PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รายงานการ บริการศูนย์ ไทธาดาพระปะแดง เคลมแกนพวงมาลัย

adsl1024
20-09-2010, 22:12
ผมไปตั้งแต่เช้าอะครับน้าติ๊ก ด้วยเหตุผลที่ไม่อยากรอคิว ปกติเห็นประมาณ 10 คัน ตั้งแต่ 8.30 - 12.00 ครับ บ่ายๆ ไม่ค่อยได้อยู่ถึงครับ

aaa
23-09-2010, 10:14
รายงานการ บริการศูนย์ ไทธาดา พระปะแดง(ข้างบิกซี พระปะแดง)

สืบเนื่องจาก กระทู้นี้
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=22607&page=4

หลังจากตรวจสอบตามกระทู้ดังกล่าว ช่างก็ให้เคลมแกนพวงมาลัยได้ด้วยดีไม่มีปัญหาอะไร ต้องโทรตามเพื่อจะได้รู้ว่าของที่เคลมถึงยัง (แต่เวลาโทรขอคะแนน ยังโทรมาได้) พอถึงวันที่เคลม ช่างก็จัดการรื้อๆๆ ประกอบๆ (แต่ผมไม่ได้เข้าไปดูนะครับกลัวจะรบกวนเค้า) หลังจากรอช่างเปลี่ยนประมาณ 3 ชม. กว่า พอทำเสร็จ ก็เอารายการมาให้ผมเซ็นต์รับรถ ก็ตรวจรับรถ ปรากฎว่าช่างลืม ติดยางกันกระแทกแกนพวงมาลัย (จะอยู่กาบขวา ข้างๆ ล้อหน้าขวา) ยางห้อยต่องแต่งๆ ช่างก็เลยใส่ให้คืน (ถ้าผมเข้าไปดู ผมจะรู้ว่าช่างถอดตรงไหนบ้าง) ผมก็เลยถามว่า ใส่อุปกรณ์อื่นๆกลับคืนไปครบใช่ไหมครับ ช่างก็บอกครบแล้วครับ หลังจากนั้นผมก็ขับรถออกลานจอดรถข้างนอก แฟนผมจับพลาสติกขึ้นมาชิ้นหนึ่ง แล้วถามว่านี่อะไร ผมก็จอดรถ เดินเข้าไปหาช่าง ไหนบอกว่าประกอบครบแล้วไงครับ ช่างก็ขอโทษใหญ่ ชิ้นที่ว่าก็คือ ช่องปิด SRS ข้างล่างพวงมาลัย จริงๆ ผมก็ไม่ได้อะไรมากนะครับ สิ่งที่ลืมก็เล็กๆ น้อย แต่มองเห็นได้ด้วยตาเปล่า แต่สิ่งที่มองไม่เห็นหละ อย่างปลั๊ก SRS เสียบหรือยัง ซึ่งเป็นอุปกรณ์สำคัญและมองไม่เห็น รู้งี้เข้าไปกดดันตอนถอดดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ

แค่มารายงานครับ ไม่ได้ ดิสเครดิต เพราะมันเป็นเหตุการณ์จริง เพื่อให้เพื่อนๆ ได้รับรู้และเป็นทางเลือกในการใช้ศูนย์บริการครับ
เล็งอยู่เมื่อวานนี้เหมือนกันคร้าบบ ไปนั่งกินส้มตำหน้าศูนย์เลย ขอบคุณคร้าบบสำหรับประสบการณ์...:i37::kapook-17198-9597::kapook-17335-3382: