PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใครใช้ Cng 2.4 เบนซิล บ้างครับแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

pao116
22-06-2010, 11:45
มีใครใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับรุ่นแคปแบบที่ติดมาจาก 0 เลยนะครับ แชร์ประสบการณ์ข้อดีข้อเสียกันที่กระทู้นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ:smiley-bounce016:

guitars
22-06-2010, 12:16
ไม่เคยใช้ครับ แต่โดยส่วนตัวคิดว่า มันก็ คือ

triton 2.4 ติด cng ประหยัดกว่า lpg

แต่ที่สงขลา หาปั๊มเติมยาก เลย ไม่สนใจ ครับ

ทื้งจังหวัด มี 3 ปั๊ม เอง

อีกอย่างถังตั้งบนกระบะ เสียพื้นที่ใช้สอย ครับ

เลยไม่ได้ออกตัวนี้

pao116
22-06-2010, 13:44
ขอบคุณครับ....มีใครใช้เบนซิล 2.4 Cng จากศูนย์อีกบ้างมั้ยครับ มาแชร์กันอีกนะครับอยากรู้จริงๆ

psylencex
22-06-2010, 13:48
โคตรอยากใช้เลย แหม ดันมาช้าไป แป๊ปเดียว ไม่งั้นสอยแล้ว นี่น้ำมันเทียบกัน อ่ะ 3000
ยิ่งวันนี้ไป เห็นทีปั้ม tata super cng เติมตั้งนาน 120 คันที่นั่งไป รอตั้งนาน ได้ 35 บาท แบบบ อ่า แถมแอบเห็น ตัวตั้นของเรา cng ด้วย ตอนเดียว

pao116
22-06-2010, 17:16
เรื่องการใช้งานล่ะครับมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่า ขอเสียงด้วยครับ .....หุหุ

jamboe
25-06-2010, 09:47
ผมใช้ เบนซิล 2.4 ติด LPG ครับ

ใช้ตอนนี้ 3 พันกว่าโล ยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนตัวผมชอบ ที่เก็บถัง ของตัว CNG นะครับ
ตอนซื้อ ตัวเบนซิล บอกเซล ไป ว่า ผมอยากได้ ไลน์เนอร์ แบบนั้น
จะเอามาเก็บถัง LPG(ผมขับไปทำงานเป็นหลัก ไม่ค่อยได้บรรทุกอะไร)
แต่เซล หาให้ไม่ได้

ของ Maxliner มันก็คลุมแต่ข้างบน น้ำมันยังเข้าตามร่องไลน์เนอร์ด้านล่างได้
ผมเลยปิดฝาครอบกระบะมันซะเลย

pao116
26-06-2010, 11:59
ผมใช้ เบนซิล 2.4 ติด LPG ครับ

ใช้ตอนนี้ 3 พันกว่าโล ยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนตัวผมชอบ ที่เก็บถัง ของตัว CNG นะครับ
ตอนซื้อ ตัวเบนซิล บอกเซล ไป ว่า ผมอยากได้ ไลน์เนอร์ แบบนั้น
จะเอามาเก็บถัง LPG(ผมขับไปทำงานเป็นหลัก ไม่ค่อยได้บรรทุกอะไร)
แต่เซล หาให้ไม่ได้

ของ Maxliner มันก็คลุมแต่ข้างบน น้ำมันยังเข้าตามร่องไลน์เนอร์ด้านล่างได้
ผมเลยปิดฝาครอบกระบะมันซะเลย

ขอบคุณครับผม.....แล้วเจ้าตัวที่ CNG มาจาก0 เลยล่ะครับมีน้าๆคนไหน ใช้บ้างครับเป็นไงบ้างขอแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

thanayod
26-06-2010, 21:03
:smiley-sport004:

thanayod
26-06-2010, 21:07
ผมเพิ่งออกมาครับ 2.4 cng4ประตู พลัส สีบรอนซ์ ติดจากโชว์รูม 3 ถังใต้ท้อง ถัง 50 3 ลูก ประกันโชว์รูมรุ่งเจริญ รังสิต บริการดีมาก วันจันทร์จะเข้าถ่ายน้ำมันเครื่อง พันโลครับ (ศูนย์บอกว่าไม่ต้องเปลี่ยน ) แต่ผมจะเปลี่ยนครับ ตีนต้นอืดเล็กน้อย ว่าจะปิด egr ประหยัดดีครับ 90 สต. - 1 บาท 120- 140 ตีนปลายไหลดีครับ วิ่งอยู่แถวเมืองสระบุรีครัย
ห้องโดยสารเงียบใช้ได้ ผมว่าโอเคเลย
เพี่อนผมใช้วีโก้ 2.7 ติดแก๊สหัวฉีด lpg ยังโลละ 1.60 เลย พอๆกับวางเครื่องเจติดแก๊สเลยครับ

ton20
26-06-2010, 21:24
รีวิว triton 2.4 ติด cng หนังสือรถนักเลงรถกระบะ เดือน 07 :10 ออก เเล้วครับ ตัวตอนเดี่ยวเเละ ตัวเเคป จากโรงงานครับ

thanayod
26-06-2010, 22:52
http://image.ohozaa.com/ic/1img_2989.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8c1c4932e021709f33130db31c28aaa3)

thanayod
26-06-2010, 22:55
http://image.ohozaa.com/i8/1img_2997.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=3d1ba2d3fab479b598d1e31ad0a2ea09)

ItsamaauI
27-06-2010, 02:07
สำหรับน้าเจ้าของกระทู้ ช่วงนี้คงไม่ค่อยมีคนตอบหรอกครับ เพราะรถมันยังออกมาไม่เยอะ รุ่น 2.4cng จากโรงงานอ่ะครับ เพื่อนผมจองมา 2 เดือน และยังไม่มีวี่แววเลย

ส่วนน้า thanayod ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อจะเอาไปบอกเพื่อน

thanayod
27-06-2010, 07:22
ส่วนลดเงินสด 30000 + ประกันประเภท 1 จดทะเบียน พรบ ฟิลม์ลามินา 60 ยางปูพื้น เม็ดกระดุม ไลเนอร์ เปลี่ยนหุ้มเบาะเป็นหนัง แต่เป็นหนังเทียม กระจกมองหนลัง

ItsamaauI
27-06-2010, 19:47
ขอบคุณครับ

thanayod
28-06-2010, 03:30
ลองโทรไปถามดูได้นะครับ เบอร์เซลล์ครับ 086-3804679 วันที่ผมออกรถ วันนั้นออกป้ายแดงกัน10 คันแหนะครับ ผมออกรถกับเซลล์ชื่อ ดาวรุ่ง (มิตซูรุ่งเจริญ รังสิต ) ตามงานดีมาก เคยออกสตราด้ากับแกเมื่อ 5 ปีก่อน ทั้งก่อนและหลังออกรถ ตามงานดีมาก

pao116
28-06-2010, 08:29
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ส่วนของผมรับรถแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับ ฮ่าๆๆๆ อิจฉา 3 ถังจังเลยเซลล์ผมไม่เห็นบอกเรื่องวางตำแหน่งใต้ท้องเลยอ่ะ - - แล้วการรับประกันก็ 1 แสนกิโลฯ เหมือนเดิมหรอครับน้า....

jamboe
28-06-2010, 08:49
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ส่วนของผมรับรถแล้วจะเอารูปมาโชว์ครับ ฮ่าๆๆๆ อิจฉา 3 ถังจังเลยเซลล์ผมไม่เห็นบอกเรื่องวางตำแหน่งใต้ท้องเลยอ่ะ - - แล้วการรับประกันก็ 1 แสนกิโลฯ เหมือนเดิมหรอครับน้า....

4 ประตู สำหรับ Triton ณ วันที่ผมตอบยังไม่มี CNG ครับ

กรณีติดถังใต้ท้อง
น่าจะ เป็น ตัว เบนซิน ที่ศูนย์รับติด CNG ให้มากกว่า

thanayod
28-06-2010, 09:37
ใช่ครับ ติดซีเอ็นจีกับศูนย์ ประกันเหมือนเดิม (ที่ศูนย์นะไม่ใช่บริษัท) มีการันตีผมว่าโอเคเลย ดีกว่าซื้อมาแล้วมาติดนอกศูนย์

pao116
28-06-2010, 09:44
ใช่ครับ ติดซีเอ็นจีกับศูนย์ ประกันเหมือนเดิม (ที่ศูนย์นะไม่ใช่บริษัท) มีการันตีผมว่าโอเคเลย ดีกว่าซื้อมาแล้วมาติดนอกศูนย์ ดีเลยครับ ตอนผมไปจองไม่เห็นเซลล์แนะนำเลยวางถังใต้ท้องเนี่ย ผมจอง 2.4 CNG แบบถังบนกระบะไลเน่อครอบอ่ะครับ

siamhobby
28-06-2010, 10:53
รอมานานมากแล้วครับ จองตั้งแต่งานมอเตอร์โชว์ทีแรกเซลล์บอกว่าจะได้รับรถสิ้นเดือน มิย.นี้ พอถึงวันนี้โทรมาบอกว่าให้รอไปอีก 2 เดือนโดยที่ไม่สามารถบอกกำหนดการได้แน่นอน รวมเป็นต้องรอรถ 5 เดือน แบบไม่มีกำหนด สอบถามไปยังสำนักงานใหญ่ได้แต่เสียงหัวเราะจาก call center กลับมาแล้วบอกว่า ผมก้อบอกคุณไม่ได้เหมือนกันเพราะโรงงานเองก้อยังไม่รุ้ว่ารถจะเสร็จเมื่อไหร่

เสียความรู้สึกมาก ๆ ครับกับการทำงานของมิตซู

pao116
28-06-2010, 11:09
รอมานานมากแล้วครับ จองตั้งแต่งานมอเตอร์โชว์ทีแรกเซลล์บอกว่าจะได้รับรถสิ้นเดือน มิย.นี้ พอถึงวันนี้โทรมาบอกว่าให้รอไปอีก 2 เดือนโดยที่ไม่สามารถบอกกำหนดการได้แน่นอน รวมเป็นต้องรอรถ 5 เดือน แบบไม่มีกำหนด สอบถามไปยังสำนักงานใหญ่ได้แต่เสียงหัวเราะจาก call center กลับมาแล้วบอกว่า ผมก้อบอกคุณไม่ได้เหมือนกันเพราะโรงงานเองก้อยังไม่รุ้ว่ารถจะเสร็จเมื่อไหร่

เสียความรู้สึกมาก ๆ ครับกับการทำงานของมิตซูสะงั้น.....แล้วผลล่ะ ! เซลล์มันหลอกผมป่าววะเนี่ย ผมจองต้นเดือน มิ.ย. บอกได้ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. แต่ผมก็ยังโทรสอบถามเป็นระยะนะครับว่าได้แน่นะ ไม่เกินวันที่ 10 แน่นะ เพราะผมจะได้วางแผนขายรถคันเก่าไว้ด้วย รับปากเค้าไว้แล้วว่าจะขายให้ไม่เกินวันที่ 10 เหมือนกัน ถ้าเซลล์มันหลอกผมคงจะน่าดู เสียความรู้สึกครับจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเพราะผมถามย้ำแล้วว่าได้เมื่อไหร่ ไม่เกินเมื่อไหร่เผื่อวันไว้เลยเอาแน่ๆ เซลล์ก็บอกตามนี้ครับไม่เกินวันที่ 10 สรุปของผมก็ใช้เวลารอรับรถประมาณ 40 วันครับ

pao116
28-06-2010, 11:11
สะงั้น.....แล้วผลล่ะ ! เซลล์มันหลอกผมป่าววะเนี่ย ผมจองต้นเดือน มิ.ย. บอกได้ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. แต่ผมก็ยังโทรสอบถามเป็นระยะนะครับว่าได้แน่นะ ไม่เกินวันที่ 10 แน่นะ เพราะผมจะได้วางแผนขายรถคันเก่าไว้ด้วย รับปากเค้าไว้แล้วว่าจะขายให้ไม่เกินวันที่ 10 เหมือนกัน ถ้าเซลล์มันหลอกผมคงจะน่าดู เสียความรู้สึกครับจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเพราะผมถามย้ำแล้วว่าได้เมื่อไหร่ ไม่เกินเมื่อไหร่เผื่อวันไว้เลยเอาแน่ๆ เซลล์ก็บอกตามนี้ครับไม่เกินวันที่ 10 สรุปของผมก็ใช้เวลารอรับรถประมาณ 40 วันครับลืมบอกไปครับจองไว้ที่ 0 มิตซูการญจนาอิควิปเม้นท์ บางใหญ่ ครับ

siamhobby
28-06-2010, 15:47
โอ้โฮ ของผมจองที่ 0 ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์นี่หล่ะคับ ของคุณ Pao116 เป็นตัว CNG ที่มาจากศูนย์เลยใช่มั้ยคับ T_T แล้วผมควรจะทำยังงัยดี

pao116
28-06-2010, 15:55
โอ้โฮ ของผมจองที่ 0 ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์นี่หล่ะคับ ของคุณ Pao116 เป็นตัว CNG ที่มาจากศูนย์เลยใช่มั้ยคับ T_T แล้วผมควรจะทำยังงัยดี........ใช่ครับ CNG จาก 0 ครับผม............>>>มีคำตอบมาให้ด้วยครับ ผมโทรไปมิตซูไทยแลนด์มาเจ้าหน้าที่ฝ่ายขาย (กด 2 ) ให้คำตอบว่าใครที่จองช่วงหลังออกโฆษณาทางทีวี ใช้เวลารอรับรถ ประมาณ 60 วันครับผม แล้วผมก็ถามอีกว่า แล้วโฆษณาทางทีวีมันออกมาเมื่อไหร่ เค้าให้คำตอบว่าเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาคือประมาณวันที่ 20 ที่แล้วครับ....เพราะฉะนั้นตอนนี้ใครตกลงจองรถ CNG ก็รอ 60 วันไม่เกินนี้ครับ ได้ข้อสรุปสักที ผมจองก่อนคงได้ตามที่เซลล์บอกครับ.....ส่วนของน้า น่าจะติดต่อกลับไปใหม่ขอคำตอบที่แน่นอนนะครับ ว่าไม่เกินวันไหนเผื่อเหลือเผื่อขาดได้ประมาณวันไหน ลองดูครับ

thanayod
28-06-2010, 19:47
ถังล่าสุดครับ

วันนี้ขับรถจาก สระบุรี - กรุงเทพ ไปกลับ 274 กม เติมแก็สไป 223 บาท happy มาก

siamhobby
28-06-2010, 21:11
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพนักงานที่ชื่อสุชาติ พูดจาไม่ดีเลยแถมยังบอกให้ผมไปเอาเงินจองคืนอีกต่ะหาก ผมเลยยิ่งงงว่าเกิดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดูรอคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช้มิตซูนะคับ

thanayod
29-06-2010, 09:55
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพนักงานที่ชื่อสุชาติ พูดจาไม่ดีเลยแถมยังบอกให้ผมไปเอาเงินจองคืนอีกต่ะหาก ผมเลยยิ่งงงว่าเกิดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดูรอคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช้มิตซูนะคับ

อย่างงี้เป็นผมไปขอเอาเงินมัดจำคืนดีกว่า แล้วหาที่ซื้อใหม่ ผมแนะนำที่ผมออกรถ ที่มิตซูรุ่งเจริญ สาขารังสิต เซลล์ชื่อดาวรุ่ง เค้ามีให้เลือกหลายเวอร์ชั่น ถังจากโรงงาน และเสริม 3ถังใต้ท้อง บริการดีจริงๆครับ ทั้งก่อนและหลังได้รถ วันนี้เข้าศูนย์ ถ่ายของเหลวทิ้ง 1000โลแรก บริการดี มีเน็ตให้เล่น แอร์เย็นๆ กาแฟร้อนๆ :yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002

pao116
29-06-2010, 10:30
อย่างงี้เป็นผมไปขอเอาเงินมัดจำคืนดีกว่า แล้วหาที่ซื้อใหม่ ผมแนะนำที่ผมออกรถ ที่มิตซูรุ่งเจริญ สาขารังสิต เซลล์ชื่อดาวรุ่ง เค้ามีให้เลือกหลายเวอร์ชั่น ถังจากโรงงาน และเสริม 3ถังใต้ท้อง บริการดีจริงๆครับ ทั้งก่อนและหลังได้รถ วันนี้เข้าศูนย์ ถ่ายของเหลวทิ้ง 1000โลแรก บริการดี มีเน็ตให้เล่น แอร์เย็นๆ กาแฟร้อนๆ :yenta4-emoticon-002:yenta4-emoticon-002พูดแล้วก็อดเสียดายไม่ได้ไม่งั้นไปออกรุ่งเจริญดีก่าา....หวังว่ากาญจนาอิควิปเม้นท์บางใหญ่ คงไม่ทำให้ผมเสียความรู้สึกเรื่องวันรับรถแล้วกัน .....:i44:

pao116
29-06-2010, 10:32
ผมเองก้อโทรไปที่ มิตซู มอเตอร์ นี่หล่ะคับ 0-2529-9500 แต่ผมกด 0 ติดตามเรื่องกับพนักงานที่ชื่อสุชาติ พูดจาไม่ดีเลยแถมยังบอกให้ผมไปเอาเงินจองคืนอีกต่ะหาก ผมเลยยิ่งงงว่าเกิดอะไรขึ้น แต่อย่างไรจะรอดูรอคุณ Pao116 นะคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ หวังว่าผมคงได้ใช้มิตซูนะคับลองดูนะครับ ว่าจะให้คำตอบเรื่องวันที่กระชับขึ้นได้ไหม ไม่งั้นไปออกที่รุ่งเจริญ ตามที่น้าเค้าบอกก็จะดูดีกว่านะครับ

siamhobby
29-06-2010, 18:56
คับผม พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปคุยที่โชว์รูมเลย ว่าจะกำหนดวันให้ได้หรือยัง เพราะวันนี้แฟนโทรไปหาเซลล์ก้อได้แต่คำพูดเหมือนเดิม ว่ารออีกนิดนะคับพี่ จริง ๆ ได้โทรไปคุยมาบ้างแล้วกับที่รุ่งเจริญแต่เป็นสาขาเทพารักษ์ บ้านอยู่สมุทรปราการคับ ก่อนซื้อได้เข้ามาดูที่บอร์ดนี้บ้างแล้ว แต่สงสัยจะเจอแจ๊คพอตไปหน่อย เห็นว่าออโต้ซิตี้ขึ้นชื่อเรื่องการบริการ เลยคิดว่าศูนย์นี้น่าจะโอเค เพราะว่าไม่ไกลจากบ้านนัก

ขอบคุณคับน้า ๆ ทุกคน คุณ pao116 ได้รับรถแล้วอย่าลืมเอามาโชว์ให้ผมอิจฉาด้วยนะคับ

guitars
29-06-2010, 19:27
เสริม สาม ถังใต้ท้อง ขับกันลืมเติม แก๊ส เลย นะเนี่ย

thanayod
29-06-2010, 19:35
แจ้งล่าสุดถังนี้กินหน่อย เติมไป 245 บาท วิ่งได้ 274 กม ตก 90 ตังส์ พอทนครับ

siamhobby
29-06-2010, 21:35
เด๋วมีตัดใจเอา 3 ถังยัดใต้ท้องซะเลย

thanayod
29-06-2010, 21:44
เชียร์ครับ ผมไม่เคยใช้ซีเอ็นจีเลย คันนี้คันแรก ในบ้านมีท้ายโด่งแอลพีจียัง 1.3 บาทเลย สตาร์ด้า 2 j แอลพีจี 1.5 บาท จี๊ปแกรนด์ แอลพีจี 2-2.3 บาท คันนี้ล่าสุด คุ้มที่สุดครับ

siamhobby
01-07-2010, 09:09
ในที่สุดก้อได้รับแล้วคับ เมื่อวานนี้เอง งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้เซลล์ที่ช่วงชิงรถมาให้ผมจนได้ พอดีว่ามีลูกค้ายกเลิกรับรถคันนึงพอดี เซลล์เลยจัดให้ผมอย่างด่วนที่สุดเลยคับ วิ่งแล้วเป็นอย่างไรจะกลับมารายงานอีกทีนะคับ ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจ รวมถึงเซลล์ผู้กล้าหาญที่แย่งชิงรถจากเพื่อนเซลล์คนอื่น ๆ ที่ต้องการรถเหมือนกันมาจนได้

pao116
01-07-2010, 15:30
ในที่สุดก้อได้รับแล้วคับ เมื่อวานนี้เอง งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้เซลล์ที่ช่วงชิงรถมาให้ผมจนได้ พอดีว่ามีลูกค้ายกเลิกรับรถคันนึงพอดี เซลล์เลยจัดให้ผมอย่างด่วนที่สุดเลยคับ วิ่งแล้วเป็นอย่างไรจะกลับมารายงานอีกทีนะคับ ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจ รวมถึงเซลล์ผู้กล้าหาญที่แย่งชิงรถจากเพื่อนเซลล์คนอื่น ๆ ที่ต้องการรถเหมือนกันมาจนได้
ว้าว ว้าว ยินดีด้วยครับไวจังเลย ออกก่อนผมเลย อิอิ ยังไงมาคุยให้ฟังบ้างนะครับเป็นยังไงกับ CNG ตัวนี้ รอๆๆครับผม

siamhobby
01-07-2010, 21:32
พรุ่งนี้เทสรอบแรกราชบุรีก่อนเรยคับ แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังกันอีกครั้ง

thanayod
02-07-2010, 05:23

ยินดีด้วยครับ ล่าสุดผมวิ่งไป 164 กม เติมแก๊สไป 114 บาท:i39::smiley-sport017:

siamhobby
05-07-2010, 17:17
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีมา เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาท

thanayod
06-07-2010, 21:40
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีมา เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาท
ถังแรกก็ บาทนึง ถังต่อๆมาในลดตอนนี้เฉี่ลยอยู่ที่85 สตางค์ครับ เคยประหยัดสุด 71 สตางค์ ผมว่าขึ้นอยู่กับแรงดันที่เค้าอัดเข้าถังเราหละครับ:smiley-music007:

pao116
07-07-2010, 10:58
จากที่ผมจองรถไว้ กำหนดรับรถ CNG ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. 53 ณ 0 กาญจนาอิควิปเม้นบางใหญ่....ผมโทรถาม ได้ความว่า ตอนนี้รถมีปัญาหาที่วาลด์ถังหลังกระบะ เรียกรถคืนเป็น 100 คันเพื่อไปแก้ วาลด์รั่ว จึงไม่สามารถส่งมอบรถให้ผมได้ตามกำหนด นี่คือคำตอบจากเซลล์ มิตซูกาญจนาบางใหญ่.....ถามต่อไปอีกว่าแล้วยังไงมีกำหนดไหมว่าจะได้เมื่อไหร่ ...ไม่มีคำตอบครับ......มิตซูทำผมอีกแล้ว กระทบการวางแผนใช้รถไปอีก ผลัดวันผม ผมก็ต้องผลัดกำหนดขายรถคันเก่าไปอีก เซ็งมากครับ ใครใช้ CnG แค็ป โดนเรียกคืนหรือยังครับ จากนี้ไปผมจะโทรไปที่มิตซูไทยแลนด์เอาให้ถึงที่สุดครับว่าตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ มาอัพเดทครับ ...เสียความรู้สึก

jamboe
07-07-2010, 11:25
จากที่ผมจองรถไว้ กำหนดรับรถ CNG ไม่เกินวันที่ 10 ก.ค. 53 ณ 0 กาญจนาอิควิปเม้นบางใหญ่....ผมโทรถาม ได้ความว่า ตอนนี้รถมีปัญาหาที่วาลด์ถังหลังกระบะ เรียกรถคืนเป็น 100 คันเพื่อไปแก้ วาลด์รั่ว จึงไม่สามารถส่งมอบรถให้ผมได้ตามกำหนด นี่คือคำตอบจากเซลล์ มิตซูกาญจนาบางใหญ่.....ถามต่อไปอีกว่าแล้วยังไงมีกำหนดไหมว่าจะได้เมื่อไหร่ ...ไม่มีคำตอบครับ......มิตซูทำผมอีกแล้ว กระทบการวางแผนใช้รถไปอีก ผลัดวันผม ผมก็ต้องผลัดกำหนดขายรถคันเก่าไปอีก เซ็งมากครับ ใครใช้ CnG แค็ป โดนเรียกคืนหรือยังครับ จากนี้ไปผมจะโทรไปที่มิตซูไทยแลนด์เอาให้ถึงที่สุดครับว่าตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ มาอัพเดทครับ ...เสียความรู้สึก

เห็นด้วยที่ว่า ลองเช็คข้อมูล จากศูนย์อื่นๆ ดู ว่าตรงกันหรือไม่

pao116
07-07-2010, 12:20
อัพเดทเพิ่มเติมครับ....โทรไปcall center ของมิตซูแล้วครับ ไม่ปรากฎว่ามีการเรียกรถ CNG คืนแม้แต่คันเดียวครับ ผมเลยคุยให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ ส่งรถให้ผมตามกำหนดไม่ได้แถมยังโจมตีค่ายรถตัวเองอีกว่ารถไม่ดี ความรู้สึกคนเรามีครับออกป้ายแดงแล้วมีข่าวเรียกคืนใครๆก็ไม่อยากได้ยินครับ จะเอาเหตุผล108มาอ้าง โจมตีค่ายรถตัวเองอีก แย่มากครับ ผมฝากเรื่องเอาไว้เจ้าหน้าที่ จิรนันท์ รับเรื่องผมไว้ผลเป็นประการใดจะมาแจ้งให้ทราบครับ...ตอนนี้เจ้าหน้าที่มิตซูไทยแลนด์ขอขื่อแล้วก็รุ่นรถ/สีที่จองไปตรวจสอบแล้วว่ามีปัญหาอะไรถึงส่งมอบรถให้ไม่ได้.....แล้วจะมาต่อครับ เซ็งๆๆครับ

guitars
07-07-2010, 14:27
สู้ ๆ น้า ขอของแถมเพิ่มเลย ช้าดีนัก

pao116
07-07-2010, 15:31
เสียความรู้สึกครับ รถดีแค่ไหนเจอเซลล์หรือดีเลอร์แย่ๆ ภาพลบครับ ตอนนี้รอทางมิตซูไทยแลนด์ชี้แจงครับ รอๆๆๆ

ton20
07-07-2010, 16:03
น้า ออกเบนซิล ไม่มีเเก๊ส ดีกว่า
น่าจะได้รถ เร็วเเล้ว ไปติด lpg ใต้ท้องรถ เเทน ครับ

siamhobby
07-07-2010, 16:07
แต่เท่าที่ทราบมาคือ โรงงานไม่สามารถส่งรถให้กับดีลเลอร์ได้ตามความต้องการ
โรงงานเปิดให้ดีลเลอร์จองรถได้เพียงเดือนละ 1 ครั้ง และที่ผมคิดเอาเองนะคับ คือ ดีลเลอร์ไม่ไ้ด้จองให้เราตั้งแต่เมื่องานมอเตอร์โชว์ หรือที่เราวางเงินจองไปครั้งแรก คงรอให้เรื่องทุกอย่างครบ จำพวกเอกสารการยืนยันอนุมัติการไฟแนนซ์เรียบร้อย ถึงได้ทำการจองให้ เพราะวันที่ผมไปรับรถมา ฝ่ายขายที่ศูนย์บอกว่าเป็นเรื่องใหญ่มากหากมีรถเข้าแล้วไม่สามารถทำการส่งมอบให้ลุกค้าได้ไม่ว่าจะด้วยเหตุผล ฝ่ายขายต้องรับผิดชอบและหาคนมารับรถแทนให้เร็วที่สุด ครั้งนั้นเลยกลายเป็นโชคดีของผมไป อย่างไรเอาใจช่วยคับ แนะนำให้โทรหาเซลล์บ่อย ๆ และที่โรงงานบ่อย ๆ ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้แฟกซ์เอกสารการจองเข้าไปให้ call center ที่รับเรื่องเลยคับ เพราะครั้งแรกที่ผมโทรไปก้ออย่างนี้ ทำเหมือนรับเรื่อง ตามไปตามมา ให้แฟกซ์เอกสารเข้าไปถึงจะรู้เรื่องกันจริงจัง ไม่อย่างนั้นเหมือนดึงกันไปดึงกันมาคับ

** แต่ผมเสียความรู้สึกกับ call center ที่มิตซูไทยแลนด์มากกว่า ชื่อสุชาตอ่ะคับ พูดจาไม่ดี และไม่มีการง้อลูกค้าด้วย บอกแฟนผมให้ไปยกเลิกการจองซะงั้น ไม่รุ้ว่ามาเป็น call center ได้อย่างไร **

pao116
07-07-2010, 16:10
แต่เท่าที่ทราบมาคือ โรงงานไม่สามารถส่งรถให้กับดีลเลอร์ได้ตามความต้องการ
โรงงานเปิดให้ดีลเลอร์จองรถได้เพียงเดือนละ 1 ครั้ง และที่ผมคิดเอาเองนะคับ คือ ดีลเลอร์ไม่ไ้ด้จองให้เราตั้งแต่เมื่องานมอเตอร์โชว์ หรือที่เราวางเงินจองไปครั้งแรก คงรอให้เรื่องทุกอย่างครบ จำพวกเอกสารการยืนยันอนุมัติการไฟแนนซ์เรียบร้อย ถึงได้ทำการจองให้ เพราะวันที่ผมไปรับรถมา ฝ่ายขายที่ศูนย์บอกว่าเป็นเรื่องใหญ่มากหากมีรถเข้าแล้วไม่สามารถทำการส่งมอบให้ลุกค้าได้ไม่ว่าจะด้วยเหตุผล ฝ่ายขายต้องรับผิดชอบและหาคนมารับรถแทนให้เร็วที่สุด ครั้งนั้นเลยกลายเป็นโชคดีของผมไป อย่างไรเอาใจช่วยคับ แนะนำให้โทรหาเซลล์บ่อย ๆ และที่โรงงานบ่อย ๆ ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้แฟกซ์เอกสารการจองเข้าไปให้ call center ที่รับเรื่องเลยคับ เพราะครั้งแรกที่ผมโทรไปก้ออย่างนี้ ทำเหมือนรับเรื่อง ตามไปตามมา ให้แฟกซ์เอกสารเข้าไปถึงจะรู้เรื่องกันจริงจัง ไม่อย่างนั้นเหมือนดึงกันไปดึงกันมาคับ

** แต่ผมเสียความรู้สึกกับ call center ที่มิตซูไทยแลนด์มากกว่า ชื่อสุชาตอ่ะคับ พูดจาไม่ดี และไม่มีการง้อลูกค้าด้วย บอกแฟนผมให้ไปยกเลิกการจองซะงั้น ไม่รุ้ว่ามาเป็น call center ได้อย่างไร **ขอบคุณครับที่แนะนำผมจะแฟ็กซ์พวกใบเสนอราคา ไปให้ทาง call center อีกทีพรุ่งนี้เช้าและจะขอตามเรื่องต่อครับ อ่อคันนี้ผมออกเงินสดครับ

guitars
08-07-2010, 12:09
โห เทพ โครต ดอกถูกขนาดนี้ ยังออกเงินสด

สภาพคล่องทางการเงินสูงจริง ๆ ครับ

เอาใจช่วยครับ

siamhobby
08-07-2010, 21:23
ถ้าออกเิงินสด เซลล์จะไม่ได้คอมมิชชั่นจากไฟแนนซ์ แล้วเค้าแถมของหรือส่วนลดให้เยอะมั้ยคับ เพราะพูดง่าย ๆ ถ้าเซลล์เหลือน้อย อาจดึงไปให้คนที่เค้าได้มากกว่าก่อนอ่ะคับ อันนี้วงใน(วงการเซลล์)บอกมาอีกที

pao116
09-07-2010, 09:24
อัพเดทข้อมูลครับ......ขณะนี้ประสานงานกับ Mth เพื่อสืบหาความจริง ได้ความว่าเซลล์ของมิตซูกาญจนาบางใหญ่ ไม่ได้ทำการจองรถให้ผมซึ่งทางmth ตรวจสอบภายในกับคุณแจ็คสต็อกของกาญจนาฯ ทำให้เรื่องแตกเมื่อวาน วันที่8 ผมและครอบครัวได้ไปเอาเรื่องที่มิตซูกาญจนา ให้แสดงความรับผิดชอบโดยการ Mth ให้โควต้าพิเศษ จัดหาให้เป็นคิวที่ 1 ของการลงรถครั้งต่อไปของมิตซูกาญจนาฯ และให้เป็นลูกค้า Vip. เพื่อตอบแทนในส่วนนี้ ตกลงจะจัดหารถและส่งมอบให้ผมให้เร็วที่สุด พูดง่ายๆ ทาง Mth ผลิตติดแก็ส ผ่าน Qc เมื่อไหร่ส่งมามิตซูรถลงเมื่อไหร่ติดอุปกรณ์ต่างๆครบออกรถไปเลย โดยกำหนดไว้ว่าไม่เกินวันที่ 9 ส.ค. แต่มีความน่าจะเป็นภายในสิ้นเดือนนี้ ที่บอกเผื่อเพราะติดวันหยุดเทศกาล (ทั้งนี้ได้ทำเป็นหนังสือลายลักษณ์อักษร) ผู้บริหารเซ็นลงนาม และทาง Mth ส่งเจ้าหน้าที่มาดูแลเรื่องนี้เป็นพิเศษ มีการโทรบอกรายงานทุกขั้นตอนว่ารถตอนนี้อยู่ในขั้นไหน...เบื้องต้นเซลล์โดนภาคทัณฑ์ และบทลงโทษทาง Mth อาจมีการบีบบังคับดีเลอร์นี้ไม่ให้เลี้ยงเอาไว้ คือ ออกนั่นเอง เพราะทาง Mth ถือว่าผิดกฎร้ายแรง ไม่อยากเลี้ยงเอาไว้เช่นกัน ความรู้สึกกับทาง Mth ดีมากประสานเรื่องตลอดทั้งเรื่องตรวจสอบภายในภายนอก แต่เสียความรุสึกอย่างรุนแรงกับเซลล์คนนี้ ซึ่งทาง Mth จะสอบสวนเรื่องนี้ว่าทำไม เป็นพนักงานของกาญจนาจึงไม่สังรถกับการญจนา แล้วทำไมไม่ส่งเงินจองกับทางบริษัท เบื้องต้นพฤติการณ์ เป็นการฉ้อฉล ครับ ตรงจุดนี้ทาง Mth แนะนำให้แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ เพื่อที่จะตรวจสอบประวัติว่าเคยทำมีคดีมาก่อนหรือไม่ ตอนนี้เรื่องของผมเป็นเรื่องใหญ่มากในขณะนี้ ทั้งทาง Mth และมิตซูกาญจนาอิควิปเม้นท์ เป็นคู่พิพาทกันเอง........ผมเป็นผู้เสียหาย

******สุดท้ายนี้ เอาประวัติการทำงานของเซลล์คนนี้มาฝาก อย่าได้ไปเหยียบมันอีกเลย รถผมได้เมื่อไหร่ทุกอย่างเรียบร้อยโอเคทุกอย่างเดินออกทันที*****

********ชื่อเซลล์ นายคำณพ สมรมิตร ตำแหน่งที่ปรึกษาขาย บจก.กาญจนาอิควิปเม้นท์ บางใหญ่ ทำงานมาได้ 4 ปี มีลูก 5 คน นี่คือเบื้องต้น และหลังจากผมเดินทางไปบันทึกประจำวันแล้วผมจะมาอัพเดทอีกที ******
เหนื่อยมากกับการออกรถเงินสดครั้งนี้ เสียความรู้สึกทุกอย่าง แต่ยังรู้สึกดีกับ Mth.....อย่าไปเหยีบมันเลยครับ มิตซูกาญจนาอิควิปเม้นท์ บางใหญ่ อยากให้เป็นการคว่ำบาตรทางสังคม ในฐานะที่ผู้บริหารดูแล ไม่ทั่วถึง ไม่เอาใจใส่ลูกค้า คุณมิตซูกาญจนาคุณผิดเต็มๆ เพราะเซลล์ก็เป็นพนักงานบริษัทของคุณ ผมไม่ได้เจอเซลล์ผีข้างถนนสักหน่อย

siamhobby
09-07-2010, 14:10
โอ้โห เรื่องใหญ่นะครับเนี่ย แต่เป็นไปได้ว่าคอมมิชชั่นหรือส่วนต่างที่เค้าได้ จากทางศูนย์อื่นมากกว่าที่กาญจนาให้ เค้าอาจจะตั้งใจว่าเด๋วจะไปเอารถที่อื่นมาส่งมอบให้ก้อเป็นได้คับ
น่ากลัวจริง ๆ คิดในทางที่ดีคับ ยังดีที่ทางมิตซูไทยแลนด์เค้าเข้ามาดูแลเรา เอาใจช่วยคับ

guitars
09-07-2010, 14:45
สุดยอดครับ รักษาผลประโยชน์ของตัวเองได้สุดยอดจริง ๆ

pao116
09-07-2010, 14:56
โอ้โห เรื่องใหญ่นะครับเนี่ย แต่เป็นไปได้ว่าคอมมิชชั่นหรือส่วนต่างที่เค้าได้ จากทางศูนย์อื่นมากกว่าที่กาญจนาให้ เค้าอาจจะตั้งใจว่าเด๋วจะไปเอารถที่อื่นมาส่งมอบให้ก้อเป็นได้คับ
น่ากลัวจริง ๆ คิดในทางที่ดีคับ ยังดีที่ทางมิตซูไทยแลนด์เค้าเข้ามาดูแลเรา เอาใจช่วยคับ คิดในทางที่ดีก็ไม่ได้แล้วครับ เจตนาแบบนี้ทำกับลูกค้าแบบนี้ปกปิดเรื่องไม่ยอมส่งเงินจอง ไม่ทำเรื่องจองให้ เจตนาฉ้อฉลครับ MTH ก็ไม่เอาไว้เหมือนกันครับแบบนี้ หมาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งบางครับ ++เดี๋ยวว่างจะมาอัพต่อ ครับ

pao116
09-07-2010, 15:59
อันนี้เป็นรายละเอียด ใบเสนอราคาจะเห็นว่าเป็น วันที่ 8/6/53 เป็นวันเดียวกับ การทำเรื่องจองพร้อมให้เอกสารประกอบทุกอย่าง ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน พร้อมเงินสด 3,000 บาท และอีกฉบับเป็นสัญญาจอง ซึ่ง บจก.กาญจนาฯ ออกให้ใหม่หลังความแตกแล้วเมื่อวาน (8/7/53) ----อย่าไปเหยีบเลยครับ พี่น้อง บจก.กาญจนาอิควิปเม้น บางใหญ่

pao116
09-07-2010, 16:08
อันนี้เป็นรายละเอียด ใบเสนอราคาจะเห็นว่าเป็น วันที่ 8/6/53 เป็นวันเดียวกับ การทำเรื่องจองพร้อมให้เอกสารประกอบทุกอย่าง ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน พร้อมเงินสด 3,000 บาท และอีกฉบับเป็นสัญญาจอง ซึ่ง บจก.กาญจนาฯ ออกให้ใหม่หลังความแตกแล้วเมื่อวาน (8/7/53) ----อย่าไปเหยีบเลยครับ พี่น้อง บจก.กาญจนาอิควิปเม้น บางใหญ่

pao116
09-07-2010, 17:14
:kapook-17327-8367:

lXl
09-07-2010, 17:24
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รถไว ๆ นะครับ

pao116
10-07-2010, 08:50
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รถไว ๆ นะครับ
ขอบคุณครับ

thanayod
11-07-2010, 09:01
ขอให้ได้รับรถไวๆนะครับ

siamhobby
11-07-2010, 14:25
อัพเดทค่าแก๊สล่าสุด วิ่งไป 120 กก. เติมแก๊สไป 90 บาท ตกประมาณกก.ละ 0.75 คับ

pao116
12-07-2010, 17:26
อัพเดท....สถานการณ์ ทาง Mth แสดงความรับผิดชอบส่งรถมา(ด่วนๆๆๆๆๆๆสุดๆๆๆ) แล้ววันนี้ 12/7/53 เวลา 10.30 น. เดินทางไปดู พ่นกันสนิม ติดโน้น นี่ นั่น.....ขอมาเล่าต่อพรุ่งนี้ครับ กลับบ้านก่อนครับผม เดี๋ยวมาต่อพรุ่งนี้เช้าครับ

thanayod
13-07-2010, 06:45
อัพเดทค่าแก๊สล่าสุด วิ่งไป 120 กก. เติมแก๊สไป 90 บาท ตกประมาณกก.ละ 0.75 คับ
พอๆกับรถผมเลย วิ่งไปโคราชขากลับเติมแก่งคอย วิ่งไป210 กม.เติมไป156 บาท:i37:

thanayod
13-07-2010, 06:51
อัพเดท....สถานการณ์ ทาง Mth แสดงความรับผิดชอบส่งรถมา(ด่วนๆๆๆๆๆๆสุดๆๆๆ) แล้ววันนี้ 12/7/53 เวลา 10.30 น. เดินทางไปดู พ่นกันสนิม ติดโน้น นี่ นั่น.....ขอมาเล่าต่อพรุ่งนี้ครับ กลับบ้านก่อนครับผม เดี๋ยวมาต่อพรุ่งนี้เช้าครับ
ยินดีล่วงหน้าเลยครับ :smiley-music029:

guitars
13-07-2010, 08:17
สุดยอดเลย จะได้ขับรถใหม่แล้ว ดีใจด้วยครับ

เร็วเกินคาดไว้เยอะจริง ๆ

pao116
13-07-2010, 11:00
ครับจากที่เมื่อวานได้รับรถเร็วปานฟ้าฝ่า ทางmthแสดงความรับผิดได้เยี่ยมครับทำให้เกิดความรู้สึกที่ดีขึ้นมาอีกหน่อย เมื่อวานรถมาก็ลงมือพ่นกันสนิม ติดกันสาด ล็อคยางอะไหล่ ตอนเย็นติดกันโขมย ตามด้วยฟิล์ม เมื่อเช้าเข้าไปดูซ้ำอีก รายละเอียดทุกอย่างเรียบร้อย ครบครัน เป็นที่พอใจครับ เลยขอกระโดดขึ้นไปเทสในโชว์รูม ขับเข้า-ออก เลี้ยวซ้าย-ขวา ถอยเลี้ยว เบรค สารพัด ก็โอเคหมดทุกอย่างแล้วครับ บ่ายนี้จะออกไปซื้อแคชเชียร์เช็คสั่งจ่าย แล้วก็ดูวันออกรถครับ ไปดูมาไม่ศุกร์นี้ก็จันทร์หน้าครับ เรื่องราวทั้งหมดนี้ก็คงใกล้จบแล้ว ทุกอย่างเป็นที่พอใจแล้วครับ ส่วนเรื่องลงบันทึกประจำวันผมก็ไม่ได้ไปเอาเรื่องครับ ก็จะขอดูทาง Mth ว่าจะแสดงความรับผิดชอบในรูปแบบไหน เมื่อแสดงแล้วออกมาในรูปแบบนี้ผมก็รับได้ครับ ตามที่ตกลงกันไม่เกิน วันที่ 10 ก.ค. 53 พอมีปัญหาความแตกแล้วหาทางช่วยเหลือแก้ไข จนส่งรถโควต้าพิเศษมาให้ผมอาจจะเรดไป 2 วัน ก็โอเครับได้อยู่ครับ ที่เหลือก็คงเป็นส่วนของบริการหลังการขายติดตามงานครับ ก็รอพิสูจน์กันอีกทีครับ ออกรถแล้วจะมาโชว์และรายงานอีกทีครับ .....(หายเหนื่อยไปครึ่งหนึ่งละครับ)

siamhobby
13-07-2010, 14:37
ครับจากที่เมื่อวานได้รับรถเร็วปานฟ้าฝ่า ทางmthแสดงความรับผิดได้เยี่ยมครับทำให้เกิดความรู้สึกที่ดีขึ้นมาอีกหน่อย เมื่อวานรถมาก็ลงมือพ่นกันสนิม ติดกันสาด ล็อคยางอะไหล่ ตอนเย็นติดกันโขมย ตามด้วยฟิล์ม เมื่อเช้าเข้าไปดูซ้ำอีก รายละเอียดทุกอย่างเรียบร้อย ครบครัน เป็นที่พอใจครับ เลยขอกระโดดขึ้นไปเทสในโชว์รูม ขับเข้า-ออก เลี้ยวซ้าย-ขวา ถอยเลี้ยว เบรค สารพัด ก็โอเคหมดทุกอย่างแล้วครับ บ่ายนี้จะออกไปซื้อแคชเชียร์เช็คสั่งจ่าย แล้วก็ดูวันออกรถครับ ไปดูมาไม่ศุกร์นี้ก็จันทร์หน้าครับ เรื่องราวทั้งหมดนี้ก็คงใกล้จบแล้ว ทุกอย่างเป็นที่พอใจแล้วครับ ส่วนเรื่องลงบันทึกประจำวันผมก็ไม่ได้ไปเอาเรื่องครับ ก็จะขอดูทาง Mth ว่าจะแสดงความรับผิดชอบในรูปแบบไหน เมื่อแสดงแล้วออกมาในรูปแบบนี้ผมก็รับได้ครับ ตามที่ตกลงกันไม่เกิน วันที่ 10 ก.ค. 53 พอมีปัญหาความแตกแล้วหาทางช่วยเหลือแก้ไข จนส่งรถโควต้าพิเศษมาให้ผมอาจจะเรดไป 2 วัน ก็โอเครับได้อยู่ครับ ที่เหลือก็คงเป็นส่วนของบริการหลังการขายติดตามงานครับ ก็รอพิสูจน์กันอีกทีครับ ออกรถแล้วจะมาโชว์และรายงานอีกทีครับ .....(หายเหนื่อยไปครึ่งหนึ่งละครับ)

ดีใจด้วยครับ ฟ้าหลังฝน:kapook-17351-2909:

sebastian
13-07-2010, 15:19
ดีใจด้วยครับ

sebastian
13-07-2010, 15:28
ผมจอง รถ ที่ 0 ท่าพระ จองเมษา เพิ่งได้รถ จันทร์ ที่ 12เองครับ
cng ขับนิ่มดี เครื่องเงียบดีครับ แต่ออกตัว ยังมีเบาดับบ้าง อาจเป็นเพราะ รู้สึกยังไม่ชิน
ช่วงนี้ ออก cng ต้องทำใจละครับ 3เดือน ถึง 5เดือน ดีใจกับน้าด้วยครับ ว่างมาแชร์ประสบการณ์ การขับกันนะครับ

boonchai56
13-07-2010, 19:58
วันนี้นำเจ้า ถ่านสวย(ถส5535)ไปติด Cng มารู้สึกได้เลยว่าแรงตกไปอืดขื้นแต่อัดตราเร่งยังได้อยู่ขับสนุกเหมือนเดิมครับ 42000 บาท ถัง 130 L เติมแก๊สไป 21 L เพราะที่อยู่เติมทดลองรถไปก่อนแล้วทำให้ยังไม่สามารถรู้ได้ว่าจะเติมได้กี่ L แล้วจะเช็คจำนวน กม.ที่วิ่งในการเติมครั้งหน้าแล้วมาบอกครับ

boonchai56
13-07-2010, 20:06
ลงผิดไปครับ 42,000 บาทคับแบบดูดถังตั้งหลังกระบะไม่มีครอบครับ

pao116
14-07-2010, 10:14
เช้านี้ได้ทำการตัดสินใจแล้วครับโทรบอกที่ 0 แล้ว ผมจะเอารถออกพรุ่งนี้ครับ ให้ทาง 0 เตรียมอาบน้ำ ขัดสี ฉวีวรรณ ให้พร้อม แจ้งประกันเบ็ดเสร็จ แล้วขนเงินไป 0 ตอนเย็นครับผม หุหุ ขอบคุณน้าๆ ที่ให้กำลังใจทุกคนครับ แล้วเจอกันอีกที ตอนเอารูปมาอวด 5555

pao116
14-07-2010, 10:27
อ่อ....ผมลืมไปครับ มีภาพเบื้องต้นตอนที่ติดฟิล์มและของแถมอื่นๆ แอบแชะไว้ 3 ภาพครับ อาจจะไม่ค่อยชัดนะครับงัดเจ้ามือถือ 5800 คู่ใจถ่าย เอามาให้ดูก่อนขัดสีฉวีวรรณกับติดป้ายแดงครับ :i40:

thanayod
14-07-2010, 11:35
สวยครับ สีเดียวกับผมเลย

pao116
14-07-2010, 11:39
สวยครับ สีเดียวกับผมเลย
งั้นเราก็เป็นลูกพี่ลูกน้องกันนะครับน้า......5555

thanayod
14-07-2010, 11:51
Dna เดียวกัน

siamhobby
14-07-2010, 13:26
ต่างสีผิว (แบกถังแก๊สเหมือนกัน) ...55+

pao116
14-07-2010, 13:59
เราไม่เหยีดสีผิวกันครับ 3 สหายแล้วนะครับ มีใครอีกมั้ยครับ 555.

guitars
14-07-2010, 14:03
มีครับ แต่ผม เป็น Lpg นะครับ

เทาดำ ครับ

pao116
14-07-2010, 14:05
มีครับ แต่ผม เป็น Lpg นะครับ

เทาดำ ครับ
กลิ่นหวานมาเลยครับน้า ชมรมคนแบกถัง อิอิ

Chatuchak
14-07-2010, 14:10
ดูสีบนหลังคารถด้วยนะครับ รถผมมีรอบสีหยดหรือลอกก็ไม่รู้ แต่กว่าจะรู้ตัวก็ใช้ไปเกือบปีแล้ว
แล้วก็รอยเชื่อมต่างๆในรถ แถวใต้เบาะ มีหลายคนเจอสนิม
ยอมจู้จี้ก่อนเอารถออกดีกว่า
ขอให้ขับสนุก นำความโชคดีมาให้ และปลอดภัยตลอดไปครับ

pao116
14-07-2010, 14:17
ผมจอง รถ ที่ 0 ท่าพระ จองเมษา เพิ่งได้รถ จันทร์ ที่ 12เองครับ
cng ขับนิ่มดี เครื่องเงียบดีครับ แต่ออกตัว ยังมีเบาดับบ้าง อาจเป็นเพราะ รู้สึกยังไม่ชิน
ช่วงนี้ ออก cng ต้องทำใจละครับ 3เดือน ถึง 5เดือน ดีใจกับน้าด้วยครับ ว่างมาแชร์ประสบการณ์ การขับกันนะครับเป็นยังไงบ้างครับ...ใช้งานดีมั้ยครับ ว่างๆมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
:smiley-transport020

pao116
14-07-2010, 14:19
ดูสีบนหลังคารถด้วยนะครับ รถผมมีรอบสีหยดหรือลอกก็ไม่รู้ แต่กว่าจะรู้ตัวก็ใช้ไปเกือบปีแล้ว
แล้วก็รอยเชื่อมต่างๆในรถ แถวใต้เบาะ มีหลายคนเจอสนิม
ยอมจู้จี้ก่อนเอารถออกดีกว่า
ขอให้ขับสนุก นำความโชคดีมาให้ และปลอดภัยตลอดไปครับขอบคุณมากเลยครับที่ช่วยแนะนำ ก่อนออกรถพรุ่งนี้ผมจะไล่ดูทุกจุดอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

siamhobby
16-07-2010, 16:28
กำลังคิดหาผ้าปิดท้ายกะบะคับ(ไว้ทำเนียนกับบางสถานที่ที่ต้องแยกรถจอดอ่ะคับ)
มีใครแนะนำที่ดี ๆ ราคาแจ่ม ๆ มั่งมั้ยคับ

สำหรับน้า ๆ ท่านใดอยากได้รายชื่อปั๊ม CNG(ทั่วประเทศ) พร้อมที่อยู่คร่าว ๆ นะครับ
ส่งเมลล์ไปขอได้ที่ nokky_srisil@hotmail.co.th (แฟนผมเึค้ารวบรวมไว้ให้ผมใช้อ่ะคับ..ชีพจรลงเท้า)

tjanuri
16-07-2010, 19:01
เทาดำครับ แต่เป็น lpg แทนยางอะไหล่
ตอนแรกจองสีบรอนเงิน ตั้งใจจะออกวันที่ 24หรือ25 ก.ค 53 ตอนหลังเซลล์โทรมาบอกว่าต้องการทำยอดเดือน มิ.ยและขอร้องให้เปลี่ยนมาออกเป็นวันที่ 30 มิ.ย สีเทาดำ เห็นเซลล์พูดดีเลยตกลง ทำหนังสือมอบอำนาจให้ญาติไปรับแทนและพาไปดมแก๊สทันทีที่ออกจากศูนย์ ส่วนผมยังไม่ได้ลองขับเลยครับเพราะอยู่สงขลาจองเครื่องไว้ 24 ก.ค ต้องขึ้นไปรับรถที่บ้านญาติแทนครับ กำลังนั่งนับวันใจจดใจจ่ออยู่ครับ

mee_pooh
18-07-2010, 23:07
ผมพึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งออกรถมาได้เมื่อวัที่9ที่ผ่านมาครับ เป็นช่วงยาวติดcngจากโรงงานครับ รถผมตอนออกมา3ถังแรกกินประมาณโลละ75-80ตัง ครบ300โลผมเอาไปเปลี่ยนเป็นแม็กติดรถของตัวแค็บ และลงยางใหม่ขนาด215/70/15ขนาดเท่าของแค็บสแตนดาร์ด ปัญหาตามมาเลยครับรถกินแก็สเป็นโลละ96-98ตังมาตลอด ถึงวันนี้ได้จะครบพันโลแล้ว เครียดมากเลย จะโทษยางหรือโทษระบบแก็สดีครับ วันแรกๆที่ผมออกรถมารถออกตัวแล้วก็ลงเกียร์สองมีอาการวูบๆเหมือนเร่งไม่ไป ใจก็คิดว่าแรงบิดของรถคงมีน้อยน่าจะทำได้ประมาณนี้ แต่ตอนนี้อาการนั้นได้หายไปแล้วจะมีก็แต่ตอนเครื่องเย็นๆเท่านั้น พอร้อนแล้วแรงเหมือนใช้น้ำมันเลยครับ ผมขับรถความเร็วประมาณ100-120 ครับ รอบเดินเบาผมรู้สึกว่าแปลกๆหน่อยคือตอนเอร์ทำงานรอบสูงไปถึง950รอบ ตอนแอร์ตัดเหลือ850รอบ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ ไม่รู้ว่ารถเพื่อนๆสมาชิกเป็นกันหรือป่าวครับ ผมอยากรู้ว่าถ้ารถเรามีปัญหากินแก๊สแบบนี้ทางศูนย์จะสามารถปรับตั้งให้เลยได้หรือป่าว หรือว่าต้องรอส่งเรื่องให้กับทางsec เป็นผู้ปรับตั้งให้เราครับ:4-9:

pao116
19-07-2010, 12:12
ผมพึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งออกรถมาได้เมื่อวัที่9ที่ผ่านมาครับ เป็นช่วงยาวติดcngจากโรงงานครับ รถผมตอนออกมา3ถังแรกกินประมาณโลละ75-80ตัง ครบ300โลผมเอาไปเปลี่ยนเป็นแม็กติดรถของตัวแค็บ และลงยางใหม่ขนาด215/70/15ขนาดเท่าของแค็บสแตนดาร์ด ปัญหาตามมาเลยครับรถกินแก็สเป็นโลละ96-98ตังมาตลอด ถึงวันนี้ได้จะครบพันโลแล้ว เครียดมากเลย จะโทษยางหรือโทษระบบแก็สดีครับ วันแรกๆที่ผมออกรถมารถออกตัวแล้วก็ลงเกียร์สองมีอาการวูบๆเหมือนเร่งไม่ไป ใจก็คิดว่าแรงบิดของรถคงมีน้อยน่าจะทำได้ประมาณนี้ แต่ตอนนี้อาการนั้นได้หายไปแล้วจะมีก็แต่ตอนเครื่องเย็นๆเท่านั้น พอร้อนแล้วแรงเหมือนใช้น้ำมันเลยครับ ผมขับรถความเร็วประมาณ100-120 ครับ รอบเดินเบาผมรู้สึกว่าแปลกๆหน่อยคือตอนเอร์ทำงานรอบสูงไปถึง950รอบ ตอนแอร์ตัดเหลือ850รอบ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ ไม่รู้ว่ารถเพื่อนๆสมาชิกเป็นกันหรือป่าวครับ ผมอยากรู้ว่าถ้ารถเรามีปัญหากินแก๊สแบบนี้ทางศูนย์จะสามารถปรับตั้งให้เลยได้หรือป่าว หรือว่าต้องรอส่งเรื่องให้กับทางsec เป็นผู้ปรับตั้งให้เราครับ:4-9:
....เหมือนกันเลยครับ รอบเดินเบา แอร์ทำงาน 950-1000 ครับ พอแอร์ตัดจะวูบลงเหลือ 850 ครับ ส่วนอาการวูบเจอเหมือนกันครับแต่คิดว่ายังไม่ชินกับจังหวะคลัชของรถคันใหม่ 55 อย่างอื่นก็ปกติอยู่ครับ แรงดีไม่มีตกครับอัตราการกนก๊าซ (คร่าวๆนะครับเพราะคำนวณไว้แค่ครั้งเดียว) เติมไป 104.00 บาท วิ่งได้ 153 กิโลเมตรครับ วิ่งจนเสียงเตือนขึ้นได้ 153 พอดีครับ (104/153ก็ได้ 0.679สตางค์ครับประหยัดมากกกก) ส่วนเรื่องการปรับจูนการบริโภคก๊าซเข้า 0 ปรึกษาช่างเลยครับก่อนออกรถช่างบอกว่าลองขับดูก่อน อืดไม่อืดค่อยปรับครับ จะใช้กระฉับกระเฉงหรือยังไงก็ทำได้ครับ แต่ว่าถ้าออกตัวกระฉับกระเฉงหน่อยก็จะกินก๊าซเพิ่มอีก 5-10 _เปอร์เซ็นต์ ครับ

หมายเหตุ......ลมยางหน้า 35 หลัง 37 นั่งทั้งหมด 5 คน ไม่มีสัมภาระเดินทางไป ม.บูรพา ชลบุรี ใช้เส้นทางกาญจนาภิเษก ขึ้นด่วนพระราม 2 ตามด้วยบูรพาวิถีวิ่งพื้นราบ 80-100 ทางด่วน 100-120 มีรถติดบ้างก่อนขึ้นทางด่วน และช่วงตัวเมืองชลบุรีครับ....ไว้แวะมาอัพข้อมูลต่อนะครับ พอดีวันนี้ป่วยนิดหน่อย

mee_pooh
19-07-2010, 20:09
วันนี้ไปร้านปะดับยนต์แถวบ้านมาครับ(อ.บ้านโป่ง ราชบุรี) เจอเพื่อนใหม่ ใช้triton cng เหมือนกัน ออกมา2คัน แค็บคันช่วงยาวคัน เลยคุยกันเรื่องอัตราบริโภคแก๊ส เขาบอกว่าของเขาก็เป็นเหมือนของผมถ้าเติมแบบผม เขาบอกว่าพยายามใช้แก๊สเกือบหมดแล้วค่อยเติมถึงจะประหยัด คือผมวิ่งแค่100โลแล้วไปเติมก็เลยออกมาเป็นอย่างนี้ ของเขาวิ่งไปสัก200โลถึงเติมที ประมาณ160บาท เดี๋ยวผมจะลองทำดูบ้างว่าเป็นยังงัย เกือบลืมเล่าว่าวันนี้ครบ1000โลแรกไปเช็ค เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหมดไปเกือบ1,500 เลยถามที่ศุนย์ว่าถ้าเราเอาน้ำมันเครื่องมาเองได้ไหม ช่างและคนรับรถแจ้งว่าได้ไม่มีปัญหา เพราะราคาน้ำมันจากศูนย์แพงมากๆ เพื่อนใหม่ทีผมเจอเล่าว่าของแกเข้าทีเกือบ2,000 โดนค่าน้ำมันเครื่องแพงกว่าของผมอีก เพราะต่างยี่ห้อกัน ของผมhelix ของเขาโดนcastrol ผมเลยชวนเขามาสมัครสมาชิกในคลับนี้อีกคนเผื่อจะแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ:1182438340:

thanayod
20-07-2010, 11:11
....เหมือนกันเลยครับ รอบเดินเบา แอร์ทำงาน 950-1000 ครับ พอแอร์ตัดจะวูบลงเหลือ 850 ครับ ส่วนอาการวูบเจอเหมือนกันครับแต่คิดว่ายังไม่ชินกับจังหวะคลัชของรถคันใหม่ 55 อย่างอื่นก็ปกติอยู่ครับ แรงดีไม่มีตกครับอัตราการกนก๊าซ (คร่าวๆนะครับเพราะคำนวณไว้แค่ครั้งเดียว) เติมไป 104.00 บาท วิ่งได้ 153 กิโลเมตรครับ วิ่งจนเสียงเตือนขึ้นได้ 153 พอดีครับ (104/153ก็ได้ 0.679สตางค์ครับประหยัดมากกกก) ส่วนเรื่องการปรับจูนการบริโภคก๊าซเข้า 0 ปรึกษาช่างเลยครับก่อนออกรถช่างบอกว่าลองขับดูก่อน อืดไม่อืดค่อยปรับครับ จะใช้กระฉับกระเฉงหรือยังไงก็ทำได้ครับ แต่ว่าถ้าออกตัวกระฉับกระเฉงหน่อยก็จะกินก๊าซเพิ่มอีก 5-10 _เปอร์เซ็นต์ ครับ

หมายเหตุ......ลมยางหน้า 35 หลัง 37 นั่งทั้งหมด 5 คน ไม่มีสัมภาระเดินทางไป ม.บูรพา ชลบุรี ใช้เส้นทางกาญจนาภิเษก ขึ้นด่วนพระราม 2 ตามด้วยบูรพาวิถีวิ่งพื้นราบ 80-100 ทางด่วน 100-120 มีรถติดบ้างก่อนขึ้นทางด่วน และช่วงตัวเมืองชลบุรีครับ....ไว้แวะมาอัพข้อมูลต่อนะครับ พอดีวันนี้ป่วยนิดหน่อย
ลองเติมหลายๆถังแล้วเฉลี่ยดูครับ หาปั๊มที่เป็นแนวท่ออะครับ แรงดันเยอะเติมได้ได้ถังดี วิ่งได้ระยะทางด้วย

เมื่อเช้า(เซลล์ที่รุ่งเจริญรังสิต )เซลล์ชื่อรุ่งครับ โทรมาอีก 2วันให้ไปรับ จีพีเอสแล้วครั้บ:i40:

แล้วยังแจ้งอีกด้วยว่าตอนนี้มีรถแคปสีดำเทาเหลืออีก 2 คัน ใครหาให้รีบครับ:i40::i40:

pao116
20-07-2010, 11:27
ครับผมแล้วจะทำการคำนวณอัตราสิ้นเปลืองอีกครั้งครับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นก็ระมัดระวังกันด้วยครับ:smiley-transport021 วันนี้ผมจะเดินทางไปขนส่งจัตุจักรครับไปจองเลขทะเบียนสักหน่อย แต่จริงๆก็ได้แล้วล่ะเพียงแต่เอาเอกสารบัตร ปชช.ไปให้โทรล็อคไว้แล้วคริคริ วิชามาร ถห 2655 (เอาเหมือนป้ายแดงเลย ง 2655) ฮ่าๆๆๆ

thanayod
20-07-2010, 18:27
ครับผมแล้วจะทำการคำนวณอัตราสิ้นเปลืองอีกครั้งครับ ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่นก็ระมัดระวังกันด้วยครับ:smiley-transport021 วันนี้ผมจะเดินทางไปขนส่งจัตุจักรครับไปจองเลขทะเบียนสักหน่อย แต่จริงๆก็ได้แล้วล่ะเพียงแต่เอาเอกสารบัตร ปชช.ไปให้โทรล็อคไว้แล้วคริคริ วิชามาร ถห 2655 (เอาเหมือนป้ายแดงเลย ง 2655) ฮ่าๆๆๆ
ยังงัย ผมซื้อแน่ 2คู่:kapook-17195-8823::kapook-17195-8823:

mee_pooh
20-07-2010, 22:00
อืม ของผมก็ว่าจะไปจองทะเบียนเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปเลย พรุ่งนี้ต้องรีบไปละ:smiley-eatdrink055:

pao116
21-07-2010, 17:02
มาแล้วครับ...มันมาแล้วครับ แหนบบบบบบบ ดังแล้วครับ 6 วันครับ ถอยขึ้นเนินน้อยๆเข้าบ้านพวกเปล่งเสียงเลยครับ ออกมาดูกันหมดว่าผมเบียดกับอะไร ที่ไหนได้ แหนบบบ <<< ไว้เช็ค 1000 โล ให้ช่างจัดการ ....ไม่นึกไม่ฝัน ว่ามันจะเร็วขนาดนี้ บระเจ้า ป้ายแดง เช้าวันที่ 6 ดังลั่นบ้าน - -

thanayod
21-07-2010, 20:24
มายืนยันคับ ลองเทสไปราชบุรีมา เฉลี่ย+ประมาณ กม.ละ 1 บาทลองถังต่อไปครับ ผมว่าลงกว่า 1บาทแน่นอน ตอนนี้ผมวิ่งไป 5พันกว่าโลแล้ว เฉลี่ย ไม่เกิน 85 สตางค์ครับ แต่วิ่งที่สระบุรีนะครับ รถไม่ติดเหมือนใน กทม มีจอดรถติดบ้าง ตอนรอเมียซื้อกับข้าวบ้าง รอลูกหน้าโรงเรียนบ้าง ไม่เกิน 85ครับ นี่เฉลี่ย ปั๊มที่แรงดันต่ำ กับแรงดันสูงด้วยนะครับ :kapook-17195-8823:

thanayod
21-07-2010, 20:26
มาแล้วครับ...มันมาแล้วครับ แหนบบบบบบบ ดังแล้วครับ 6 วันครับ ถอยขึ้นเนินน้อยๆเข้าบ้านพวกเปล่งเสียงเลยครับ ออกมาดูกันหมดว่าผมเบียดกับอะไร ที่ไหนได้ แหนบบบ <<< ไว้เช็ค 1000 โล ให้ช่างจัดการ ....ไม่นึกไม่ฝัน ว่ามันจะเร็วขนาดนี้ บระเจ้า ป้ายแดง เช้าวันที่ 6 ดังลั่นบ้าน - -
:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812::kapook-17196-7812: ลั่นเร็วจัง:kapook-17196-7812::kapook-17196-7812: พันโลเช็คเลยครับ :kapook-17195-8823:

boonchai56
21-07-2010, 20:42
ผมได้ข้อมูลจากพี่ๆที่ขับรถแท๊กซี่ว่าให้เข้าเติมก๊าสในช่วงเช้าปั้มจะมีแรงดันสูงและไม่มีอากาศถ้าเข้าเติมช่วงเย็นจะมีอากาศอัดเข้ามาปนกับก๊าสทำให้วิ่งได้ระยะทางนอกกว่าการเติมในช่วงเช้า และการที่รอบนิ่งต่ำและ จะดับๆส่วนมากเป็นกับรถใหม่ที่ยังวิ่งไม่ถึง 1000 โลเพราะหม้อต้มยังไม่เข้าที่ ส่วนการปรับจูนต้องทำหลัง 1000 โลแล้วรถจะวิ่งดีไม่ต้องจูนอีกนาน ส่วนในระบบดูดสามารถจูนได้ตั้งแต่แรกหรือทุกวันจนพอใจหาจุดแรงและประหยัดซึ่งจะจูนง่านด้วยตัวเองไม่เหมือนระบบหัวฉีดต้องเข้า 0 อย่างเดียวส่วนความประหยัดหัวฉีดกินก๊าสน้อยกว่าแน่นอนแต่ราคาติดตั้งแพงมาก ข้อมูลทั้งหมดพวกพี่เข้าว่าอย่างนั้นนะ:smiley-transport014

jamboe
22-07-2010, 11:42
วันนี้ไปร้านปะดับยนต์แถวบ้านมาครับ(อ.บ้านโป่ง ราชบุรี) เจอเพื่อนใหม่ ใช้triton cng เหมือนกัน ออกมา2คัน แค็บคันช่วงยาวคัน เลยคุยกันเรื่องอัตราบริโภคแก๊ส เขาบอกว่าของเขาก็เป็นเหมือนของผมถ้าเติมแบบผม เขาบอกว่าพยายามใช้แก๊สเกือบหมดแล้วค่อยเติมถึงจะประหยัด คือผมวิ่งแค่100โลแล้วไปเติมก็เลยออกมาเป็นอย่างนี้ ของเขาวิ่งไปสัก200โลถึงเติมที ประมาณ160บาท เดี๋ยวผมจะลองทำดูบ้างว่าเป็นยังงัย เกือบลืมเล่าว่าวันนี้ครบ1000โลแรกไปเช็ค เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหมดไปเกือบ1,500 เลยถามที่ศุนย์ว่าถ้าเราเอาน้ำมันเครื่องมาเองได้ไหม ช่างและคนรับรถแจ้งว่าได้ไม่มีปัญหา เพราะราคาน้ำมันจากศูนย์แพงมากๆ เพื่อนใหม่ทีผมเจอเล่าว่าของแกเข้าทีเกือบ2,000 โดนค่าน้ำมันเครื่องแพงกว่าของผมอีก เพราะต่างยี่ห้อกัน ของผมhelix ของเขาโดนcastrol ผมเลยชวนเขามาสมัครสมาชิกในคลับนี้อีกคนเผื่อจะแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ:1182438340:

ผมก็ทำงานแถวบ้านโป่ง ครับ
ไทรทัน แค๊ป ติด LPG ครับ หลังกระบะ ใช้ฝาครอบ ปิดเอา เจอกันอย่าลืมทักนะครับ

เข้าเช็ค 1000 โล ที่ ช. ลูกแก ศูนย์จะให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่ผมปฏิเสธไป
เข้าเช็ค 5000 โล ที่ ช. เมืองกาญ เอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองเสีย ไป 410 บาท
แถมบอก 10000 โล ให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีก - -"

ตอน 10000 โล เลยกะว่าจะเข้าที่ศูนย์บ้านโป่งแทน เห็นหลายคนบอก บริการดี

sebastian
22-07-2010, 14:00
สามารถนำนํามันเครื่องเข้าไปได้เหรอครับ
ผมเพิ่งเช็ค พันโล 0 ท่าพระ บอกให้เปลี่ยนนำมันเครื่อง โดนไป1400 รวมกรอง แพงโครต
ถ้าเกิดเอาเข้าไปเองได้ก็กะจะซื้อของ ปตท ไป

mee_pooh
22-07-2010, 22:43
ไทรทัน แค๊ป ติด LPG ครับ หลังกระบะ ใช้ฝาครอบ ปิดเอา เจอกันอย่าลืมทักนะครับ

เข้าเช็ค 1000 โล ที่ ช. ลูกแก ศูนย์จะให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แต่ผมปฏิเสธไป
เข้าเช็ค 5000 โล ที่ ช. เมืองกาญ เอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเองเสีย ไป 410 บาท
แถมบอก 10000 โล ให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีก - -"

ตอน 10000 โล เลยกะว่าจะเข้าที่ศูนย์บ้านโป่งแทน เห็นหลายคนบอก บริการดี

http://photos2.hi5.com/0132/875/745/lOh6rK875745-02.jpgเจอกันจะรีบทักเลยครับ ว่าแต่ทำงานที่ไหนครับ:doraemon8:

mee_pooh
22-07-2010, 22:49
เรายงานเพิ่มครับ ถังใหม่นี่เติมไป177บาท วิ่งไป192กิโล เฉลี่ยได้โลละ92สตางค์ครับ ลดลงจากเดิมมานิดนึง แต่ถังนี้ได้ลองซัดเล่นๆมาเยอาะเหมือนกันลองกดได้170น่าจะยังไปได้อีกแต่ถนนหมดก่อน

sebastian
23-07-2010, 14:37
ผมมีปัญหา แหนบดังเหมือนกันครับ เวลาขับขึ้นบ้าน

nick-ice
24-07-2010, 10:38

ขอถามนิดครับน้าว่าเครื่องเบนซิลใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตรครับจะัได้ซื้อเข้าไปใน 0 ให้พอดี

Nuk_Black-Triton
24-07-2010, 11:48
ฝากผู้ใช้ ระบบทดแทนทั้งหลายด้วยนะครับ

ความต่างราคาค่าเชื้อเพลิง

กับการบำรุงรักษาต่างๆ ที่มากขึ้น

และจะมากขึ้นในระยะยาว

ดูสัดส่วนด้วยครับ

สำหรับผม ส่วนตัวแล้ว ถ้าจะเล่นรถแบบนี้

ผมคงเลือก ของแท้จากโรงงานครับ

รถที่ท่านเห็นๆอยู่ทุกวัน ในท้องตลาด ผมเห็นไม่กี่รุ่นเอง

1.TATA XENON SUPER CNG เป็นเครื่อง CNG แท้ ไม่ใช่เบนซินดัดแปลง

2.Mercedes Benz NGT สองระบบ ที่ออกแบบเครื่องยนต์มาโดยเฉพาะ

3.รถเมล์จีน เครื่อง CNG แท้ๆ ห่วยเพราะการผลิต

4.ISUZU ELF CNG-MPI ตัวนี้ ผมขับมาตั้งเกือบ 10 ปีที่แล้วครับ เซทระบบมาดีมาก ปัจจุบัันเป็นรถเมล์ส้ม

ยังไง ถ้าท่านเลือกพลังงานทดแทนนั้น ให้คำนึงถึงผลเสีย ในระยะยาวด้วย

และความปลอดภัย ในการใช้งาน ผู้ผลิต ยังไง ก็ฉลาดกว่าเรา ครับ

รถใช้น้ำมัน ก็ต้องใช้น้ำมันครับ

thanayod
27-07-2010, 22:21
ของผม เข้า 6000 โลแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร ล่าสุดไปหัวหินมา วิ่ง 90-130 85 สตางค์ อาทิตย์นี้เข้าถ่าย 5000โล เนื่องจาก 1000โลแรกผมถ่ายทิ้งหมด รอบนี้น่าจะใช้ซินเทติค

mee_pooh
27-07-2010, 22:55
วันนี้ของผมเฉลี่ยได้ 1.07สตางต์ วิ่งในเมือง แต่ถังที่เติมมาคราวนี้รู้สึกได้เลยว่าวิ่งได้เยอะขึ้น ไฟดวงแรกได้42โลแล้ว ทุกทีได้แค่15โลครับ

jamboe
28-07-2010, 13:55
ขอถามนิดครับน้าว่าเครื่องเบนซิลใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตรครับจะัได้ซื้อเข้าไปใน 0 ให้พอดี

คู่มือ ระบุว่า 4 ลิตร เกรดขั้นต่ำ API SG
นมค เบนซิน บ้านเรา ส่วนใหญ่ ก็ SM
ส่วน ดีเซล ส่วนใหญ่ ก็ SL
สูงกว่า SG กันทั้งนั้น เลือกได้ตามใจชอบครับ

ผมเอาไป 4 ลิตร มันก็วิ่งกลับมาบ้านได้

แต่หัวหน้าช่างบอก 4.3 ลิตร
ผมกลับมาบ้านก็เทเพิ่มไปอีก 0.3 ลิตร
(ตอนติดแก้ส เขาแถมมา 4+1 ลิตร)

pao116
29-07-2010, 15:24
ขออัพเดท เรื่องอัตราสิ้นเปลือง ออกจากบ้านเติมก๊าซไป 102.89 บาท วิ่งไป 148 กิโลเมตร ตก 0.70 สตางค์ครับ แล้วผมก็แวะเติมอีกทีที่ปั้ม อ.บางเป้ง และไปจอดที่หมาย ม.บูรพา กลับถึงบ้าน หนองแขม กทม. เหลือ 1 จุดกระพริบ

ปล. ผู้โดยสารรวมคนขับ 4 คน มีสัมภาระ 1 เป้ใหญ่+ขนม/นม/น้ำ/น้ำยาซักผ้า ประมาณ 2 ถุงห้าง ยางหน้า 35 ยางหลัง 37 ใช้ความเร็ว 100-140 มีแช่ที่ 120 บนทางด่วน แล้วมาติดในเมืองพักใหญ่ก่อนถึง ม.บูรพาครับ ในเมืองก็วิ่ง 50-80 ครับ เบรคบ่อย

mee_pooh
29-07-2010, 22:04
ขออัพเดท เรื่องอัตราสิ้นเปลือง ออกจากบ้านเติมก๊าซไป 102.89 บาท วิ่งไป 148 กิโลเมตร ตก 0.70 สตางค์ครับ แล้วผมก็แวะเติมอีกทีที่ปั้ม อ.บางเป้ง และไปจอดที่หมาย ม.บูรพา กลับถึงบ้าน หนองแขม กทม. เหลือ 1 จุดกระพริบ

ปล. ผู้โดยสารรวมคนขับ 4 คน มีสัมภาระ 1 เป้ใหญ่+ขนม/นม/น้ำ/น้ำยาซักผ้า ประมาณ 2 ถุงห้าง ยางหน้า 35 ยางหลัง 37 ใช้ความเร็ว 100-140 มีแช่ที่ 120 บนทางด่วน แล้วมาติดในเมืองพักใหญ่ก่อนถึง ม.บูรพาครับ ในเมืองก็วิ่ง 50-80 ครับ เบรคบ่อย

ประหยัดมากๆเลยครับ ของผมไม่เคยเห็น 70ตังเลย 90ตังตลอด แต่ส่วนมากจะในเมืองกะนอกเมืองนิดนึง:smiley-transport001

thanayod
30-07-2010, 20:17
อัตรสิ้นเปลืองล่าสุดครับ เช้าขับรถจากสระบุรีเข้ากทม เติมแก็สที่หนองแคเต็มถัง แรงดัน 3300 ปอนด์ เติมไป 30 กิโลกรัม 255 บาท วิ่งไปทั้งหมดก่อนเติมแก๊ส 305 กม. แก๊สยังไม่หมดเหลือประมาณ 2ขีด แล้วเติมเต็มอัดได้ 25.8 กิโลกรัม แรงดันพอกันเลย3300ปอนด์ แสดงว่าใช้แก๊สไป 25.8 กิโล ราคา 220 บาท วิ่งได้ 305 กิโลเมตร ตกกิโลเมตรละ 72 สตางค์

pao116
31-07-2010, 08:57
อัพเดทเพิ่มเติมครับ........วันนี้ 31/7/53 เอารถเข้า 0 ตอน 08.30 แก้เรื่องแหนบดังครับ อาการออกเยอะเหมือนกัน เวลาเลี้ยววงแคบ ดัง กุ๊กๆๆ เวลาลงขรุขระหรือขึ้นเนิน (แบบถอยขึ้นเนินเข้าบ้าน) ดัง แอ๊ดๆๆๆ สรุปว่า มี 2 เสียง เลี้ยว กุ๊กๆ ขึ้นเนิน แอ๊ดๆ เดี๋ยวช่วงบ่ายไปรับรถ แล้วจะมาอัพเดทต่อครับ

pao116
31-07-2010, 11:32
อัพเดทเพิ่มเติมครับ........วันนี้ 31/7/53 เอารถเข้า 0 ตอน 08.30 แก้เรื่องแหนบดังครับ อาการออกเยอะเหมือนกัน เวลาเลี้ยววงแคบ ดัง กุ๊กๆๆ เวลาลงขรุขระหรือขึ้นเนิน (แบบถอยขึ้นเนินเข้าบ้าน) ดัง แอ๊ดๆๆๆ สรุปว่า มี 2 เสียง เลี้ยว กุ๊กๆ ขึ้นเนิน แอ๊ดๆ เดี๋ยวช่วงบ่ายไปรับรถ แล้วจะมาอัพเดทต่อครับ
อัพเดทต่อ.......10.00 น. ศูนย์โทรมาแจ้งว่า รถเสร็จแล้ว งง ! ไรวะเร็วเกิ๊น....สรุปว่า เค้าเคลมแหนบให้ผม 1 ชุด เปิดงานมาวันจันทร์จะทำการเบิกอะไหล่ นัดผมวันพุธเอารถมาเคลมได้เลย รายการซ่อมคราวนี้ก็บ้านๆ สเตปเดิมๆ ล้าง เป่า หล่อลื่น ผมบอกผมทำเองได้ที่บ้าน มันไม่หายหรอกครับ ลองดูแล้ว โซแนคจะหมดกระป๋องแล้ว.....คงจะมีการกระตือรือร้นบ้างคราวนี้ เพราะศูนย์นี้ทำผมไว้เยอะ อีกอย่างต่อไปนี้รถเราจะทำอะไร เป็นอะไร แจ้ง ทาง MTH ก่อนเป็นอันดับแรกครับ แล้วตามด้วยศูนย์บริการ มีอะไรผมแจ้ง MTH อย่างเดียวครับเพราะทาง จนท.เค้า รับปากว่าจะดูแลเคสผมเป็นพิเศษ (เคสผมปัญหามันเยอะเหลือเกิน555) การบริการหลังการขายต้องทำให้ผมประทับใจให้ได้ครับมิตซู หุหุ:yenta4-emoticon-002

pao116
04-08-2010, 14:08
อัพเดทครับ....เรื่องแหนบดัง วันนี้ 4/8/53 ตามที่ศูนย์บริการนัดไว้ให้ผมเข้าไปเคลมแหนบ ตอนนี้อะไหล่มาแล้วครับ พรุ่งนี้จะเอารถเข้าศูนย์ จัดการครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าหายดัง ครับ 55 น้าๆคนไหนเคลมแหนบมาแล้ว กลับมาเป็นอีกบ้างไหมครับ แล้วถ้าดังอีกเค้าจะเคลมให้อีกหรือเปล่าหว่า.....ยังไงพรุ่งนี้จะมาอัพเดท อีกครั้งครับ

-ส่วนเรื่อง Cng ตอนนี้ปกติดีครับ ต้องปรับตัวเข้ากับระบบของ Scg เค้าสับเกียร์2ที่รอบเครื่อง 2800 บางทีก็สงสารรถเหมือนกันครับลากรอบเหลือเกิน

noi7499
04-08-2010, 14:47
ผมก็ใช้ครับเพิ่งออกมา24/7/53 ผมว่ามันอึดครับ:smiley-transport011

siamhobby
04-08-2010, 16:53
ทะลุ 5พันโลกแล้วคับ เข้าศูนย์แล้ว ให้ศูนย์ปรับแหนบเนื่องจากดังเวลาเลี้ยว
ออกต่างจังหวัดไปทั่วมาเหมือนกันคับ อัตราสิ้นเปลืองแก๊สยังชอบใจอยู่ (ดีกว่าเติมน้ำมัน)
แต่ไปบางจังหวัดที่ไม่มีแก๊สให้เติมนี่สิ โดนไปกิโลละ 4 บาท E20 นะคับ (วิ่ง140 )

x' บาว
05-08-2010, 07:54
ผม x' บาว สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

x' บาว
05-08-2010, 08:04
สวัสดีพี่ๆ และเพื่อนๆ TTC ทุกท่านครับ และสวัสดีคุณ pao 116 ครับที่ให้คำแนะนำ และคำปรึกษาเกี่ยวกับประสบการณ์ การไปออกรถที่ บ. กาญจนาอิควิพเม้นท์ จก. สาขาบางใหญ่
ส่วนผมไปจองตัวเบนซิน ที่บริษัทนี้ แต่เป็นสาขาบางบัวทองครับ นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ (ฤกษ์ออก) กะว่าจะติด LPG ครับผม

ส่วนพี่ๆ ท่านใดใช้ LPG ในตัว 2.4 นี้ ผมยินดีรับฟังคำชี้แนะครับ ร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ

ขอบคุณครับผม
ปล. เข้าเว็บนี้ครั้งแรกแล้ว รู้สึกอบอุ่นในไมตรีของทุกท่านครับ

pao116
05-08-2010, 09:25
สวัสดีพี่ๆ และเพื่อนๆ TTC ทุกท่านครับ และสวัสดีคุณ pao 116 ครับที่ให้คำแนะนำ และคำปรึกษาเกี่ยวกับประสบการณ์ การไปออกรถที่ บ. กาญจนาอิควิพเม้นท์ จก. สาขาบางใหญ่
ส่วนผมไปจองตัวเบนซิน ที่บริษัทนี้ แต่เป็นสาขาบางบัวทองครับ นัดเซลล์ไว้ 24 ส.ค. นี้ (ฤกษ์ออก) กะว่าจะติด LPG ครับผม

ส่วนพี่ๆ ท่านใดใช้ LPG ในตัว 2.4 นี้ ผมยินดีรับฟังคำชี้แนะครับ ร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ

ปล. เข้าเว็บนี้ครั้งแรกแล้ว รู้สึกอบอุ่นในไมตรีของทุกท่านครับ
หวัดดีครับน้าX (คงใช่คนที่คุยกัน) ยินดีต้อนรับครับมาเร็วนะน้า ยังไงก็ร่วมแชร์ประสบการณ์กันครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมเพิ่งมาจาก0 เอารถไปเคลมเเหนบครับน้า:kapook-17332-8238:

thanayod
05-08-2010, 11:18
ผมเพิ่งเช็ค 5000โลไปเมื่อวาน แต่วิ่งจริง แปดพัน เนื่องจาก 1000 โลแรกผมถ่ายทิ้งหมดเลยทั้ง น้ำมันเครื่อง เกียร์เฟืองท้าย เช็คอีกที 13000โลแต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 18000 ใช้ทินเทติคครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรซักอย่าง เฉลี่ยหลายถังแล้ว ประมาณ 82 สตางค์ต่อกิโลเมตร วิ่งอยู่ 90 - 130 ครับ

pao116
05-08-2010, 13:04
ผมเพิ่งเช็ค 5000โลไปเมื่อวาน แต่วิ่งจริง แปดพัน เนื่องจาก 1000 โลแรกผมถ่ายทิ้งหมดเลยทั้ง น้ำมันเครื่อง เกียร์เฟืองท้าย เช็คอีกที 13000โลแต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 18000 ใช้ทินเทติคครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไรซักอย่าง เฉลี่ยหลายถังแล้ว ประมาณ 82 สตางค์ต่อกิโลเมตร วิ่งอยู่ 90 - 130 ครับ.....ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับน้า น้ำมันเครื่องของ0 หรือซื้อไปครับ รวมถึงเกียร์ เฟืองท้าย ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ รบกวนที:21-7:

thanayod
05-08-2010, 18:30
.....ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับน้า น้ำมันเครื่องของ0 หรือซื้อไปครับ รวมถึงเกียร์ เฟืองท้าย ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ รบกวนที:21-7:
1000โลแรก ผมเปลี่ยน น้ำมันเซมิซินเทติกของคาสตรอล (ของศูนย์) เปลียนน้ำมันเกียร์เฟืองท้าย กรองน้ำมันเครื่อง แหวนรองน๊อต น้ำมันล้างห้องเครืองยนต์ด้วย ค่าใช้จ่าย ทั้งหมด 2422.48 รวมvat
น้ำมันเครื่อง 725 ใส้กรองน้ำมัน 210 ประเก็น 15 น้ำมันเกียร์เฟืองท้าย140 น้ำมันเกียร์ triton 175 น้ำมันเคลือบวาวบ์ 390

thanayod
05-08-2010, 18:32
รอบ 2 นำน้ำมันเครื่องซินเทติคไปเอง 2แกลอน ใช้ไปประมาณ 5ลิตร ค่าบริการ +กรองเครือง +ประเก็น 4ร้อยกว่าบาท จำไม่ได้ครับ

pao116
06-08-2010, 09:10
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลค่าใช้จ่าย.........อัพเดทต่อเรื่องแหนบของผม ทำการเคลมเรียบร้อยแล้วครับ เสียงดังกึกๆๆ เวลาเลี้ยววงแคบหรือยูเทิร์น หายเป็นปลิดทิ้งครับ .......แต่ ขึ้นเนิน หรือถอยช้าขึ้นเนิน ถอยขึ้นเนินเข้าบ้าน ดังแอ๊ดๆๆ อยู่ครับ ตอนนี้ก็ลำคาญแค่เวลาถอยเข้าบ้านอย่างเดียว (บ้านเป็นโรงจอดรถทาวเฮ้าส์เสียงก้องเลย) ว่าจะปรึกษากับทาง Mth ดูอีกทีว่าไงเสียงนี้จะหายมั้ย แต่ตอนนี้อยากใช้ไปก่อนเพราะเวลาเลี้ยววงแคบไม่ดังแล้วก็พอใจระดับนึงครับ........สุดท้ายมีใครเคลมแหนบแล้วยังไม่หาย มีไหมครับเป็นแบบเดียวกันมั้ย

pao116
09-08-2010, 11:48
อัพเดท....อัตราสิ้นเปลือง ช่วงขากลับจากชลบุรีแวะเติมปั้ม ปตท.ก่อนขึ้นด่วน บูรพาวิถี
ไปถึง พระราม2 เลขไมล์ 126.6 เติมก๊าซอีกทีไปเป็นเงิน 88.15 ตกแล้ว 0.70 บาทครับ

ปล.ผู้โดยสารรวมคนขับ 5 คน สัมภาระ 5 ถุงห้าง 1 เป้ใหญ่ ยางหน้า 35 ยางหลัง 37
ใช้ความเร็ว บนทางด่วน 110-130 แช่ 120 พื้นราบใช้ 60-80

thanayod
09-08-2010, 20:18
แหนบผมไม่ดังเลยครับ หรือว่าผมเป็นรุ่นพลัส ช่วงล่างไม่เหมือนกัน พรุ่งนี้ก็หมื่นโลแล้วครับ ยังปกติทุกอย่าง

pao116
17-08-2010, 09:26
ได้ป้ายขาว+เอกสารสำคัญมาเรียบร้อยแล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655 :kapook-17202-3451:

x' บาว
17-08-2010, 09:41
ยังไม่ติดสปอร์ตไลท์ เหรอครับ คุณ Pao
ของผมอังคารหน้าจะได้รับหรือเปล่าเนี่ย....

pao116
17-08-2010, 09:50
เอ้าน้าเองหรอ.....หวัดดีครับ วันนี้ไปเอาป้ายขาวมาครับ เรื่องรถน้าแล้วเช็คกับทางmthกับสต็อก0 ยังครับ ยังไม่ได้คำตอบหรอครับน้า ที่เราโทรคุยกันวันนั้นใช่ป่ะ ส่วนไฟยังไม่ได้ติดครับ ไฟเดิมสว่างอยู่ 555+ ยังไม่มีเวลาไปเดินดูของแต่งเลยครับ

thanayod
17-08-2010, 10:02
ได้ป้ายขาว+เอกสารสำคัญมาเรียบร้อยแล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655 :kapook-17202-3451:
สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมายังไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย:yenta4-emoticon-002

วันนี้ไปจองหัวเดียวเพิ่มอีกคันแล้วครับ

x' บาว
17-08-2010, 10:02
ยังไม่ได้เช็คเลยครับ กะว่ารอให้ไม่ได้ก่อนจึงจะเริ่มดำเนินการ (เพราะยังไม่ถึงวันนัดรับรถเลย 24 ส.ค. นี้)

ส่วนเลขทะเบียนไปจองยากไหมครับ ? จองยากไหม? ค่าเสียหายเท่าไหร่ ? คือไม่เคยซื้อรถมือหนึ่งครับ ไม่มีประสบประการณ์ (ขอเป็นความรู้นิดส์...นึง)

pao116
17-08-2010, 10:10
ผมไปขนส่ง ที่จตุจักร "ถือบัตรประชาชนไปใบเดียวพอครับ" ไม่มีค่าใช้จ่าย ก็เลขธรรมดานะครับที่ผมเอาเลขนี้เพราะบวกตัวเลขรวมกันแล้วมันเหลือเศษ9ครับตามความเชื่อส่วนบุคคลอิอิ...ถ้าทะเบียนสวยเค้าเอาไว้ประมูลกันหมด แต่บางส่วนเลขสวยแต่ไม่ได้เข้าล็อตประมูลก็อาจมี...(เข้าใจนะครับขออภัยที่ไม่เอ่ย) พอเข้าไปที่ขนส่งก็มีฟอร์มให้เราเขียนเลขที่เราชอบ 5-6 เบอร์ ตามลำดับที่เราชอบแล้วก็รอเรียกคิว ก็ทำเรื่องจองได้เลย เสร็จเค้าก็จะให้สลิปใบเล็กเขียนเลขทะเบียนที่เราจะได้ไว้ แล้วนำสลิปเล็กๆนี้ไปให้ที่0 เลยครับ เค้าจะได้รู้ว่าเราจองเลข เดี๋ยว0 เค้าก็จะจัดการให้เราเองครับ

pao116
17-08-2010, 10:14
สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมายังไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย:yenta4-emoticon-002

วันนี้ไปจองหัวเดียวเพิ่มอีกคันแล้วครับ
ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยียบแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไปส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล่นๆบ้างมัยครับ อิอิ:kapook-17350-3383:

x' บาว
17-08-2010, 10:22
ต้องไปจองก่อนได้รถ หรือว่าได้รถแล้วค่อยไปจองครับ

pao116
17-08-2010, 10:23
มีเรื่องหนึ่งที่อยากบอกครับ......ผมขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่ Mth คุณจารุวัฒน์ ที่ดูแล/ติดตาม/แก้ไข/ให้คำปรึกษา/แนะนำ เรื่องของผมทั้งหมดครับ ขอบคุณจริงๆครับ อยากให้ 0 ทุก 0 มีมาตราฐานตามที่ Mth สร้างไว้ จะสุดยอดมากเลยครับ รถดี+0ดี บริการหลังการชายดี สุดยอดครับ สำหรับ 0 ห่วยๆ เลิกสักทีเถอะครับ ......ปัญหาทุกอย่างจบละก็ดีใจมีแต่เสียงแหนบก็ทำใจไว้แล้วครับช่างมันสุดท้ายนี้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ Mth มากๆ คร๊าบบบบ...ขอบคุณครับ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับ ไทยไทรทัน ทุกๆท่านด้วยครับ มีอะไรจะมาอัพเดทให้ฟังเรื่อยๆครับ

pao116
17-08-2010, 10:25
ต้องไปจองก่อนได้รถ หรือว่าได้รถแล้วค่อยไปจองครับได้รถแล้วค่อยไปก็ได้ครับ เลขที่จองนี่มีผล 60 วันครับ ถ้าหลังจาก 60 วันแล้วเลขที่จอง 0 ยังไม่ได้ดำเนินการให้เราก็ต้องจองใหม่ครับ ได้รับรถแล้วค่อยไปนะน้าชัวร์กว่าครับ:smiley-transport011

x' บาว
17-08-2010, 10:40

thanayod
17-08-2010, 10:46
ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยียบแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไปส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล่นๆบ้างมัยครับ อิอิ:kapook-17350-3383:
ออกซืเอ็นจีเหมือนเดิมครับ ประหยัดคุ้มครับ บวกลบคูณหารแล้วผมว่าโอเค:yenta4-emoticon-002

pao116
17-08-2010, 11:04
Cng ประหยัดมากครับ แต่ว่าถ้าบรรทุกหนักๆ แบบพวกต่อหลังคา บรรทุกเต็มคัน ผมละเสียวแรงตกอ่ะดิครับ ขนาดผมรถติดช่วงขึ้นสะพานวงแหวนบางบัวทองตัดบรมราชชนนี ลากเกียร์ 1 น่าสงสารรถเลยครับ จังหวะจริงตบ 2 ได้สบายๆ เพราะช่วงมันไหลๆ แต่เราก็ต้องใช้ 1 ตบ 2 วูบเลยไม่มีแรงเลยครับ จึงจำเป็นต้องลาก 1 ต่อไป แต่ตอนออกตัวไฟแดงก็ออก 1 ปกติแต่ผมตบ 2 ที่รอบ 2500ขึ้นไป ก็ไม่วูบ แต่ถ้ารถติดไหลๆ เนิบๆ ผมก็ใช้ 2 เลียคลัชแทน ไม่อยากลากเกียร์1 สงสารมัน เกียร์ 2 ก็แรงไม่มีก็เลียๆไป ก็แลกกันกับการประหยัด ถ้าวิ่งยาวๆ โอเคเลยครับไม่มีปัญหา ผมว่านะ

ปล.เรื่องตบ 2 วูบเนี่ย ผมแจ้งเรื่องรวมถึงคนอื่นก็แจ้ง ไปที่ MTH แล้ว ทาง MTH ก็ทำเรื่องส่งต่อไปยัง SCG ให้หาทางแก้ไข แต่ตอนนี้ก็เงียบไปผมได้คุยกับทางเทคนิคของ MTH ไว้ครั้งนึงถ้าแก้ปัญหาตรงจุด วูบ เกียร์ 2 ได้ก็น่าจะมีการเรียกรถเข้าไปปรับปรุงเกี่ยวกับกล่อง ECU CNG กัน อยากเห็นการแก้ปัญหาจุดนี้ไวๆ เหมือนกัน รถติดขับลำบาก อืด..ด.......ว่างๆจะโทรไปตามเรื่องสักหน่อย

moo24triton
22-08-2010, 11:35
หวัดดีครับพี่ๆๆๆ....ผมใช้ Triton Cng 2.4 ครับ...ฝากตัวน้อมเป็นศิษย์ ครับ ยังป้ายเเดงอยู่เลยครับ

moo24triton
22-08-2010, 11:40

moo24triton
22-08-2010, 11:42
http://www.uppicweb.com/show.php?id=9ef9d7330c7f23d7fadef0ed408f8e00

moo24triton
22-08-2010, 11:44
http://www.uppicweb.com/x/i/ih/030810211434.jpghttp://www.uppicweb.com/x/i/ih/030810211434.jpg

catchon
22-08-2010, 17:27
ผมใช้ Triton 2.4 CNG มาประมาณ 2 เดือน วิ่งไปประมาณ 5000 กว่า กม.ยังไม่มีปัญหาการใช้งาน อัตราสิ้นเปลืองถ้าเติม CNG เต็มยังที่ประมาณ 20 กก.เป็นเงิน 170 บาท วิ่งได้ระยะทางประมาณ 200 กม. เฉลี่ย กม.ละ 85 สต. ถือว่าประหยัดกว่าดีเซล แต่ที่น่าเบื่อคือต้องเติม CNG บ่อย

tararat12
01-09-2010, 02:16
มีใครใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับรุ่นแคปแบบที่ติดมาจาก 0 เลยนะครับ แชร์ประสบการณ์ข้อดีข้อเสียกันที่กระทู้นี้นะครับ ขอบคุณมากครับ:smiley-bounce016:
พูดได้คำเดียว ประหยัดสุดๆครับ..:kapook-17195-8823:

wit.aod
01-09-2010, 09:10
ประหยัดจริงๆครับผมเคยใช้มา 5 ปี 180000 โล คันเก่าเป็น CK2 แต่ตอนนี้เปลี่ยน Triton
ติด LPG ความแตกต่างอยู่ตรงที่อัตราเร่งครับ LPG เหมือนน้ำมันเลย แต่ NGV มันอืดๆตอน
ออกตัวแต่ถ้ารถลอยตัวแล้วไม่แพ้กันอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับจากที่เคยใช้
แต่ความประหยัด NGV ประหยัดกว่าเพราะราคาถูกกว่า

pao116
01-09-2010, 09:14
ประหยัดจริงๆครับผมเคยใช้มา 5 ปี 180000 โล คันเก่าเป็น CK2 แต่ตอนนี้เปลี่ยน Triton
ติด LPG ความแตกต่างอยู่ตรงที่อัตราเร่งครับ LPG เหมือนน้ำมันเลย แต่ NGV มันอืดๆตอน
ออกตัวแต่ถ้ารถลอยตัวแล้วไม่แพ้กันอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับจากที่เคยใช้
แต่ความประหยัด NGV ประหยัดกว่าเพราะราคาถูกกว่า
เห็นด้วยครับ ทำใจครับถูกแต่อืดก็แลกกันไปแต่เสียวตอนต้องการใช้แรงกระชากไม่ค่อยขึ้นน่ะครับ

wit.aod
01-09-2010, 09:41
ใช่ครับยังไงถ้าจำเป็นต้องกระชากก็กดน้ำมัน ...... ปรึ้นๆๆๆๆๆ

moo24triton
01-09-2010, 22:22
เอารูปลงไงอะครับ...ช่วยด้วย

tararat12
02-09-2010, 00:29
ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ค่าใช้จ่ายระหว่างแก๊สกับน้ำมัน หนีกันประมาณ กม.ละ
สองบาท ผมใช้รถวันละประมาณ 150 กม.คือรับของจากตลาดไท มาขายแถวชานเมืองสระบุรีทุกๆวัน ผมมีกำไรเพิ่มขึ้นอีก สามร้อยบาท ต่อวัน คิดแล้วคุ้มกว่ากันมากครับ เอากำไรตรงนั้นไปทำอย่างอื่นได้อีกตั้งเยอะแนะ...:smiley-eatdrink042:
(ตอนนี้กำลังเล็งๆซัฟคู่ใหม่อยู่ ไม่รู้ท่าน ผบ.จาอนุมัติให้หรือเปล่าก็ไม่รู้..เฮ้อออ):kapook-17193-7653: