PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

tjanuri
17-06-2010, 17:24
จองแล้วครับ Triton cab เบนซิน สีบรอนท์เงิน ถอย 24 ก.ค.นี้ครับ
ได้ของแถมแค่นี้ น้าๆว่าเป็นไงบ้างครับ
ดาวน์ 25 เปอร์เซ็น ดอกเบี้ย 1.2 ส่ง 7,067 บาท /60 งวด
ส่วนลด 10,000 บาท
ประกันชั้น1
ฟรีค่าจดทะเบียน
ฟรี พ.ร.บ.
ฟีลม์ 40/60 บานหน้าเต็ม
กรอบป้ายทะเบียน
กระบะลายเนอร์
ผ้ายางปูพื้น
กันชนท้าย
กันสาด 4 ชิ้น
กันแมลง
พ่นกันสนิม เซลล์บอกว่า 5 ปี
เครือบสี
หุ้มเบาะหนังแท้
บันใดข้าง
ล็อคเทค 3 ชิ้น
ผ้าคลุมรถ
คลอบไฟท้าย
คลอบมือจับ
พวงกุจแจ
กลุล้อ pvc

NAMELESS
17-06-2010, 17:44
ยินดีด้วยคับ

ton20
17-06-2010, 21:47
ยินดีด้วยครับ

lermtakeru
17-06-2010, 22:11
เหอๆ แถมกระจายนะคับ... ไม่ทราบว่า 4 ประตู รึป่าว

swashbuckler-Triton
17-06-2010, 22:17
ยินดีด้วยนะคร๊าบบบบ

tjanuri
17-06-2010, 22:51
Magacab ครับ
กะว่าออกจากโชว์รูม ดมแก๊สทันทีครับ

ItsamaauI
18-06-2010, 03:05
เพื่อนผมก็จองไป โดนเซลล์หลอก บอกว่าได้ต้นเดือน มิ.ย. แน่นอนพี่จองกับหนูอ่ะ ตอนนี้บอกไม่มีกำหนด เหอๆ ผมบอกมันแล้วว่าอย่าไปเชื่อ พวกเซลล์ขายรถยนต์

แต่เพื่อนผมมันได้ส่วนลด เงินสด 50,000 บาท
แถมฟรี
ประกันภัยชั้น 1+พรบ.
ฟรีค่าจดทะเบียน
ฟิมล์ ลามีน่า
ชุดก๊ฟเซ็ทแรลลี่อาท
-กรอบป้ายทะเบียน
-พวงกุญแจ และอื่นๆ
กระบะลายเนอร์ ติดมากับตัวรถนะครับไม่ใช่ของแถม
ผ้ายางปูพื้น
กันชนท้าย ติดมากับตัวรถนะครับ ไม่ใช่ของแถม

ส่วนเรื่องดอกเบี้ยไม่แน่ใจ ของน้าดอกเบี้ยถูก เลยอาจได้ส่วนลดเงินสดน้อย

ยังไงผมขอให้น้าได้รถตรงกำหนดนะครับ ไม่โดนต้มให้ไปจองแล้วคอย เพราะคนส่วนมากที่จองพอไม่ได้ตามนัด ก็จะรอต่อไปเพราะไม่อยากไปเริ่มต้นจองใหม่ นี่คือจุดบอดของผู้ซื้อ น่าจะมีบทลงโทษพวกเซลล์พวกนี้บ้าง

tjanuri
18-06-2010, 09:20
ตอบคุณ ItsamaauI ครับ
ชักไม่แน่ใจแล้วซิครับ เดี่ยวจะโทรไปขอคำยืนยันกับเซลล์อีกซักทีครับ เพราะผมอยู่ที่สงขลา ต้องขึ้นไปรับรถวันที่ 24 ก.ค. ที่กรุงเทพฯ พอดีเป็นวันอยุดยาว ต้องทำงานทุกวันครับ
ส่วนเรื่องส่วนลดตอนแรก ลด30,000 ดอกเบี้ย2.9ครับ ตอนหลังเซลล์โทรมาบอกว่า โปรโมชั้นใหม่ ดอกเบี้ย 1.2แต่ส่วนลดเหลือแค่10,000ครับ
ไม่เคยเจอหน้าเซลล์เลยครับ โทรคุยกันอย่างเดียวครับ แล้วให้ญาติเข้าไปจองให้ครับ กะว่าออกจากโชว์รูมแล้วหาร้านดมแก๊สเลย แล้วก็ขับกลับสงขลาเลยครับ

korn_4door
18-06-2010, 13:08
ตอนผมซื้อผมก็ไม่เห็นหน้าเซลล์คุยกันทางโทรศัพท์กับส่งรายละเอียดทางอีเมลล์ จองรถใช้โอนเงินให้ทางเวปไซด์ และก็เลื่อนนัดแล้วเลื่อนนัดอีกในที่สุดก็ได้รถมา กะจะยกเลิก แต่ขี้เกียจทำเรื่องใหม่ พอออกรถได้วิ่ง 900 km ติดแก๊สเลยครับ

ItsamaauI
18-06-2010, 13:43
อ่อ ขออภัยครับน้า ผมดูผิดรุ่น นึกว่ารุ่นที่ติด ngv ออกมาจากโรงงานเลย เพราะเพื่อนผมจองรุ่นนั้นไป รุ่นนี้จะมี แม็กลายเนอร์ ติดมากับตัวรถพร้อมเลย ยังไงขอให้ได้รถนะครับ

ton20
21-06-2010, 09:03

jamboe
21-06-2010, 09:09
ตอนผมจอง ผมให้เซลเขียนลงไปในใบจองด้วย
ไม่รู้วัน ก็ต้องประมาณเดือนให้ผมได้

เซล เขียนไป ว่า รับรถ ภายในเมษายน
ซึ่งผมก็ได้รับรถ ตามที่เซลรับปากไว้ คือ 30 เมษายน

ก็โอเค๊ - -"

tjanuri
21-06-2010, 12:20
ขอบคณน้าๆ ที่แสดงความคิดเห็น ไว้รับรถแล้วจะรีบลงรูปมาอวดนะครับ

ZELDA
21-06-2010, 12:45
ถ้ายังไม่ออก ขอแนะนำว่า
1. ลายเนอร์อย่าเอา ของ0 บางไม่ค่อยดี
2. กันชนท้าย มันติดมากับรถไม่ใช่หรือ
3.บันไดข้าง ถ้าไม่พลัส เอาใส่เลย (ผมไปใส่เพิ่มมา เจอ เนินหรือ ลูกระนาด สูงๆๆหน่อย เหล็กยึดบันไดมันครืด บ่อยๆๆเข้า หลุดเลย)
4. ผ้ายาง (เน้น)เอาแบบเข้ารูป ไม่งั้นท่านจะได้ผ้ายาง คู่ล่ะ ร้อยกว่าบาท
5.ขอใบรัปประกัน ฟิมล์ด้วย และบอกเซล อย่าเพิ่งลบ ตัวหนังสือออก ขอน้ำยามาลบเอง
6.กันแมลง ใส่แล้วไม่สวย ใส่ไปนานๆๆครูดสีอีก (แล้วแต่ท่าน)

guitars
21-06-2010, 20:08
น้าอยู่สงขลาเหรอครับ ผมอยู่หาดใหญ่ ว่าง ๆ เจอกันคับ

ผมกำลังจะไปเอา triton 4D เครื่องเบนซินที่ กทม พอดีเลยครับ

boonchai56
21-06-2010, 20:57
ผมออก 24/6/53ครับ สีดำ cab กำลังรอวันครับรถจอด 0 แล้วจ่ายเงินดาวน์แล้ว25% 60x7242บาท มีส่วนลดเงินดาวน์ 30000 โดน vat ค่าลดเงินดาวน์ไป 2100 ตอนนี้รอตกแต่งรถ รอ แล้วก็รออยากให้พรุ่งนี้เป็นวันที่ 24 จังเลย

pao116
22-06-2010, 09:36
ผมก็เช่นกันครับจองรถไว้แล้ว Cng 2.4 เบนซิล สีบอร์นทองครับ รอใจจดใจจ่อเหมือนกัน เซลล์บอกว่าประมาณสิ้นเดือนมิถุนายนนี้ หรือไม่เกินวันนีที่ 10 กรกฎาคมนี้แน่นอน รอๆๆๆๆ

pao116
22-06-2010, 09:40
ลืมบอกไปว่าได้รับรถแล้วจะติดต่อคุณกอล์ฟ อุด Egr ให้ไวที่สุดครับ(คิดถูกไหม?) ยังไงน้าๆ มีอะไรแนะนำก็เชิญเลยนะครับเพราะผมเพิ่งจะเล่น มิตซู ครั้งแรก หุหุ

boonchai56
23-06-2010, 08:36
อุดที่ไหนครับ ขอด้วยอยู่บางเขน

pao116
23-06-2010, 09:15
ผมก็หาจากน้าๆในคลับแห่งนี้ละครับ เอ้าโปรโมตรให้ อิอิอิ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=1685&highlight=egr

tjanuri
23-06-2010, 15:30
ตอบคูณ เด็กส่งแก๊ส
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ผมอยู่ระโนดครับ ไว้รับรถแล้วจะลงรูปมาให้ชมครับ เจอที่ใหนทักทายกันบ้างนะครับ

tjanuri
23-06-2010, 15:36
ตอบคุณ boonchai56
เอาส่วนลด 30,000บาท ไปหักจากราคารถเลยซิครับไม่ต้องจ่ายค่า Vat (เห็นเซลล์แนะนำ แต่ต้องจ่ายเงินดาวน์เต็มครับ)

x' บาว
17-08-2010, 09:35
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับผม
ขอแสดงความยินดีกับคุณ tjanuri

ผมก็รออย่างใจจดจ่อเช่นกันครับ ไปจองไว้ 14 ก.ค. 53 นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ 17 แล้ว แต่ยังไม่มีวี่แววเลยครับ (เงียบกริบ) โทรไปถามเซลล์ เขาก็รับปากว่า อย่างไรเสียจะหารถให้ได้อย่างแน่นอน (ผมจองเบนซิน แค็ป ธรรมดา กะว่าจะเอามาแบก LPG 96 ลิตร เมื่อครบพันโล) แต่ตอนนี้ต้องฝันไปก่อนจนกว่าจะได้ครับ

เห็นเขาบอกว่าตัวเบนซินรอไม่นานครับ แต่ถ้าตัว CNG มี 2 เดือนขึ้นอย่างแน่นอนครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เซลล์ได้โทรมาแจ้งว่ามีรถเบนซินตอนเดียวเข้ามา จึงได้มีโอกาสไปลองขับในศูนย์บางบัวทอง (สมบัติบุรี) สังเกตุและรู้สึกได้ประมาณนี้ครับ
1. ตอนออกตัวอืดไปนิดนึง สำหรับเครื่องยนต์ 2400 ซีซี
2. เสียงเครื่องยนต์ในรอบเดินเบา คำรามดังเอาเรื่องเหมือนกัน สำหรับเครื่องยนต์เบนซิน
3. อื่นๆ (ดีหมด.... มั๊งครับ)

เป็นกระบะคันแรกในชีวิตครับ ที่ผ่านมาใช้อีคาร์และวีออส มือสองมาโดยตลอด (จับดมแก๊สทั้ง 2 คัน) เอาไว้ถ้าได้รับรถมาแล้วจะมาร่วมแชร์ประสบประการณ์สำหรับ เจ้าดำ triton ของผม (รออีกนานไหมเนี่ย....)

ขอบคุณครับ

x' บาว
17-08-2010, 09:36
สมาชิกใหม่รายงานตัวครับผม
ขอแสดงความยินดีกับคุณ tjanuri

ผมก็รออย่างใจจดจ่อเช่นกันครับ ไปจองไว้ 14 ก.ค. 53 นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ นี่ก็ปาเข้าไปวันที่ 17 แล้ว แต่ยังไม่มีวี่แววเลยครับ (เงียบกริบ) โทรไปถามเซลล์ เขาก็รับปากว่า อย่างไรเสียจะหารถให้ได้อย่างแน่นอน (ผมจองเบนซิน แค็ป ธรรมดา กะว่าจะเอามาแบก LPG 96 ลิตร เมื่อครบพันโล) แต่ตอนนี้ต้องฝันไปก่อนจนกว่าจะได้ครับ

เห็นเขาบอกว่าตัวเบนซินรอไม่นานครับ แต่ถ้าตัว CNG มี 2 เดือนขึ้นอย่างแน่นอนครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เซลล์ได้โทรมาแจ้งว่ามีรถเบนซินตอนเดียวเข้ามา จึงได้มีโอกาสไปลองขับในศูนย์บางบัวทอง (สมบัติบุรี) สังเกตุและรู้สึกได้ประมาณนี้ครับ
1. ตอนออกตัวอืดไปนิดนึง สำหรับเครื่องยนต์ 2400 ซีซี
2. เสียงเครื่องยนต์ในรอบเดินเบา คำรามดังเอาเรื่องเหมือนกัน สำหรับเครื่องยนต์เบนซิน
3. อื่นๆ (ดีหมด.... มั๊งครับ)

เป็นกระบะคันแรกในชีวิตครับ ที่ผ่านมาใช้อีคาร์และวีออส มือสองมาโดยตลอด (จับดมแก๊สทั้ง 2 คัน) เอาไว้ถ้าได้รับรถมาแล้วจะมาร่วมแชร์ประสบประการณ์สำหรับ เจ้าดำ triton ของผม (รออีกนานไหมเนี่ย....)

ขอบคุณครับ:yenta4-emoticon-002

x' บาว
19-08-2010, 12:59
เรียบร้อยจนได้ครับ เซลล์โทรมาแจ้งเลื่อนรับรถออกไปเดือน ก.ย. และยังไม่ทราบว่าจะได้วันไหนอีกด้วย (เซ็งครับ)

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?p=347184

myjoefiend
19-08-2010, 13:03
เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าพึ่งเซ็ง เจอแบบนี้รู้สึกแย่จังเลยครับ ยังไงก็ขอให้ได้รถกันไวๆน๊ะครับ ของแถมโหดพอๆกับผมเลย สุดยอดครับ ได้ช้าแบบ นี้ ต้องขอเพิ่มอีก 555+

x' บาว
19-08-2010, 13:22
โทรไปแจ้งกับสำนักงานใหญ่มาแล้วครับ ได้ใจความว่า

1. ลูกค้าสามารถรอต่อได้ไหม ?
2. ขอเงินมัดจำคืนจากศูนย์คืน ขอโทษค่ะ........

ดีจังครับ มิตซูมอเตอร์ประเทศไทย (ผมเห็นท่านอื่นๆ โดนมาหลายราย) ไม่คิดว่าจะมาเจอกับตัวเองครับ (เสียความรู้สึกสุดๆ)

pao116
19-08-2010, 13:28
เฮ้ยยย...พูดงี้ได้ไงวะ แล้วสัญญาจองมีไว้ทำไม น้าๆ ก่อนขอเงินคืน รบกวนน้าหน่อยไปเช็คที่ สต็อกของ0 ดู ว่าเค้าสั่งรถให้น้าเปล่ามีชื่อมีสะเป็กของเราไหม ถ้าไม่แสดงว่าเค้าไม่ได้ได้สั่งกับบริษัทฯ แสดงว่าเซลล์ทำหน้าแล้วล่ะ 0ห่วยๆ เซลล์ห่วยๆ จากในเครือกาญจนาฯ นี่สุดตีนจริงๆ เป็นผมไม่ยอมครับ (ส่วนตัวนะ)

x' บาว
19-08-2010, 16:58
ผมแฟ็กซ์สัญญาจองรถไปที่สำนักงานใหญ่แล้วครับ คงทราบคำตอบใน 1-2 วันนี้

สำนักงานใหญ่แจ้งว่า รถผลิตไม่ทันจริงๆ ต้องขอโทษด้วย
ผมก็มีทางเลือกอยู่ 2 ทาง คือ
1. รอต่อไป
2. ขอเงินมัดจำคืน

แต่ผมน่าจะทำตามได้ในข้อ 1 มากกว่าครับ (หลวมตัวมาแล้วนี่)

การคืนเงินมัดจำนั้นก็ได้คืนเฉพาะเม็ดเงิน แล้วส่วนที่ผมต้องเสียหลายๆ อย่าง เช่น ต้องขายรถคันเก่าออกไปเพื่อเอามาวางมัดจำและเตรียมไว้ดาวน์ เพราะเข้าใจว่า 24 ส.ค. นี้ได้แน่นอน จึงขายออกไป (ปรากฎว่าไม่ได้) ต้องไปยืมรถของพี่มาใช้ และตอนนี้ก็คงต้องยืมใช้ต่อไปอีก ศูนย์มีการชดเชยไหม ? มีจิตสำนึกของผู้ประกอบการไหม ? หรือมุ่งแสวงหาผลกำไรเพียงอย่างเดียวโดยไม่คำนึงถึงลูกค้า

ผมไม่ต้องการในส่วนของการชดเชยหรอกครับ แต่อยากให้ผู้ประกอบการมีจิตสำนึกและรับผิดชอบต่อลูกค้าหรือการแก้ไขปัญหาที่แท้จริง เพราะกรณีผมไม่ได้เกิดขึ้นเป็นคนแรกหรือคนที่สอง สาม แต่ปัญหานี้มันสั่งสมมาพอสมควรแล้วนับแต่มีการโฆษณาขายรถตัวนี้

คุณภาพสินค้าโอเค แต่การจัดการไม่ดีมากกว่าครับ ซึ่งผมก็สะท้อนให้คุณ call center (เสียงหวานๆ) ให้ทราบแล้วว่า กรณีผมไม่ได้เกิดขึ้นเป็นกรณีแรก แต่ทำไมการแก้ไขปัญหาจึงเหมือนไม่ได้รับการแก้ไข อีกหน่อยผมคิดว่าต่อให้สินค้าดี แต่การบริหารจัดการยังเป็นแบบนี้ก็คงจะมีส่วนแบ่งทางตลาดต่ำอยู่อีกร่ำไปครับ

ศูนย์ก็โทษเซลล์ว่า เซลล์ไม่ได้แจ้งหรือว่ารถตัวนี้ต้องรอ 2 - 3 เดือน
เซลล์ก็โทษศูนย์ว่า ได้มีการเช็คสต้อกแล้วว่ารถที่ไม่ได้ติดตั้ง NGV รอไม่นานหรอก (ก่อนจองผมก็ย้ำแล้วว่ารอนานขนาดไหน ? จะได้วางแผนชีวิตได้ถูก ก็ได้รับแจ้งมาแบบนี้ จึงตัดสินใจซื้อก็เพราะบอกข้อมูลกับผมอย่างนี้ ผมจึงตัดสินใจที่จะเลือกซื้อ)

ผมก็ไม่อยากทราบหรอกว่าใครถูก/ ผิด แต่อยากให้ศูนย์และสำนักงานใหญ่มีการบริหารจัดการและการแก้ไขปัญหาแบบจริงจังเพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้แก่ผู้บริโภคที่เป็นลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่ไว้ ไม่ใช่โบ้ยกันไปๆ มาๆ แบบนี้ครับ

ขอโทษครับที่ใช้พื้นที่เยอะไปนิดนึง แต่อยากระบายสู่สาธารณะให้รับทราบและแชร์ปัญหาร่วมกัน เพื่อจะได้เป็นอีกกรณีศึกษาและท่านจักได้รักษาผลประโยชน์ของตนเองต่อไปครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับพี่น้อง.....

jamboe
20-08-2010, 09:49
เพราะว่าช่วงนี้ ตัว Ngv เริ่มโหมโฆษณากับยอดจอง เริ่มเยอะหรือปล่าว
เบนซินรุ่นธรรมดา ก็เลยเริ่มล็อคไปติด Ngv
ผมจองแค๊ปเบนซิน ช่วงเมษา 2 อาทิตย์ ได้รถแล้ว

gagang
23-09-2010, 23:29
ก่อนจองถามก่อนเลยค่ะ มีรถรึป่าว(รุ่นที่เราต้องการด้วยนะ) ไม่มีไม่เอาค่ะหาโชว์รูมที่มีของเลย รถที่บ้านแบบนี้ตลอดเลย แจสฟ้าคนอื่นรอสามเดือน หนู่วิ่งไปจองโน่นเลยมีนบุรีสามวันได้ขับ มาเจ้าขาวเหมียวยักษ์ ก็ได้รถเลยค่ะแบบว่ารีบ อิอิ:emotion_066_kitty:

tjanuri
27-09-2010, 22:14
ตอบคุณ x' บาว
ต้องขอโทษทีครับที่ไม่ได้เข้ามาดูเป็นเดือนเลยครับ
เท่าที่ทราบนะครับ triton cng ผลิตรถไม่ทันครับ ต้องจองอย่างน้อย 3 เดือนครับ (น้องที่ข้างบ้านเห็นรถผมแล้วชอบ แต่อยากได้ cng เซลล์ยังแนะนำให้เอา triton 2400 แล้วไปติดแก๊ส lpg เลยครับ ) อีกอย่างเห็นว่าระบบ cng ยังเจอปัญหามากครับหลังจากออกรถแล้ว ถ้ายังไม่รับรถทีผมว่าtriton 2400 เบ็นซิน แล้วไปดมแก๊สน่าจะดีกว่าครับ ลองศึกษากะทู้เก่าดูซิครับ

x' บาว
28-09-2010, 08:26
ตอบคุณ x' บาว
ต้องขอโทษทีครับที่ไม่ได้เข้ามาดูเป็นเดือนเลยครับ
เท่าที่ทราบนะครับ triton cng ผลิตรถไม่ทันครับ ต้องจองอย่างน้อย 3 เดือนครับ (น้องที่ข้างบ้านเห็นรถผมแล้วชอบ แต่อยากได้ cng เซลล์ยังแนะนำให้เอา triton 2400 แล้วไปติดแก๊ส lpg เลยครับ ) อีกอย่างเห็นว่าระบบ cng ยังเจอปัญหามากครับหลังจากออกรถแล้ว ถ้ายังไม่รับรถทีผมว่าtriton 2400 เบ็นซิน แล้วไปดมแก๊สน่าจะดีกว่าครับ ลองศึกษากะทู้เก่าดูซิครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจจากทุกท่านครับ
ผมจองตัว 2.4 เพื่อจะนำไปติดตั้ง LPG ครับ (ใช้มาแล้ว 2 คัน เสพ LPG มาโดยตลอด)

ศูนย์เคยโทรมาแจ้งผมว่า รุ่นที่ผมจองไว้นั้นต้องรอประมาณกลาง ต.ค. 53 นี้ แต่เนื่องจากผมไม่สามารถรอได้ และมีความจำเป็นต้องใช้รถทุกวัน ประกอบกับลองโทรหาดูหลายๆ ศูนย์แล้ว ปรากฎว่าทุกๆ ที่ไม่มีรถเลย (ต้องรอครับ/ค่ะ) ผมเลยต้องกลับลำมาใช้ตัวดีเซลแทน (เนื่องจากมีรถเลย)

ตอนนี้ใช้มาได้ 3 อาทิตย์แล้วครับ มีความสุขดี และยังพอรับได้กับราคาของ B5 ในขณะนี้ ผมใช้รถแถบชานเมืองและในเมืองบางช่วงที่ความเร็ว 80 - 90 กม./ชม. อัตราการสิ้นเปลืองเกือบๆ 16 กม./ลิตร คิดเป็นค่าเชื้อเพลิงประมาณ 1.7 - 1.8 บาท/กม. ก็พอรับได้ครับ (ภาวนาให้ราคาน้ำมันคงที่นานๆ หน่อย)

ให้เป็นข้อมูลสำหรับท่านที่จองตัว 2.4 เบนซิน หรือ 2.4/CNG นี้ ถ้าจองช่วงเดียวกับผมน่าจะได้รับรถประมาณสิ้น ก.ย. หรือ ปลาย ต.ค. นี้ครับ และทราบข่าวจากพี่แถวบ้าน เขาทำงานที่ ปตท. แจ้งว่า พ.ย. 53 นี้ โรงงานจะเพิ่ม LINE และกำลังผลิตสำหรับตัวนี้ให้ตอบสนองต่อความต้องการของผู้บริโภค (พี่เขาสอบถามจากเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่ ที่เขาไปนำเสนอให้กองยานยนต์ของ บ. ปตท. จก. ใช้)

ส่วนท่านไหนได้รับรถแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมขอเป็นผู้ติดตามข่าวสารและข้อมูลจากทุกท่านผู้ใช้เบนซินไปก่อนก็แล้วกันครับ (จากคนเคยดมแก๊ส) :i40: