PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ศูนย์ชอบมั่ว เปลี่ยนกรองโซล่าพ่วงสวิทช์ลูกลอย

nut4d
21-05-2010, 19:32
เจอมาบ่อยมาก ศูนย์ที่ว่าดีๆแถว ซีคอนก็ยังเป็น ถอดไส้กรองโซล่า แล้วทำสวิชท์ลูกลอยเตือนน้ำในน้ำมัน แตกรั่ว แล้วมั่วมาเก็บตังค์ลูกค้า เซ็งมากๆครับ ย้ำเป็นกันหลายศูนย์ ทั้ง บางนาตราด ดาวคนอง แต่บางที่ เถียงแล้วยอมเหมือนจับได้ทำเนียนขอโทษ ระวังด้วยนะครับ ย้ำไปเลยหากมีรายการต้องแจ้งรับรถเข้าบริการ ว่ามีการต้องเปลี่ยนกรองโซล่า ว่า "เปลี่ยนแต่ไส้กรองนะ ลูกลอยไม่ต้อง" ไม่รู้ว่างานนี้โทษ Mitsu ออกแบบไม่ดี หรือโทษช่างห่วย หรือ ศูนย์ ขี้โกง ดีครับ
เตือนเพราะหวังดี ไม่อยากให้ศูนย์บริการดีๆมาเสียเพราะการเอาเปรียบลูกค้าในเรื่องเล็กน้อย

coppy42
21-05-2010, 20:04
ผมเปลี่ยมออกไป2ลูกแล้วครับ(สั่งเองทุกๆ2หมื่นโล) เข้าทำที่สิทธิผลสาขาพระราม3รอดปลอดภัยมาปรกติดี..เจอลูกน้องช่างมือขวาค่อยยังชั่วหน่อย..

ZELDA
21-05-2010, 21:27
มันอยู่ตรงไหนครับ จะได้ดูๆๆ เอาไว้