PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : อาการสะท้านจากเครื่องยนต์

at_lai
27-08-2010, 11:02
สวัสดีครับน้า ๆ ผมขอเรียนถามว่าอาการสะท้านครับ รถผมมันมีอาการนี้มานานแล้วตอนออกมาใหม่ไม่เป็นนะครับ ช่วงสามปีหลังนี่มันมีอาการครับ ตรงพื้นเหยีบคนขับ และคนนั้งด้านข้างอ่ะคับ ลองวางเท้าลงไปมันสั่น ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นมาจากช่วงล่าง แต่ตอนจอดแล้วติดเครื่องก็เป็น เคยลองขับ Vigo เพื่อนไม่มีอาการอ่ะครับ อยากทราบแนวทางแก้ไขครับ เพราะรู้สึกขับไม่สนุกเลย เหมือนขับรถพังๆ ขอบคุณครับผม...

kob1
27-08-2010, 11:13
ลองดูลูกยางแท่นเครื่อง ซิคับว่าชำรุดหรือเปล่า