PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มันบั่นทอนความรู้สึกนะครับมิตซู ฯ

pao116
15-06-2010, 17:11
ผมจองรถไว้ที่ 0 กาญจนาอิควิปเม้นท์ ก่อนถึงบางใหญ่ คาดว่าจะได้รับรถสิ้นเดือนนี้ หรือไม่เกิน วันที่ 10 ก.ค. 53 ที่ผมชอบมิตซูฯ เพราะผมเห็นว่าเรื่องช่วงล่างมันดีกว่าของอีกค่ายหนึ่ง ระบบทันสมัย และรูปร่างที่โดเด่น และขุมพลังของเครื่อง ผมตามเก็บข้อมูลมาได้ระยะหนึ่งแล้วครับ เห็นว่ามิตซู ปัญหาเยอะเหมือนกัน ปัญหาเยอะไม่สำคัญหรอกคิดว่ารถไหนก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ......แต่สำคัญที่ว่าปัญหาของมิตซูแก้ไม่จบ !!! ......อันนี้มันเสียความรู้สึกมากเลยครับผมว่า ยังไงผมก็ขอให้มิตซูแก้ปัญหาให้จบให้ได้และสร้างความประทับใจให้เกิดขึ้นแก่ลูกค้าเถอะครับ เสียเงินซื้อรถเป็นหลายๆแสนไม่มีใครอยากจะเข้าซ่อมบ่อยๆ ผมเป็นกำลังใจให้มิตซูครับจะได้เป็นยี่ห้อที่สมบูรณ์สักที .....ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ผมจะใช้เวลาคิดให้นานกว่าเดิมก่อนที่จะเลือกซื้อรถสักคัน เพราะผมไม่ใช่คนรวยมากมายอะไร ที่จะใช้แป๊บๆแล้วเปลี่ยน.....มันบั่นทอนความรู้สึกครับและก็ไม่รู้ว่าได้รถมาแล้วผมจะมีความสุขกับมิตซูได้นานแค่ไหน....ขอบคุณครับ

sichon
15-06-2010, 17:22
ศูนย์ กาญจนาอิควิปเม้นท์ ที่นั่นเขาขึ้นชื่ออยู่แล้วครับ ที่นั่นตอนผมออกรถก็โดนเหมือนกัน

แต่ศูนย์ที่ ดี ๆ ของมิซูเขาก็มีเยอะเหมือนกันนะครับ เช่น ที่อยุธยา ที่อยู่สายเอเชีย เขาแก้

ปัญหาให้ผมจบครับ

joetriton
15-06-2010, 18:28
ผมจองรถไว้ที่ 0 กาญจนาอิควิปเม้นท์ ก่อนถึงบางใหญ่ คาดว่าจะได้รับรถสิ้นเดือนนี้ หรือไม่เกิน วันที่ 10 ก.ค. 53 ที่ผมชอบมิตซูฯ เพราะผมเห็นว่าเรื่องช่วงล่างมันดีกว่าของอีกค่ายหนึ่ง ระบบทันสมัย และรูปร่างที่โดเด่น และขุมพลังของเครื่อง ผมตามเก็บข้อมูลมาได้ระยะหนึ่งแล้วครับ เห็นว่ามิตซู ปัญหาเยอะเหมือนกัน ปัญหาเยอะไม่สำคัญหรอกคิดว่ารถไหนก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ......แต่สำคัญที่ว่าปัญหาของมิตซูแก้ไม่จบ !!! ......อันนี้มันเสียความรู้สึกมากเลยครับผมว่า ยังไงผมก็ขอให้มิตซูแก้ปัญหาให้จบให้ได้และสร้างความประทับใจให้เกิดขึ้นแก่ลูกค้าเถอะครับ เสียเงินซื้อรถเป็นหลายๆแสนไม่มีใครอยากจะเข้าซ่อมบ่อยๆ ผมเป็นกำลังใจให้มิตซูครับจะได้เป็นยี่ห้อที่สมบูรณ์สักที .....ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ผมจะใช้เวลาคิดให้นานกว่าเดิมก่อนที่จะเลือกซื้อรถสักคัน เพราะผมไม่ใช่คนรวยมากมายอะไร ที่จะใช้แป๊บๆแล้วเปลี่ยน.....มันบั่นทอนความรู้สึกครับและก็ไม่รู้ว่าได้รถมาแล้วผมจะมีความสุขกับมิตซูได้นานแค่ไหน....ขอบคุณครับน่าเห็นใจแทนลูกค้าหลายๆท่านครับ:emo016zo1:

evoda3
15-06-2010, 19:56
รถมิตซูผมชอบมากๆเรื่องรูปลักษณ์ ช่วงล่าง อุปกรณ์อำนวยความสะดวก
แต่ติดที่ศูนย์ส่วนใหญ่ห่วยครับห่วยจริงๆ ซ่อมไม่ค่อยขาดเหมือนผู้อำนวยการใหญ่ไม่ดูแลช่างเหมือนเอาคนไม่มีความรู้มาซ่อมซะงั้นช่างเก่งๆก็ออกไปทำอู่เองหมดดันงานออกไปทำเองจนศูนย์ไม่น่าเข้า(บอกตรงๆถ้าไม่จำเป็นเรื่องประกันคงไม่อยากเข้าครับ)เสียอารมณ์และศูนย์ทั่วประเทศถ้าให้ดีพอยี่ปั๋วท่านไหนไม่สนใจไม่ดูแลลูกค้า(ขี้เกียจตูรวยแล้ว)ไม่อยากขายไม่อยากดูแลลูกค้าก็บอกเลิกไปเลย น่าจะมีisoมาคุมซะหน่อย(ทามมัยยี่ห้ออื่นเขาทำได้ดีๆกว่าว้า)

ZELDA
16-06-2010, 00:27
มีประกัน ก็เหมือนไม่มี เครม โครตยากเลย

ItsamaauI
16-06-2010, 00:32
พูดไปก็เท่านั้น เลิกใช้มันดีกว่า ผมขายคันนี้เมื่อไหร่ ก็ลาที มิตซูบิชิ (แต่ตอนนี้ขับก่อน เพราะยังไม่มีเงิน อิอิ)

tee
16-06-2010, 01:30
รอบๆละแวกบ้านมีตั้ง 5-6 ศูนย์ แต่ผมต้องขับรถไป-กลับประมาณร้อยโลเพื่อเช็คระยะ
ลองคิดดูละกันว่า 5-6 ศูนย์นั้นได้มาตรฐานประมาณไหน(ศูนย์มิตซูที่ดีพอมีบาง แต่ต้อง
คว้านหาหน่อย)

Ttriton
16-06-2010, 08:12
อ้างถึงศูนย์ที่ จขกท. กล่าวถึง ปัจจุบันผมก็ไม่ได้แวะเวียนเข้าไปใช้บริการอีกเลย ตอนแรกก็เห็นใกล้บ้านดี ปัญหาของผมคือ รถผมพวงมาลัยดัง ได้ซ่อม+เคลมจากที่อื่นมา แต่ยังไม่หาย ก็หวังจะพึ่งศูนย์ใกล้ ๆ บ้าน หลังจากแจ้งอาการไปพี่ท่าน ก็เดินมาวิเคราะห์อาการโดยยืนดูห่าง ๆ และสายตาเล็งมาที่ช่วงหน้ารถผม และตอบปัญหาได้ทันที (สุดยอด) "คุณไปเปลี่ยนล้อมา เลยทำให้แกนพวงมาลัยรับภาระเพิ่มขึ้น" จบข่าวครับ ผมตอบกลับไปว่า รถผมดังตั้งแต่ล้อเดิมที่ 2000 กิโลแล้ว รถล้อเดิม ๆ เขาก็มีปัญหาดังกันทั่วเมือง กลับบ้านดีกว่าครับ :emo014hv3:

boka
16-06-2010, 08:48
เห็นด้วยทุกประการครับ...
เป็นกำลังใจให้ตัวเอง และ ทุกท่านที่เจอปัญหา

chitk
16-06-2010, 08:59
เอางัยกันละครับทีนี้ ปัญหาที่เกิดมันก็เกิดมาตั้งแต่รุ่นแรกๆมายังรุ่นปัจจุบันก็ยังมีให้เห็นกันทุกวี่ทุกวันผมเองก็ยากรู้เหมือนกันว่าเค้าไม่มีทีมที่ไว้แก้ไข้ปัญหาหรือครับหรือว่าไม่รู้ว่ารถที่เค้าผลิตมีปัญหาอะไรบ้าง แต่บ่นไปก็เหมือนลมที่ผ่านไป ผมก็คิดเข้าข้างตัวองทุกวันว่าดีกว่าไม่มีใช้อะไรเสียก็ซ่อมส่วนอันไหนที่ซ่อมแล้วไม่จบกลับมาเป็นอีกทั้งๆที่เพิ่มเปลี่ยนมาก็คงไม่ซ่อมแล้วครับใช้ให้พังไปเลย

manu
16-06-2010, 09:06
เฮอะๆศูนย์เขาหาจุดขายให้โดดเด่นนะครับ(ขายขี้หน้า)จะได้ไม่เหมือนใคร ฮะฮะ..ผม..ช๊อบชอบ

at_lai
16-06-2010, 09:27
เหมือนเค้าไม่เคยเลยที่จะเก็บข้อมูลแล้วมาแก้ปัญหา... ทำให้เราคิดว่าเค้าตั้งหน้าตั้งตาขายอย่างเดียว....ถึงตอนนี้ทำให้ผมลังเลมากขึ้นเรื่อย ๆ จนต้องปิดปากสนิทไม่กล้าเสวนากะใคร... เพราะว่าปัญหารถเราหนักกว่าค่าย อื่น ๆ (อันนี้สำหรับรถผมนะ) ซึ่งมันจุกจิกไป..ทำมาแป๊บ ๆ เป็นอีกละ...ซ้ำ ๆ เดิมๆ โทษว่าขับยังงัย ขับไม่ดีหรือเปล่า..รึก็ไม่

แต่ก็ไม่ได้มีแต่ข้อเสียซะทีเดียวนะ..ข้อดีก็มีเยอะ เรื่องความปลอดภัยที่ก็ไม่เป็นรองใคร (อันนี้สัมผัสมา) ขอให้คงไว้ในส่วนที่ดี

แต่ขอให้หาทาง และนำข้อมูลที่ได้จากในคลับนี้ไปคิด..คิด ..และก็คิด แก้ปัญหาให้พวกเราด้วย เพราะคิดว่า ที่รถคุณขายได้ก็เพราะคลับแห่งนี้ และจะขายไม่ค่อยได้ก็เพราะคลับแห่งนี้เหมือนกัน...

ขอบคุณครับ จาก..คนขับ Triton (เข้าเกียร์มันส์จิงๆ )

NATSKI13
16-06-2010, 09:45
ของผมเพิ่งเป็นแฮะ ปัญหากระจกร้าว ประกันสามปี ตอนนี้สามปีหนึ่งเดือน
อยู่ๆกระจกร้าว รถก็จอดในบ้านตึกแถว ไม่ได้ตากแดด ไม่ได้ไปใช้อะไรที่ไหน
รอยร้าวแบบเป็นวงรี สวยงามดีแท้ กะว่าเคลมไม่ได้แน่ๆ เลยยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยน ใช้ๆไปก่อน

god-army
16-06-2010, 09:53
ส่วนมากศูนย์ตม ตจว. จะดีกว่ามากๆ เลยครับ สระบุรี-อยุธยา-ลพบุรี สุดยอดครับ

cnn
16-06-2010, 10:05
ไม่มีคำบรรยายครับ:kapook-17331-6893:

tanawat@yaso
16-06-2010, 10:47
...เห็นใจครับ...

pooh444
16-06-2010, 19:27
ผมออกรถเอเชียตรงเซ็นทรัลปิ่นเกล้าตอนออกมีรอยนิดเดียว(ไม่สังเกตไม่เห็น)ที่ไฟส่องด้านหน้าเข้าเคลมให้ดีความทั้งพวงมาลัยดังด้วย ไม่ดีอย่างเดียวไม่มีล้างรถแต่ตอนนี้มีแล้ว
แต่ต้องไปล้างร้านข้างๆอ่ะครับ(อันนี้ต้องทวงถึงให้)555รักมิตซูต้องอดทนครับ

สามล้ออ้วน
16-06-2010, 21:03
ยังไงอย่าเจอเซลส์หลอนแบบผมน่ะครับ

romeoking
17-06-2010, 13:32
เอาจัยช่วยทุกๆปัญหาครับ..........:kapook-17195-8823: