PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอเชิญสมาชิกระยองร่วมทำบุญวัดพระบาทน้ำพุ จ.ลพบุรี

Gunners
10-08-2010, 16:52
เรียน ผู้มีจิตอันเป็นกุศลทุกท่าน
สืบเนื่องจากทางผมและกลุ่มเพื่อน Triton4X4Club มี Plan ที่จะเดินทางไปมอบเงินและสิ่งของบริจาคให้กับทางวัดพระบาทน้ำพุ จ.ลพบุรี ซึ่งเป็นที่พึ่งพิงสุดท้ายสำหรับผู้ที่ป่วยเป็นโรคเอดส์ระยะสุดท้าย ในวันเสาร์ที่ 4 กันยายน 2553 ทั้งนี้ทีมงานได้ประสานงานสอบถามจากทางห้องบริจาคของทางวัด ว่ายังขาดสิ่งของหลักๆที่ต้องการอยู่มีดังนี้ครับ
1. นมกล่อง
2. ข้าวสาร
3. ถุงขยะสีดำขนาดใหญ่
4. ผงซักฟอก
5. ไฮเตอร์
6. ผ้าดิบ
7. ของใช้ จิปาถะตามความเหมาะสม
** ส่วนสำลีและผ้าอ้อม ทางวัดแจ้งว่ามีจำนวนมากและเพียงพอแล้ว
ทั้งนี้หากสนใจบริจาคร่วมกันในครั้งนี้ โปรดแจ้งความจำนงมาที่ทางผมได้เลยครับ หวังว่าการร่วมทำบุญช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ในช่วงสุดท้ายของชีวิต จะส่งผลท่านและครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคร้าย โรคภัยใครเจ็บต่างๆ มีอายุยืนยาวอยู่กับคนที่ท่านรักตลอดไป ขอบคุณมากครับ
ประวิทย์
สนใจร่วมเดินทางไปด้วยกันก็ได้นะครับ
** หลังจากเสร็จกิจจากทางวัด เราจะไปที่สนาม 3 ขวบ ของบ้าน 4X4 กันเพื่อซ้อมการเข้าเกียร์สัก 2-3 รอบแล้วเดินทางต่อไปน้ำตกเหวน้อย (อาจจะนอนที่นั้น) หรือกลับมานอนที่สนาม (ดูตามความเหมาะสม) เช้าวันรุ่งขึ้นขากลับเข้าโป่งก้อนเส้า และหรือเจ็ดคต (ถ้ามีเวลาและโอกาส) ทั้งหมดเป็นเพียงแผนคร่าวๆ อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความพอใจของเสียงส่วนรวม ส่วนเวลาและสถานที่นัดหมายรอใกล้ๆถึงวันจะแจ้งอีกครั้งครับ
หมายเหตุ - เตรียมเตนท์ เครื่องนอน เครื่องครัว และอุปกรณ์สนาม เหมือนเดิมนะจ๊ะ ใครอยากกินอยากดื่มอะไรเอามาได้ตามใจชอบเลย
:i40::i40::i40: