PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขออนุญาตเตือน!!!ด่านตรวจจับความเร็ว ถ.มิตรภาพ โคราช-กทม.

sha_do
12-06-2010, 15:32
ปกติขับรถกลับบ้าน กทม.-บุรีรัมย์ (สายใหม่) ไม่เคยเจอด่านตรวจจับความเร็วเลย จะมีก้อแต่ตรวจจามปกติเท่านั้น
แต่สังเกตว่าเมื่อสองสามครั้งที่ผ่านมา จะมีด่านตรวจจับความเร็ว อยู่ 2 จุด
- ขอเริ่มจากเส้นทาง กทม.-โคราช มีจุดตรวจจับความเร็วช่วง ก่อนถึงแขวงการทางปากช่องที่ 2 นิดหน่อย โดยจะมีกล้องตรวจกับความเร็วอยู่แกะกลางถนน หลบอยู่หลังต้นไม้
- เส้นทางจาก โคช-กทม. มีจุดตรวจสุ่มจับ ช่วงสะพานกลับรถ อำเภอสูงเนิน มีทั้งสองฝั่งขาเข้าและขาออก
ยังไงขับรถผ่านจุดดังกล่าวลดความเร็วลงด้วยนะครับ สัก 80-100 km/h ก้อน่าจะเพียงพอ ส่วนรถกระบะอย่างพวกเรานั้นมักจะถูกเรียกตรวจซะส่วนใหญ่ด้วยนะครับ

maxton
12-06-2010, 16:51
ความเร็วก็ว่ากันไป...แต่ผมโดนป้ายแดง ทั้งๆที่เป็นป้ายแท้ แล้วก็จดทุกครั้ง แต่ดันมีของนิดๆหน่อยๆ แม่ม..บอกป้ายแดงยังไม่จดทะเบียนห้ามนำใช้งาน ฮ่วยแล้วศูนย์ไหนมันขายรถป้ายขาวมั่งเนี่ย ต่อไปจะได้ซื้อมาใช้ แล้วของที่อยู่หลังรถ ลังประมาณซ้อนกันสองลังแล้ว พ้นขอบกระบะประมาณ สิบเซนต์.. เบาเหวง ไม่เต็มกระบะด้วย ขอก็ไม่ให้ คนทำมาหากินสุจริต ต้องมาเจอแบบนี้ ผมละเซ็ง ......... ผมก็ให้มันเขียนใบสั่ง (ไม่ยอมให้แม่ม ได้เต็มๆ ที่ซื้อมอไซค์ ก็ภาษีของพวกเรา อุตสาห์ออกมาให้แม่มขี่มาไถอีก )

***ขอโทษนะครับถ้าไม่เหมาะสม ช่วยลบไปเลยครับ แค่อยากขอระบายมั่ง ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่*****

anontre
12-06-2010, 16:52
ขอบคุณครับ

faroja
12-06-2010, 17:58
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมก็ไปบุรีรัมย์ แต่ไปตอนค่ำ ป้ายแดงบรรทุกด้วยแต่ก็ไม่เจอพี่จ่าเลยเนื่องจากว่าฝนตกตลอดทางคับ
โชคดีไป