PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ถามเรื่องป้ายขาว

snomter
30-07-2010, 08:36
น้าครับผมได้ออกรถใหม่มา 1.5 เดือน แล้วยังไม่ได้ป้ายขาว ทาง จ. ****ไม่ได้ให้ป้ายแดงมาด้วย ไม่ทราบว่าของน้าๆ ได้ป้ายตอนกี่เดือนครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรกับทางขนส่ง หรือ คนที่เกี่ยวข้องด้านจราจร มั่งครับ
ขอบคุณครับ

jone500th
31-07-2010, 09:22
กับทางขนส่งไม่มีครับ
แต่กับตำรวจตามกฎหมายแล้วมี
ขึ้นอยู่กับว่าตำรวจจะเข้มแค่ไหน
ความล่าช้าที่เกิดไม่ได้เกิดจากทางขนส่งครับ เกิดจากทาง จ...เอง
เพราะถ้าเอกสารพร้อมที่ขนส่งใช้เวลาไม่น่าจะเกิน 1 อาทิตย์
ขยันทวงหน่อยครับ

pui_hadyai
31-07-2010, 15:04
น้าครับผมได้ออกรถใหม่มา 1.5 เดือน แล้วยังไม่ได้ป้ายขาว ทาง จ. ****ไม่ได้ให้ป้ายแดงมาด้วย ไม่ทราบว่าของน้าๆ ได้ป้ายตอนกี่เดือนครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรกับทางขนส่ง หรือ คนที่เกี่ยวข้องด้านจราจร มั่งครับ
ขอบคุณครับ
ป้ายแดงจะต้องมัดจำไว้ 500 ครับ ขอให้เอามัย:yociexpress09:อยู่หาดใหญ่หรือเปล่า