PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไปราชมังกันมั๊ย

Joe043
13-08-2010, 20:34
วันอาทิตย์นี้(15 สิงหา) ทีมสมุทรปราการfc จะเตะกับทีมสระบุรีที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน เวลา 16.00 ใครจะไปเชียร์กับผมบ้าง ร่วมเป็นประวัติศาสตร์ กับบอลD2 ที่ได้ใช้สนามที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศกัน

ป้อมปราการ เปิดราชมังฯพบ ขุนศึก บิ๊กแมตช์แย่งจ่าฝูงกลาง-ตอ.สุเมต,วิมล,พีระ ไฟเขียวเต็มที่ ปธ.สระบุรี เผยแฟนบอลแฟนบอลตื่นตัวมาก ขอบคุณ กกท.เห็นความสำคัญลีก ด.2 ขณะที่ ปธ.สมุทรปราการ เอฟซีเชื่อทีมจะพัฒนาขึ้นอย่างรวดเร็ว พร้อมเป็นผู้นำไว้ได้

สืบเนื่องมาจากการแข่งขันศึก เอไอเอสลีก ดิวิชั่น 2 ที่หน้าจับตามมองที่สุดในสัปดาห์นี้ คู่บิ๊กแมตช์ สมุทรปราการ เอฟซี พบ สระบุรี เอฟซี ที่จะเป็นครั้งแรกของ ดิวิชั่น 2 ที่ได้ใช้สนามระดับประเทศอย่างสนามราชมังคลากีฬาสถาน โดยได้มีแฟนบอลหลายส่วนได้ให้ความสนใจในเกมคู่นี้ เนื่องจากเป็นก็แข่งขันที่แย่งการขึ้นนำเป็นจ่าฝูงของทั้งสองทีม
นายสุเมต สุวรรณพรหม รองประธานจัดการแข่งขันลีกภูมิภาคเปิดเผยว่าในการแข่งขันฟุตบอลลีกภูมิภาคโซนภาคกลางและตะวันออก นัดที่ 25 ในวันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม 2553 นี้ เป็นการพบกันระหว่าง สมุทรปราการ เอฟซี ทีมอันดับ 2 ซึ่งตกจากตำแหน่งจ่าฝูง ในสัปดาห์ที่ผ่านมา พบกับทีม สระบุรี เอฟซี ทีมอันดับ 3 ซึ่งตกจากจ่าฝูงในสัปดาห์ก่อนหน้านั้น ตามโปรแกรมเดิมนั้นจะทำการแข่งขันที่สนาม ศุลกากร แต่เนื่องจากโปรแกรมของทีมศุลกากรสุวรรณภูมิ ทีมใน ดิวิชั่น 1 ไปซ้ำซ้อนกับทีมสมุทรปราการเอฟซี จึงได้ร้องขอไปแข่งขันในวันอาทิตย์เพื่อจะเอาใจแฟนบอล เนื่องจากเป็นเมืองอุตสาหกรรม โรงงานส่วนใหญ่หยุดงาน และได้มีการหารือเพื่อขอใช้สนามราชมังคลากีฬาสถาน ในการแข่งขันวันอาทิตย์นี้ เนื่องจากสนามราชมังคลากีฬาสถาน เป็นสนามที่ใช้แข่งขันระดับชาติ จึงได้หารือไปยังนายวิมล กาญจนะ ประธานจัดการแข่งขัน และนายพีระ ฟองดาวิรัตน์ รองผู้ว่าการกีฬาฯ ซึ่งมีความเห็นร่วมกัน เห็นว่าฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาคกำลังได้รับความนิยมจากแฟนบอลเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะเป็นทีมจากต่างจังหวัดจึงได้พิจารณาเห็นว่า ผลการประเมินทีมของทั้ง 2 ทีม นั้นอยู่ในระดับเกรด A ด้วยกัน ผลงานของสมุทรปราการ เอฟซี ซึ่งรั้งอันดับ 2 ในปัจจุบัน ส่วนสระบุรีเอฟซี ซึ่งสูญเสียตำแหน่งจ่าฝูงไปแล้วปัจจุบันอยู่อันดับ 3 ของตารางคะแนน

ขณะที่สื่อมวลชนและแฟนบอลโดยทั่วไปได้ให้ความสนใจและติดตามการแข่งขันของคู่นี้มาอย่างต่อเนื่อง เมื่อวันพุธที่ผ่านมาทางการกีฬาโดยนายพีระ ฟองดาวิรัตน์ ได้อนุญาตให้สมุทรปราการเอฟซี ใช้สนามราชมังคลากีฬาสถาน เป็นสนามแข่งขันได้ สมุทรปราการเอฟซี พบ สระบุรี เอฟซี เวลา 16.00 น.
จากการเปิดเผยของนายวีรพล อดิเรกสาร ประธานสโมสรขุนศึกสระบุรีเอฟซี ว่าหลังจากทราบข่าวจากศูนย์พัฒนาฟุตบอลลีกภูมิภาค โซนภาคกลางและตะวันออก ว่าการแข่งขันในนัดที่จะไปเยือนสมุทรปราการเอฟซี นั้น ให้ไปแข่งขันที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน ซึ่งหลังจากทราบข่าวนักกีฬารวมทั้งแฟนบอลรู้สึกดีใจมาก นายวีรพล ยังกล่าวขอบคุณการกีฬาฯ ซึ่งได้เห็นความสำคัญในการแข่งขันฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาคมาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งในขนาดนี้แฟนบอลได้รวมตัวกันมากกว่าทุกครั้ง เพื่อเดินทางไปเชียร์ทีมของตน

ขณะที่นายพีระพัฒน์ กานิตย์ ประธานสโมสรสมุทรปราการเอฟซี กล่าวว่ารู้สึกดีใจมาก ที่ทางลีกภูมิภาคให้ไปใช้สนามราชมังคลากีฬาสถาน แข่งขันซึ่งหลังจากผิดหวังที่ลีกภูมิภาคไม่อนุญาตให้ใช้สนาม กกท.บางพลี เป็นสนามแข่งขัน เนื่องจากทางลีกภูมิภาคเห็นว่า เป็นการใช้สนามซ้ำซ้อนกันกับทีมไทยซัมมิทสมุทรปราการ ที่อยู่ในการแข่งขัน เอไอเอส ลีกภูมิภาคด้วยกัน นายพีระพัฒน์ ยังกล่าวต่อว่าทีมสมุทรปราการ เอฟซี กำลังพัฒนาขึ้นอย่างรวดเร็วภายใต้ คำขวัญของฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค ว่า เอไอเอส ลีกภูมิภาครากฐานบอลไทยไปบอลโลก สำหรับผลการแข่งขันจึงมั่นใจว่าลูกทีมของป้อมปราการน่าจะกลับมาเป็นจ่าฝูงได้อีกครั้งเพื่อเป็นกำลังใจกับแฟนคลับว่า สมุทรปราการ เอฟซี จะผ่านไปเล่นรอบ 12 ทีมแชมป์เปี้ยนลีกได้อย่างแน่นอน

http://www.thaileagueonline.com //Post Date : 13/08/2010 18:02 น.

patxpat
14-08-2010, 07:50
เดี๋ยวถ้าไปจะโทรหาครับ ติดย้ายบ้านเพื่อนพอดี

JADUM
14-08-2010, 08:03
น้าโจบอลไทยในสายเลือด55555555555555555555555

Joe043
14-08-2010, 09:45
ถ้าคนไทยไม่เริ่มดูบอลไทยที่สนาม ไม่มีวันที่จะเห็นบอลไทยไปบอลโลกครับ ทุกคนต้องช่วยกัน

siwakorn8511
14-08-2010, 09:58
มาเอาใจช่วยครับ..สมุทรปราการสู้ๆๆ

น้าปองมางานนี้ด่วนเลยครับ...น้าปองอยู่สระบุรี5555

น้องขาวมุก
14-08-2010, 17:57
มาเอาใจช่วยครับ..สมุทรปราการสู้ๆๆ

น้าปองมางานนี้ด่วนเลยครับ...น้าปองอยู่สระบุรี5555
รอ สมุทรปราการ มาเตะ กับสระบุรี

แล้ว ตามมาเชียร์ที่สระบุรี กันนะครับ :kapook-17195-8823:

Joe043
14-08-2010, 19:33
รอ สมุทรปราการ มาเตะ กับสระบุรี

แล้ว ตามมาเชียร์ที่สระบุรี กันนะครับ :kapook-17195-8823:

เตะไปแล้ว และเสมอกันไปแล้วครับน้าปอง แต่ผมไม่ได้ไปด้วย:kapook-17195-8823: