PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใช่อาการของพวงมาลัยไหม

ZELDA
13-06-2010, 21:23
ใช้ไทรทัน 4*2 cab อยู่ครับ 1ปี กับอีก 10เดือน 56000 กม
เคยเห็นหลายๆท่าน มีอาการคอพวงมาลัยหลวม และได้ทำการซ่อมเครมกัน
แต่ปัญหาของผม มันไม่ได้มีเสียง กรุกกัก เวลาตกหลุมเหมือน หลายๆๆท่าน

ของผมคือ จะมีอาการตอนเข้าโค้ง (เวลาโค้งตามทางด่านเก็บตัง อาการจะออกชัดเจนเลย) คือ จะมีอากาตอนหมุนพวงมาลัย เหมือน เหล็กสีกันสะเทือนถึงพวงมาลัย (อาการคล้ายๆๆ ตอนขี่จักยานแล้ว ลูกปืนแตกคอตรงแฮนด์แตก)
ไม่มีเสียง เคยเอาแม่แรงมายกขึ้นแล้วหมุนดู ก็ปกติดี แต่พอใช้งานจริงกลับรู้สึกได้ว่ามันเสียดสีกัน

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยพบอาการแบบนี้บ้าง:kapook-17351-2909:
เครมได้ไหม ครับ

ป.ล. เวลาเครมปัญหารถ ต้องไปที่ 0 ที่เราซื้อด้วยหรือ ครับ
พอดี ช่างที่ 0 ประจำ เค้าบอกมา (0 นี้อะไรก็ดี แต่เครมยากมาก ครัชเคยดัง ฝ่ายบริการรับปากว่าจะเครมให้ ให้นัดวันมา จะได้เบิกอ่ะไหล่มา พอเอาเข้าจริง บอกว่าจะยกลงมาเป่าๆๆเช็ดๆๆให้เฉยๆๆ) งงไหมล่ะ:emo019ua3:

mckyparty
14-06-2010, 01:29
เคลมไหนก้อได้ครับ อยู่แถวไหนครับ

ไม่สบายใจเข้า 0 ก่อน ยังมีประกัน แต่ไม่น่าเปนแกนพวงมาลัยเพราะ ไม่ได้หลวมกุกกักเนอะ

CHATREE
14-06-2010, 08:05
เข้า0เดิมก่อนน้าชัย หายเร็วๆๆนะครับ