PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : น้ำกรดกัดฐานรองแบตเตอรี่

wattana
30-08-2010, 14:06
หลังจากเห็นรอยเกลือเกาะตามขั้วแบตเตอรี่ ว่าง ๆ เลยทำความสะอาดครับซะหน่อย

แต่หลังจากรื้อฟาพลาสติกออกมา ก็พบกับร่องรอย แทบจะร้องไห้ครับ
น้ำกรดมันกัดฐานเหล็กจนเห็นสีที่ชุบ Edp มาจนจะหมดอยู่แล้ว

เพื่อน ๆ สมาชิกอย่าลืมถอดมาดูบ้างนะครับ

หลังจากเห็นแบบนี้ ก็ล้างด้วยด่าง เช่น ผงซักฟอก หรือสบู่ อ่อน ๆ ตามด้วยน้ำสะอาดอีกที เช็ดให้แห้ง

พ่นสีกันสนิม แบบที่พ่นช่วงล่างครับ ประกอบกับคืน จบ

MAHKHAN
30-08-2010, 15:30
กัดซะด่างหมดเลย

samapong2003
30-08-2010, 15:35
สตาด้า ผมมันกันจน เหล็กพองเป็นชั้นๆ เลยครับ ผลจากการที่ไปล้างรถ แล้วเด็กเติมน้ำกลั่นเกินระดับ แล้วผมไม่ได้เช็ค ปล่อยไว้เป็นเดือน เปิดฝาดูอีกที เป็นสนิมเอานิ้วแกะได้เป็นชั้นๆ เลยครับ