PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครใช้ Cng 2.4 เบนซิล บ้างครับแชร์ประส การณ์หน่อยครับ

pao116
22-06-2010, 11:45
มีใครใช้แล้วเป็น ังไงบ้างครับรุ่น คปแบบที่ติดมาจาก 0 เลยนะครับ แชร์ประสบการณ์ข้ ดีข้อเสียกันที่ก ะทู้นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ:smiley-bounce016:

guitars
22-06-2010, 12:16
ไม่เคยใช้ครับ แต่โดยส่วนตัวคิด ่า มันก็ คือ

triton 2.4 ติด cng ประหยัดกว่า lpg

แต่ที่สงขลา หาปั๊มเติมยาก เลย ไม่สนใจ ครับ

ทื้งจังหวัด มี 3 ปั๊ม เอง

อีกอย่างถังตั้งบ กระบะ เสียพื้นที่ใช้สอ ครับ

เลยไม่ได้ออกตัวน ้

pao116
22-06-2010, 13:44
ขอบคุณครับ....มีใคร ช้เบนซิล 2.4 Cng จากศูนย์อีกบ้างม ้ยครับ มาแชร์กันอีกนะคร บอยากรู้จริงๆ

psylencex
22-06-2010, 13:48
โคตรอยากใช้เลย แหม ดันมาช้าไป แป๊ปเดียว ไม่งั้นสอยแล้ว นี่น้ำมันเทียบกั อ่ะ 3000
ยิ่งวันนี้ไป เห็นทีปั้ม tata super cng เติมตั้งนาน 120 คันที่นั่งไป รอตั้งนาน ได้ 35 บาท แบบบ อ่า แถมแอบเห็น ตัวตั้นของเรา cng ด้วย ตอนเดียว

pao116
22-06-2010, 17:16
เรื่องการใช้งานล ะครับมีปัญหาอะไร ้างหรือเปล่า ขอเสียงด้วยครับ .....หุหุ

jamboe
25-06-2010, 09:47
ผมใช้ เบนซิล 2.4 ติด LPG ครับ

ใช้ตอนนี้ 3 พันกว่าโล ยังไม่มีปัญหาอะไ

ส่วนตัวผมชอบ ที่เก็บถัง ของตัว CNG นะครับ
ตอนซื้อ ตัวเบนซิล บอกเซล ไป ว่า ผมอยากได้ ไลน์เนอร์ แบบนั้น
จะเอามาเก็บถัง LPG(ผมขับไปทำงานเป็ หลัก ไม่ค่อยได้บรรทุก ะไร)
แต่เซล หาให้ไม่ได้

ของ Maxliner มันก็คลุมแต่ข้าง น น้ำมันยังเข้าตาม ่องไลน์เนอร์ด้าน ่างได้
ผมเลยปิดฝาครอบกร บะมันซะเลย

pao116
26-06-2010, 11:59
ผมใช้ เบนซิล 2.4 ติด LPG ครับ

ใช้ตอนนี้ 3 พันกว่าโล ยังไม่มีปัญหาอะไ

ส่วนตัวผมชอบ ที่เก็บถัง ของตัว CNG นะครับ
ตอนซื้อ ตัวเบนซิล บอกเซล ไป ว่า ผมอยากได้ ไลน์เนอร์ แบบนั้น
จะเอามาเก็บถัง LPG(ผมขับไปทำงานเป็ หลัก ไม่ค่อยได้บรรทุก ะไร)
แต่เซล หาให้ไม่ได้

ของ Maxliner มันก็คลุมแต่ข้าง น น้ำมันยังเข้าตาม ่องไลน์เนอร์ด้าน ่างได้
ผมเลยปิดฝาครอบกร บะมันซะเลย

ขอบคุณครับผม.....แล้ วเจ้าตัวที่ CNG มาจาก0 เลยล่ะครับมีน้าๆ นไหน ใช้บ้างครับเป็นไ บ้างขอแชร์ประสบก รณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

thanayod
26-06-2010, 21:03
:smiley-sport004:

thanayod
26-06-2010, 21:07
ผมเพิ่งออกมาครับ 2.4 cng4ประตู พลัส สีบรอนซ์ ติดจากโชว์รูม 3 ถังใต้ท้อง ถัง 50 3 ลูก ประกันโชว์รูมรุ่ เจริญ รังสิต บริการดีมาก วันจันทร์จะเข้าถ ายน้ำมันเครื่อง พันโลครับ (ศูนย์บอกว่าไม่ต้ งเปลี่ยน ) แต่ผมจะเปลี่ยนคร บ ตีนต้นอืดเล็กน้อ ว่าจะปิด egr ประหยัดดีครับ 90 สต. - 1 บาท 120- 140 ตีนปลายไหลดีครับ วิ่งอยู่แถวเมือง ระบุรีครัย
ห้องโดยสารเงียบใ ้ได้ ผมว่าโอเคเลย
เพี่อนผมใช้วีโก้ 2.7 ติดแก๊สหัวฉีด lpg ยังโลละ 1.60 เลย พอๆกับวางเครื่อง จติดแก๊สเลยครับ

ton20
26-06-2010, 21:24
รีวิว triton 2.4 ติด cng หนังสือรถนักเลงร กระบะ เดือน 07 :10 ออก เเล้วครับ ตัวตอนเดี่ยวเเละ ตัวเเคป จากโรงงานครับ

thanayod
26-06-2010, 22:52
http://image.ohozaa.com/ic/1img_2989.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8c1c4932e021709f33130db31c28aaa3)

thanayod
26-06-2010, 22:55
http://image.ohozaa.com/i8/1img_2997.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=3d1ba2d3fab479b598d1e31ad0a2ea09)

ItsamaauI
27-06-2010, 02:07
สำหรับน้าเจ้าของ ระทู้ ช่วงนี้คงไม่ค่อย ีคนตอบหรอกครับ เพราะรถมันยังออก าไม่เยอะ รุ่น 2.4cng จากโรงงานอ่ะครับ เพื่อนผมจองมา 2 เดือน และยังไม่มีวี่แว เลย

ส่วนน้า thanayod ได้ส่วนลดประมาณเ ่าไหร่ครับ เผื่อจะเอาไปบอกเ ื่อน

thanayod
27-06-2010, 07:22
ส่วนลดเงินสด 30000 + ประกันประเภท 1 จดทะเบียน พรบ ฟิลม์ลามินา 60 ยางปูพื้น เม็ดกระดุม ไลเนอร์ เปลี่ยนหุ้มเบาะเ ็นหนัง แต่เป็นหนังเทียม กระจกมองหนลัง

ItsamaauI
27-06-2010, 19:47
ขอบคุณครับ

thanayod
28-06-2010, 03:30
ลองโทรไปถามดูได้ ะครับ เบอร์เซลล์ครับ 086-3804679 วันที่ผมออกรถ วันนั้นออกป้ายแด กัน10 คันแหนะครับ ผมออกรถกับเซลล์ช ่อ ดาวรุ่ง (มิตซูรุ่งเจริญ รังสิต ) ตามงานดีมาก เคยออกสตราด้ากับ กเมื่อ 5 ปีก่อน ทั้งก่อนและหลังอ กรถ ตามงานดีมาก

pao116
28-06-2010, 08:29
ขอบคุณทุกความเห็ ครับ ส่วนของผมรับรถแล วจะเอารูปมาโชว์ค ับ ฮ่าๆๆๆ อิจฉา 3 ถังจังเลยเซลล์ผม ม่เห็นบอกเรื่องว งตำแหน่งใต้ท้องเ ลยอ่ะ - - แล้วการรับประกัน ็ 1 แสนกิโลฯ เหมือนเดิมหรอครั น้า....

jamboe
28-06-2010, 08:49
ขอบคุณทุกความเห็ ครับ ส่วนของผมรับรถแล วจะเอารูปมาโชว์ค ับ ฮ่าๆๆๆ อิจฉา 3 ถังจังเลยเซลล์ผม ม่เห็นบอกเรื่องว งตำแหน่งใต้ท้องเ ลยอ่ะ - - แล้วการรับประกัน ็ 1 แสนกิโลฯ เหมือนเดิมหรอครั น้า....

4 ประตู สำหรับ Triton ณ วันที่ผมตอบยังไม มี CNG ครับ

กรณีติดถังใต้ท้อ
น่าจะ เป็น ตัว เบนซิน ที่ศูนย์รับติด CNG ให้มากกว่า

thanayod
28-06-2010, 09:37
ใช่ครับ ติดซีเอ็นจีกับศู ย์ ประกันเหมือนเดิม (ที่ศูนย์นะไม่ใช่ ริษัท) มีการันตีผมว่าโอ คเลย ดีกว่าซื้อมาแล้ว าติดนอกศูนย์

pao116
28-06-2010, 09:44
ใช่ครับ ติดซีเอ็นจีกับศู ย์ ประกันเหมือนเดิม (ที่ศูนย์นะไม่ใช่ ริษัท) มีการันตีผมว่าโอ คเลย ดีกว่าซื้อมาแล้ว าติดนอกศูนย์ ดีเลยครับ ตอนผมไปจองไม่เห็ เซลล์แนะนำเลยวาง ังใต้ท้องเนี่ย ผมจอง 2.4 CNG แบบถังบนกระบะไลเ ่อครอบอ่ะครับ

siamhobby
28-06-2010, 10:53
รอมานานมากแล้วคร บ จองตั้งแต่งานมอเ อร์โชว์ทีแรกเซลล บอกว่าจะได้รับรถ สิ้นเดือน มิย.นี้ พอถึงวันนี้โทรมา อกว่าให้รอไปอีก 2 เดือนโดยที่ไม่สา ารถบอกกำหนดการได แน่นอน รวมเป็นต้องรอรถ 5 เดือน แบบไม่มีกำหนด สอบถามไปยังสำนัก านใหญ่ได้แต่เสีย หัวเราะจาก call center กลับมาแล้วบอกว่า ผมก้อบอกคุณไม่ได เหมือนกันเพราะโร งานเองก้อยังไม่ร ุ้ว่ารถจะเสร็จเม ่อไหร่

เสียความรู้สึกมา ๆ ครับกับการทำงานข งมิตซู

pao116
28-06-2010, 11:09
รอมานานมากแล้วคร บ จองตั้งแต่งานมอเ อร์โชว์ทีแรกเซลล บอกว่าจะได้รับรถ สิ้นเดือน มิย.นี้ พอถึงวันนี้โทรมา อกว่าให้รอไปอีก 2 เดือนโดยที่ไม่สา ารถบอกกำหนดการได แน่นอน รวมเป็นต้องรอรถ 5 เดือน แบบไม่มีกำหนด สอบถามไปยังสำนัก านใหญ่ได้แต่เสีย หัวเราะจาก call center กลับมาแล้วบอกว่า ผมก้อบอกคุณไม่ได เหมือนกันเพราะโร งานเองก้อยังไม่ร ุ้ว่ารถจะเสร็จเม ่อไหร่

เสียความรู้สึกมา ๆ ครับกับการทำงานข งมิตซูสะงั้น.....แล วผลล่ะ ! เซลล์มันหลอกผมป่ ววะเนี่ย ผมจองต้นเดือน มิ.ย. บอกได้ไม่เกินวัน ี่ 10 ก.ค. แต่ผมก็ยังโทรสอบ ามเป็นระยะนะครับ ่าได้แน่นะ ไม่เกินวันที่ 10 แน่นะ เพราะผมจะได้วางแ นขายรถคันเก่าไว้ ้วย รับปากเค้าไว้แล้ ว่าจะขายให้ไม่เก นวันที่ 10 เหมือนกัน ถ้าเซลล์มันหลอกผ คงจะน่าดู เสียความรู้สึกคร บจะเอาเรื่องให้ถ งที่สุดเพราะผมถา มย้ำแล้วว่าได้เม ่อไหร่ ไม่เกินเมื่อไหร่ ผื่อวันไว้เลยเอา น่ๆ เซลล์ก็บอกตามนี้ รับไม่เกินวันที่ 10 สรุปของผมก็ใช้เว ารอรับรถประมาณ 40 วันครับ

pao116
28-06-2010, 11:11
สะงั้น.....แล้วผลล่ะ ! เซลล์มันหลอกผมป่ ววะเนี่ย ผมจองต้นเดือน มิ.ย. บอกได้ไม่เกินวัน ี่ 10 ก.ค. แต่ผมก็ยังโทรสอบ ามเป็นระยะนะครับ ่าได้แน่นะ ไม่เกินวันที่ 10 แน่นะ เพราะผมจะได้วางแ นขายรถคันเก่าไว้ ้วย รับปากเค้าไว้แล้ ว่าจะขายให้ไม่เก นวันที่ 10 เหมือนกัน ถ้าเซลล์มันหลอกผ คงจะน่าดู เสียความรู้สึกคร บจะเอาเรื่องให้ถ งที่สุดเพราะผมถา มย้ำแล้วว่าได้เม ่อไหร่ ไม่เกินเมื่อไหร่ ผื่อวันไว้เลยเอา น่ๆ เซลล์ก็บอกตามนี้ รับไม่เกินวันที่ 10 สรุปของผมก็ใช้เว ารอรับรถประมาณ 40 วันครับลืมบอกไปค ับจองไว้ที่ 0 มิตซูการญจนาอิคว ปเม้นท์ บางใหญ่ ครับ

siamhobby
28-06-2010, 15:47
โอ้โฮ ของผมจองที่ 0 ออโต้ซิตี้ศรีนคร นทร์นี่หล่ะคับ ของคุณ Pao116 เป็นตัว CNG ที่มาจากศูนย์เลย ช่มั้ยคับ T_T แล้วผมควรจะทำยัง ัยดี

pao116
28-06-2010, 15:55
โอ้โฮ ของผมจองที่ 0 ออโต้ซิตี้ศรีนคร นทร์นี่หล่ะคับ ของคุณ Pao116 เป็นตัว CNG ที่มาจากศูนย์เลย ช่มั้ยคับ T_T แล้วผมควรจะทำยัง ัยดี........ใช่ครับ CNG จาก 0 ครับผม............>>>มีคำตอบมาให้ด้วย รับ ผมโทรไปมิตซูไทยแ นด์มาเจ้าหน้าที่ ่ายขาย (กด 2 ) ให้คำตอบว่าใครที จองช่วงหลังออกโฆ ณาทางทีวี ใช้เวลารอรับรถ ประมาณ 60 วันครับผม แล้วผมก็ถามอีกว่ แล้วโฆษณาทางทีวี ันออกมาเมื่อไหร่ เค้าให้คำตอบว่าเ ื่ออาทิตย์ที่ผ่า มาคือประมาณวันที ่ 20 ที่แล้วครับ....เพรา ฉะนั้นตอนนี้ใครต กลงจองรถ CNG ก็รอ 60 วันไม่เกินนี้ครั ได้ข้อสรุปสักที ผมจองก่อนคงได้ตา ที่เซลล์บอกครับ.... .ส่วนของน้า น่าจะติดต่อกลับไ ใหม่ขอคำตอบที่แน นอนนะครับ ว่าไม่เกินวันไหน ผื่อเหลือเผื่อขา ได้ประมาณวันไหน ลองดูครับ

thanayod
28-06-2010, 19:47
ถังล่าสุดครับ

วันนี้ขับรถจาก สระบุรี - กรุงเทพ ไปกลับ 274 กม เติมแก็สไป 223 บาท happy มาก

siamhobby
28-06-2010, 21:11
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพ ักงานที่ชื่อสุชา ิ พูดจาไม่ดีเลยแถม ังบอกให้ผมไปเอาเ ินจองคืนอีกต่ะหา ก ผมเลยยิ่งงงว่าเก ดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดู อคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช มิตซูนะคับ

thanayod
29-06-2010, 09:55
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพ ักงานที่ชื่อสุชา ิ พูดจาไม่ดีเลยแถม ังบอกให้ผมไปเอาเ ินจองคืนอีกต่ะหา ก ผมเลยยิ่งงงว่าเก ดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดู อคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช มิตซูนะคับ

อย่างงี้เป็นผมไป อเอาเงินมัดจำคืน ีกว่า แล้วหาที่ซื้อใหม ผมแนะนำที่ผมออกร ที่มิตซูรุ่งเจริ สาขารังสิต เซลล์ชื่อดาวรุ่ง เค้ามีให้เลือกหล ยเวอร์ชั่น ถังจากโรงงาน และเสริม 3ถังใต้ท้อง บริการดีจริงๆครั ทั้งก่อนและหลังไ ้รถ วันนี้เข้าศูนย์ ถ่ายของเหลวทิ้ง 1000โลแรก บริการดี มีเน็ตให้เล่น แอร์เย็นๆ กาแฟร้อนๆ :yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002

pao116
29-06-2010, 10:30
อย่างงี้เป็นผมไป อเอาเงินมัดจำคืน ีกว่า แล้วหาที่ซื้อใหม ผมแนะนำที่ผมออกร ที่มิตซูรุ่งเจริ สาขารังสิต เซลล์ชื่อดาวรุ่ง เค้ามีให้เลือกหล ยเวอร์ชั่น ถังจากโรงงาน และเสริม 3ถังใต้ท้อง บริการดีจริงๆครั ทั้งก่อนและหลังไ ้รถ วันนี้เข้าศูนย์ ถ่ายของเหลวทิ้ง 1000โลแรก บริการดี มีเน็ตให้เล่น แอร์เย็นๆ กาแฟร้อนๆ :yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002พูดแล้วก็อดเสีย ายไม่ได้ไม่งั้นไ ออกรุ่งเจริญดีก่ าา....หวังว่ากาญจนา ิควิปเม้นท์บางให ญ่ คงไม่ทำให้ผมเสีย วามรู้สึกเรื่องว นรับรถแล้วกัน .....:i44:

pao116
29-06-2010, 10:32
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพ ักงานที่ชื่อสุชา ิ พูดจาไม่ดีเลยแถม ังบอกให้ผมไปเอาเ ินจองคืนอีกต่ะหา ก ผมเลยยิ่งงงว่าเก ดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดู อคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช มิตซูนะคับลองดูน ครับ ว่าจะให้คำตอบเรื องวันที่กระชับขึ นได้ไหม ไม่งั้นไปออกที่ร ่งเจริญ ตามที่น้าเค้าบอก ็จะดูดีกว่านะครั

siamhobby
29-06-2010, 18:56
คับผม พรุ่งนี้ว่าจะเข้ ไปคุยที่โชว์รูมเ ย ว่าจะกำหนดวันให้ ด้หรือยัง เพราะวันนี้แฟนโท ไปหาเซลล์ก้อได้แ ่คำพูดเหมือนเดิม ว่ารออีกนิดนะคับ ี่ จริง ๆ ได้โทรไปคุยมาบ้า แล้วกับที่รุ่งเจ ิญแต่เป็นสาขาเทพ ารักษ์ บ้านอยู่สมุทรปรา ารคับ ก่อนซื้อได้เข้าม ดูที่บอร์ดนี้บ้า แล้ว แต่สงสัยจะเจอแจ๊ พอตไปหน่อย เห็นว่าออโต้ซิตี ขึ้นชื่อเรื่องกา บริการ เลยคิดว่าศูนย์นี น่าจะโอเค เพราะว่าไม่ไกลจา บ้านนัก

ขอบคุณคับน้า ๆ ทุกคน คุณ pao116 ได้รับรถแล้วอย่า ืมเอามาโชว์ให้ผม ิจฉาด้วยนะคับ

guitars
29-06-2010, 19:27
เสริม สาม ถังใต้ท้อง ขับกันลืมเติม แก๊ส เลย นะเนี่ย

thanayod
29-06-2010, 19:35
แจ้งล่าสุดถังนี้ ินหน่อย เติมไป 245 บาท วิ่งได้ 274 กม ตก 90 ตังส์ พอทนครับ

siamhobby
29-06-2010, 21:35
เด๋วมีตัดใจเอา 3 ถังยัดใต้ท้องซะเ ย

thanayod
29-06-2010, 21:44
เชียร์ครับ ผมไม่เคยใช้ซีเอ็ จีเลย คันนี้คันแรก ในบ้านมีท้ายโด่ง อลพีจียัง 1.3 บาทเลย สตาร์ด้า 2 j แอลพีจี 1.5 บาท จี๊ปแกรนด์ แอลพีจี 2-2.3 บาท คันนี้ล่าสุด คุ้มที่สุดครับ

siamhobby
01-07-2010, 09:09
ในที่สุดก้อได้รั แล้วคับ เมื่อวานนี้เอง งานนี้ต้องยกความ ีความชอบให้เซลล์ ี่ช่วงชิงรถมาให้ ผมจนได้ พอดีว่ามีลูกค้าย เลิกรับรถคันนึงพ ดี เซลล์เลยจัดให้ผม ย่างด่วนที่สุดเล คับ วิ่งแล้วเป็นอย่า ไรจะกลับมารายงาน ีกทีนะคับ ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนที่เป็นกำลั ใจ รวมถึงเซลล์ผู้กล าหาญที่แย่งชิงรถ ากเพื่อนเซลล์คนอ ื่น ๆ ที่ต้องการรถเหมื นกันมาจนได้

pao116
01-07-2010, 15:30
ในที่สุดก้อได้รั แล้วคับ เมื่อวานนี้เอง งานนี้ต้องยกความ ีความชอบให้เซลล์ ี่ช่วงชิงรถมาให้ ผมจนได้ พอดีว่ามีลูกค้าย เลิกรับรถคันนึงพ ดี เซลล์เลยจัดให้ผม ย่างด่วนที่สุดเล คับ วิ่งแล้วเป็นอย่า ไรจะกลับมารายงาน ีกทีนะคับ ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนที่เป็นกำลั ใจ รวมถึงเซลล์ผู้กล าหาญที่แย่งชิงรถ ากเพื่อนเซลล์คนอ ื่น ๆ ที่ต้องการรถเหมื นกันมาจนได้
ว้าว ว้าว ยินดีด้วยครับไวจ งเลย ออกก่อนผมเลย อิอิ ยังไงมาคุยให้ฟัง ้างนะครับเป็นยัง งกับ CNG ตัวนี้ รอๆๆครับผม

siamhobby
01-07-2010, 21:32
พรุ่งนี้เทสรอบแร ราชบุรีก่อนเรยคั แล้วจะกลับมาเล่า ห้ฟังกันอีกครั้ง

thanayod
02-07-2010, 05:23

ยินดีด้วยครับ ล่าสุดผมวิ่งไป 164 กม เติมแก๊สไป 114 บาท:i39::smiley-sport017:

siamhobby
05-07-2010, 17:17
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีม เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาท

thanayod
06-07-2010, 21:40
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีม เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาท
ถังแรกก็ บาทนึง ถังต่อๆมาในลดตอน ี้เฉี่ลยอยู่ที่85 สตางค์ครับ เคยประหยัดสุด 71 สตางค์ ผมว่าขึ้นอยู่กับ รงดันที่เค้าอัดเ ้าถังเราหละครับ:sm iley-music007:

pao116
07-07-2010, 10:58
จากที่ผมจองรถไว้ กำหนดรับรถ CNG ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. 53 ณ 0 กาญจนาอิควิปเม้น างใหญ่....ผมโทรถาม ได้ความว่า ตอนนี้รถมีปัญาหา ี่วาลด์ถังหลังกร บะ เรียกรถคืนเป็น 100 คันเพื่อไปแก้ วาลด์รั่ว จึงไม่สามารถส่งม บรถให้ผมได้ตามกำ นด นี่คือคำตอบจากเซ ล์ มิตซูกาญจนาบางให ่.....ถามต่อไปอีกว่ แล้วยังไงมีกำหนด หมว่าจะได้เมื่อไ หร่ ...ไม่มีคำตอบครับ..... .มิตซูทำผมอีกแล้ว กระทบการวางแผนใช รถไปอีก ผลัดวันผม ผมก็ต้องผลัดกำหน ขายรถคันเก่าไปอี เซ็งมากครับ ใครใช้ CnG แค็ป โดนเรียกคืนหรือย งครับ จากนี้ไปผมจะโทรไ ที่มิตซูไทยแลนด์ อาให้ถึงที่สุดคร ับว่าตกลงมันเป็น ังไงกันแน่ มาอัพเดทครับ ...เสียความรู้สึก

jamboe
07-07-2010, 11:25
จากที่ผมจองรถไว้ กำหนดรับรถ CNG ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. 53 ณ 0 กาญจนาอิควิปเม้น างใหญ่....ผมโทรถาม ได้ความว่า ตอนนี้รถมีปัญาหา ี่วาลด์ถังหลังกร บะ เรียกรถคืนเป็น 100 คันเพื่อไปแก้ วาลด์รั่ว จึงไม่สามารถส่งม บรถให้ผมได้ตามกำ นด นี่คือคำตอบจากเซ ล์ มิตซูกาญจนาบางให ่.....ถามต่อไปอีกว่ แล้วยังไงมีกำหนด หมว่าจะได้เมื่อไ หร่ ...ไม่มีคำตอบครับ..... .มิตซูทำผมอีกแล้ว กระทบการวางแผนใช รถไปอีก ผลัดวันผม ผมก็ต้องผลัดกำหน ขายรถคันเก่าไปอี เซ็งมากครับ ใครใช้ CnG แค็ป โดนเรียกคืนหรือย งครับ จากนี้ไปผมจะโทรไ ที่มิตซูไทยแลนด์ อาให้ถึงที่สุดคร ับว่าตกลงมันเป็น ังไงกันแน่ มาอัพเดทครับ ...เสียความรู้สึก

เห็นด้วยที่ว่า ลองเช็คข้อมูล จากศูนย์อื่นๆ ดู ว่าตรงกันหรือไม่

pao116
07-07-2010, 12:20
อัพเดทเพิ่มเติมค ับ....โทรไปcall center ของมิตซูแล้วครับ ไม่ปรากฎว่ามีการ รียกรถ CNG คืนแม้แต่คันเดีย ครับ ผมเลยคุยให้เอาเร ่องให้ถึงที่สุดเ ยครับ ส่งรถให้ผมตามกำห ดไม่ได้แถมยังโจม ีค่ายรถตัวเองอีก ว่ารถไม่ดี ความรู้สึกคนเราม ครับออกป้ายแดงแล วมีข่าวเรียกคืนใ ครๆก็ไม่อยากได้ย นครับ จะเอาเหตุผล108มาอ้ ง โจมตีค่ายรถตัวเอ อีก แย่มากครับ ผมฝากเรื่องเอาไว เจ้าหน้าที่ จิรนันท์ รับเรื่องผมไว้ผล ป็นประการใดจะมาแ ้งให้ทราบครับ...ตอ นนี้เจ้าหน้าที่ม ตซูไทยแลนด์ขอขื่ แล้วก็รุ่นรถ/สีที่จองไปตรวจสอ แล้วว่ามีปัญหาอะ รถึงส่งมอบรถให้ไ ม่ได้.....แล้วจะมาต่ อครับ เซ็งๆๆครับ

guitars
07-07-2010, 14:27
สู้ ๆ น้า ขอของแถมเพิ่มเลย ช้าดีนัก

pao116
07-07-2010, 15:31
เสียความรู้สึกคร บ รถดีแค่ไหนเจอเซล ์หรือดีเลอร์แย่ๆ ภาพลบครับ ตอนนี้รอทางมิตซู ทยแลนด์ชี้แจงครั รอๆๆๆ

ton20
07-07-2010, 16:03
น้า ออกเบนซิล ไม่มีเเก๊ส ดีกว่า
น่าจะได้รถ เร็วเเล้ว ไปติด lpg ใต้ท้องรถ เเทน ครับ

siamhobby
07-07-2010, 16:07
แต่เท่าที่ทราบมา ือ โรงงานไม่สามารถส งรถให้กับดีลเลอร ได้ตามความต้องกา ร
โรงงานเปิดให้ดีล ลอร์จองรถได้เพีย เดือนละ 1 ครั้ง และที่ผมคิดเอาเอ นะคับ คือ ดีลเลอร์ไม่ไ้ด้จ งให้เราตั้งแต่เม ่องานมอเตอร์โชว์ หรือที่เราวางเงิ จองไปครั้งแรก คงรอให้เรื่องทุก ย่างครบ จำพวกเอกสารการยื ยันอนุมัติการไฟแ นซ์เรียบร้อย ถึงได้ทำการจองให เพราะวันที่ผมไปร บรถมา ฝ่ายขายที่ศูนย์บ กว่าเป็นเรื่องให ่มากหากมีรถเข้าแ ล้วไม่สามารถทำกา ส่งมอบให้ลุกค้าไ ้ไม่ว่าจะด้วยเหต ุผล ฝ่ายขายต้องรับผิ ชอบและหาคนมารับร แทนให้เร็วที่สุด ครั้งนั้นเลยกลาย ป็นโชคดีของผมไป อย่างไรเอาใจช่วย ับ แนะนำให้โทรหาเซล ์บ่อย ๆ และที่โรงงานบ่อย ๆ ถ้าเป็นไปได้แนะน ให้แฟกซ์เอกสารกา จองเข้าไปให้ call center ที่รับเรื่องเลยค บ เพราะครั้งแรกที่ มโทรไปก้ออย่างนี ทำเหมือนรับเรื่อ ตามไปตามมา ให้แฟกซ์เอกสารเข าไปถึงจะรู้เรื่อ กันจริงจัง ไม่อย่างนั้นเหมื นดึงกันไปดึงกันม คับ

** แต่ผมเสียความรู้ ึกกับ call center ที่มิตซูไทยแลนด์ ากกว่า ชื่อสุชาตอ่ะคับ พูดจาไม่ดี และไม่มีการง้อลู ค้าด้วย บอกแฟนผมให้ไปยกเ ิกการจองซะงั้น ไม่รุ้ว่ามาเป็น call center ได้อย่างไร **

pao116
07-07-2010, 16:10
แต่เท่าที่ทราบมา ือ โรงงานไม่สามารถส งรถให้กับดีลเลอร ได้ตามความต้องกา ร
โรงงานเปิดให้ดีล ลอร์จองรถได้เพีย เดือนละ 1 ครั้ง และที่ผมคิดเอาเอ นะคับ คือ ดีลเลอร์ไม่ไ้ด้จ งให้เราตั้งแต่เม ่องานมอเตอร์โชว์ หรือที่เราวางเงิ จองไปครั้งแรก คงรอให้เรื่องทุก ย่างครบ จำพวกเอกสารการยื ยันอนุมัติการไฟแ นซ์เรียบร้อย ถึงได้ทำการจองให เพราะวันที่ผมไปร บรถมา ฝ่ายขายที่ศูนย์บ กว่าเป็นเรื่องให ่มากหากมีรถเข้าแ ล้วไม่สามารถทำกา ส่งมอบให้ลุกค้าไ ้ไม่ว่าจะด้วยเหต ุผล ฝ่ายขายต้องรับผิ ชอบและหาคนมารับร แทนให้เร็วที่สุด ครั้งนั้นเลยกลาย ป็นโชคดีของผมไป อย่างไรเอาใจช่วย ับ แนะนำให้โทรหาเซล ์บ่อย ๆ และที่โรงงานบ่อย ๆ ถ้าเป็นไปได้แนะน ให้แฟกซ์เอกสารกา จองเข้าไปให้ call center ที่รับเรื่องเลยค บ เพราะครั้งแรกที่ มโทรไปก้ออย่างนี ทำเหมือนรับเรื่อ ตามไปตามมา ให้แฟกซ์เอกสารเข าไปถึงจะรู้เรื่อ กันจริงจัง ไม่อย่างนั้นเหมื นดึงกันไปดึงกันม คับ

** แต่ผมเสียความรู้ ึกกับ call center ที่มิตซูไทยแลนด์ ากกว่า ชื่อสุชาตอ่ะคับ พูดจาไม่ดี และไม่มีการง้อลู ค้าด้วย บอกแฟนผมให้ไปยกเ ิกการจองซะงั้น ไม่รุ้ว่ามาเป็น call center ได้อย่างไร **ขอบคุณครับที่แนะ นำผมจะแฟ็กซ์พวกใ เสนอราคา ไปให้ทาง call center อีกทีพรุ่งนี้เช้ และจะขอตามเรื่อง ่อครับ อ่อคันนี้ผมออกเง นสดครับ

guitars
08-07-2010, 12:09
โห เทพ โครต ดอกถูกขนาดนี้ ยังออกเงินสด

สภาพคล่องทางการเ ินสูงจริง ๆ ครับ

เอาใจช่วยครับ

siamhobby
08-07-2010, 21:23
ถ้าออกเิงินสด เซลล์จะไม่ได้คอม ิชชั่นจากไฟแนนซ์ แล้วเค้าแถมของหร อส่วนลดให้เยอะมั ยคับ เพราะพูดง่าย ๆ ถ้าเซลล์เหลือน้อ อาจดึงไปให้คนที่ ค้าได้มากกว่าก่อ อ่ะคับ อันนี้วงใน(วงการเ ลล์)บอกมาอีกที

pao116
09-07-2010, 09:24
อัพเดทข้อมูลครับ.. ....ขณะนี้ประสานงาน ับ Mth เพื่อสืบหาความจร ง ได้ความว่าเซลล์ข งมิตซูกาญจนาบางใ ญ่ ไม่ได้ทำการจองรถ ห้ผมซึ่งทางmth ตรวจสอบภายในกับค ณแจ็คสต็อกของกาญ นาฯ ทำให้เรื่องแตกเม ่อวาน วันที่8 ผมและครอบครัวได้ ปเอาเรื่องที่มิต ูกาญจนา ให้แสดงความรับผิ ชอบโดยการ Mth ให้โควต้าพิเศษ จัดหาให้เป็นคิวท ่ 1 ของการลงรถครั้งต อไปของมิตซูกาญจน ฯ และให้เป็นลูกค้า Vip. เพื่อตอบแทนในส่ว นี้ ตกลงจะจัดหารถและ ่งมอบให้ผมให้เร็ ที่สุด พูดง่ายๆ ทาง Mth ผลิตติดแก็ส ผ่าน Qc เมื่อไหร่ส่งมามิ ซูรถลงเมื่อไหร่ต ดอุปกรณ์ต่างๆครบ ออกรถไปเลย โดยกำหนดไว้ว่าไม เกินวันที่ 9 ส.ค. แต่มีความน่าจะเป นภายในสิ้นเดือนน ้ ที่บอกเผื่อเพราะ ิดวันหยุดเทศกาล (ทั้งนี้ได้ทำเป็น นังสือลายลักษณ์อ ักษร) ผู้บริหารเซ็นลงน ม และทาง Mth ส่งเจ้าหน้าที่มา ูแลเรื่องนี้เป็น ิเศษ มีการโทรบอกรายงา ทุกขั้นตอนว่ารถต นนี้อยู่ในขั้นไห น...เบื้องต้นเซลล์ ดนภาคทัณฑ์ และบทลงโทษทาง Mth อาจมีการบีบบังคั ดีเลอร์นี้ไม่ให้ ลี้ยงเอาไว้ คือ ออกนั่นเอง เพราะทาง Mth ถือว่าผิดกฎร้ายแ ง ไม่อยากเลี้ยงเอา ว้เช่นกัน ความรู้สึกกับทาง Mth ดีมากประสานเรื่อ ตลอดทั้งเรื่องตร จสอบภายในภายนอก แต่เสียความรุสึก ย่างรุนแรงกับเซล ์คนนี้ ซึ่งทาง Mth จะสอบสวนเรื่องนี ว่าทำไม เป็นพนักงานของกา จนาจึงไม่สังรถกั การญจนา แล้วทำไมไม่ส่งเง นจองกับทางบริษัท เบื้องต้นพฤติการ ์ เป็นการฉ้อฉล ครับ ตรงจุดนี้ทาง Mth แนะนำให้แจ้งความ งบันทึกประจำวันไ ้ เพื่อที่จะตรวจสอ ประวัติว่าเคยทำม คดีมาก่อนหรือไม่ ตอนนี้เรื่องของผ เป็นเรื่องใหญ่มา ในขณะนี้ ทั้งทาง Mth และมิตซูกาญจนาอิ วิปเม้นท์ เป็นคู่พิพาทกันเ ง........ผมเป็นผู้เสี หาย

******สุดท้ายนี้ เอาประวัติการทำง นของเซลล์คนนี้มา าก อย่าได้ไปเหยียบม นอีกเลย รถผมได้เมื่อไหร่ ุกอย่างเรียบร้อย อเคทุกอย่างเดินอ อกทันที*****

********ชื่อเซลล์ นายคำณพ สมรมิตร ตำแหน่งที่ปรึกษา าย บจก.กาญจนาอิควิปเ ้นท์ บางใหญ่ ทำงานมาได้ 4 ปี มีลูก 5 คน นี่คือเบื้องต้น และหลังจากผมเดิน างไปบันทึกประจำว นแล้วผมจะมาอัพเด ทอีกที ******
เหนื่อยมากกับการ อกรถเงินสดครั้งน ้ เสียความรู้สึกทุ อย่าง แต่ยังรู้สึกดีกั Mth.....อย่าไปเหยีบมัน เลยครับ มิตซูกาญจนาอิควิ เม้นท์ บางใหญ่ อยากให้เป็นการคว ำบาตรทางสังคม ในฐานะที่ผู้บริห รดูแล ไม่ทั่วถึง ไม่เอาใจใส่ลูกค้ คุณมิตซูกาญจนาคุ ผิดเต็มๆ เพราะเซลล์ก็เป็น นักงานบริษัทของค ณ ผมไม่ได้เจอเซลล์ ีข้างถนนสักหน่อย

siamhobby
09-07-2010, 14:10
โอ้โห เรื่องใหญ่นะครับ นี่ย แต่เป็นไปได้ว่าค มมิชชั่นหรือส่วน ่างที่เค้าได้ จากทางศูนย์อื่นม กกว่าที่กาญจนาให เค้าอาจจะตั้งใจว าเด๋วจะไปเอารถที อื่นมาส่งมอบให้ก ้อเป็นได้คับ
น่ากลัวจริง ๆ คิดในทางที่ดีคับ ยังดีที่ทางมิตซู ทยแลนด์เค้าเข้าม ดูแลเรา เอาใจช่วยคับ

guitars
09-07-2010, 14:45
สุดยอดครับ รักษาผลประโยชน์ข งตัวเองได้สุดยอด ริง ๆ

pao116
09-07-2010, 14:56
โอ้โห เรื่องใหญ่นะครับ นี่ย แต่เป็นไปได้ว่าค มมิชชั่นหรือส่วน ่างที่เค้าได้ จากทางศูนย์อื่นม กกว่าที่กาญจนาให เค้าอาจจะตั้งใจว าเด๋วจะไปเอารถที อื่นมาส่งมอบให้ก ้อเป็นได้คับ
น่ากลัวจริง ๆ คิดในทางที่ดีคับ ยังดีที่ทางมิตซู ทยแลนด์เค้าเข้าม ดูแลเรา เอาใจช่วยคับ คิดในทางที่ดีก็ไ ่ได้แล้วครับ เจตนาแบบนี้ทำกับ ูกค้าแบบนี้ปกปิด รื่องไม่ยอมส่งเง ินจอง ไม่ทำเรื่องจองให เจตนาฉ้อฉลครับ MTH ก็ไม่เอาไว้เหมือ กันครับแบบนี้ หมาเน่าตัวเดียวเ ม็นทั้งบางครับ ++เดี๋ยวว่างจะมาอั พต่อ ครับ

pao116
09-07-2010, 15:59
อันนี้เป็นรายละเ ียด ใบเสนอราคาจะเห็น ่าเป็น วันที่ 8/6/53 เป็นวันเดียวกับ การทำเรื่องจองพร อมให้เอกสารประกอ ทุกอย่าง ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน พร้อมเงินสด 3,000 บาท และอีกฉบับเป็นสั ญาจอง ซึ่ง บจก.กาญจนาฯ ออกให้ใหม่หลังคว มแตกแล้วเมื่อวาน (8/7/53) ----อย่าไปเหยีบเลยคร บ พี่น้อง บจก.กาญจนาอิควิปเ ้น บางใหญ่

pao116
09-07-2010, 16:08
อันนี้เป็นรายละเ ียด ใบเสนอราคาจะเห็น ่าเป็น วันที่ 8/6/53 เป็นวันเดียวกับ การทำเรื่องจองพร อมให้เอกสารประกอ ทุกอย่าง ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน พร้อมเงินสด 3,000 บาท และอีกฉบับเป็นสั ญาจอง ซึ่ง บจก.กาญจนาฯ ออกให้ใหม่หลังคว มแตกแล้วเมื่อวาน (8/7/53) ----อย่าไปเหยีบเลยคร บ พี่น้อง บจก.กาญจนาอิควิปเ ้น บางใหญ่

pao116
09-07-2010, 17:14
:kapook-17327-8367:

lXl
09-07-2010, 17:24
เป็นกำลังใจให้คร บ ขอให้ได้รถไว ๆ นะครับ

pao116
10-07-2010, 08:50
เป็นกำลังใจให้คร บ ขอให้ได้รถไว ๆ นะครับ
ขอบคุณครับ

thanayod
11-07-2010, 09:01
ขอให้ได้รับรถไวๆ ะครับ

siamhobby
11-07-2010, 14:25
อัพเดทค่าแก๊สล่า ุด วิ่งไป 120 กก. เติมแก๊สไป 90 บาท ตกประมาณกก.ละ 0.75 คับ

pao116
12-07-2010, 17:26
อัพเดท....สถานการณ์ ทาง Mth แสดงความรับผิดชอ ส่งรถมา(ด่วนๆๆๆๆๆ ๆสุดๆๆๆ) แล้ววันนี้ 12/7/53 เวลา 10.30 น. เดินทางไปดู พ่นกันสนิม ติดโน้น นี่ นั่น.....ขอมาเล่าต่อ พรุ่งนี้ครับ กลับบ้านก่อนครับ ม เดี๋ยวมาต่อพรุ่ง ี้เช้าครับ

thanayod
13-07-2010, 06:45
อัพเดทค่าแก๊สล่า ุด วิ่งไป 120 กก. เติมแก๊สไป 90 บาท ตกประมาณกก.ละ 0.75 คับ
พอๆกับรถผมเลย วิ่งไปโคราชขากลั เติมแก่งคอย วิ่งไป210 กม.เติมไป156 บาท:i37:

thanayod
13-07-2010, 06:51
อัพเดท....สถานการณ์ ทาง Mth แสดงความรับผิดชอ ส่งรถมา(ด่วนๆๆๆๆๆ ๆสุดๆๆๆ) แล้ววันนี้ 12/7/53 เวลา 10.30 น. เดินทางไปดู พ่นกันสนิม ติดโน้น นี่ นั่น.....ขอมาเล่าต่อ พรุ่งนี้ครับ กลับบ้านก่อนครับ ม เดี๋ยวมาต่อพรุ่ง ี้เช้าครับ
ยินดีล่วงหน้าเลย รับ :smiley-music029:

guitars
13-07-2010, 08:17
สุดยอดเลย จะได้ขับรถใหม่แล ว ดีใจด้วยครับ

เร็วเกินคาดไว้เย ะจริง ๆ

pao116
13-07-2010, 11:00
ครับจากที่เมื่อว นได้รับรถเร็วปาน ้าฝ่า ทางmthแสดงความรับผ ดได้เยี่ยมครับทำ ห้เกิดความรู้สึก ที่ดีขึ้นมาอีกหน อย เมื่อวานรถมาก็ลง ือพ่นกันสนิม ติดกันสาด ล็อคยางอะไหล่ ตอนเย็นติดกันโขม ตามด้วยฟิล์ม เมื่อเช้าเข้าไปด ซ้ำอีก รายละเอียดทุกอย่ งเรียบร้อย ครบครัน เป็นที่พอใจครับ เลยขอกระโดดขึ้นไ เทสในโชว์รูม ขับเข้า-ออก เลี้ยวซ้าย-ขวา ถอยเลี้ยว เบรค สารพัด ก็โอเคหมดทุกอย่า แล้วครับ บ่ายนี้จะออกไปซื อแคชเชียร์เช็คสั งจ่าย แล้วก็ดูวันออกรถ รับ ไปดูมาไม่ศุกร์นี ก็จันทร์หน้าครับ เรื่องราวทั้งหมด ี้ก็คงใกล้จบแล้ว ทุกอย่างเป็นที่พ ใจแล้วครับ ส่วนเรื่องลงบันท กประจำวันผมก็ไม่ ด้ไปเอาเรื่องครั บ ก็จะขอดูทาง Mth ว่าจะแสดงความรับ ิดชอบในรูปแบบไหน เมื่อแสดงแล้วออก าในรูปแบบนี้ผมก็ ับได้ครับ ตามที่ตกลงกันไม่ กิน วันที่ 10 ก.ค. 53 พอมีปัญหาความแตก ล้วหาทางช่วยเหลื แก้ไข จนส่งรถโควต้าพิเ ษมาให้ผมอาจจะเรด ป 2 วัน ก็โอเครับได้อยู่ รับ ที่เหลือก็คงเป็น ่วนของบริการหลัง ารขายติดตามงานคร ับ ก็รอพิสูจน์กันอี ทีครับ ออกรถแล้วจะมาโชว และรายงานอีกทีคร บ .....(หายเหนื่อยไปคร ่งหนึ่งละครับ)

siamhobby
13-07-2010, 14:37
ครับจากที่เมื่อว นได้รับรถเร็วปาน ้าฝ่า ทางmthแสดงความรับผ ดได้เยี่ยมครับทำ ห้เกิดความรู้สึก ที่ดีขึ้นมาอีกหน อย เมื่อวานรถมาก็ลง ือพ่นกันสนิม ติดกันสาด ล็อคยางอะไหล่ ตอนเย็นติดกันโขม ตามด้วยฟิล์ม เมื่อเช้าเข้าไปด ซ้ำอีก รายละเอียดทุกอย่ งเรียบร้อย ครบครัน เป็นที่พอใจครับ เลยขอกระโดดขึ้นไ เทสในโชว์รูม ขับเข้า-ออก เลี้ยวซ้าย-ขวา ถอยเลี้ยว เบรค สารพัด ก็โอเคหมดทุกอย่า แล้วครับ บ่ายนี้จะออกไปซื อแคชเชียร์เช็คสั งจ่าย แล้วก็ดูวันออกรถ รับ ไปดูมาไม่ศุกร์นี ก็จันทร์หน้าครับ เรื่องราวทั้งหมด ี้ก็คงใกล้จบแล้ว ทุกอย่างเป็นที่พ ใจแล้วครับ ส่วนเรื่องลงบันท กประจำวันผมก็ไม่ ด้ไปเอาเรื่องครั บ ก็จะขอดูทาง Mth ว่าจะแสดงความรับ ิดชอบในรูปแบบไหน เมื่อแสดงแล้วออก าในรูปแบบนี้ผมก็ ับได้ครับ ตามที่ตกลงกันไม่ กิน วันที่ 10 ก.ค. 53 พอมีปัญหาความแตก ล้วหาทางช่วยเหลื แก้ไข จนส่งรถโควต้าพิเ ษมาให้ผมอาจจะเรด ป 2 วัน ก็โอเครับได้อยู่ รับ ที่เหลือก็คงเป็น ่วนของบริการหลัง ารขายติดตามงานคร ับ ก็รอพิสูจน์กันอี ทีครับ ออกรถแล้วจะมาโชว และรายงานอีกทีคร บ .....(หายเหนื่อยไปคร ่งหนึ่งละครับ)

ดีใจด้วยครับ ฟ้าหลังฝน:kapook-17351-2909:

sebastian
13-07-2010, 15:19
ดีใจด้วยครับ

sebastian
13-07-2010, 15:28
ผมจอง รถ ที่ 0 ท่าพระ จองเมษา เพิ่งได้รถ จันทร์ ที่ 12เองครับ
cng ขับนิ่มดี เครื่องเงียบดีคร บ แต่ออกตัว ยังมีเบาดับบ้าง อาจเป็นเพราะ รู้สึกยังไม่ชิน
ช่วงนี้ ออก cng ต้องทำใจละครับ 3เดือน ถึง 5เดือน ดีใจกับน้าด้วยคร บ ว่างมาแชร์ประสบก รณ์ การขับกันนะครับ

boonchai56
13-07-2010, 19:58
วันนี้นำเจ้า ถ่านสวย(ถส5535)ไปติด Cng มารู้สึกได้เลยว่ แรงตกไปอืดขื้นแต อัดตราเร่งยังได้ อยู่ขับสนุกเหมือ เดิมครับ 42000 บาท ถัง 130 L เติมแก๊สไป 21 L เพราะที่อยู่เติม ดลองรถไปก่อนแล้ว ำให้ยังไม่สามารถ รู้ได้ว่าจะเติมไ ้กี่ L แล้วจะเช็คจำนวน กม.ที่วิ่งในการเต มครั้งหน้าแล้วมา บอกครับ

boonchai56
13-07-2010, 20:06
ลงผิดไปครับ 42,000 บาทคับแบบดูดถังต ้งหลังกระบะไม่มี รอบครับ

pao116
14-07-2010, 10:14
เช้านี้ได้ทำการต ดสินใจแล้วครับโท บอกที่ 0 แล้ว ผมจะเอารถออกพรุ่ นี้ครับ ให้ทาง 0 เตรียมอาบน้ำ ขัดสี ฉวีวรรณ ให้พร้อม แจ้งประกันเบ็ดเส ็จ แล้วขนเงินไป 0 ตอนเย็นครับผม หุหุ ขอบคุณน้าๆ ที่ให้กำลังใจทุก นครับ แล้วเจอกันอีกที ตอนเอารูปมาอวด 5555

pao116
14-07-2010, 10:27
อ่อ....ผมลืมไปครับ มีภาพเบื้องต้นตอ ที่ติดฟิล์มและขอ แถมอื่นๆ แอบแชะไว้ 3 ภาพครับ อาจจะไม่ค่อยชัดน ครับงัดเจ้ามือถื 5800 คู่ใจถ่าย เอามาให้ดูก่อนขั สีฉวีวรรณกับติดป ายแดงครับ :i40:

thanayod
14-07-2010, 11:35
สวยครับ สีเดียวกับผมเลย

pao116
14-07-2010, 11:39
สวยครับ สีเดียวกับผมเลย
งั้นเราก็เป็นลูก ี่ลูกน้องกันนะคร บน้า......5555

thanayod
14-07-2010, 11:51
Dna เดียวกัน

siamhobby
14-07-2010, 13:26
ต่างสีผิว (แบกถังแก๊สเหมือน ัน) ...55+

pao116
14-07-2010, 13:59
เราไม่เหยีดสีผิว ันครับ 3 สหายแล้วนะครับ มีใครอีกมั้ยครับ 555.

guitars
14-07-2010, 14:03
มีครับ แต่ผม เป็น Lpg นะครับ

เทาดำ ครับ

pao116
14-07-2010, 14:05
มีครับ แต่ผม เป็น Lpg นะครับ

เทาดำ ครับ
กลิ่นหวานมาเลยคร บน้า ชมรมคนแบกถัง อิอิ

Chatuchak
14-07-2010, 14:10
ดูสีบนหลังคารถด้ ยนะครับ รถผมมีรอบสีหยดหร อลอกก็ไม่รู้ แต่กว่าจะรู้ตัวก ใช้ไปเกือบปีแล้ว
แล้วก็รอยเชื่อมต างๆในรถ แถวใต้เบาะ มีหลายคนเจอสนิม
ยอมจู้จี้ก่อนเอา ถออกดีกว่า
ขอให้ขับสนุก นำความโชคดีมาให้ และปลอดภัยตลอดไป รับ

pao116
14-07-2010, 14:17
ผมจอง รถ ที่ 0 ท่าพระ จองเมษา เพิ่งได้รถ จันทร์ ที่ 12เองครับ
cng ขับนิ่มดี เครื่องเงียบดีคร บ แต่ออกตัว ยังมีเบาดับบ้าง อาจเป็นเพราะ รู้สึกยังไม่ชิน
ช่วงนี้ ออก cng ต้องทำใจละครับ 3เดือน ถึง 5เดือน ดีใจกับน้าด้วยคร บ ว่างมาแชร์ประสบก รณ์ การขับกันนะครับเ ็นยังไงบ้างครับ... ช้งานดีมั้ยครับ ว่างๆมาเล่าสู่กั ฟังนะครับ
:smiley-transport020

pao116
14-07-2010, 14:19
ดูสีบนหลังคารถด้ ยนะครับ รถผมมีรอบสีหยดหร อลอกก็ไม่รู้ แต่กว่าจะรู้ตัวก ใช้ไปเกือบปีแล้ว
แล้วก็รอยเชื่อมต างๆในรถ แถวใต้เบาะ มีหลายคนเจอสนิม
ยอมจู้จี้ก่อนเอา ถออกดีกว่า
ขอให้ขับสนุก นำความโชคดีมาให้ และปลอดภัยตลอดไป รับขอบคุณมากเลยค ับที่ช่วยแนะนำ ก่อนออกรถพรุ่งนี ผมจะไล่ดูทุกจุดอ กครั้งครับ ขอบคุณครับ

siamhobby
16-07-2010, 16:28
กำลังคิดหาผ้าปิด ้ายกะบะคับ(ไว้ทำเ นียนกับบางสถานที ที่ต้องแยกรถจอดอ ะคับ)
มีใครแนะนำที่ดี ๆ ราคาแจ่ม ๆ มั่งมั้ยคับ

สำหรับน้า ๆ ท่านใดอยากได้ราย ื่อปั๊ม CNG(ทั่วประเทศ) พร้อมที่อยู่คร่า ๆ นะครับ
ส่งเมลล์ไปขอได้ท ่ nokky_srisil@hotmail.co.th (แฟนผมเึค้ารวบรวม ว้ให้ผมใช้อ่ะคับ ..ชีพจรลงเท้า)

tjanuri
16-07-2010, 19:01
เทาดำครับ แต่เป็น lpg แทนยางอะไหล่
ตอนแรกจองสีบรอนเ ิน ตั้งใจจะออกวันที 24หรือ25 ก.ค 53 ตอนหลังเซลล์โทรม บอกว่าต้องการทำย ดเดือน มิ.ยและขอร้องให้เ ลี่ยนมาออกเป็นวั นที่ 30 มิ.ย สีเทาดำ เห็นเซลล์พูดดีเล ตกลง ทำหนังสือมอบอำนา ให้ญาติไปรับแทนแ ะพาไปดมแก๊สทันที ที่ออกจากศูนย์ ส่วนผมยังไม่ได้ล งขับเลยครับเพราะ ยู่สงขลาจองเครื่ องไว้ 24 ก.ค ต้องขึ้นไปรับรถท ่บ้านญาติแทนครับ กำลังนั่งนับวันใ จดใจจ่ออยู่ครับ

mee_pooh
18-07-2010, 23:07
ผมพึ่งสมัครสมาชิ ใหม่ครับ เพิ่งออกรถมาได้เ ื่อวัที่9ที่ผ่านม าครับ เป็นช่วงยาวติดcngจ กโรงงานครับ รถผมตอนออกมา3ถังแ กกินประมาณโลละ75-80ตัง ครบ300โลผมเอาไปเปล ่ยนเป็นแม็กติดรถ องตัวแค็บ และลงยางใหม่ขนาด21 5/70/15ขนาดเท่าของแค็บส แตนดาร์ด ปัญหาตามมาเลยครั รถกินแก็สเป็นโลล 96-98ตังมาตลอด ถึงวันนี้ได้จะคร พันโลแล้ว เครียดมากเลย จะโทษยางหรือโทษร บบแก็สดีครับ วันแรกๆที่ผมออกร มารถออกตัวแล้วก็ งเกียร์สองมีอากา รวูบๆเหมือนเร่งไ ่ไป ใจก็คิดว่าแรงบิด องรถคงมีน้อยน่าจ ทำได้ประมาณนี้ แต่ตอนนี้อาการนั นได้หายไปแล้วจะม ก็แต่ตอนเครื่องเ ย็นๆเท่านั้น พอร้อนแล้วแรงเหม อนใช้น้ำมันเลยคร บ ผมขับรถความเร็วป ะมาณ100-120 ครับ รอบเดินเบาผมรู้ส กว่าแปลกๆหน่อยคื ตอนเอร์ทำงานรอบส ูงไปถึง950รอบ ตอนแอร์ตัดเหลือ850 อบ เป็นทั้งแก๊สและน ำมันครับ ไม่รู้ว่ารถเพื่อ ๆสมาชิกเป็นกันหร อป่าวครับ ผมอยากรู้ว่าถ้าร เรามีปัญหากินแก๊ แบบนี้ทางศูนย์จะ สามารถปรับตั้งให เลยได้หรือป่าว หรือว่าต้องรอส่ง รื่องให้กับทางsec เป็นผู้ปรับตั้งใ ้เราครับ:4-9:

pao116
19-07-2010, 12:12
ผมพึ่งสมัครสมาชิ ใหม่ครับ เพิ่งออกรถมาได้เ ื่อวัที่9ที่ผ่านม าครับ เป็นช่วงยาวติดcngจ กโรงงานครับ รถผมตอนออกมา3ถังแ กกินประมาณโลละ75-80ตัง ครบ300โลผมเอาไปเปล ่ยนเป็นแม็กติดรถ องตัวแค็บ และลงยางใหม่ขนาด21 5/70/15ขนาดเท่าของแค็บส แตนดาร์ด ปัญหาตามมาเลยครั รถกินแก็สเป็นโลล 96-98ตังมาตลอด ถึงวันนี้ได้จะคร พันโลแล้ว เครียดมากเลย จะโทษยางหรือโทษร บบแก็สดีครับ วันแรกๆที่ผมออกร มารถออกตัวแล้วก็ งเกียร์สองมีอากา รวูบๆเหมือนเร่งไ ่ไป ใจก็คิดว่าแรงบิด องรถคงมีน้อยน่าจ ทำได้ประมาณนี้ แต่ตอนนี้อาการนั นได้หายไปแล้วจะม ก็แต่ตอนเครื่องเ ย็นๆเท่านั้น พอร้อนแล้วแรงเหม อนใช้น้ำมันเลยคร บ ผมขับรถความเร็วป ะมาณ100-120 ครับ รอบเดินเบาผมรู้ส กว่าแปลกๆหน่อยคื ตอนเอร์ทำงานรอบส ูงไปถึง950รอบ ตอนแอร์ตัดเหลือ850 อบ เป็นทั้งแก๊สและน ำมันครับ ไม่รู้ว่ารถเพื่อ ๆสมาชิกเป็นกันหร อป่าวครับ ผมอยากรู้ว่าถ้าร เรามีปัญหากินแก๊ แบบนี้ทางศูนย์จะ สามารถปรับตั้งให เลยได้หรือป่าว หรือว่าต้องรอส่ง รื่องให้กับทางsec เป็นผู้ปรับตั้งใ ้เราครับ:4-9:
....เหมือนกันเลยครั รอบเดินเบา แอร์ทำงาน 950-1000 ครับ พอแอร์ตัดจะวูบลง หลือ 850 ครับ ส่วนอาการวูบเจอเ มือนกันครับแต่คิ ว่ายังไม่ชินกับจ ังหวะคลัชของรถคั ใหม่ 55 อย่างอื่นก็ปกติอ ู่ครับ แรงดีไม่มีตกครับ ัตราการกนก๊าซ (คร่าวๆนะครับเพรา คำนวณไว้แค่ครั้ง เดียว) เติมไป 104.00 บาท วิ่งได้ 153 กิโลเมตรครับ วิ่งจนเสียงเตือน ึ้นได้ 153 พอดีครับ (104/153ก็ได้ 0.679สตางค์ครับประหย ัดมากกกก) ส่วนเรื่องการปรั จูนการบริโภคก๊าซ ข้า 0 ปรึกษาช่างเลยครั ก่อนออกรถช่างบอก ่าลองขับดูก่อน อืดไม่อืดค่อยปรั ครับ จะใช้กระฉับกระเฉ หรือยังไงก็ทำได้ รับ แต่ว่าถ้าออกตัวก ะฉับกระเฉงหน่อยก จะกินก๊าซเพิ่มอี ก 5-10 _เปอร์เซ็นต์ ครับ

หมายเหตุ......ลมยางห ้า 35 หลัง 37 นั่งทั้งหมด 5 คน ไม่มีสัมภาระเดิน างไป ม.บูรพา ชลบุรี ใช้เส้นทางกาญจนา ิเษก ขึ้นด่วนพระราม 2 ตามด้วยบูรพาวิถี ิ่งพื้นราบ 80-100 ทางด่วน 100-120 มีรถติดบ้างก่อนข ้นทางด่วน และช่วงตัวเมืองช บุรีครับ....ไว้แวะม าอัพข้อมูลต่อนะค ับ พอดีวันนี้ป่วยนิ หน่อย

mee_pooh
19-07-2010, 20:09
วันนี้ไปร้านปะดั ยนต์แถวบ้านมาครั (อ.บ้านโป่ง ราชบุรี) เจอเพื่อนใหม่ ใช้triton cng เหมือนกัน ออกมา2คัน แค็บคันช่วงยาวคั เลยคุยกันเรื่องอ ตราบริโภคแก๊ส เขาบอกว่าของเขาก เป็นเหมือนของผมถ าเติมแบบผม เขาบอกว่าพยายามใ ้แก๊สเกือบหมดแล้ ค่อยเติมถึงจะประ หยัด คือผมวิ่งแค่100โลแ ้วไปเติมก็เลยออก าเป็นอย่างนี้ ของเขาวิ่งไปสัก200 ลถึงเติมที ประมาณ160บาท เดี๋ยวผมจะลองทำด บ้างว่าเป็นยังงั เกือบลืมเล่าว่าว นนี้ครบ1000โลแรกไปเ ช็ค เปลี่ยนถ่ายน้ำมั เครื่องหมดไปเกือ 1,500 เลยถามที่ศุนย์ว่ ถ้าเราเอาน้ำมันเ รื่องมาเองได้ไหม ช่างและคนรับรถแจ งว่าได้ไม่มีปัญห เพราะราคาน้ำมันจ กศูนย์แพงมากๆ เพื่อนใหม่ทีผมเจ เล่าว่าของแกเข้า ีเกือบ2,000 โดนค่าน้ำมันเครื องแพงกว่าของผมอี เพราะต่างยี่ห้อก น ของผมhelix ของเขาโดนcastrol ผมเลยชวนเขามาสมั รสมาชิกในคลับนี้ ีกคนเผื่อจะแลกเป ลี่ยนประสบการณ์ก นครับ:1182438340:

thanayod
20-07-2010, 11:11
....เหมือนกันเลยครั รอบเดินเบา แอร์ทำงาน 950-1000 ครับ พอแอร์ตัดจะวูบลง หลือ 850 ครับ ส่วนอาการวูบเจอเ มือนกันครับแต่คิ ว่ายังไม่ชินกับจ ังหวะคลัชของรถคั ใหม่ 55 อย่างอื่นก็ปกติอ ู่ครับ แรงดีไม่มีตกครับ ัตราการกนก๊าซ (คร่าวๆนะครับเพรา คำนวณไว้แค่ครั้ง เดียว) เติมไป 104.00 บาท วิ่งได้ 153 กิโลเมตรครับ วิ่งจนเสียงเตือน ึ้นได้ 153 พอดีครับ (104/153ก็ได้ 0.679สตางค์ครับประหย ัดมากกกก) ส่วนเรื่องการปรั จูนการบริโภคก๊าซ ข้า 0 ปรึกษาช่างเลยครั ก่อนออกรถช่างบอก ่าลองขับดูก่อน อืดไม่อืดค่อยปรั ครับ จะใช้กระฉับกระเฉ หรือยังไงก็ทำได้ รับ แต่ว่าถ้าออกตัวก ะฉับกระเฉงหน่อยก จะกินก๊าซเพิ่มอี ก 5-10 _เปอร์เซ็นต์ ครับ

หมายเหตุ......ลมยางห ้า 35 หลัง 37 นั่งทั้งหมด 5 คน ไม่มีสัมภาระเดิน างไป ม.บูรพา ชลบุรี ใช้เส้นทางกาญจนา ิเษก ขึ้นด่วนพระราม 2 ตามด้วยบูรพาวิถี ิ่งพื้นราบ 80-100 ทางด่วน 100-120 มีรถติดบ้างก่อนข ้นทางด่วน และช่วงตัวเมืองช บุรีครับ....ไว้แวะม าอัพข้อมูลต่อนะค ับ พอดีวันนี้ป่วยนิ หน่อย
ลองเติมหลายๆถังแ ้วเฉลี่ยดูครับ หาปั๊มที่เป็นแนว ่ออะครับ แรงดันเยอะเติมได ได้ถังดี วิ่งได้ระยะทางด้ ย

เมื่อเช้า(เซลล์ที รุ่งเจริญรังสิต )เซลล์ชื่อรุ่งครั โทรมาอีก 2วันให้ไปรับ จีพีเอสแล้วครั้บ:i 40:

แล้วยังแจ้งอีกด้ ยว่าตอนนี้มีรถแค สีดำเทาเหลืออีก 2 คัน ใครหาให้รีบครับ:i40: :i40:

pao116
20-07-2010, 11:27
ครับผมแล้วจะทำกา คำนวณอัตราสิ้นเป ืองอีกครั้งครับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื นก็ระมัดระวังกัน ้วยครับ:smiley-transport021 วันนี้ผมจะเดินทา ไปขนส่งจัตุจักรค ับไปจองเลขทะเบีย นสักหน่อย แต่จริงๆก็ได้แล้ ล่ะเพียงแต่เอาเอ สารบัตร ปชช.ไปให้โทรล็อคไ ้แล้วคริคริ วิชามาร ถห 2655 (เอาเหมือนป้ายแดง ลย ง 2655) ฮ่าๆๆๆ

thanayod
20-07-2010, 18:27
ครับผมแล้วจะทำกา คำนวณอัตราสิ้นเป ืองอีกครั้งครับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื นก็ระมัดระวังกัน ้วยครับ:smiley-transport021 วันนี้ผมจะเดินทา ไปขนส่งจัตุจักรค ับไปจองเลขทะเบีย นสักหน่อย แต่จริงๆก็ได้แล้ ล่ะเพียงแต่เอาเอ สารบัตร ปชช.ไปให้โทรล็อคไ ้แล้วคริคริ วิชามาร ถห 2655 (เอาเหมือนป้ายแดง ลย ง 2655) ฮ่าๆๆๆ
ยังงัย ผมซื้อแน่ 2คู่:kapook-17195-8823::kapook-17195-8823:

mee_pooh
20-07-2010, 22:00
อืม ของผมก็ว่าจะไปจอ ทะเบียนเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปเลย พรุ่งนี้ต้องรีบไ ละ:smiley-eatdrink055:

pao116
21-07-2010, 17:02
มาแล้วครับ...มันมา ล้วครับ แหนบบบบบบบ ดังแล้วครับ 6 วันครับ ถอยขึ้นเนินน้อยๆ ข้าบ้านพวกเปล่งเ ียงเลยครับ ออกมาดูกันหมดว่า มเบียดกับอะไร ที่ไหนได้ แหนบบบ <<< ไว้เช็ค 1000 โล ให้ช่างจัดการ ....ไม่นึกไม่ฝัน ว่ามันจะเร็วขนาด ี้ บระเจ้า ป้ายแดง เช้าวันที่ 6 ดังลั่นบ้าน - -

thanayod
21-07-2010, 20:24
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีม เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาทลองถังต่อไปคร บ ผมว่าลงกว่า 1บาทแน่นอน ตอนนี้ผมวิ่งไป 5พันกว่าโลแล้ว เฉลี่ย ไม่เกิน 85 สตางค์ครับ แต่วิ่งที่สระบุร นะครับ รถไม่ติดเหมือนใน กทม มีจอดรถติดบ้าง ตอนรอเมียซื้อกับ ้าวบ้าง รอลูกหน้าโรงเรีย บ้าง ไม่เกิน 85ครับ นี่เฉลี่ย ปั๊มที่แรงดันต่ำ กับแรงดันสูงด้วย ะครับ :kapook-17195-8823:

thanayod
21-07-2010, 20:26
มาแล้วครับ...มันมา ล้วครับ แหนบบบบบบบ ดังแล้วครับ 6 วันครับ ถอยขึ้นเนินน้อยๆ ข้าบ้านพวกเปล่งเ ียงเลยครับ ออกมาดูกันหมดว่า มเบียดกับอะไร ที่ไหนได้ แหนบบบ <<< ไว้เช็ค 1000 โล ให้ช่างจัดการ ....ไม่นึกไม่ฝัน ว่ามันจะเร็วขนาด ี้ บระเจ้า ป้ายแดง เช้าวันที่ 6 ดังลั่นบ้าน - -
:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812::kapook-17196-7812: ลั่นเร็วจัง:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812: พันโลเช็คเลยครับ :kapook-17195-8823:

boonchai56
21-07-2010, 20:42
ผมได้ข้อมูลจากพี ๆที่ขับรถแท๊กซี่ ่าให้เข้าเติมก๊า สในช่วงเช้าปั้มจ มีแรงดันสูงและไม มีอากาศถ้าเข้าเต ิมช่วงเย็นจะมีอา าศอัดเข้ามาปนกับ ๊าสทำให้วิ่งได้ร ะยะทางนอกกว่าการ ติมในช่วงเช้า และการที่รอบนิ่ง ่ำและ จะดับๆส่วนมากเป็ กับรถใหม่ที่ยังว ่งไม่ถึง 1000 โลเพราะหม้อต้มยั ไม่เข้าที่ ส่วนการปรับจูนต้ งทำหลัง 1000 โลแล้วรถจะวิ่งดี ม่ต้องจูนอีกนาน ส่วนในระบบดูดสาม รถจูนได้ตั้งแต่แ กหรือทุกวันจนพอใ จหาจุดแรงและประห ัดซึ่งจะจูนง่านด วยตัวเองไม่เหมือ นระบบหัวฉีดต้องเ ้า 0 อย่างเดียวส่วนคว มประหยัดหัวฉีดกิ ก๊าสน้อยกว่าแน่น อนแต่ราคาติดตั้ง พงมาก ข้อมูลทั้งหมดพวก ี่เข้าว่าอย่างนั นนะ:smiley-transport014

jamboe
22-07-2010, 11:42
วันนี้ไปร้านปะดั ยนต์แถวบ้านมาครั (อ.บ้านโป่ง ราชบุรี) เจอเพื่อนใหม่ ใช้triton cng เหมือนกัน ออกมา2คัน แค็บคันช่วงยาวคั เลยคุยกันเรื่องอ ตราบริโภคแก๊ส เขาบอกว่าของเขาก เป็นเหมือนของผมถ าเติมแบบผม เขาบอกว่าพยายามใ ้แก๊สเกือบหมดแล้ ค่อยเติมถึงจะประ หยัด คือผมวิ่งแค่100โลแ ้วไปเติมก็เลยออก าเป็นอย่างนี้ ของเขาวิ่งไปสัก200 ลถึงเติมที ประมาณ160บาท เดี๋ยวผมจะลองทำด บ้างว่าเป็นยังงั เกือบลืมเล่าว่าว นนี้ครบ1000โลแรกไปเ ช็ค เปลี่ยนถ่ายน้ำมั เครื่องหมดไปเกือ 1,500 เลยถามที่ศุนย์ว่ ถ้าเราเอาน้ำมันเ รื่องมาเองได้ไหม ช่างและคนรับรถแจ งว่าได้ไม่มีปัญห เพราะราคาน้ำมันจ กศูนย์แพงมากๆ เพื่อนใหม่ทีผมเจ เล่าว่าของแกเข้า ีเกือบ2,000 โดนค่าน้ำมันเครื องแพงกว่าของผมอี เพราะต่างยี่ห้อก น ของผมhelix ของเขาโดนcastrol ผมเลยชวนเขามาสมั รสมาชิกในคลับนี้ ีกคนเผื่อจะแลกเป ลี่ยนประสบการณ์ก นครับ:1182438340:

ผมก็ทำงานแถวบ้าน ป่ง ครับ
ไทรทัน แค๊ป ติด LPG ครับ หลังกระบะ ใช้ฝาครอบ ปิดเอา เจอกันอย่าลืมทัก ะครับ

เข้าเช็ค 1000 โล ที่ ช. ลูกแก ศูนย์จะให้เปลี่ย น้ำมันเครื่อง แต่ผมปฏิเสธไป
เข้าเช็ค 5000 โล ที่ ช. เมืองกาญ เอาน้ำมันเครื่อง ข้าไปเองเสีย ไป 410 บาท
แถมบอก 10000 โล ให้เปลี่ยนน้ำมัน ครื่องอีก - -"

ตอน 10000 โล เลยกะว่าจะเข้าที ศูนย์บ้านโป่งแทน เห็นหลายคนบอก บริการดี

sebastian
22-07-2010, 14:00
สามารถนำนํามันเค ื่องเข้าไปได้เหร ครับ
ผมเพิ่งเช็ค พันโล 0 ท่าพระ บอกให้เปลี่ยนนำม นเครื่อง โดนไป1400 รวมกรอง แพงโครต
ถ้าเกิดเอาเข้าไป องได้ก็กะจะซื้อข ง ปตท ไป

mee_pooh
22-07-2010, 22:43
ไทรทัน แค๊ป ติด LPG ครับ หลังกระบะ ใช้ฝาครอบ ปิดเอา เจอกันอย่าลืมทัก ะครับ

เข้าเช็ค 1000 โล ที่ ช. ลูกแก ศูนย์จะให้เปลี่ย น้ำมันเครื่อง แต่ผมปฏิเสธไป
เข้าเช็ค 5000 โล ที่ ช. เมืองกาญ เอาน้ำมันเครื่อง ข้าไปเองเสีย ไป 410 บาท
แถมบอก 10000 โล ให้เปลี่ยนน้ำมัน ครื่องอีก - -"

ตอน 10000 โล เลยกะว่าจะเข้าที ศูนย์บ้านโป่งแทน เห็นหลายคนบอก บริการดี

http://photos2.hi5.com/0132/875/745/lOh6rK875745-02.jpgเจอกันจะรีบทัก ลยครับ ว่าแต่ทำงานที่ไห ครับ:doraemon8:

mee_pooh
22-07-2010, 22:49
เรายงานเพิ่มครับ ถังใหม่นี่เติมไป17 7บาท วิ่งไป192กิโล เฉลี่ยได้โลละ92สตา งค์ครับ ลดลงจากเดิมมานิด ึง แต่ถังนี้ได้ลองซ ดเล่นๆมาเยอาะเหม อนกันลองกดได้170น่ าจะยังไปได้อีกแต ถนนหมดก่อน

sebastian
23-07-2010, 14:37
ผมมีปัญหา แหนบดังเหมือนกัน รับ เวลาขับขึ้นบ้าน

nick-ice
24-07-2010, 10:38

ขอถามนิดครับน้าว าเครื่องเบนซิลใช น้ำมันเครื่องกี่ ลิตรครับจะัได้ซื อเข้าไปใน 0 ให้พอดี

Nuk_Black-Triton
24-07-2010, 11:48
ฝากผู้ใช้ ระบบทดแทนทั้งหลา ด้วยนะครับ

ความต่างราคาค่าเ ื้อเพลิง

กับการบำรุงรักษา ่างๆ ที่มากขึ้น

และจะมากขึ้นในระ ะยาว

ดูสัดส่วนด้วยครั

สำหรับผม ส่วนตัวแล้ว ถ้าจะเล่นรถแบบนี

ผมคงเลือก ของแท้จากโรงงานค ับ

รถที่ท่านเห็นๆอย ่ทุกวัน ในท้องตลาด ผมเห็นไม่กี่รุ่น อง

1.TATA XENON SUPER CNG เป็นเครื่อง CNG แท้ ไม่ใช่เบนซินดัดแ ลง

2.Mercedes Benz NGT สองระบบ ที่ออกแบบเครื่อง นต์มาโดยเฉพาะ

3.รถเมล์จีน เครื่อง CNG แท้ๆ ห่วยเพราะการผลิต

4.ISUZU ELF CNG-MPI ตัวนี้ ผมขับมาตั้งเกือบ 10 ปีที่แล้วครับ เซทระบบมาดีมาก ปัจจุบัันเป็นรถเ ล์ส้ม

ยังไง ถ้าท่านเลือกพลัง านทดแทนนั้น ให้คำนึงถึงผลเสี ในระยะยาวด้วย

และความปลอดภัย ในการใช้งาน ผู้ผลิต ยังไง ก็ฉลาดกว่าเรา ครับ

รถใช้น้ำมัน ก็ต้องใช้น้ำมันค ับ

thanayod
27-07-2010, 22:21
ของผม เข้า 6000 โลแล้วยังไม่มีปั หาอะไร ล่าสุดไปหัวหินมา วิ่ง 90-130 85 สตางค์ อาทิตย์นี้เข้าถ่ ย 5000โล เนื่องจาก 1000โลแรกผมถ่ายทิ้ง มด รอบนี้น่าจะใช้ซิ เทติค

mee_pooh
27-07-2010, 22:55
วันนี้ของผมเฉลี่ ได้ 1.07สตางต์ วิ่งในเมือง แต่ถังที่เติมมาค าวนี้รู้สึกได้เล ว่าวิ่งได้เยอะขึ ้น ไฟดวงแรกได้42โลแล้ ว ทุกทีได้แค่15โลครั บ

jamboe
28-07-2010, 13:55
ขอถามนิดครับน้าว าเครื่องเบนซิลใช น้ำมันเครื่องกี่ ลิตรครับจะัได้ซื อเข้าไปใน 0 ให้พอดี

คู่มือ ระบุว่า 4 ลิตร เกรดขั้นต่ำ API SG
นมค เบนซิน บ้านเรา ส่วนใหญ่ ก็ SM
ส่วน ดีเซล ส่วนใหญ่ ก็ SL
สูงกว่า SG กันทั้งนั้น เลือกได้ตามใจชอบ รับ

ผมเอาไป 4 ลิตร มันก็วิ่งกลับมาบ านได้

แต่หัวหน้าช่างบอ 4.3 ลิตร
ผมกลับมาบ้านก็เท พิ่มไปอีก 0.3 ลิตร
(ตอนติดแก้ส เขาแถมมา 4+1 ลิตร)

pao116
29-07-2010, 15:24
ขออัพเดท เรื่องอัตราสิ้นเ ลือง ออกจากบ้านเติมก๊ ซไป 102.89 บาท วิ่งไป 148 กิโลเมตร ตก 0.70 สตางค์ครับ แล้วผมก็แวะเติมอ กทีที่ปั้ม อ.บางเป้ง และไปจอดที่หมาย ม.บูรพา กลับถึงบ้าน หนองแขม กทม. เหลือ 1 จุดกระพริบ

ปล. ผู้โดยสารรวมคนขั 4 คน มีสัมภาระ 1 เป้ใหญ่+ขนม/นม/น้ำ/น้ำยาซักผ้า ประมาณ 2 ถุงห้าง ยางหน้า 35 ยางหลัง 37 ใช้ความเร็ว 100-140 มีแช่ที่ 120 บนทางด่วน แล้วมาติดในเมือง ักใหญ่ก่อนถึง ม.บูรพาครับ ในเมืองก็วิ่ง 50-80 ครับ เบรคบ่อย

mee_pooh
29-07-2010, 22:04
ขออัพเดท เรื่องอัตราสิ้นเ ลือง ออกจากบ้านเติมก๊ ซไป 102.89 บาท วิ่งไป 148 กิโลเมตร ตก 0.70 สตางค์ครับ แล้วผมก็แวะเติมอ กทีที่ปั้ม อ.บางเป้ง และไปจอดที่หมาย ม.บูรพา กลับถึงบ้าน หนองแขม กทม. เหลือ 1 จุดกระพริบ

ปล. ผู้โดยสารรวมคนขั 4 คน มีสัมภาระ 1 เป้ใหญ่+ขนม/นม/น้ำ/น้ำยาซักผ้า ประมาณ 2 ถุงห้าง ยางหน้า 35 ยางหลัง 37 ใช้ความเร็ว 100-140 มีแช่ที่ 120 บนทางด่วน แล้วมาติดในเมือง ักใหญ่ก่อนถึง ม.บูรพาครับ ในเมืองก็วิ่ง 50-80 ครับ เบรคบ่อย

ประหยัดมากๆเลยคร บ ของผมไม่เคยเห็น 70ตังเลย 90ตังตลอด แต่ส่วนมากจะในเม องกะนอกเมืองนิดน ง:smiley-transport001

thanayod
30-07-2010, 20:17
อัตรสิ้นเปลืองล่ สุดครับ เช้าขับรถจากสระบ รีเข้ากทม เติมแก็สที่หนองแ เต็มถัง แรงดัน 3300 ปอนด์ เติมไป 30 กิโลกรัม 255 บาท วิ่งไปทั้งหมดก่อ เติมแก๊ส 305 กม. แก๊สยังไม่หมดเหล อประมาณ 2ขีด แล้วเติมเต็มอัดไ ้ 25.8 กิโลกรัม แรงดันพอกันเลย3300ป นด์ แสดงว่าใช้แก๊สไป 25.8 กิโล ราคา 220 บาท วิ่งได้ 305 กิโลเมตร ตกกิโลเมตรละ 72 สตางค์

pao116
31-07-2010, 08:57
อัพเดทเพิ่มเติมค ับ........วันนี้ 31/7/53 เอารถเข้า 0 ตอน 08.30 แก้เรื่องแหนบดัง รับ อาการออกเยอะเหมื นกัน เวลาเลี้ยววงแคบ ดัง กุ๊กๆๆ เวลาลงขรุขระหรือ ึ้นเนิน (แบบถอยขึ้นเนินเข าบ้าน) ดัง แอ๊ดๆๆๆ สรุปว่า มี 2 เสียง เลี้ยว กุ๊กๆ ขึ้นเนิน แอ๊ดๆ เดี๋ยวช่วงบ่ายไป ับรถ แล้วจะมาอัพเดทต่ ครับ

pao116
31-07-2010, 11:32
อัพเดทเพิ่มเติมค ับ........วันนี้ 31/7/53 เอารถเข้า 0 ตอน 08.30 แก้เรื่องแหนบดัง รับ อาการออกเยอะเหมื นกัน เวลาเลี้ยววงแคบ ดัง กุ๊กๆๆ เวลาลงขรุขระหรือ ึ้นเนิน (แบบถอยขึ้นเนินเข าบ้าน) ดัง แอ๊ดๆๆๆ สรุปว่า มี 2 เสียง เลี้ยว กุ๊กๆ ขึ้นเนิน แอ๊ดๆ เดี๋ยวช่วงบ่ายไป ับรถ แล้วจะมาอัพเดทต่ ครับ
อัพเดทต่อ.......10.00 น. ศูนย์โทรมาแจ้งว่ รถเสร็จแล้ว งง ! ไรวะเร็วเกิ๊น....สร ปว่า เค้าเคลมแหนบให้ผ 1 ชุด เปิดงานมาวันจันท ์จะทำการเบิกอะไห ่ นัดผมวันพุธเอารถ าเคลมได้เลย รายการซ่อมคราวนี ก็บ้านๆ สเตปเดิมๆ ล้าง เป่า หล่อลื่น ผมบอกผมทำเองได้ท ่บ้าน มันไม่หายหรอกครั ลองดูแล้ว โซแนคจะหมดกระป๋อ แล้ว.....คงจะมีการก ะตือรือร้นบ้างคร วนี้ เพราะศูนย์นี้ทำผ ไว้เยอะ อีกอย่างต่อไปนี้ ถเราจะทำอะไร เป็นอะไร แจ้ง ทาง MTH ก่อนเป็นอันดับแร ครับ แล้วตามด้วยศูนย์ ริการ มีอะไรผมแจ้ง MTH อย่างเดียวครับเพ าะทาง จนท.เค้า รับปากว่าจะดูแลเ สผมเป็นพิเศษ (เคสผมปัญหามันเยอ เหลือเกิน555) การบริการหลังการ ายต้องทำให้ผมประ ับใจให้ได้ครับมิ ตซู หุหุ:yenta4-emoticon-002

pao116
04-08-2010, 14:08
อัพเดทครับ....เรื่อ แหนบดัง วันนี้ 4/8/53 ตามที่ศูนย์บริกา นัดไว้ให้ผมเข้าไ เคลมแหนบ ตอนนี้อะไหล่มาแล วครับ พรุ่งนี้จะเอารถเ ้าศูนย์ จัดการครับ หวังเป็นอย่างยิ่ ว่าหายดัง ครับ 55 น้าๆคนไหนเคลมแหน มาแล้ว กลับมาเป็นอีกบ้า ไหมครับ แล้วถ้าดังอีกเค้ จะเคลมให้อีกหรือ ปล่าหว่า.....ยังไงพ ุ่งนี้จะมาอัพเดท อีกครั้งครับ

-ส่วนเรื่อง Cng ตอนนี้ปกติดีครับ ต้องปรับตัวเข้าก บระบบของ Scg เค้าสับเกียร์2ที่ อบเครื่อง 2800 บางทีก็สงสารรถเห ือนกันครับลากรอบ หลือเกิน

noi7499
04-08-2010, 14:47
ผมก็ใช้ครับเพิ่ง อกมา24/7/53 ผมว่ามันอึดครับ:smil ey-transport011

siamhobby
04-08-2010, 16:53
ทะลุ 5พันโลกแล้วคับ เข้าศูนย์แล้ว ให้ศูนย์ปรับแหนบ นื่องจากดังเวลาเ ี้ยว
ออกต่างจังหวัดไป ั่วมาเหมือนกันคั อัตราสิ้นเปลืองแ ๊สยังชอบใจอยู่ (ดีกว่าเติมน้ำมัน)
แต่ไปบางจังหวัดท ่ไม่มีแก๊สให้เติ นี่สิ โดนไปกิโลละ 4 บาท E20 นะคับ (วิ่ง140 )

x' บาว
05-08-2010, 07:54
ผม x' บาว สมาชิกใหม่รายงาน ัวครับ

x' บาว
05-08-2010, 08:04
สวัสดีพี่ๆ และเพื่อนๆ TTC ทุกท่านครับ และสวัสดีคุณ pao 116 ครับที่ให้คำแนะน และคำปรึกษาเกี่ย กับประสบการณ์ การไปออกรถที่ บ. กาญจนาอิควิพเม้น ์ จก. สาขาบางใหญ่
ส่วนผมไปจองตัวเบ ซิน ที่บริษัทนี้ แต่เป็นสาขาบางบั ทองครับ นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ (ฤกษ์ออก) กะว่าจะติด LPG ครับผม

ส่วนพี่ๆ ท่านใดใช้ LPG ในตัว 2.4 นี้ ผมยินดีรับฟังคำช ้แนะครับ ร่วมแชร์ประสบการ ์กันครับ

ขอบคุณครับผม
ปล. เข้าเว็บนี้ครั้ง รกแล้ว รู้สึกอบอุ่นในไม รีของทุกท่านครับ

pao116
05-08-2010, 09:25
สวัสดีพี่ๆ และเพื่อนๆ TTC ทุกท่านครับ และสวัสดีคุณ pao 116 ครับที่ให้คำแนะน และคำปรึกษาเกี่ย กับประสบการณ์ การไปออกรถที่ บ. กาญจนาอิควิพเม้น ์ จก. สาขาบางใหญ่
ส่วนผมไปจองตัวเบ ซิน ที่บริษัทนี้ แต่เป็นสาขาบางบั ทองครับ นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ (ฤกษ์ออก) กะว่าจะติด LPG ครับผม

ส่วนพี่ๆ ท่านใดใช้ LPG ในตัว 2.4 นี้ ผมยินดีรับฟังคำช ้แนะครับ ร่วมแชร์ประสบการ ์กันครับ

ปล. เข้าเว็บนี้ครั้ง รกแล้ว รู้สึกอบอุ่นในไม รีของทุกท่านครับ
หวัดดีครับน้าX (คงใช่คนที่คุยกัน) ยินดีต้อนรับครับ าเร็วนะน้า ยังไงก็ร่วมแชร์ป ะสบการณ์กันครับ ยินดีที่ได้รู้จั ครับ ผมเพิ่งมาจาก0 เอารถไปเคลมเเหนบ รับน้า:kapook-17332-8238:

thanayod
05-08-2010, 11:18
ผมเพิ่งเช็ค 5000โลไปเมื่อวาน แต่วิ่งจริง แปดพัน เนื่องจาก 1000 โลแรกผมถ่ายทิ้งห ดเลยทั้ง น้ำมันเครื่อง เกียร์เฟืองท้าย เช็คอีกที 13000โลแต่เปลี่ยนน้ำ มันเครื่อง 18000 ใช้ทินเทติคครับ ยังไม่เจอปัญหาอะ รซักอย่าง เฉลี่ยหลายถังแล้ ประมาณ 82 สตางค์ต่อกิโลเมต วิ่งอยู่ 90 - 130 ครับ

pao116
05-08-2010, 13:04
ผมเพิ่งเช็ค 5000โลไปเมื่อวาน แต่วิ่งจริง แปดพัน เนื่องจาก 1000 โลแรกผมถ่ายทิ้งห ดเลยทั้ง น้ำมันเครื่อง เกียร์เฟืองท้าย เช็คอีกที 13000โลแต่เปลี่ยนน้ำ มันเครื่อง 18000 ใช้ทินเทติคครับ ยังไม่เจอปัญหาอะ รซักอย่าง เฉลี่ยหลายถังแล้ ประมาณ 82 สตางค์ต่อกิโลเมต วิ่งอยู่ 90 - 130 ครับ.....ค่าใช้จ่ายเ ท่าไหร่ครับน้า น้ำมันเครื่องของ0 หรือซื้อไปครับ รวมถึงเกียร์ เฟืองท้าย ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไห ่ครับ รบกวนที:21-7:

thanayod
05-08-2010, 18:30
.....ค่าใช้จ่ายเท่าไ หร่ครับน้า น้ำมันเครื่องของ0 หรือซื้อไปครับ รวมถึงเกียร์ เฟืองท้าย ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไห ่ครับ รบกวนที:21-7:
1000โลแรก ผมเปลี่ยน น้ำมันเซมิซินเทต กของคาสตรอล (ของศูนย์) เปลียนน้ำมันเกีย ์เฟืองท้าย กรองน้ำมันเครื่อ แหวนรองน๊อต น้ำมันล้างห้องเค ืองยนต์ด้วย ค่าใช้จ่าย ทั้งหมด 2422.48 รวมvat
น้ำมันเครื่อง 725 ใส้กรองน้ำมัน 210 ประเก็น 15 น้ำมันเกียร์เฟือ ท้าย140 น้ำมันเกียร์ triton 175 น้ำมันเคลือบวาวบ 390

thanayod
05-08-2010, 18:32
รอบ 2 นำน้ำมันเครื่องซ นเทติคไปเอง 2แกลอน ใช้ไปประมาณ 5ลิตร ค่าบริการ +กรองเครือง +ประเก็น 4ร้อยกว่าบาท จำไม่ได้ครับ

pao116
06-08-2010, 09:10
ขอบคุณครับสำหรับ ้อมูลค่าใช้จ่าย.... .....อัพเดทต่อเรื่อง แหนบของผม ทำการเคลมเรียบร้ ยแล้วครับ เสียงดังกึกๆๆ เวลาเลี้ยววงแคบห ือยูเทิร์น หายเป็นปลิดทิ้งค ับ .......แต่ ขึ้นเนิน หรือถอยช้าขึ้นเน น ถอยขึ้นเนินเข้าบ าน ดังแอ๊ดๆๆ อยู่ครับ ตอนนี้ก็ลำคาญแค่ วลาถอยเข้าบ้านอย างเดียว (บ้านเป็นโรงจอดรถ าวเฮ้าส์เสียงก้อ งเลย) ว่าจะปรึกษากับทา Mth ดูอีกทีว่าไงเสีย นี้จะหายมั้ย แต่ตอนนี้อยากใช้ ปก่อนเพราะเวลาเล ้ยววงแคบไม่ดังแล ้วก็พอใจระดับนึง รับ........สุดท้ายมีใ รเคลมแหนบแล้วยัง ม่หาย มีไหมครับเป็นแบบ ดียวกันมั้ย

pao116
09-08-2010, 11:48
อัพเดท....อัตราสิ้น ปลือง ช่วงขากลับจากชลบ รีแวะเติมปั้ม ปตท.ก่อนขึ้นด่วน บูรพาวิถี
ไปถึง พระราม2 เลขไมล์ 126.6 เติมก๊าซอีกทีไปเ ็นเงิน 88.15 ตกแล้ว 0.70 บาทครับ

ปล.ผู้โดยสารรวมคน ับ 5 คน สัมภาระ 5 ถุงห้าง 1 เป้ใหญ่ ยางหน้า 35 ยางหลัง 37
ใช้ความเร็ว บนทางด่วน 110-130 แช่ 120 พื้นราบใช้ 60-80

thanayod
09-08-2010, 20:18
แหนบผมไม่ดังเลยค ับ หรือว่าผมเป็นรุ่ พลัส ช่วงล่างไม่เหมือ กัน พรุ่งนี้ก็หมื่นโ แล้วครับ ยังปกติทุกอย่าง

pao116
17-08-2010, 09:26
ได้ป้ายขาว+เอกสาร ำคัญมาเรียบร้อยแ ล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655 :kapook-17202-3451:

x' บาว
17-08-2010, 09:41
ยังไม่ติดสปอร์ตไ ท์ เหรอครับ คุณ Pao
ของผมอังคารหน้าจ ได้รับหรือเปล่าเ ี่ย....

pao116
17-08-2010, 09:50
เอ้าน้าเองหรอ.....หว ัดดีครับ วันนี้ไปเอาป้ายข วมาครับ เรื่องรถน้าแล้วเ ็คกับทางmthกับสต็อ 0 ยังครับ ยังไม่ได้คำตอบหร ครับน้า ที่เราโทรคุยกันว นนั้นใช่ป่ะ ส่วนไฟยังไม่ได้ต ดครับ ไฟเดิมสว่างอยู่ 555+ ยังไม่มีเวลาไปเด นดูของแต่งเลยครั

thanayod
17-08-2010, 10:02
ได้ป้ายขาว+เอกสาร ำคัญมาเรียบร้อยแ ล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655 :kapook-17202-3451:
สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ ยขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมาย งไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย:yenta4-emoticon-002

วันนี้ไปจองหัวเด ยวเพิ่มอีกคันแล้ ครับ

x' บาว
17-08-2010, 10:02
ยังไม่ได้เช็คเลย รับ กะว่ารอให้ไม่ได้ ่อนจึงจะเริ่มดำเ ินการ (เพราะยังไม่ถึงวั นัดรับรถเลย 24 ส.ค. นี้)

ส่วนเลขทะเบียนไป องยากไหมครับ ? จองยากไหม? ค่าเสียหายเท่าไห ่ ? คือไม่เคยซื้อรถม อหนึ่งครับ ไม่มีประสบประการ ์ (ขอเป็นความรู้นิด ์...นึง)

pao116
17-08-2010, 10:10
ผมไปขนส่ง ที่จตุจักร "ถือบัตรประชาชนไป บเดียวพอครับ" ไม่มีค่าใช้จ่าย ก็เลขธรรมดานะครั ที่ผมเอาเลขนี้เพ าะบวกตัวเลขรวมกั นแล้วมันเหลือเศษ9 รับตามความเชื่อส ่วนบุคคลอิอิ...ถ้า ะเบียนสวยเค้าเอา ว้ประมูลกันหมด แต่บางส่วนเลขสวย ต่ไม่ได้เข้าล็อต ระมูลก็อาจมี...(เข าใจนะครับขออภัยท ่ไม่เอ่ย) พอเข้าไปที่ขนส่ง ็มีฟอร์มให้เราเข ยนเลขที่เราชอบ 5-6 เบอร์ ตามลำดับที่เราชอ แล้วก็รอเรียกคิว ก็ทำเรื่องจองได้ ลย เสร็จเค้าก็จะให้ ลิปใบเล็กเขียนเล ทะเบียนที่เราจะไ ด้ไว้ แล้วนำสลิปเล็กๆน ้ไปให้ที่0 เลยครับ เค้าจะได้รู้ว่าเ าจองเลข เดี๋ยว0 เค้าก็จะจัดการให เราเองครับ

pao116
17-08-2010, 10:14
สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ ยขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมาย งไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย:yenta4-emoticon-002

วันนี้ไปจองหัวเด ยวเพิ่มอีกคันแล้ ครับ
ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยี บแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะ ข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไ ส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล นๆบ้างมัยครับ อิอิ:kapook-17350-3383:

x' บาว
17-08-2010, 10:22
ต้องไปจองก่อนได้ ถ หรือว่าได้รถแล้ว ่อยไปจองครับ

pao116
17-08-2010, 10:23
มีเรื่องหนึ่งที่ ยากบอกครับ......ผมขอ อบคุณ เจ้าหน้าที่ Mth คุณจารุวัฒน์ ที่ดูแล/ติดตาม/แก้ไข/ให้คำปรึกษา/แนะนำ เรื่องของผมทั้งห ดครับ ขอบคุณจริงๆครับ อยากให้ 0 ทุก 0 มีมาตราฐานตามที่ Mth สร้างไว้ จะสุดยอดมากเลยคร บ รถดี+0ดี บริการหลังการชาย ี สุดยอดครับ สำหรับ 0 ห่วยๆ เลิกสักทีเถอะครั ......ปัญหาทุกอย่างจ ละก็ดีใจมีแต่เสี งแหนบก็ทำใจไว้แล ้วครับช่างมันสุด ้ายนี้ขอบคุณเจ้า น้าที่ Mth มากๆ คร๊าบบบบ...ขอบคุณค ับ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับ ไทยไทรทัน ทุกๆท่านด้วยครับ มีอะไรจะมาอัพเดท ห้ฟังเรื่อยๆครับ

pao116
17-08-2010, 10:25
ต้องไปจองก่อนได้ ถ หรือว่าได้รถแล้ว ่อยไปจองครับได้ร แล้วค่อยไปก็ได้ค รับ เลขที่จองนี่มีผล 60 วันครับ ถ้าหลังจาก 60 วันแล้วเลขที่จอง 0 ยังไม่ได้ดำเนินก รให้เราก็ต้องจอง หม่ครับ ได้รับรถแล้วค่อย ปนะน้าชัวร์กว่าค ับ:smiley-transport011

x' บาว
17-08-2010, 10:40

thanayod
17-08-2010, 10:46
ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยี บแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะ ข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไ ส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล นๆบ้างมัยครับ อิอิ:kapook-17350-3383:
ออกซืเอ็นจีเหมือ เดิมครับ ประหยัดคุ้มครับ บวกลบคูณหารแล้วผ ว่าโอเค:yenta4-emoticon-002

pao116
17-08-2010, 11:04
Cng ประหยัดมากครับ แต่ว่าถ้าบรรทุกห ักๆ แบบพวกต่อหลังคา บรรทุกเต็มคัน ผมละเสียวแรงตกอ่ ดิครับ ขนาดผมรถติดช่วงข ้นสะพานวงแหวนบาง ัวทองตัดบรมราชชน นี ลากเกียร์ 1 น่าสงสารรถเลยครั จังหวะจริงตบ 2 ได้สบายๆ เพราะช่วงมันไหลๆ แต่เราก็ต้องใช้ 1 ตบ 2 วูบเลยไม่มีแรงเล ครับ จึงจำเป็นต้องลาก 1 ต่อไป แต่ตอนออกตัวไฟแด ก็ออก 1 ปกติแต่ผมตบ 2 ที่รอบ 2500ขึ้นไป ก็ไม่วูบ แต่ถ้ารถติดไหลๆ เนิบๆ ผมก็ใช้ 2 เลียคลัชแทน ไม่อยากลากเกียร์1 สงสารมัน เกียร์ 2 ก็แรงไม่มีก็เลีย ไป ก็แลกกันกับการปร หยัด ถ้าวิ่งยาวๆ โอเคเลยครับไม่มี ัญหา ผมว่านะ

ปล.เรื่องตบ 2 วูบเนี่ย ผมแจ้งเรื่องรวมถ งคนอื่นก็แจ้ง ไปที่ MTH แล้ว ทาง MTH ก็ทำเรื่องส่งต่อ ปยัง SCG ให้หาทางแก้ไข แต่ตอนนี้ก็เงียบ ปผมได้คุยกับทางเ คนิคของ MTH ไว้ครั้งนึงถ้าแก ปัญหาตรงจุด วูบ เกียร์ 2 ได้ก็น่าจะมีการเ ียกรถเข้าไปปรับป ุงเกี่ยวกับกล่อง ECU CNG กัน อยากเห็นการแก้ปั หาจุดนี้ไวๆ เหมือนกัน รถติดขับลำบาก อืด..ด.......ว่างๆจะโท ไปตามเรื่องสักหน อย

moo24triton
22-08-2010, 11:35
หวัดดีครับพี่ๆๆๆ.. ..ผมใช้ Triton Cng 2.4 ครับ...ฝากตัวน้อมเ ็นศิษย์ ครับ ยังป้ายเเดงอยู่เ ยครับ

moo24triton
22-08-2010, 11:40

moo24triton
22-08-2010, 11:42
http://www.uppicweb.com/show.php?id=9ef9d7330c7f23d7fadef0ed408f8e00

moo24triton
22-08-2010, 11:44
http://www.uppicweb.com/x/i/ih/030810211434.jpghttp://www.uppicweb.com/x/i/ih/030810211434.jpg

catchon
22-08-2010, 17:27
ผมใช้ Triton 2.4 CNG มาประมาณ 2 เดือน วิ่งไปประมาณ 5000 กว่า กม.ยังไม่มีปัญหาก รใช้งาน อัตราสิ้นเปลืองถ าเติม CNG เต็มยังที่ประมาณ 20 กก.เป็นเงิน 170 บาท วิ่งได้ระยะทางปร มาณ 200 กม. เฉลี่ย กม.ละ 85 สต. ถือว่าประหยัดกว่ ดีเซล แต่ที่น่าเบื่อคื ต้องเติม CNG บ่อย

tararat12
01-09-2010, 02:16
มีใครใช้แล้วเป็น ังไงบ้างครับรุ่น คปแบบที่ติดมาจาก 0 เลยนะครับ แชร์ประสบการณ์ข้ ดีข้อเสียกันที่ก ะทู้นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ:smiley-bounce016:
พูดได้คำเดียว ประหยัดสุดๆครับ..:ka pook-17195-8823:

wit.aod
01-09-2010, 09:10
ประหยัดจริงๆครับ มเคยใช้มา 5 ปี 180000 โล คันเก่าเป็น CK2 แต่ตอนนี้เปลี่ยน Triton
ติด LPG ความแตกต่างอยู่ต งที่อัตราเร่งครั LPG เหมือนน้ำมันเลย แต่ NGV มันอืดๆตอน
ออกตัวแต่ถ้ารถลอ ตัวแล้วไม่แพ้กัน ันนี้ความเห็นส่ว นตัวนะครับจากที่ คยใช้
แต่ความประหยัด NGV ประหยัดกว่าเพราะ าคาถูกกว่า

pao116
01-09-2010, 09:14
ประหยัดจริงๆครับ มเคยใช้มา 5 ปี 180000 โล คันเก่าเป็น CK2 แต่ตอนนี้เปลี่ยน Triton
ติด LPG ความแตกต่างอยู่ต งที่อัตราเร่งครั LPG เหมือนน้ำมันเลย แต่ NGV มันอืดๆตอน
ออกตัวแต่ถ้ารถลอ ตัวแล้วไม่แพ้กัน ันนี้ความเห็นส่ว นตัวนะครับจากที่ คยใช้
แต่ความประหยัด NGV ประหยัดกว่าเพราะ าคาถูกกว่า
เห็นด้วยครับ ทำใจครับถูกแต่อื ก็แลกกันไปแต่เสี วตอนต้องการใช้แร งกระชากไม่ค่อยขึ นน่ะครับ

wit.aod
01-09-2010, 09:41
ใช่ครับยังไงถ้าจ เป็นต้องกระชากก็ ดน้ำมัน ...... ปรึ้นๆๆๆๆๆ

moo24triton
01-09-2010, 22:22
เอารูปลงไงอะครับ.. .ช่วยด้วย

tararat12
02-09-2010, 00:29
ลองคิดกันเล่นๆนะ รับ ค่าใช้จ่ายระหว่า แก๊สกับน้ำมัน หนีกันประมาณ กม.ละ
สองบาท ผมใช้รถวันละประม ณ 150 กม.คือรับของจากตล ดไท มาขายแถวชานเมือง ระบุรีทุกๆวัน ผมมีกำไรเพิ่มขึ้ อีก สามร้อยบาท ต่อวัน คิดแล้วคุ้มกว่าก นมากครับ เอากำไรตรงนั้นไป ำอย่างอื่นได้อีก ั้งเยอะแนะ...:smiley-eatdrink042:
(ตอนนี้กำลังเล็งๆ ัฟคู่ใหม่อยู่ ไม่รู้ท่าน ผบ.จาอนุมัติให้หร อเปล่าก็ไม่รู้..เ ้อออ):kapook-17193-7653: