PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อย่าปล่อยนะปล่อยแล้วหัวทิ่ม...

at_lai
30-06-2010, 11:16
ขอสอบถามพี่ ๆ น้า ๆ ท่านใดบ้างครับที่มีอาการปล่อยคลัชแล้วเล่นเอาหัวทิ่มไปข้างหน้า โดยเฉพาะเกียร์ 1 กะ เกียร์ 2 หากว่าผมขับไม่ดี..แล้วผมไปลองขับ D-Max Vigo ก็ไม่เป็น แต่เมื่อก่อนรถผมก็ไม่เป็นนะ มาช่วงสองสามปีหลังนี่ทิ่มเอา ๆ จนผู้โดยสารบอกเหมือนนั่งสิบล้อเลย ผมละเซ็งมาก ๆ
ตอนนี้พยายามออกตัวให้ช้าที่สุด เลี้ยงคลัชช่วยตลอด แต่เค้าบอกว่าเลี้ยงมากเปลืองคลัช แล้วให้ทำงัยดี.... ช่วยแนะนำด้วยครับผม....

kimao
30-06-2010, 12:56
ของผมก็เป็นอาการนี้เลย ถามผู้รู้หน่อยครับว่าจะแก้ยังงัย

IamDream
30-06-2010, 13:02
ขอสอบถามพี่ ๆ น้า ๆ ท่านใดบ้างครับที่มีอาการปล่อยคลัชแล้วเล่นเอาหัวทิ่มไปข้างหน้า โดยเฉพาะเกียร์ 1 กะ เกียร์ 2 หากว่าผมขับไม่ดี..แล้วผมไปลองขับ D-Max Vigo ก็ไม่เป็น แต่เมื่อก่อนรถผมก็ไม่เป็นนะ มาช่วงสองสามปีหลังนี่ทิ่มเอา ๆ จนผู้โดยสารบอกเหมือนนั่งสิบล้อเลย ผมละเซ็งมาก ๆ
ตอนนี้พยายามออกตัวให้ช้าที่สุด เลี้ยงคลัชช่วยตลอด แต่เค้าบอกว่าเลี้ยงมากเปลืองคลัช แล้วให้ทำงัยดี.... ช่วยแนะนำด้วยครับผม....

ขณะที่เหยียบครัช น้าถอนคันเร่งเร็วไปครับ ยังไงน้าลองประกอบชุด Capacitor เสียบที่จุดบุหรี่ดูก่อนครับ ถ้าไม่หายยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นตอบครับ

at_lai
30-06-2010, 13:26
ขณะที่เหยียบครัช น้าถอนคันเร่งเร็วไปครับ ยังไงน้าลองประกอบชุด Capacitor เสียบที่จุดบุหรี่ดูก่อนครับ ถ้าไม่หายยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นตอบครับ

แล้วประกอลชุด Capacitor นี่ยังงัยครับ ไม่เข้าใจ เพราะผมก็ไม่เคยถอดเลย ขอบคุณครับ

รัก
30-06-2010, 14:03
ทิ่มไปข้างหน้าหรือข้างหลังครับ ??

forlife
30-06-2010, 17:48
ทิ่มไปข้างหน้าหรือข้างหลังครับ ??

ทิ่มไปข้างหน้านี่พอรู้ แต่ทิ่มไปข้างหลัง นี่อาการมันเป็นงัยหว่า :kapook-17199-4683: ตอนผมเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ ๆ ก็เป็นครับ ช่างบอกว่าปรับตั้งคลัชมากไป (ไม่รู้เรียกว่าอะไร) แล้วช่างก็ก้ม ๆ ไปใต้ที่เหยียบคลัชเอาประแจขัน ๆ มัน เหมือนจะปรับให้เบาลง มันก็หายครับออกตัวจะไม่ทิ่ม ลองไปให้ร้านเขาปรับให้ดูสิครับ ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันป่าว รอผู้รู้คนถัดไป

Gozzii
30-06-2010, 23:49
ปรับ ระยะสูงต่ำเวลาเหยียบคลัชครับ
ขันเข้าระยะกดจะน้อย แบบกระดิกเท้าแล้วรถพุ่งเลยครับ
ขันออกระยะกดจะมาก แนะนำน้าลองขันออกดูครับ

อธิบายผิดพลาดไป ก็ขออภัยด้วยนะครับ
:kapook-17195-8823: