากันไป แต่ผมไม่ยักกะโดนแห๊ะ...

...เอ๊าๆๆ เป็นกรณีศึกษากันต่อไปครับ...

but vulcan
26-04-2010, 20:32
ด่ามันไปมันก็คงไม่รู้เรื่องหรอกครับพี่น้อง เครียจกันเองซะเปล่า

evoda3
26-04-2010, 20:48
เป็นข้อมูลกันครับ แต่ภาษาเบาๆนะครับเดี๋ยวคนอื่นมาอ่านจะว่าเอา ดีไม่ดีก็ว่ากันไปครับ
ดีนะผมใช้เกียรตินาคิน

น้องขาวมุก
26-04-2010, 21:15
เป็นข้อมูลกันครับ แต่ภาษาเบาๆนะครับเดี๋ยวคนอื่นมาอ่านจะว่าเอา ดีไม่ดีก็ว่ากันไปครับ
ดีนะผมใช้เกียรตินาคิน
ผมก็โดนครับ เรื่องโทรมาทวงถาม ใจเขาใจเรากันสักนิดก็จะดีขึ้นครับ ถามว่าเขาก็คงไม่อยากโทรมาหรอกครับ แต่มันก็เป็นงานเป็นหน้าที่ของเขาครับ

การแก้ปัญหาที่ดีที่สุด ส่งตรงเวลาทุกงวดก็คงไม่มีโทรมาหาเราครับ

เห็นเช่นเดียวกับ น้าเกียงครับ ใช้คำที่สุภาพดีกว่าครับ ที่สาธารณะ ครับ ท่านอื่นมาเห็นมันจะไม่งามครับ

ZELDA
26-04-2010, 21:45
ผมก็โดนครับ เรื่องโทรมาทวงถาม ใจเขาใจเรากันสักนิดก็จะดีขึ้นครับ ถามว่าเขาก็คงไม่อยากโทรมาหรอกครับ แต่มันก็เป็นงานเป็นหน้าที่ของเขาครับ

การแก้ปัญหาที่ดีที่สุด ส่งตรงเวลาทุกงวดก็คงไม่มีโทรมาหาเราครับ

เห็นเช่นเดียวกับ น้าเกียงครับ ใช้คำที่สุภาพดีกว่าครับ ที่สาธารณะ ครับ ท่านอื่นมาเห็นมันจะไม่งามครับ
ตามนั้นครับ
ถ้าเราไม่ไปผิดนัดเค้าก็คงไม่โทรมาหรอกครับ

แต่ผม ติงเรื่อง ค่า ใช้จ่าย ในการ จัดการเอกสาร แพงไปหน่อยครับ:kapook-17193-7653:

chaiyasit
26-04-2010, 23:12
ตอนนี้ค้างค่าทวงถาม 2000 บาทอ่ะ งงกับมันจริง ๆ เราไม่จ่ายได้นี่ค่าทวงถามอ่ะ
..ถูกอ่ะตาเอก...ก็จ่ายแต่ค่างวดไปจนจบนะ อันนี้เรื่องจริง..มันไม่มีหรอกค่า..??..แบบนี้
**เค้าอยากได้..ไปฟ้องเอา**
..END..

mafiawut
26-04-2010, 23:23
ผมเองก็ใช้บริการไฟแนนซ์นี้เป็นคันที่3แล้วนะยังไม่เคยเจอปัญหาหรือว่ายังไม่เคยผิดนัดค้างชำระหรือเปล่า?เลยไม่โดนแต่ไฟแนนซ์นี้ดีอย่างมันไม่เช็คBACK-LISTของเครือข่ายอื่นยกเว้นบริษัทในเครือแค่ส่งล่าช้าหรือเคยค้ำรถให้เพื่อนแล้วเพื่อนส่งช้าเราก็โดนบริษัทในเครือนี้มี first choice ธนาคารในเครือเช่นกรุงศรีฯ บัตรผ่อนสินค้าbig-c lotus homeproและอีกเยอะแยะอย่าได้ผิดนัดกับพวกเหล่านี้โดยเด็ดขาด QUICK CASHก็ใช่ ตืดไฟแนนซ์อื่นติดได้อย่าได้ติดตามรายชื่อดังกล่าวข้างต้นเป็นอันขาด เพราะเราจะโดนBACK LISTเกือบทุกสถาบัน

carava
27-04-2010, 02:13
หวัดดีครับพี่ๆครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ กำลังจะยื่นเอกสารกะไฟแนนท์ เซลบอกให้ยื่นที่กรุงศรี เพราะช่วยตามเอกสารได้ง่ายสุด แต่ดอกเบี้ยแพงกว่าที่อื่น เซลบอกว่าที่อื่นที่ถูกกว่า เซลต้องจ่ายค่าซับดอกให้ลูกค้า ส่วนมากเรทจะเท่ากัน ส่วนตัวไม่อยากทำกะกรุงศรีเลย เพราะได้ยินประวัติมาไม่ค่อยดีเหมือนกันครับ

IamDream
27-04-2010, 08:40
ผมว่าทุกไฟแนนท์ครับ ถ้าผิดนัดเมื่อไหร่เราเป็นไอ้งั่งทันทีครับ ดังนั้นการหมุนเงินสดจึงจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนมีหนี้ทุกคนครับ ผมพยายามหมุนไปเรื่อยๆ ให้ดอกและค่าทำเนียมให้น้อยที่สุดครับ เพราะเราหนีไม่ได้จริงๆ ต้องต่อสู้กับมันให้ได้ สิ่งสำคัญในการมีหนี้คือต้องรู้วันกำหนดจ่ายเงิน และวันตัดยอด และทำความเข้าใจวันตัดยอดของมันให้เข้าใจก่อน เพราะถ้าเกินเืมื่อไหร่มันฟันเราแน่นอนครับ

50degree
27-04-2010, 09:19
5555 ผมเสียค่าทวงถามทุกเดือน 2- 3 ร้อยบาท ทำไงได้ ภาระเยอะนี่นา

แต่ เอ ของธนชาติ ไม่เห็นเค้าเสียค่าทวงถามนะ ช้านิดดีกว่าติดแล้วไม่จ่ายเลย
พ่อที่บ้านใช้บริการของธนชาติและผมก็ไปจ่ายให้ ไม่เห็นต้องเสียเพิ่มอะไร ผมหล่ะงงจริงๆ:kapook-17342-8336:

กอล์ฟ
27-04-2010, 09:49
ผมว่าทุกไฟแนนท์ครับ ถ้าผิดนัดเมื่อไหร่เราเป็นไอ้งั่งทันทีครับ ดังนั้นการหมุนเงินสดจึงจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนมีหนี้ทุกคนครับ ผมพยายามหมุนไปเรื่อยๆ ให้ดอกและค่าทำเนียมให้น้อยที่สุดครับ เพราะเราหนีไม่ได้จริงๆ ต้องต่อสู้กับมันให้ได้ สิ่งสำคัญในการมีหนี้คือต้องรู้วันกำหนดจ่ายเงิน และวันตัดยอด และทำความเข้าใจวันตัดยอดของมันให้เข้าใจก่อน เพราะถ้าเกินเืมื่อไหร่มันฟันเราแน่นอนครับ
ถูกต้องแล้วล่ะครับ.....โปรดดูแลสุขภาพทางการเงินอย่างใกล้ครับ:kapook-17201-6012::i40::i39::i39:

decskong
27-04-2010, 09:50
มายินดีกับการเป็นหนี้ครับ ผมก็เป็น ฮ่า ๆๆๆ

indy72
27-04-2010, 10:05
มายินดีกับการเป็นหนี้ครับ ผมก็เป็น ฮ่า ๆๆๆ

หนี้ เป็บ ลาบ อันประเสริฐ:kapook-17201-6012:

Nuk_Black-Triton
27-04-2010, 10:22
คือถ้าผ่อนได้ตามปกติ มันไม่เคยมาถามหรอกครับ ว่าสบายดีไหม เอาอะไรเพิ่มไหม

จนผ่อนหมดนั่นแหละ ก็มาทะเลาะกับมันอีกรอบนึง เรื่องการตุกติกการโอน (โดนมาแล้ว)

แต่ถ้าช้าไปวันเดียว มันตามยิ่งกว่ากิ๊กที่เพิ่งคบกันอีก อธิบายเหตุผลให้ฟัง

มันก็ไม่ฟัง มันบอกยังไงก็ต้องจ่าย บางทีผมแจ้งไปว่า งานผมไม่มั่นคง มีมั่งไม่มีมั่ง

ผมยินดีจ่ายค่าปรับค่าดอก อะไรก็ว่าไป มันก็ไม่สนไม่ฟังอะไรทั้งสิ้น

ขอเปลี่ยนวันชำระ มันก็ไม่ยอม อะไรมันก็ไม่ให้ เอาแต่ค่าปรับ

สรุปว่า เป็นไฟแนนซ์ที่แย่มากๆ แย่มากที่สุดตั้งแต่ซื้อรถมาครับ และเสียความรู้สึกมากที่สุดกับไฟแนนซ์นี้

mafiawut
27-04-2010, 11:04
5555 ผมเสียค่าทวงถามทุกเดือน 2- 3 ร้อยบาท ทำไงได้ ภาระเยอะนี่นา

แต่ เอ ของธนชาติ ไม่เห็นเค้าเสียค่าทวงถามนะ ช้านิดดีกว่าติดแล้วไม่จ่ายเลย
พ่อที่บ้านใช้บริการของธนชาติและผมก็ไปจ่ายให้ ไม่เห็นต้องเสียเพิ่มอะไร ผมหล่ะงงจริงๆ:kapook-17342-8336:
อย่าพึ่งชะล่าใจกับธนชาติรอดูตอนโอนรถก่อนว่ามีอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า? เพราะผมเคยโดนมาแล้วรวบยอดตอนโอนเลย และไฟแนนท์นี้ชอบยึดรถแล้วเอาไปขายแบบขาดทุนแล้วมาไล่บี้ส่วนต่างเอากับผู้เช่าซื้อซึ่งผมเองเป็นผู้ค้ำไอ้คนเช่าซื้อมันส่งไม่ไหว เราก็เลยไปแจ้งจนท.ให้ไปยึดรถมาหน่อยเดี่ยวผมจะจัดการส่งต่อและเสียค่าเปลี่ยนหน้าสัญญาให้จนท.ก็ทำงานรวดเร็วมากตามยึดมาทันทีแต่มันดันเอาไปขายทอดตลาดให้เต้นท์พรรคพวกมาประมูลรถtriton 5เดือนมันขาย180000
แล้วมันมาเรียกเอาส่วนต่างกับผู้ค้ำอ้างว่าหาตัวผู้เช่าซื้อไม่เจอทั้งๆที่บ้านมันก็มีพ่อแม่พี่น้องมันก็อยู่ เซ็งจนถึงทุกวันนี้แหละ

boon_triton
27-04-2010, 11:57
อย่าพึ่งชะล่าใจกับธนชาติรอดูตอนโอนรถก่อนว่ามีอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า? เพราะผมเคยโดนมาแล้วรวบยอดตอนโอนเลย และไฟแนนท์นี้ชอบยึดรถแล้วเอาไปขายแบบขาดทุนแล้วมาไล่บี้ส่วนต่างเอากับผู้เช่าซื้อซึ่งผมเองเป็นผู้ค้ำไอ้คนเช่าซื้อมันส่งไม่ไหว เราก็เลยไปแจ้งจนท.ให้ไปยึดรถมาหน่อยเดี่ยวผมจะจัดการส่งต่อและเสียค่าเปลี่ยนหน้าสัญญาให้จนท.ก็ทำงานรวดเร็วมากตามยึดมาทันทีแต่มันดันเอาไปขายทอดตลาดให้เต้นท์พรรคพวกมาประมูลรถtriton 5เดือนมันขาย180000
แล้วมันมาเรียกเอาส่วนต่างกับผู้ค้ำอ้างว่าหาตัวผู้เช่าซื้อไม่เจอทั้งๆที่บ้านมันก็มีพ่อแม่พี่น้องมันก็อยู่ เซ็งจนถึงทุกวันนี้แหละ
คันเก่าใช้ ธนชาติ จ่ายช้ายแบบเป็นอาทิตย์ก็มี มีตังแต่ยังไม่จ่าย บางทีก็ไม่มีตังจ่าย แต่ตอนขาย ไปตัดบัญชี ถามมันว่ามีค่าปรับอะไรไหม เขาก็บอกว่าไม่มี ผมก็ย้ำอีก ไม่มีหรอ เค้าก็ว่าไม่มี เออ ไม่มีก็ไม่มี 555

but vulcan
27-04-2010, 12:38
หนี้ เป็บ ลาบ อันประเสริฐ:kapook-17201-6012:

ในความคิดผม ถ้าไม่มีหนี้ก้ไม่มีหน้า

DENSO-Jibun
15-07-2010, 14:03
ก็ไม่มีอะไร กะ มัน มาก หรอก ครับ แค่เป็น คนเดิน เอกสาร เอง ทุกอย่าง มัวแต่รอมันทำงานกันเอง ชาตินี้ไม่ได้ รถ แน่นอน อิอิ

psylencex
15-07-2010, 14:10
ของผม โคตรรำคาญเลย แม่งไม่ใช่สมองเลย มอไซด์ก็มีชื่อนึง รถชื่อนึง ดันโทรตามคนละที นัด นึง 12 มอไซด์ รถ 15 ไอ้เรากะจะใกล้ๆกันประมาณ 13-14 นี่อะไรวันที่ 13 โทรมาล่ะ เซ็ง ไอ้เราก็บอกไหนบอกไม่เกิน 15 เลยบอกว่ามี 2อันจะจ่ายทีเดียว ซัก 13-14 มันก็โทรมาทุกวันบ้าไปแล้วเปลื้องค่าโทรศัพท์ไหมนี่โง่จริงๆ กูไม่เคยเกินเป็นอาทิตย์ เป็นเดือนโทรทำบ้าอะไรทุกวัน เบื่อจริงๆ

MiNi_XXL
15-07-2010, 17:17
โดนค่าทวงถามไป 2900 แล้ว

Alongkorn
15-07-2010, 17:33
โดนทวงครับเหตุเพราะไปเข้ารับการพัฒนาเพื่อรอรับขึ้นตำแหน่งใหม่ เลยไม่มีเวลาไปจ่าย
พูดก็พอฟังได้เล็กน้อย ว่าคุณค้างค่างวด เมื่อไหร่จะไปจ่าย ตอนนี้เลยกำหนดแล้ว
ท่านอาจจะถูกปรับได้ (ที่จริงเขาคิดค่าทวงและดอกเบี้ยจ่ายล่าช้าไปแย้ว)

เลยตอบว่า "ตอนนี้ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อยากได้มายึดเอาเลยที่นี่ (..บอกสถานที่..)"
น้องเขาฟังแล้วคงตกใจรีบวางหูโครมทันที ที่จริงเราเพิ่งไปจ่ายได้ไม่ถึง 10 นาทีนี้เอง อิอิอิ

Regit
15-07-2010, 17:56
ภาระเยอะเหมือนกันครับ...ผ่อนแทบทุกอย่างที่อยากได้ เงินเดือนใกล้ออกนี้ผมนั่งวางแผนละ
ทำใส่ Excel เป็นลิสท์เลยว่าอันไหนก่อนไหนหลัง(กลัวหลุด) พอเงินเดือนออก
อันไหนผูกบัญชีไว้ก็โอนไว้รอเลย อันไหนต้องจ่ายหน้าเคาท์เตอร์ก็จัดการไป
ทุกอย่างเรียบร้อยไม่เกินวันที่ 5 ของเดือน เงินเืดือนอยู่กับผมไม่เกิน 5 วัน
มันกระจายไปทำหน้าที่ของมันโดยไม่สนใจผมเลยว่าจะกินอะไร
บางเดืนเหลือติดตัว 500-1000(จากรายได้ 50K)เติมน้ำมันใช้บัตรเครดิตตลอด
ใช้ชีวิตแบบไม่มีเงินเก็บเลย ไม่เคยโดนทวง...ไม่เคยโทรมา

มนุษย์เงินเดือนตัวจริงเลยผม

decskong
15-07-2010, 21:38
มันโทรมาบอกมันไปเลยว้าจ่ายแล้ว แล้วมันก็จะวางสาว สักพักอึดใจเดียวมันก็จะโทรมาอีก

HS4CJR
16-07-2010, 19:56
- เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ท่านใดที่ไม่โดน คือจ่ายตรงเวลาตลอด ตัวผมเคยใช้ไฟแนนซ์บริษัทนี้ จ่ายเกินมาวันเดียวเพราะติดธุระ ซัดค่าปรับ+ค่าติดตามและทวงถามทันที สมมุติว่า due วันที่ 25 ผมจ่ายวันที่ 26 ตอนเช้าตรู่ มีค่าปรับและค่าทวงถามเฉยเลย อีกทั้งค่าปรับและค่าติดตามทวงถามก็ไม่ตรงกับที่ผมก็เลยโทรไป call center ก็ยืนยันว่าต้องเสียค่าปรับ ในที่สุดต้องร้องเรียน สคบ. เขาก็เลยยอมคืนเงินค่าปรับให้
- พอจ่ายงวดสุดท้ายแล้วก็ไม่อยากให้เราเอารถไปโอนเอง ค่าโอนที่แจ้งมาเรียกเก็บเกือบ 2 พัน ผมก็เลยเดินเรื่องขอโอนเองให้เขาส่งชุดจดมาให้ เสียค่าเอกสารอีก 500 บาท กว่าจะส่งเอกสารมาให้ก็เลยกำหนดของขนส่ง แถมชุดมอบอำนาจก็มีกำหนดระยะเวลาภายใน 15 วันอีก สรุปไปโอนเองเสียค่าโอนแค่ 200 อีกประมาณ 200 เป็นค่าปรับที่โอนช้า สรุปจ่ายไป 500 + 400 = 900 บาท ไม่ถึงพัน แต่ถ้าให้ไฟแนนซ์นี้โอนให้เกือบ 2000 บาท
- กุญแจ + รีโมทอีกชุด ก็ไม่ได้ บอกว่าไม่ได้ยึดเก็บไว้ แต่ตั้งแต่วันแรกทางศูนย์บริการที่ไปออกรถบอกว่าไฟแนนซ์เก็บไว้ จะตามกับใครก็ไม่ได้... เพราะตอนรับรถ เขาให้เราเซนต์ว่าเราได้รับอุปกรณ์ทุกอย่างแล้ว... บทเรียนของผมเลย...

พอทีเข็ดแล้วกับไฟแนนซ์นี้....

eagza
18-07-2010, 03:31
อิอิ ผมจ่ายช้าไปวันเดียว ทวงถาม200ครับ จัดไปครับ:emo022nj0:
ผมจ่ายที่เซเว่นช้า 1นาทีโดนค่าล่าช้า200 บาท งงเลย

kamol
18-07-2010, 20:23
:kapook-17193-7653: อืม...ปัญหามีทุกที่ ทุกสถาบันการเงินครับ