PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอคำปรึกษาครับ

eagza
03-08-2010, 02:03
คือเมื่อเดือน พ.ค ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวแพ เขื่อนศรี มา ไปกัน 2 คัน ก็มีรถผมกับรถพี่ชายไปกัน15คน คันที่ผมขับมีแฟนและลูกชายคนเล็กรวมทั้งเพื่อนของลูกอีกรวมแล้ว9คน ส่วนรถพี่ชายมีลูกชายคนโต น้องชาย และเพื่อนลูกอีก4คนนั่งไปด้วย ขาไปไม่มีอะไร แต่ขากลับได้เกิดอุบัติเหตุ เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับนำหน้ารถพี่ขายผมมาก็ขับตามกันมาเรื่อยๆเป็นเลนสวนทาง ได้มีรถฟอร์จูนเนอร์ ขับสวนทางมา และเกิดเสียหลักแฉลบ เข้ามาทางเลนผม จังหวะนั้นผมไม่เห็นแต่แฟนผมเห็นเลยร้องบอกว่า เอกรถคันนั้นขับยังไง ผมเลยหันไปมองกระจกข้างก็ผ่านท้ายผมไป แต่ไปบวกกับรถพี่ชายผมเต็มๆ ทำให้รถพี่ชายผมกระเด็นไปตกข้างทาง ผมตกใจมาก รีบกลับรถมาดู ผมเห็นสภาพรถแล้วทำใจครับเละทั้งคัน จังหวะนั้นแฟนผมร้องขึ้มมาว่า เอกลูกอยู่ในรถคันนั้น ผมรีบวิ่งไปที่เกิดเหตุ ตะโกนเรียกลูกและคนในรถทั้งหมด แต่จังหวะนั้นเห็นลูกชายเดินมาบนถนนเลือดเต็มตัวเลย เลยพาไปนั่งใกล้ๆที่เกิดเหตุ แล้ววิ่งมาดูคนที่เหลืออีกเลยตะโกนถามคนที่ยังอยู่ในรถ ก็มีคนเจ็บหนักทั้งคัน ก็ช่วยออกมาได้2คน อีก3คนยังคาอยู่ ต้องรอรถตัดถ่างมาตัดออก สรุปพี่ชาย กับน้องชายเสียชีวิตคาที่ เพื่อนลูกชายไปเสียที่รพ.อีก1คน และเจ็บหนัก 2 คน ส่วนลูกชายหัวแตกและเย็บที่นิ้ว ส่วนคดียังไม่สิ้นสุด คืออยากปรึกษาดังนี้ครับ ตำรวจนัดแล้ว 1 ครั้ง แต่คู่กรณีไม่ไป มีแต่ญาติกับทนายไป ก็ตกลงเรียกค่าเสียหาย แต่คู่กรณีไม่รับ ตร.เลยให้กลับกันก่อน แล้วจะนัดใหม่ 3 เดือนแล้วคดียังไม่คืบหน้า จะทำยังไงดีครับ เมื่ออาทตย์ที่ผ่านมา ตร.โทรมาบอกว่าคู่กรณีจะสู้คดี และจะหาพยาน ในเมื่อไปคนเดียวจะมีพยานได้หรอครับ รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

chalawan2010
03-08-2010, 04:25
อ่านแร้วผมก็อึ้งเรย ขอให้ผู้ได้รับบาดเจ็บทุกท่านหายเร็วๆนะคับขอเป็นกำลังใจให้คับ ส่วนคดีรอผู้รู้นะคับ ส่วนไอ่คู่กรณีแบบนี้มันมีมากในประเทศนี้ไทยจึงยังไม่เจริญต้องศาลเตี้ยกะมันโมโหแทนคับ สู้ ๆนะคับ:21-7:

rewjiken
03-08-2010, 06:27
ผมไม่มีความรู้ด้านกฏหมายหรอกครับ แต่มาให้กำลังใจครับ ผมแค่อยากบอกว่า บ้านเมืองเรานี้ระบบมันพึ่งพาอะไรได้ไม่ค่อยมากหรอก เราต้องต่อสู้และเรียกร้องครับ ขอให้ได้รับความเป็นธรรม และขอให้คนเจ็บหายไวๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

DENSO-Jibun
03-08-2010, 06:56
สู้ๆ ครับ เป็นกำลงใจ ให้ อีก 1 แรง ครับ

yut
03-08-2010, 07:27
สู้ต่อไปคับ รอผู้รู้กฎหมายมาให้คำแนะนำที่ดีอีกทีนะคับ

us901
03-08-2010, 09:03
มีเบอร์โทรมั้ยเด๋วผมติดต่อไปครับ

MEAW_SAN
03-08-2010, 09:15
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ใครรู้เรื่องกฏหมายช่วยน้าเค้าหน่อยครับ

bigmtts43
03-08-2010, 09:25
ลองไปปรึกษาสภาทนายความดูสิครับ

yoo
03-08-2010, 09:40
ผมเองไม่มีความรู้ด้านกฏหมายเช่นกัน ก็คิดเอาจากความน่าจะเป็น..
น้าเองก็มีพยานบุคคลนี่ครับ ส่วนคู่กรณีน้า เห็นว่ามาคนเดียวใช่มั้ยครับ
และลักษณะการเกิดอุบัติเหตุ รถคู่กรณี เสียหลัก ข้ามเลนมาชนรถของพี่ชายน้า
แค่นี้มันยังไม่ชัดอีกหรอครับ ว่าฝ่ายผิดคือใคร...
แต่ก็อย่างว่า วันนี้ อำนาจอยู่เหนือความเป็นธรรม ขอให้น้าและครอบครัวเข้มแข็งและสู้ต่อไปครับ
อย่ายอมแพ้... ทุกคนที่ไทรทั่นคลับนี้เป็นกำลังใจให้ครับ
:i40:

MEAW_SAN
03-08-2010, 09:51
ผมเองไม่มีความรู้ด้านกฏหมายเช่นกัน ก็คิดเอาจากความน่าจะเป็น..
น้าเองก็มีพยานบุคคลนี่ครับ ส่วนคู่กรณีน้า เห็นว่ามาคนเดียวใช่มั้ยครับ
และลักษณะการเกิดอุบัติเหตุ รถคู่กรณี เสียหลัก ข้ามเลนมาชนรถของพี่ชายน้า
แค่นี้มันยังไม่ชัดอีกหรอครับ ว่าฝ่ายผิดคือใคร...
แต่ก็อย่างว่า วันนี้ อำนาจอยู่เหนือความเป็นธรรม ขอให้น้าและครอบครัวเข้มแข็งและสู้ต่อไปครับ
อย่ายอมแพ้... ทุกคนที่ไทรทั่นคลับนี้เป็นกำลังใจให้ครับ
:i40:
ปลดบังไคฟันให้กระเจิงไปเลยน้ายู

joboysang
03-08-2010, 09:55
โห...อ่านแล้วอึ้งครับ ยังไงก็เอาใจช่วยช่วยนะครับ พวกมีสีนี่(บางคน)คิดว่าตัวเองใหญ่

aaa
03-08-2010, 09:58
ต้องดูตอนเกิดเหตุคร้าบบว่ารถอยู่ตำแหน่งไหน:i40: แล้วมีการพ่นสีตรงที่เกิดเหตุไว้รึป่าว นั่นก็เป็นหลักฐานได้อย่างนึงคร้าบบบ แต่ถ้าเป็นผมนะ จัดศาลเตี้ยก่อนแล้ว....หุหุ:emo017ld2: ขอให้คนเจ็บหายป่วยไวๆ คร้าบบ เป็นกำลังใจให้คร้าบบบผม :i40::i40:

Eszo
03-08-2010, 09:59
เป็นกำลังใจให้เต็มที่เลยครับน้า ขอให้ชนะคดีครับ

ton20
03-08-2010, 10:09
เป็นกำลังใจให้ครับ เอาทนายไป ด้วยครับ ขอให้ชนะคดีครับ
พวกฟอร์เป็นทุกครั้งเลยเเถวบ้านชอบเเหกโค้ง เห้อ

at_lai
03-08-2010, 10:22
คนไทยรักกัน....แต่กรณีนี้เป็นผมยิงทิ้งกะตอนนั้นเลยครับ คนของเราก็เสีย... แถมยังหน้าด้านสู้คดี...เอาใจช่วยครับผม..

shellvie
03-08-2010, 10:22
เขามาเป็นกำลังใจให้คับน้า
แล้วขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยคับ

namwhanyo@hotmail.com
03-08-2010, 10:25
คือเมื่อเดือน พ.ค ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวแพ เขื่อนศรี มา ไปกัน 2 คัน ก็มีรถผมกับรถพี่ชายไปกัน15คน คันที่ผมขับมีแฟนและลูกชายคนเล็กรวมทั้งเพื่อนของลูกอีกรวมแล้ว9คน ส่วนรถพี่ชายมีลูกชายคนโต น้องชาย และเพื่อนลูกอีก4คนนั่งไปด้วย ขาไปไม่มีอะไร แต่ขากลับได้เกิดอุบัติเหตุ เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับนำหน้ารถพี่ขายผมมาก็ขับตามกันมาเรื่อยๆเป็นเลนสวนทาง ได้มีรถฟอร์จูนเนอร์ ขับสวนทางมา และเกิดเสียหลักแฉลบ เข้ามาทางเลนผม จังหวะนั้นผมไม่เห็นแต่แฟนผมเห็นเลยร้องบอกว่า เอกรถคันนั้นขับยังไง ผมเลยหันไปมองกระจกข้างก็ผ่านท้ายผมไป แต่ไปบวกกับรถพี่ชายผมเต็มๆ ทำให้รถพี่ชายผมกระเด็นไปตกข้างทาง ผมตกใจมาก รีบกลับรถมาดู ผมเห็นสภาพรถแล้วทำใจครับเละทั้งคัน จังหวะนั้นแฟนผมร้องขึ้มมาว่า เอกลูกอยู่ในรถคันนั้น ผมรีบวิ่งไปที่เกิดเหตุ ตะโกนเรียกลูกและคนในรถทั้งหมด แต่จังหวะนั้นเห็นลูกชายเดินมาบนถนนเลือดเต็มตัวเลย เลยพาไปนั่งใกล้ๆที่เกิดเหตุ แล้ววิ่งมาดูคนที่เหลืออีกเลยตะโกนถามคนที่ยังอยู่ในรถ ก็มีคนเจ็บหนักทั้งคัน ก็ช่วยออกมาได้2คน อีก3คนยังคาอยู่ ต้องรอรถตัดถ่างมาตัดออก สรุปพี่ชาย กับน้องชายเสียชีวิตคาที่ เพื่อนลูกชายไปเสียที่รพ.อีก1คน และเจ็บหนัก 2 คน ส่วนลูกชายหัวแตกและเย็บที่นิ้ว ส่วนคดียังไม่สิ้นสุด คืออยากปรึกษาดังนี้ครับ ตำรวจนัดแล้ว 1 ครั้ง แต่คู่กรณีไม่ไป มีแต่ญาติกับทนายไป ก็ตกลงเรียกค่าเสียหาย แต่คู่กรณีไม่รับ ตร.เลยให้กลับกันก่อน แล้วจะนัดใหม่ 3 เดือนแล้วคดียังไม่คืบหน้า จะทำยังไงดีครับ เมื่ออาทตย์ที่ผ่านมา ตร.โทรมาบอกว่าคู่กรณีจะสู้คดี และจะหาพยาน ในเมื่อไปคนเดียวจะมีพยานได้หรอครับ รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

น้าโทรมาหาผมก็ได้ เผื่อเป็นแนวทางในการดำเนินการต่อไป เพราะน้องชายก็ถูกรถชนเหมือนกัน คือผมไปทุกครั้งที่ตำรวจนัด ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีเรื่องยังไม่จบเลย. อย่าลืมโทรมานะน้า โทรได้ตลอดเวลา 083-4477398 / น้ำหวาน
ขอแสดงความเสียใจ....ด้วยคับน้า...สู้ๆๆ... ( พิมพ์ไม่เก่งคับ)

triton1122
03-08-2010, 10:42
เพิ่งเข้ามาอ่านวันนี้นะครับ...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น..กับคนที่เรารักต้องจากไปเพราะความประมาทมักง่ายของคนเหล่านี้และก็ยังไม่รับผิดชอบอีก ผมเองเดินทางไกลต่างจังหวัดประจำกับเจ้าตั้นคันโปรดนี่แหระ..อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลยนะครับ..บางครั้งความถูกต้องและความยุติธรรมก็หาไม่ได้นะครับ ขอให้เรื่องนี้จบได้ด้วยดีนะครับผมเป็นกำลังใจให้นะครับ...

offcity
03-08-2010, 10:45
เอาใจช่วยด้วยคนครับ
น้าน่าจะลองติดต่อรายการคุณสรยุทธดูน่ะครับเพื่อพวกอำนาจมืดมันจะได้หายไปจากประเทศเราสักทีครับ

eagza
03-08-2010, 12:34
มีเบอร์โทรมั้ยเด๋วผมติดต่อไปครับ
เบอร์โทรครับ 0851085797 เอกครับ

eagza
03-08-2010, 12:36
ขอบคุณน้าๆทุกคนมากๆเลยครับ:21-7:

น้องขาวมุก
03-08-2010, 12:43
มาให้กำลังใจครับ ขอให้คนผิดได้รับโทษที่สมควรได้รับครับ

ขอให้ชนะคดีครับ

joetriton
03-08-2010, 13:06
จะสู้ก็สู้ดิครับ เราชนะอยู่แล้วครับ
แมร่งโครตลูกผู้ชายเลย ไอ้ห่า....
เก็บหลักฐาน รูปถ่ายที่เกิดเหตุ เวลา
ถ้ามันเมา(คู่กรณี)และมีใบตรวจวัดแอลกอฮอล์ด้วยจะดีมากๆเลยครับ
..........สู้ให้ถึงที่สุดครับ.....

myjoefiend
03-08-2010, 13:16
สู้ๆให้ถึงที่สุดครับอย่าไปยอมมัน พวกเลวๆแบบนี้ต้องเอาให้เข็ด ผิดแล้วตีลูกมึนไม่ยอมรับผิดชอบ ยอมเสียเงินสู้คดีดีกว่ายอมตกลง พวกบ้าพลังครับพวกนี้ เลวได้ใจ เป็นกำลังใจให้น๊ะครับ สู้ๆครับ

pom9098
03-08-2010, 13:55
เป็นกำลังใจให้... ขอให้ชนะคดีนะครับ

และขอให้...ไอ้พวก...หี้ยๆๆๆ... จงหมดไปจากแผ่นดินไทย...

beer2123
03-08-2010, 15:01
สู้ๆ นะครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง คุณและครอบครัวด้วยนะครับ ขอให้ผ่านอุปสรรคนี้ไปให้ได้

nitrous4online
03-08-2010, 15:25
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ZELDA
03-08-2010, 22:48
น่าไปโพสที่ บร์อดใหญ่ๆๆ เช่น พันทิพ ไม่แน่ ครับ
เกิด ทางฝ่ายนั้นใช้อำนาจมืดขึ้นมา
ช่วยๆๆกัน อาจทำให้ออก ทีวี ก็ได้
แสดงความเสียใจด้วยครับ

sjball007
03-08-2010, 23:16
ขอให้น้าสู้ต่อไปน่ะครับจะเป็นกำลังใจสู้ๆ ครับแต่ผมไม่รู้เรื่องกฏหมายน่ะครับแต่ก็อย่ายอมเค้าน่ะพวกนี้ชอบเบ่ง

MARKER
03-08-2010, 23:23
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

dangerous
03-08-2010, 23:29
...ผมไม่มีความรู้ด้านกฎหมายหรอกครับ..แต่มาให้กำลังใจอีกคน...ขอให้คดีจบด้วยชัยชนะ เร็วๆนะครับ:m0027::m0027::m0027:

happymet
04-08-2010, 11:54
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่สภาพที่เกิดเหตุ ล่องรอยหลักฐาน การชนกันจะมีเส้นแบ่งแต่ละเลน ครับว่ามีการข้ามเลนมาหรือเปล่าครับ ตรงนี้ทางตำรวจต้องมาที่เกิดเหตุและเก็บหลักฐานเอาไปที่พิสูตรกัน โดยกองพิสูตรหลักฐานว่าใครผิดถูกอย่างไร ถ้าพิสูตรได้แล้วทางตำรวจค่อยว่ากันอีกทีว่าจะส่งฟ้องร้องกันทางศาลอีกที ยอมความกันไม่ได้เพราะว่ามีคนตายและบาดเจ็บ เป็นคดีที่ต้องพิสูตรกันครับ ค่อนข้างนานครับใจเย็นๆ เพราะผมก็เชื่อเรื่องความถูกต้องครับ กฎหมายก็คือกฎหมายครับ สู้ๆ ครับ
ผมก็เคยขับรถไปชนกับ มอเตอร์ไซค์ขับย้อนศรมาครับโครมเลย เป็นผู้หญิง ขาหักข้างนึง อีกข้างร้าวครับน่าสงสารครับ ตอนเกิดเห็นผมก็ตกใจน่ะครับว่าย้อนมาได้ยังไง ไม่ยอมชิดริมทางถ้าย้อนครับขับมากลางถนน คงตกใจครับชนโครมผมยังช่วยคนเจ็บมาข้างทางเลยครับลากรถมอไซมากลัวรถอื่นมาชนเพราะช่วงค่ำ รถเริ่มเยอะ แล้วรถมูลนิธิ มาพาคนเจ็บไปรพ. ตำรวจมาที่เกิดเหตุเก็บหลักฐาน ตำรวจยังว่าเราไม่ผิดไม่ต้องกลัว ยังให้ผมไปเยี่ยมคนเจ็บ เพื่อมนุษยธรรม ก็ถึงรู้ว่าคนที่เราชนไปน่ะเป็นเมียสารวัต แต่อยู่อีกสถานี อืมเริ่มหวั่นแต่ก็ไม่มีอะไรครับสารวัตรเค้าเข้าใจครับ แต่ที่มีปัญหาคือญาติของคนเจ็บครับที่มีปัญหา หาว่าผมผิดครับ ทำไปทำมามาหาว่าผมไปชนท้ายแทน ทำให้เรื่องไปอีกแบบ แต่ทางตำรวจบอกว่าไม่ต้องกลัวครับหลักฐานที่ตำรวจมีไงก็ว่าไปอย่างงั้นครับ จนสุดท้ายผ่านไปปีกว่าๆ ทางตำรวจนำเรื่องไปให้อัยการพิสูตรหลักฐานต่างๆแล้วนำเรื่องฟ้อง คนเจ็บฐานขับรถผิดย้อนศร พอถึงวันไปพบศาลคงกลัวผิดที่ดันทุลังนำหลักฐานเท็จ จึงยอมรับว่าเป็นคนผิดจริงขับย้อนศร จึงทำให้ผมพ้นผิดครับ ที่เล่ามาเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ... ถ้าเราถูกไม่ต้องกลัวครับ

romeoking
04-08-2010, 12:43
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ และก็ขอเป็นกำลังใจให้สู้คดีชนะไอ้พวกมารเหล่านี้ให้มันหมดสิ้นไปซะทีคับ........ เดี๋ยวนี้สื่อก็มีความเป็นธรรมคับถ้าเกิดว่าสู้คดีไม่ชนะผมว่าส่งเรื่องไปช่อง3 เรยครับ....... เป็นกำลังใจให้ครับบ .... สู้ๆ :smiley-transport024

kodomo31
04-08-2010, 22:19
ปัจจุบันสือมีหลายแขนงครับ ถ้าไม่ได้รับความเป็นธรรม
ก็ประกาศให้รู้กันทั้งประเทศไปเลยครับ ถ้าเราเป็นฝ่ายถูก
เราเป็นฝ่ายเสียหาย อย่าไปยอมครับ...เป็นกำลังใจให้ครับ

pojn
06-08-2010, 13:19
รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ
อันนี้น่ากลัวครับ

น่าไปโพสที่ บร์อดใหญ่ๆๆ เช่น พันทิพ ไม่แน่ ครับ
เกิด ทางฝ่ายนั้นใช้อำนาจมืดขึ้นมา
ช่วยๆๆกัน อาจทำให้ออก ทีวี ก็ได้
อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ
ชาว Triton ของเราก็ไม่ธรรมดานะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

nayneung
06-08-2010, 14:10
เป็นกำลังใจให้นะครับ น้า ไอ่พวกมีเส้นนี้มันต้องประจานให้สังคมรับรู้ครับ ยิ่งออกทางทีวีได้ยิ่งดี ตำรวจจะได้ดำเนินคดีให้กับเราเร็ว มันต้องเป็นข่าวก่อนมันถึงจะทำอะไร ยังไงก็สู้ๆนะครับ

mumy7
06-08-2010, 19:38
เป็นกำลังใจให้อีก 1 คน ครับ
ขอให้คนเจ็บหายไวๆนะครับ น้า

สู้ คดี ถึงที่สุดครับ

สมาชิกทุกท่าน ถ้าเจอแบบนี้หากล้องถ่ายรูปที่เกิดเหตุไว้ก่อนนะครับ
หรือไม่ก็เอาสีกระป๋องติดรถไปซักป๋อง (เผื่อ เพราะอุบัติเหตุมันเกินคาดหมาย)

ยังไงก็ขอให้ชาว Club ทุกท่านปลอยภัยนะครับ