PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยบอกวิธีติดตั้งเซ็นเซอร์ถอยหลังหน่อยครับ

manu
31-07-2010, 13:43
เป็นชุดเซ็นเซอร์ถอยหลังแบบ 2 หัว ต่อสายเข้ากับไฟถอยหลังหรือระบบถอยตรงใหน และต้องทำอย่างไรจึงจะไม่มีผลข้างเคียง จะเอากล่องควบคุม กับกล่องเสียงเตือน เข้าห้องโดยสารทางใหนดี และจะจัดเก็บไว้ตรงใหนถึงจะดีครับ ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ บอกวิธีโดยละเอียดด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ:yenta4-emoticon-002

W-ut
01-08-2010, 09:16
เอากล่องใส่ไปในช่องไฟท้ายด้านขวา(ลากสายเข้าห้องโดยสารไม่ไกล)
ดูตามคู่มือในการต่อครับส่วนใหญ่ต่อกับไฟท้าย
สำคัญอยู่ที่การลากสายสัญญาน ส่วนใหญ่ลากเขาด้านห้องเครื่องสังเกตด้านที่มี จุกยางครับ(มันปิดไว้เฉยๆ) ลองดูครับไม่ยาก
ไม่งั้นต้องพึ่งร้านครับ

manu
02-08-2010, 09:28
ขอบคุณมากครับน้าวุฒิรัตน์ ผมก็คิดว่าไม่อยาก แต่การได้รับคำแนะนำนั้นดีมากๆก็จะทำให้มีมุมมองที่จะป้องกันการผิดพลาดได้ดี และไม่อยากให้ช่างใดๆ ทั้งหลายแหลมาติดให้เพราะความปราณีตความถนุถนอมไม่ได้อย่างเราทำเองนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

W-ut
02-08-2010, 19:06
ขอบคุณมากครับน้าวุฒิรัตน์ ผมก็คิดว่าไม่อยาก แต่การได้รับคำแนะนำนั้นดีมากๆก็จะทำให้มีมุมมองที่จะป้องกันการผิดพลาดได้ดี และไม่อยากให้ช่างใดๆ ทั้งหลายแหลมาติดให้เพราะความปราณีตความถนุถนอมไม่ได้อย่างเราทำเองนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ยินดีครับ ลองดูครับชั่วโมงเดียว
ที่สำคัญการแกะไฟท้ายครับ และการสอดสายออกจากห้องไฟท้ายระวังคูดขีด ลอดสายไปตามแนวตัวถังรัดด้วยเทเป้ลไทร์ (สาดรัดพาสติก) ควรห่อสายด้ายท่อกระดูกงูทั้งแนวใต้ท้องรถครับ
เคยคิดจะเอาขึ้นห้อง diy เอาไว้แต่ โปรคเจ็ค มันเยอะครับเลยยังไม่มีเวลาครับ

Kriangwit11
28-08-2012, 17:32
อยากเห็นรูป เวลาติด นะครับน้า
จะได้เป็นแนวทาง

คนทำฝุ่น
28-08-2012, 17:38
ปูเสื่อนอนรอดูไว้เป็นแนวทางด้วยคนครับ:38 4: