PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำแนะนำด้วยครับ

toonarmy
21-06-2010, 04:58
คือผมเห็นน้าๆที่ไปตรวจเช็คตามระยะที่ศูนย์แล้วสามารถปฏิเสธการตรวจเช็คหรือเปลี่ยนอะไหล่ได้ด้วยหรอ เช่น ผมเห็นน้าท่านนึงปฏิเสธการล้างหัวฉีด และได้บอกพนักงานว่าได้ล้างมาก่อนแล้ว (จะโกหกพนักงานอย่างไงดีว่า ล้างที่ไหนอะไร อย่างไร) และไม่ผิดสัญญาการรับประกันหรอครับถ้าเราทำเองหรือทำข้างนอก และบางท่านบอกเปลี่ยนเฉพาะที่จำเป็นๆ ก็ไม่ผิดสัญญาการรับประกันหรอครับถ้าไม่เปลี่ยนตามที่เขาบอก จะบอกกับเขาอย่างไงดีแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

MiNi_XXL
21-06-2010, 07:10
ล้างหัวฉีดที่บอก คือ เป็นการใช้น้ำยาเติมลงไปครับไม่ได้ถอดมาล้างครับ

น้ำยา Karshine ไม่ต้องไปสนใจครับ ตรวจเช็คตามรายการเท่านั้นพอครับ เค้าถามก็บอกว่า

ไม่ต้องเท่านั้น จบข่าว

ส่วนเรื่องการรับประกันตัวนี้ไม่เกี่ยวข้องครับ เพราะเป็นแค่บริการเสริมเรียกเงินลูกค้าออก

จากกระเป๋าเท่าันั้น ไม่มีอยุ่ในรายการอีกต่างหาก ไม่ต้องไปสนใจครับ ไม่ว่าจะน้ำยาล้าง

เครื่อง น้ำยาเคลือบเครื่อง น้ำยาล้างหัวฉีด ขวดละ 475 ยังไม่ Vat ไม่มีส่วนลด

ถ้าเติมทั้งหมด 3 ตัว 3 * 475 = 1425 + vat 7 = 1524.75 เอาไปเติมน้ำมันดีกว่า

เพราะในน้ำมันที่เติมมันก็มีสารพวกนี้อยู่แล้วครับ