PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ปัญหาจากกระจกไฟฟ้า

Robert
06-09-2010, 10:19
ตั้งแต่ใช้เจ้าตั้นมาเกือบปี วิ่งไป 30000 กว่าโลปัญหาที่เจอที่บอร์ดนี้เราเป็นเกือบครบแล้ว ตั้งแต่แหนบดัง เสียงอะไรไม่ปรากฏในห้องโดยสาร เสียงจากตัวล๊อคเบาะหลัง แต่ที่ยังไม่เห็นปัญหาคนอื่นซ้ำเรา คือ กระจกไฟฟ้าฝั่งคนขับ ที่ขึ้นลงไม่สุด คือเมื่อเปิดแล้วจะปิด กดปิดมันวิ่งขึ้นไม่สุดก็วิ่งลง เคยเป็นเข้า 0 ก็เปิดๆปิดๆ ใส่หล่อลื่น ก็หายไประยะหนึ่ง สุดท้ายนี้พึ่งเช็ด 30000 มาถึงบ้านก็เป็นอีก(หายไปหลังจากใส่หล่อลื่นระยะหนึ่ง) มีใครเป็นเหมือนเราบ้างครับ แล้วจะแจ้งช่างเค้าให้ตรวจสอบอะไรครับ

chalawan2010
12-09-2010, 09:17
ง่ะ!!ปัญหานี้ผมยังไม่เคยเจอครับ แต่แนะนำว่าลองเปลี่ยนศูนย์บริการดูบ้างครับเพราะช่างแต่ละที่ฝีมือประสบการณ์ต่างกัน หรือถ้าผ่านศูนย์ไหนก็ลองแวะคุยกับช่างซักนิดว่าเคยเจอหรือเคยแก้ไขอาการนี้มั๊ย ผมใช้วิธีนี้คับ ลองดูครับถ้าหายนี่กำไรเลย สู้ ๆครับ:emo014hv3: