PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามปัญหาของรถยี้ฮ้ออื่นนิดครับ

yuwa_nan
24-05-2010, 10:16
คือก่อนหน้านี้เพื่อนผม(เป็นผู้หญิง)ไปซื้อ Dmax มือสองมาครับเป็นรถปี 06 ใช้ได้ประมาณ 4-5 เดือนรถมีอาการวูปดับและไฟเครื่องโช พอปิดกุนแจแล้วสตาสใหม่ก็ติดขับต่อไปได้เคยไปเข้าศูนย์ที่พิษณุโลก ครั้งแรกศูนย์เปลี่ยนปั้มให้โดนไป 7 พันแต่ก็ไม่หายก็ไปอีกคาวนี้เปลี่ยน SCV ให้โดนไปอีก 4 พัน ก็ยังไม่หายเพื่อนผมเคยไปถามที่เต็นรถเต็นบอกว่าเป็นที่ระบบไปเป็นที่ตัวกล่องให้เปลี่ยนกล่องบอกราคามา 15000 แต่เขายังไม่ได้ทำเพราะยังไม่มีเงิน พอตอนนี้เขามาเจอผมก็มาปรึกษาผมผมเลยให้เขาดูกลองโซลา เขาก็บอกว่าเปลี่ยนแล้ว ก็ยังไม่หาย ผมก็งงว่าเป็นที่อะไรถ้าเป็นที่กล่อง ECU มีโอกาศเป็นไปได้เปล่าครับแต่ผมคิดว่าไม่น้าใช่ หรือเป็นที่กล่องที่อยู่ในห้องเครื่อง (ไม่รู้เหมือนกันว่าชื่อกล่องอะไร) ที่เป็นกล่องซิ้งสี่เหลี่ยมใหญ่ๆอะครับ รบกวนผูรู้หน่อยนะครับ เพื่อนผมเคลียดมากตอนนี้ไม่กล้าขับรถไปใหนแล้ว และก็ไม่กล้าเอาเข้าศูนย์กลัวทำได้หายแล้วเสียเงินเปล่า

coppy42
24-05-2010, 10:31
พี่สุ..ตัวของปี06กล่องขายดีเลยครับ แนะนำให้เข้า0เช็คให้เจอแน่นอนว่ากล่องเสียจริงแล้วไปหาของเชียงกงครับ ไม่ถึงหมื่น..

decskong
24-05-2010, 17:55
รถบริษัทใช้อยู่ครับ อีซูซุ รุ่นนี้ยอมรับเลยครับ ปัญหาเกี่ยวกับเครื่องเยอะ จริง ๆ ถ้าอาการนี้ที่เคยเจอมาที่บริษัท ช่างบอกเป็นที่หัวฉีดครับ ราคาเปลี่ยนต่อหัวก็ประมาณ 8500 บาทครับ แค่เดานะครับ ขอให้หายไว ๆนะครับ

ZELDA
24-05-2010, 19:07
เข้า 0 ดีกว่าครับ
ของพี่เขยผม อาการคล้ายๆๆกันครับ
ครั้งแรก ช่างบอกว่า ปล่อยน้ำมันโชว์บ่อย เซ็นเซอร์ เสีย แต่ก็เครมให้
ใช้ต่อมาอีก ปีเดียว เปลี่ยนเครื่อง
เมื่อปีก่อนก็scvเสีย
แต่ยอมรับว่า อีสูสุ เครมง่ายครับ ขนาดเปลี่ยนเครื่องตอนปีที่ 3 ยังรัปประกันเครื่อง ต่อให้อีก 2 ปีเลยครับ
ถ้ามิตซูทำได้อย่างเค้า คงเยี่ยมครับ