PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สวัสดีพี่น้องชาวอยุธยา

tatum_fit
21-09-2010, 09:28
:yenta4-emoticon-002สนใจโทรมาเลยครับ เรื่องกล่องที่ต่อราคาครับ 087 - 347 -3757 ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ:yenta4-emoticon-002

กรุงเก่า
22-09-2010, 20:35
:emoticon-cartoon-00สมาชิกในอยุธยา มีใส่กันหลายยี่ห้อ มีตั้งแต่กล่องใบละ 4000 กว่าๆ จนถึง เกือบๆ 2หมื่นครับ จากความคิดผมนะ กล่องทุกใบ ทุกยี่ห้อ ถ้าใส่แล้ว Ok อัตราเร่งดีกว่าเก่าแน่ๆ ครับ วิ่งขึ้น พุ่งขึ้น ดึงมันส์ขึ้น ทั้งนี้และทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับตัวเรา ความพอใจของเราแล้วครับ ว่าสำหรับเรา คำว่าแรง เราจะเอาแรงแค่ไหน เช่น รถผม ผมใส่กล่องมาได้เกือบปี ตอนใส่ใหม่ๆ ขับมันส์ดีจริงๆ ครับ แต่พอนานๆไป เราเองจะเริ่งรู้สึกว่าทำไมมันไม่แรงเลยวะ ทั้งที่จริงมันก็แรงเท่าเดิมแหล่ะครับ แต่พอเราขับไปนานๆ ตัวเราเองจะเริ่มรู้สึกคุ้นเคยกับรถ คุ้นเคยกับอาการ ดึง ดัน ดีด ของรถ เลยรุ้สึกว่ามันไม่แรงอีกแล้ว (แต่พอเอาคนอื่นที่รถเขาเดิมๆ มาขับรถเรา บอกวิ่งดีจังครับ) :smiley-sport007:
ดังนั้นเมื่อเรารู้สึกคุ้น เลยคิดว่าแม่งไม่แรงอีกแระ:kapook-17351-2909: ต่อไปเราก็จะไปหาอะไรใหม่ๆ มาเสริมเติมแต่งมันเข้าไปอีก:kapook-17196-7812: (เงินท้างน้าน)
:emotion_007_kitty:สรุป...กล่องทุกยี่ห้อ มีหลายราคา ใส่แล้ว มันวิ่งดีกว่าเดิมๆ แน่นอนครับ ด้วยจรรยาบรรณของเพื่อนร่วมคลับ สมาชิกตัวแทนจำหน่ายกล่องยี่ห้อต่าง ก็เป็น พี่น้องเพื่อนสมาชิกร่วมคลับกับผมทั้งนั้น ดังนั้น ผมไม่สามารถมาบอก มาฟันธงได้ครับ ว่ายี่ห้อไหนดี ไม่ดี เพราะแต่ยี่ห้อก็มีจุดเด่น และข้อเสียแตกต่างกันไปครับ มันขึ้นกับความเสถียร การใช้งานระยะยาวมากกว่าครับ ส่วนเรื่งที่ว่ากล่องไหนใส่แล้ววิ่ง ไม่วิ่ง ผมพูดได้เลยครับ ทุกกล่อง ใส่แล้ววิ่งกว่าเดิมแน่นอนครับ (ลองขับมาหลายคันแล้วครับ แต่ละคันก้ใส่กล่องแตกต่างกันไป) :smiley-sport007:แต่มันขึ้นอยู่กับตัวเรา ใจเราเองมากกว่าอ่ะครับ ว่าใส่แล้ววิ่งขึ้นเท่านี้ ตัวเราอ่ะ พอหรือยัง ถ้าตัวเรายังไม่พอ ใจเรามันก็จะไปขนขวายหา โน้น นี่ นั่น :kapook-17197-2309:มาแต่งเติมเสริมความแรงอีก จนทำให้เราเป็น หนี้ โน้น นั่น:kapook-17198-9597: อีกต่อไปอ่ะครับ
ด้วยความเคารพครับ...:i40:

กรุงเก่า
22-09-2010, 20:42
:emoticon-cartoon-00สมาชิกในอยุธยา มีใส่กันหลายยี่ห้อ มีตั้งแต่กล่องใบละ 4000 กว่าๆ จนถึง เกือบๆ 2หมื่นครับ จากความคิดผมนะ กล่องทุกใบ ทุกยี่ห้อ ถ้าใส่แล้ว Ok อัตราเร่งดีกว่าเก่าแน่ๆ ครับ วิ่งขึ้น พุ่งขึ้น ดึงมันส์ขึ้น ทั้งนี้และทั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับตัวเรา ความพอใจของเราแล้วครับ ว่าสำหรับเรา คำว่าแรง เราจะเอาแรงแค่ไหน เช่น รถผม ผมใส่กล่องมาได้เกือบปี ตอนใส่ใหม่ๆ ขับมันส์ดีจริงๆ ครับ แต่พอนานๆไป เราเองจะเริ่งรู้สึกว่าทำไมมันไม่แรงเลยวะ ทั้งที่จริงมันก็แรงเท่าเดิมแหล่ะครับ แต่พอเราขับไปนานๆ ตัวเราเองจะเริ่มรู้สึกคุ้นเคยกับรถ คุ้นเคยกับอาการ ดึง ดัน ดีด ของรถ เลยรุ้สึกว่ามันไม่แรงอีกแล้ว (แต่พอเอาคนอื่นที่รถเขาเดิมๆ มาขับรถเรา บอกวิ่งดีจังครับ)
ดังนั้นเมื่อเรารู้สึกคุ้น เลยคิดว่าแม่งไม่แรงอีกแระ:kapook-17351-2909: ต่อไปเราก็จะไปหาอะไรใหม่ๆ มาเสริมเติมแต่งมันเข้าไปอีก:kapook-17196-7812: (เงินท้างน้าน)
:emotion_007_kitty:สรุป...กล่องทุกยี่ห้อ มีหลายราคา ใส่แล้ว มันวิ่งดีกว่าเดิมๆ แน่นอนครับ ด้วยจรรยาบรรณของเพื่อนร่วมคลับ สมาชิกตัวแทนจำหน่ายกล่องยี่ห้อต่าง ก็เป็น พี่น้องเพื่อนสมาชิกร่วมคลับกับผมทั้งนั้น ดังนั้น ผมไม่สามารถมาบอก มาฟันธงได้ครับ ว่ายี่ห้อไหนดี ไม่ดี เพราะแต่ยี่ห้อก็มีจุดเด่น และข้อเสียแตกต่างกันไปครับ มันขึ้นกับความเสถียร การใช้งานระยะยาวมากกว่าครับ ส่วนเรื่งที่ว่ากล่องไหนใส่แล้ววิ่ง ไม่วิ่ง ผมพูดได้เลยครับ ทุกกล่อง ใส่แล้ววิ่งกว่าเดิมแน่นอนครับ (ลองขับมาหลายคันแล้วครับ แต่ละคันก้ใส่กล่องแตกต่างกันไป) :smiley-sport007:แต่มันขึ้นอยู่กับตัวเรา ใจเราเองมากกว่าอ่ะครับ ว่าใส่แล้ววิ่งขึ้นเท่านี้ ตัวเราอ่ะ พอหรือยัง ถ้าตัวเรายังไม่พอ ใจเรามันก็จะไปขนขวายหา โน้น นี่ นั่น :kapook-17197-2309:มาแต่งเติมเสริมความแรงอีก จนทำให้เราเป็น หนี้ โน้น นั่น:kapook-17198-9597: อีกต่อไปอ่ะครับ
ด้วยความเคารพครับ...:i40:
:emoticon-cartoon-00ดังที่ ไมเคิล คาปูล็อป ท่านเคยกล่าวไว้ว่า
ชอบผู้หญิงสวยๆ อย่ากลัวแพง:1182438340:
ถ้าชอบรถแรง ก็ต้องอย่ากลัวพังครับ

smallplus
23-09-2010, 12:40
ขอบคุณครับ