PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เขาว่า มิตซู ขู่ลูกค้า....

jamboe
24-09-2010, 10:39
ตามไปอ่านกันดูครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9725995/V9725995.html

pao116
24-09-2010, 10:47
(ถ้าจริง)>>>ก็ถอยหลังลงคลอง แบรนอื่นเค้าพัฒนาให้ตอบสนองความต้องการ ความพึงพอใจให้แก่ลูกค้า แย่เนอะแบบนี้ พัฒนาน่าจะดีขึ้นไม่ใช่พัฒนาลงฮ่วบๆๆ

joetriton
24-09-2010, 11:58
ผมคิดว่า...แบ่งได้ 3 แนวครับ
...โรงงานผลิตQCพลาด(ไม่น่าจะเป็นไปได้)
...ตัวแทน ดูแลเก็บรักษารถไม่ดีที่ควร (เวลาส่งรถจากโรงงาน ทำแบบไหน)
...เจ้าของรถตรวจรับไม่ถ้วนถี่(มันเป็นเรื่องจริงในปัจจุบันครับ *ป้ายแดงมั่นใจไม่ต้องเช็ค*)
อย่างนี้จะเรียกว่า ประมาทร่วมได้มั๊ยค๊าบ คริๆๆๆ
:emo014hv3:แล้วใครล่ะที่เสียหาย ... เสียหายทุกๆฝ่ายครับ:emo014hv3:

decskong
24-09-2010, 12:37
ตอนนี้มิตชูน่าจะคิดได้แล้วนะครับ ได้ไม่คุ้มเสียนะ ชื่อเสียง + รถ 1คันถึงราคาไม่ถึงล้านก็ตาม เอาไงดีพี่มิตชูจ๋า

dsign
24-09-2010, 12:40
...เปลี่ยนรถให้ใหม่เป็นEVO10 ไปเลยแซดดดดดดดดด...:kapook-17340-6327:

ItsamaauI
24-09-2010, 12:44
ผมว่า จะว่าลูกค้าไม่ได้หรอกครับ น้าโจ้ ยังไงผู้ให้บริการก็ผิดครับ รถราคาหลายแสนนะครับ ไปรับรถตอนแรก เซลล์ก็ต้องช่วยตรวจสอบด้วย

เมืองนอก ซื้อเสื้อผ้าตัวละไม่เท่าไหร่ เอากับไปใส่ใช้แล้ว ยังเอาไปคืนได้เลย บอกว่าใส่แล้ว ฉันไม่สวย แค่นี้ก็จบ

เดินไปเตะของหรือเดินไปชน ที่เค้าวางอยู่เสียหาย ตามห้าง ทางร้านยังต้องเป็นฝ่ายขอโทษ โทษฐานวางของไม่ดี เสี่ยงต่อผู้บริโภคเลย

และที่อเมริกา กับ ยุโรป เรียกรถคืน นั่นไง บ่งบอกเลย ถึงมาตรฐานเลย ผมล่ะสงสารประชาชนชาวไทย รวมทั้งตัวผม มันต้องมีการรวมกลุ่มกัน ระบบราชการไทยต้องเข้มแข็ง

ตั้งแต่ตอนเกิดกรณีผมและ เห็นน้าโจ้มาตอบ ถ้าไม่ได้ดูข้อมูลต่างๆ ของน้าโจ้ นึกว่าน้าโจ้ เป็น มิตซูสัมพันธ์ นะเนี้ย 5555+

boatania
24-09-2010, 12:56
ขอเดาว่าเคสนี้ ดีลเลอร์ น่าจะมีอะไรหมกเม็ดอยู่ อาจเป็น การจัดเก็บไม่ดี, เอารถเทสมาขาย, พนักงานเอาไปขับเล่นกันเองแล้วชนมา, ฯลฯ

เพราะผมค่อนข้างเชื่อมั่นในกระบวนการตรวจสอบของ Qc ในโรงงาน

และผมเชื่อมั่นว่าลูกค้า ไม่มามัวเสียเวลาโวยวายหรอก ถ้าสินค้าที่ตัวเองซื้อไปมันดีจริง

dekyudya
24-09-2010, 13:33
ที่น้า "ItsamaauI" เอามาพูดดีมากเลยเพราะที่ต่างประเทศเขาแคร์ลูกค้ามาก ๆ และในฐานะลูกค้าด้วยกันก็ช่วยกันแบน ผู้ให้บริการหรือผู้ผลิต จนเป็นธรรมเนียมที่ผู้ให้บริการหรือผู้ผลิต้องเอาใจใส่ลูกค้าเป็นพิเศษ

pitak
24-09-2010, 13:50
ดีลเลอร์นี้แหละคือตัวการ มันเหลี่ยมเยอะขาดความจริงใจ ต้องการปิดยอดขายให้ไว
ส่งผลถึงลูกค้า พูดไปก็หูทวนลม แถบจะกราบเลยคร๊าบ รู้งี้ออกโตโยต้าดีก่าเนอะ

joetriton
24-09-2010, 14:07
ผมว่า จะว่าลูกค้าไม่ได้หรอกครับ น้าโจ้ ยังไงผู้ให้บริการก็ผิดครับ รถราคาหลายแสนนะครับ ไปรับรถตอนแรก เซลล์ก็ต้องช่วยตรวจสอบด้วย

เมืองนอก ซื้อเสื้อผ้าตัวละไม่เท่าไหร่ เอากับไปใส่ใช้แล้ว ยังเอาไปคืนได้เลย บอกว่าใส่แล้ว ฉันไม่สวย แค่นี้ก็จบ

เดินไปเตะของหรือเดินไปชน ที่เค้าวางอยู่เสียหาย ตามห้าง ทางร้านยังต้องเป็นฝ่ายขอโทษ โทษฐานวางของไม่ดี เสี่ยงต่อผู้บริโภคเลย

และที่อเมริกา กับ ยุโรป เรียกรถคืน นั่นไง บ่งบอกเลย ถึงมาตรฐานเลย ผมล่ะสงสารประชาชนชาวไทย รวมทั้งตัวผม มันต้องมีการรวมกลุ่มกัน ระบบราชการไทยต้องเข้มแข็ง

ตั้งแต่ตอนเกิดกรณีผมและ เห็นน้าโจ้มาตอบ ถ้าไม่ได้ดูข้อมูลต่างๆ ของน้าโจ้ นึกว่าน้าโจ้ เป็น มิตซูสัมพันธ์ นะเนี้ย 5555+
ผมก็แค่ ไม่อยากให้เกิดกรณีพิพาทน่ะค๊าบ ไม่เข้าข้างคนผิด(ผิดจริงๆ) หากมีข้อมูลชัดเจน ผมก็พร้อมอยู่ข้างฝ่ายที่ถูกกระทำเสมอ* ดูได้จากผ้าใบคลุมเบาะของน้าไงครับ(ชัดเจน ฝ่ายนั้นไม่ได้มาตราฐานจริง)ผมก็ออกความคิดเห็นไปตามจริงครับ*
แต่ในกรณีมาตราฐานการผลิตรถยนต์ในประเทศไทย
ถามว่า...มีใครรู้จริงเท่ากับคนภายใน(ดีไม่ดีก็เงียบ ไม่แจ้งลูกค้า)
ส่วนลูกค้าซื้อมาใช้ ก็หวังล่ะครับว่า ป้ายแดง ต้องดี(ไม่งั้นจะซื้อทำไม)
***แต่ข้อบกพร่องเกิดจากอะไร ผมน่ะอยากให้ทางมิตซูมาแถลงมากกว่าครับ ว่าจะเอาอย่างไรต่อไป กับปัญหาต่างๆ ที่ผมได้มานั่งอ่าน ประจำๆๆๆๆ***
บ้านผมใช้รถมิตซูมา 5 คันแล้วครับ ป๋าผมชอบครับ
...แต่ปัจจุบันปัญหามากมาย ทั้งเล็กน้อยและใหญ่ๆ
ซึ่งในอดีตไม่ปรากฎ ไม่แน่ใจว่าเพราะการพัฒนาที่ล้ำกว่าชาวบ้านหรือไม่ ทำให้เป็นเช่นนี้ ...โดยไม่มองการบริการด้านอื่น(ไม่แน่ใจนะครับ) แต่ปัญหาที่เห็นๆก็มีทุกค่ายทุกยี่ห้องนั่นล่ะครับ แตกต่างกันไป
ก็ได้แต่หวังล่ะครับว่ามิตซูจะกลับมาเหมือนเดิมค๊าบ

dsign
24-09-2010, 14:49
...ประเทศไหนหว่า ซื้อเสื้อผ้าไปใส่แล้วบอกไม่สวย เอาคืนได้ด้วย ดีจังเลยเน๊อะ ถ้าเป็นบ้านเราคงหัวแตกเพราะแม่ค้าเอาหุ่นโชว์ฟาดหัวไปและ อิอิ...

...ตาโจ้เป็นมิตซูสัมพันธ์ด้วยเหรอเนี่ยกร๊ากกกกก... :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

joetriton
24-09-2010, 15:27
...ประเทศไหนหว่า ซื้อเสื้อผ้าไปใส่แล้วบอกไม่สวย เอาคืนได้ด้วย ดีจังเลยเน๊อะ ถ้าเป็นบ้านเราคงหัวแตกเพราะแม่ค้าเอาหุ่นโชว์ฟาดหัวไปและ อิอิ...

...ตาโจ้เป็นมิตซูสัมพันธ์ด้วยเหรอเนี่ยกร๊ากกกกก... :kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:สัมพันธ์ กับพี่น้องเราอ่ะดิตาหนุ่ม คริๆๆๆๆ
ไม่หรอก ฉันน่ะ(ทุกๆคนก็คงคล้ายๆกัน)ทำงานมันก็เหนื่อยนะ
*ไม่มีเวลามีเพื่อน(ต่างคนต่างมีหน้าที่)พอเข้ามาในเวปนี้ มันก็มีแต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ (โชคดีที่ฉันเจอแต่คนจริงใจ น่ารัก) ในคลับของพวกเรานี่ล่ะ ใครมีเรื่องอะไร ก็อยากสอบถามหาความจริงให้อ่ะ(เรียกว่าเสือกได้ป่ะ)อะไหล่ใครเสนอว่าถูกก็มาแนะนำ
ไม่ได้หวังว่าต้องมาซีเรียส กับเรื่องไร้สาระ(แต่ฉันก็ไม่ค่อยมีสาระ คริๆๆๆ)ก็แค่นั้นชีวิตคนเรา:kapook-17342-8336:
ว่าแต่แกรอ่ะตาหนุ่มย่อจอเสร็จเอารูปมาลงเผื่อพี่น้องเรามั่งน๊ะค๊าบ คริๆๆๆ:i39:
*ใครจะคิดยังไงห้ามกันไม่ได้หรอก แต่พี่น้องเราส่วนใหญ่ก็ทราบดีว่า ผมเป็นคนยังไงค๊าบ*

jamboe
24-09-2010, 15:32
ถ้า มิตซู คิดว่าเรื่องเหล่านี้ เป็นเรื่องเล็กน้อย ก็เตรียมตัว ได้เลยครับ
เคสแบบนี้ มันจะมาเรื่อยๆ และข้อมูล ก็จะอยู่ใน Www ตราบนานเท่านาน

SUNTRON
24-09-2010, 20:44
:smiley-transport029น่าจะเจอรถทดลองขับแล้วผมอันนี้ความผิดของตัวแทนจำหน่ายมากกว่าครับ

evoda3
24-09-2010, 21:14
ผมรู้ครับว่าน้าโจ้เป็นคนแบบไหน แฮ่ๆๆแซวข้อความ อิอิอิล้อเล่น พรุ่งนี้ระยองออกทริปลงอ่างเก็บน้ำใครผ่านไประยองชวนกันเลยนะครับ

joetriton
24-09-2010, 23:31
ผมรู้ครับว่าน้าโจ้เป็นคนแบบไหน แฮ่ๆๆแซวข้อความ อิอิอิล้อเล่น พรุ่งนี้ระยองออกทริปลงอ่างเก็บน้ำใครผ่านไประยองชวนกันเลยนะครับอ้าวน้าเกียง ไม่มารังสิตเหรอค๊าบ บ้านน้าอ๊อดน่ะค๊าบ คิดถึงชาวระยองนะเนี่ย ถ้าสะดวกผมจะไปรบกวนนะค๊าบ น้าเกียง:i37:

nattasak
25-10-2010, 13:28
สรุปเรื่องมันเป็นยังไงหรือครับ เข้าไปอ่านก็ยัง งง งง กับเรื่องนี้