PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : พวงมาลัยสั่นจัง มาดูว่าสั่นยังไง

alex
20-03-2008, 15:07
เวลาขับได้ซักประมาณ 100 พวงมาลัยจะมีอาการสั่นค่อนข้างมาก เวลาเจอถนนเป็นคลื่นแต่ถ้าถนนเรียบๆก็มีอาการนะแต่ไม่มาก ล้อก็ถ่วงจี้แล้ว ล้อ 18 ยางหน้ากว้าง8นิ้วอ่ะครับ ใครพอจะทราบช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:i40:

atriton
20-03-2008, 15:23
Triton พวงมาลัยจะไวมากๆเหมือนรถเก๋ง เจอคลื่นถนนพวงมาลัย จะดิ้นเล็กน้อย เรื่องปกติครับ

ake_mae
20-03-2008, 16:00
เวลาขับได้ซักประมาณ 100 พวงมาลัยจะมีอาการสั่นค่อนข้างมาก เวลาเจอถนนเป็นคลื่นแต่ถ้าถนนเรียบๆก็มีอาการนะแต่ไม่มาก ล้อก็ถ่วงจี้แล้ว ล้อ 18 ยางหน้ากว้าง8นิ้วอ่ะครับ ใครพอจะทราบช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:i40:
ล้อแม๊ก ไม่เคยตกหลุม แรงๆ จนดุ้งไหมครับ ถ้า ดุ้งก็ ซ่อมก็หายครับ
ล้อแม๊กที่เปลี่ยนมา ดุมกลาง แน่น พอดีไหมครับ
หากมีช่วงที่ห่างกันระหว่างดุม กับล้อแม๊ก ก็จะทำให้สั่นได้ เช่นกัน
วิธีการแก้ ก็ หาปลอกกันล้อสั่นมาช่วย
ราคาที่เห็น ใน ออโต้แบค 4 อัน 500 บาท

alex
20-03-2008, 17:09
ล้อแม๊ก ไม่เคยตกหลุม แรงๆ จนดุ้งไหมครับ ถ้า ดุ้งก็ ซ่อมก็หายครับ
ล้อแม๊กที่เปลี่ยนมา ดุมกลาง แน่น พอดีไหมครับ
หากมีช่วงที่ห่างกันระหว่างดุม กับล้อแม๊ก ก็จะทำให้สั่นได้ เช่นกัน
วิธีการแก้ ก็ หาปลอกกันล้อสั่นมาช่วย
ราคาที่เห็น ใน ออโต้แบค 4 อัน 500 บาท
ไม่เคยตกหลุมแรงๆนะครับ ปลอกล้อก็ใส่แล้วด้วย เลยงงว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำนะครับ:i40:

sophon
26-03-2008, 16:15
ของผมก้อเป็นครับ ขอบ 18 เหมือนกัน ตอนแรกก้องงว่ามันสั่นได้งัย
ทั้งถ่วงทั้งจี้ ก้อไม่หาย สุดท้ายให้ช่างที่ร้านดูใหม่ (ร้านที่เปลี่ยนแม็กมา)แต่ตอนนี้บอกเจ้าของร้านด้วย ว่าอาการเป็นงัย เจ้าของร้านก้อจะไปจี้ช่างให้ ช่างบอกว่าขอบยางมันออกไม่หมด ปล่อยลมออกเติมลมใหม่ จี้อีกที หายครับ ลองดู