PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ..มาเช็คปั้มเบรกหน้ากันได้แล้ว รถครบ2ปีมาถอดเช็คปั้มดีสหน้ากันครับ..

coppy42
14-08-2010, 15:38
..ตั่นใครปี08 เช็คตรวจ ซ่อมบำรุง รักษา สภาพปั้มดีสหน้ากันได้เลยครับ..ครบ2ปีเริ่มเน่าแล้ว..(พี่น้องท่านไหนทำเองไม่ได้ ลองถามตามอู่นอกดูครับ เช็คบำรุงรักษาแบบนี้ไม่น่าเกิน2-300บ.นะใช้เวลาทำไม่นาน) :D

.!!!.โดยรวมรถแค่5หมื่นโล ไม่น่าสนิมกินเร็วขนาดนี้ บอกตรงๆครับ !!!..ไม่เหมือนสมัย CK-2ท้ายเบนซ์ สตราด้า ที่เคยใฃ้มาเป็นแสนโลยังไม่เป็นสนิมเลย.!!!.แล้วถ้าสมาชิกที่ดูแลไม่เป็นละทำไงดี...อายุของสารปกป้องสนิม มันหมดแค่ผ้าเบรคชุดเดียวเองนะเนี่ย

..จะใกล้5หมื่นโล เลยถอดล้อ ยกปั้มเบรคหน้าออกมาดูแลปั้มดีสหน้า สำรวจผ้าดีสเบรค มันเหลือแค่5-6มิลเอง คงใช้ได้อีก2เดือนแต่คงต้องเปลื่ยนก่อนดีกว่า วันเสาว์ค่อยไปซื้อมาใส่

..ถอดแม่ปั้ม2ตัวนี้ ใช้ ปากตายเบอร์17mm.จับใน คลายออกด้วยบล๊อค14mm.ลากปั้มออกมาด้านหลังตรงๆ วางมันบนปีกนกนั่นละ..ผ้าเบรคก็ใช้ปากแบน ค่อยๆแงะออกทางด้านซ้าย ขวาของจาน