PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เพลิงไหม้รถยนต์ ขณะเปลี่ยนสวิทซ์ เป็น Ngv

น้องขาวมุก
24-09-2010, 19:00
สับจากน้ำมันเป็นก๊าซ แล้วระเบิด

งานนี้ก๊าซผิด หรือ น้ำมันผิดหล่ะครับ

เพราะถ้าแค่สับเป็นก๊าซมันยังจะไม่น่าระเบิดนะ น่าจะมาจากระบบน้ำมันมันมีจุดรั่วซึมอยู่ก่อนหรือเปล่า

มันถึงเกิดระเบิดขึ้นมา

หรือ ก๊าซ มันเกิดแรงดันมากเกิน จากการที่หม้อลดแรงดันมันเสีย เลยมีแรงอัดของก๊าซซึ่งก็รู้ว่ามันมากมายมหาศาลขนาดไหน เข้าไปในเครื่อง เลยระเบิดขึ้นมา

งานนี้หาข้อพิพาทกันนานแน่ ว่าเกิดจากอะไร น้ำมัน หรือ ก๊าซ

:kapook-17198-9597::kapook-17198-9597::kapook-17198-9597:

rider
24-09-2010, 19:16
กลัวแก๊ส...ขอใช้น้ำมันเหมือนเดิมดีกว่า :kapook-17198-9597:

Nuk_Black-Triton
24-09-2010, 19:43
ถ้าเป็นผม ผมเลือกรถที่ทำมาเฉพาะดีกว่า ถ้าอยากใช้ ก๊าซ

แต่ราคารถ มันก็แพงเหลือเกิน

mckyparty
24-09-2010, 20:08
กรณีศึกษานะครับ
รถแท็กซี่อัลติส ลีโม่ ก่อนรุ่นใหม่ ผู้ตกเป็นเหยื่อมาตรการรัฐ
ผ่านมาได้ประมาณ 3-5 ปี เครื่องพังเกือบทุกคัน
ไฟไหม้กันเรื่อยๆ แต่ไม่ยักกะเห็นว่าดัง ไม่เหมือนช่วงน้ำมันแพงยุค LPG รุ่งเรือง ไหม้คันนึงเป็นข่าวกันจนยอดติดแก้สหาย

ล่าสุดอาทิตย์ก่อนเห็นกะตา
ไหม้ที่สำเพ็งเลย ทั้งคันเหลือแต่โครงเบาะ

แต่ทำไม .... ยังไม่เห็นหน่วยงานไหน ออกมาบอกว่า CNG มันคือก๊าซนรก
ถังหนากว่า LPG เยอะ แต่แรงดันก็มากกว่ามหาศาล รั่วก็ไม่มีกลิ่น โคตรน่ากลัว
LPG อาจจะรั่วกันเยอะได้ไม่ต่างกัน แต่เรายังได้กลิ่น ป้องกันตัวได้ทัน

น่ากลัวมากๆครับ

MUNIC
24-09-2010, 20:13
ไหนว่า Cng ไม่ติดไฟ เล่นซะลุกท่วมเลย 555555

น้องขาวมุก
24-09-2010, 20:19
กรณีศึกษานะครับ
รถแท็กซี่อัลติส ลีโม่ ก่อนรุ่นใหม่ ผู้ตกเป็นเหยื่อมาตรการรัฐ
ผ่านมาได้ประมาณ 3-5 ปี เครื่องพังเกือบทุกคัน
ไฟไหม้กันเรื่อยๆ แต่ไม่ยักกะเห็นว่าดัง ไม่เหมือนช่วงน้ำมันแพงยุค LPG รุ่งเรือง ไหม้คันนึงเป็นข่าวกันจนยอดติดแก้สหาย

ล่าสุดอาทิตย์ก่อนเห็นกะตา
ไหม้ที่สำเพ็งเลย ทั้งคันเหลือแต่โครงเบาะ

แต่ทำไม .... ยังไม่เห็นหน่วยงานไหน ออกมาบอกว่า CNG มันคือก๊าซนรก
ถังหนากว่า LPG เยอะ แต่แรงดันก็มากกว่ามหาศาล รั่วก็ไม่มีกลิ่น โคตรน่ากลัว
LPG อาจจะรั่วกันเยอะได้ไม่ต่างกัน แต่เรายังได้กลิ่น ป้องกันตัวได้ทัน

น่ากลัวมากๆครับ
ก็คนไทย ได้บริโภคแต่ความรู้ผิดๆ ที่พวกท่านๆทั้งหลายจับมายัดให้งัยครับ น้าแม็ก

55555555+ไปดูเมืองนอกครับ ไม่มีคันไหนติดหรอก CNG มีแต่ LPG

คนไทยโดนเป่าหูกันเยอะก็หลงเชื่อกันไปเรื่อยๆ

ปตท. พลังงานไทย เพื่อใคร

dsign
24-09-2010, 20:22
ถ้าเป็นผม ผมเลือกรถที่ทำมาเฉพาะดีกว่า ถ้าอยากใช้ ก๊าซ

แต่ราคารถ มันก็แพงเหลือเกิน

...ทาทายังไงตานุ๊ก มีตั้ง3ถังแหน่ะ แก๊สเพียวๆเล๊ย... :kapook-17196-7812::kapook-17196-7812::kapook-17196-7812:

ItsamaauI
24-09-2010, 20:29
ถ้ามันรั่วจะเป็นยังไงหน๊อ เมื่อกี้ขับของแฟนมา แลนเซอร์ cng แสบตามากๆ ปวดหัวด้วย เสียวจริงๆ

happy
24-09-2010, 20:41
อ้าว...เวรล่ะซิ ผมเพิ่งถอยมาเมื่อวันจันทร์นี้เอง ประหยัดดีมากๆ เห็นเพื่อนมันใช้มา 2 ปีแล้วไม่เห็นเป็นอะไร เลยเอาบ้าง ประหยัดซะไม่อยากจะใช้ไทรทันเลย และสุพรรณบ้านผมปั้ม ngv ก็มี4ที่แล้ว:kapook-17351-2909:

TON_GAS
24-09-2010, 20:51
ถ้ามันรั่วจะเป็นยังไงหน๊อ เมื่อกี้ขับของแฟนมา แลนเซอร์ cng แสบตามากๆ ปวดหัวด้วย เสียวจริงๆ

ถ้าแสบตาแล้วก็คอแห้งด้วยให้ตรวจสอบจุดรั่วต่างๆให้ดีครับ แต่ถ้ามันรั่วแบบซึมๆจะเช็คยาก ถ้าผู้ขับขี่ใช้รถสักระยะแล้วมีอาการอ่อนเพลียแบบหาสาเหตุไม่ได้ ก็รีบไปพบแพทย์ทันทีครับ ถ้าได้รับแก๊สนานๆจะเกิดอาการเม็ดเลือดแดงขาดออกซิเจนจนเป็นสาเหตุทำให้อ่อนเพลีย มันเคยมีกรณีนี้มาแล้วครับ

mafiawut
24-09-2010, 21:05
พลังานทางเลือกใหม่ เห็นแล้วน่ากลัวจริงๆเลือกทางเดิมดีกว่าเสียว
เห็นมีปัญหาบ่อยมากเลย แก๊สผิดหรือระบบผิด

JADUM
24-09-2010, 21:12
ครับผม ว่าจะซื้อสักคันแล้ว

pao116
24-09-2010, 21:56
ที่ญี่ปุ่นใช้ก๊าซธรรมชาติเฟหมือนบ้านเราครับ Cng Ngv แต่มาตราฐานอุปกรณ์ส่วนควบดีกว่าของบ้านเราครับ ปั้มก็ดีกว่า คุณภาพของก๊าซอันนี้บอกไม่ได้ครับขึ้นอยู่กับสภาพภูมิประเทศ อย่างเช่นไทยดีกว่าพม่า แต่ญี่ปุ่น เค้าเทียบยากอ่ะครับไม่รู้จะเทียบประเทศไหน แต่ยืนยันครับญี่ปุ่นใช้กันครับ (ผมเคยได้สอบถามกับญาติที่ไปเรียนญี่ปุ่น8ปีครับ) มาตราฐานอื่นๆมันต่างกันเยอะครับ

pao116
24-09-2010, 22:03
ชอเพิ่มเติมอีกนิดครับ ประเทศญี่ปุ่น>>>นี่เป็นสัดส่วนประเภทรถที่ใช้ Cng Ngv ในประเทศญี่ปุ่นครับครับ

pao116
24-09-2010, 22:09
ภาพปั้มก๊าซที่ญี่ปุ่นครับ

mckyparty
25-09-2010, 00:06
ความรู้ใหม่แฮะที่ยี่ปุ่นใช้ Cng เยอะผมก็พึ่งได้ยิน
แต่มีรถบรรทุกในเชียงกงเครื่อง Cng ขายอยู่

รู้มาแต่ว่า เยอรมัน ยุโรป หรือ ฮ่องกง เค้าทิ้ง Cng หันมาคบ Lpg แทนครับ

แสดงว่าจริงๆประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่าก็าชตัวไหนดีไม่ดีแล้วครับ มันอยู่ที่คนที่มันไปเซ็นสัญญานำเข้า Cng จากพม่าแล้วได้ค่าคอมครับ

เรื่องยาว.....

pao116
25-09-2010, 09:10
ความรู้ใหม่แฮะที่ยี่ปุ่นใช้ Cng เยอะผมก็พึ่งได้ยิน
แต่มีรถบรรทุกในเชียงกงเครื่อง Cng ขายอยู่

รู้มาแต่ว่า เยอรมัน ยุโรป หรือ ฮ่องกง เค้าทิ้ง Cng หันมาคบ Lpg แทนครับ

แสดงว่าจริงๆประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่าก็าชตัวไหนดีไม่ดีแล้วครับ มันอยู่ที่คนที่มันไปเซ็นสัญญานำเข้า Cng จากพม่าแล้วได้ค่าคอมครับ

เรื่องยาว.....
ถูกครับน้า....ไอ้ลายเซ็นนี่แหละ..ปีหน้ามันคงหิวกระหาย เพราะมันเริ่มเติมคาร์บอนไดออกไซด์เข้าไปแล้วหนิ....

happymet
25-09-2010, 09:49
ถูกครับน้า....ไอ้ลายเซ็นนี่แหละ..ปีหน้ามันคงหิวกระหาย เพราะมันเริ่มเติมคาร์บอนไดออกไซด์เข้าไปแล้วหนิ....

ให้อีกเสียงครับ ไม่ได้สร้างสิ่งดีๆ แต่กลับยัดสิ่งไม่ดีเข้าไปอีก... กรรมคนไทย lpg จะเป็นไงถ้าลอยตัว..:kapook-17351-2909:

mitrejit
25-09-2010, 10:04
อยากรู้ update ความสกปรกของปตทปัจจุบันจัง ใครพอรู้ช่วยมา update หน่อยครับ เท่าที่สังเกตุตอนนี้หุ้นปตทขึ้นเอาทุกวัน ไม่รู้ว่าปั่นให้ขึ้นเตรียมหาเสียงหรือขึ้นเพราะผลกำไร แต่ขึ้นแบบไหนก็เ..ี้ยพอกัน

pao116
25-09-2010, 10:23
จากข่าว>>>>ปตท. ปิดปั๊มเอ็นจีวี 38 แห่ง ปรับปรุงคุณภาพก๊าซฯ 24 ก.ค.นี้ จะทยอยเปิดให้บริการภายในต้นเดือน ต.ค.นี้..............หลังจากสถานีทั้ง 38 แห่งเปิดบริการมันจะเกิดผลอะไรกับรถของพวกเรา เพราะเสือกดันผสมคาร์บอนไดออกไซด์เข้าไป

มันบอกว่า........."ด้วยการติดตั้งระบบปรับปรุงคุณภาพก๊าซ NGV ณ สถานีหลัก (NGV Mother Station) และ สถานีบริการ NGV ที่ตั้งอยู่ตามแนวท่อส่งก๊าซฯของแหล่งตะวันออก เพื่อเป็นการรักษาระดับคุณภาพก๊าซฯให้อยู่ในช่วงเดิมที่เครื่องยนต์รองรับได้"
มันรู้ได้เหรอว่ารถทุกคนสภาพเป็นอย่างไรแตกต่างกันอะไรบ้างอายุการใช้งานความสดของรถเมืองนี้ไม่ได้ใช้รถแบบเดียวกันทั้งเมืองนะเสือกรู้อีก.....คำว่าปรับปรุงในความคิดของผม คือ ทำให้มันดีขึ้น แสรด..ดดไม่ใช่แย่ลง

ปล.http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/business/business/20100720/344012/%E0%B8%9B%E0%B8%95%E0%B8%97.%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%8A%E0%B8%A1NGV%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%B2%E0%B8%8B24%E0%B8%81.%E0%B8%84..html

mitrejit
25-09-2010, 10:33
เท่าที่รู้ตอนนี้ แย่งกันเปิดปั้มปตทกับจน ปั้มอื่นๆ ไม่มีคนสนแล้วครับ แถวบ้านผมจองโค้วต้าเปิดล่วงหน้ากัน จนคนจะทำทีหลังทำไม่ได้แล้วครับ ทำไงได้ก็คนใช้รถต้องเข้าปตทกันหมด

pao116
25-09-2010, 11:03
รณณรงค์ใช้คนหันมาใช้พลังงานสะอาดพลังงานทางเลือก ราคาประหยัด

ไม่แฟร์เลยที่คุณทำแบบนี้นะครับผมว่า.....เชิญชวนให้ติดสนับสนุนให้ติดรัฐช่วยออกบ้างแคมเปนต่างๆนาๆ แล้วมายัดอะไรเข้าไปเพื่อแสวงหาผลกำไรอย่างโหดเหี้ยมโดยไม่สนว่ารถของเราๆจะเป็นอย่างไร มันก็แย่นะครับ คุณให้เราช่วยใช้พลังงานทางเลือก เราก็ใช้ คุณก็ได้ประโยชน์ เราก็ได้ประโยชน์(เงินในกระเป๋า) เราก็ช่วยชาติประหยัด คุณก็ยังจะมาโขกสับหาทางหาวิธีทวีคูณกำไรอีกนั่น.....โอ้ววว อย่างว่า 8.50 หนิ ก็ต้องทำใจไปมีได้มีเสีย แต่บางอย่างมันน่าเกลียดนะผมว่า

bomgrade
25-09-2010, 11:10
อย่่าคิดมากกันครับ คือประเทศของเราเป็นประเทศที่กำลังพัฒนา ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่ากำลังพัฒนา ผมรู้จักกับคำนี้มาเมื่อ 20 ปีก่อนสมัยเรียนประถม ซึ่งปัจจุบันนี้คำๆ นี้ก็ยังอยู่กับผมตลอดมา ไอ้ประเทศที่กำลังพัฒนา เมื่อ 10 ปีที่แล้วเราจะแซงเวียดนาม เมื่อ 15 ที่แล้วเราจะเป็นศูนย์กลางการค้าแห่งเอเชีย สุดท้ายเราก็ตายที่ตัวเราเอง สิงค์โปร์ได้เป็นศูนย์กลางแห่งเอเชีย เวียดนามแซงเราไปแล้ว หุ หุ เหลือแต่ลาว กับพม่า ซึ่งเรายังต้องนำเข้าแก๊สจากประเทศพวกนี้อยุ่ ถ้าเรายังมีผู้นำหรือกลุ่มคนที่มีความคิดที่จะเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวมากกว่าประโยชน์ส่วนรวมแล้ว ประเทศของเราก็จะยังใช้ชื่อที่ว่า กำลังพัฒนาอยู่ต่อไปครับ

ขอโทษที ที่อาจจะแรงไปหน่อยครับ แต่ตอนนี้ต้องทำใจเพราะผมคนเดียวเปลี่ยนทั้งประเทศไม่ได้ ผมเลยต้องเปลี่ยนตัวเองให้ยอมรับกับระบบที่เป็นอยู่ครับ

pao116
25-09-2010, 11:26
ไม่เป็นไรครับน้าหนักไปเบาไปก็คือความรู้สึกของเราต่อระบบก๊าซธรรมชาติในประเทศเรา เป็นความรู้สึกที่พวกเราผู้บริโภคหรือผู้ที่รับทราบข่าวสารได้มีความรู้สึกต่อ ปตท. ใครๆก็อยากจะหลุดจากคำว่าประเทศกำลังพัฒนา...เป็นประเทศที่พัฒนาแล้วถ้าการปรับปรุง เป็นการ "ทำไห้ดีขึ้น" ประชาชนผู้บริโภคดีใจใจจะขาดครับ.......แต่คำว่า "ปรับปรุง ของปตท. คงไม่ได้หมายความว่าทำให้ดีขึ้น" คงจะหมายความว่า "ทำให้กำไรเพิ่มขึ้น" ช่างเป็น Social Marketing จริงๆ การตลาดเพื่อสังคม (แสวงหาผลกำไรกับสังคมลูกเดียว)55555

leo
25-09-2010, 13:39
ผมไม่เคยคิดว่า ngv ดีกว่า lpg มองไม่เห็นสักหัวข้อ
ทั้งด้าน ความปลอดภัย และราคาอุปกรณ์
ความปลอดภัย lpg แรงดันมันต่ำกว่ากันไม่รู้กี่เท่า (ngv แรงดันจะว่ามหาศาลก็ว่าได้) โอกาศ ระเบิดมันก็น้อยตาม และกลิ่นจะเป็นตัวเตือนเราให้ตรวจสอบก่อน นอกจากผู้ใช้จะละเลย หรือไม่สนใจเอง
อุปกรณ์มาตรฐาน ดีสุดๆ ราคายังแค่ครึ่งเดียวของ อุปกรณ์ ngv

พูดได้คำเดียวว่า ใครก็แล้วแต่มีผลประโยชน์อยู่กับอะไร ก็จะว่าอันนั้นแหละที่ดีที่สุด

mckyparty
25-09-2010, 13:59
ดีครับ อาวุธที่สำคัญที่สุดคือปัญญา ที่พวกเรามี มันทำอะไร เรารู้ไม่หมด แต่รู้เท่าที่รู้ได้ ดีกว่าไม่รู้อะไรเลยครับ

ผลงาม ความดีของ ปตท
-ไทยผลิตน้ำมันเอง มีโรงกลั่น แต่ส่งขึ้นเรือไปขายมาเลย์สิงคโปร์ ในราคาถูกกว่าขายในไทย !!
-ทำไมต้องอ้างอิงราคากับตลาดน้ำมันสิงคโปร์ งงมาก ขึ้นตามมันตลอด แต่ลง ช้าเหลือเกิน
-นำเข้าก็าซ NGV จากพม่า ทั้งที่บ้านเราเป็นแหล่ง LPG มหาศาล แต่กลับโปรโมตว่า LPG ต้องนำเข้า กรอกหูคนไทยจนมึนไปหมด
-บุคลากรใน ปตท เงินเดือน เป็นล้าน เดินชนกันวุ่นไปหมด
-หุ้นที่ขายได้ใน 1 นาที 17 วินาที >> แค่กดคีย์ข้อมูลผู้ซื้อหุ้น ก็เสียเวลาแค่ไหนแล้ว
-กฎหมายให้ผู้ถือหุ้น ได้น่าจะไม่เกิน 100000 หุ้น ต่อ 1 รายชื่อ (ถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก็ด่าผมได้เลย) แต่จากหลักฐานปรากฎว่า พวกตระกูล จึงรุ่ง.......... และอื่นๆ ล่อไปคนละ ล้านกว่าหุ้น นั่นเป็นสาเหตุว่าทำไมขายเร็วจัง

ข่าวดีก็คือ ตอนนี้ ปตท กำลัง โดนฟ้องเต็มๆครับ เรื่องกำลังเดิน เข้าสู่กระบวนการศาล ไม่มีทางรอดแน่นอน แต่เมื่อไรเท่านั้น เพราะงานนี้ งานระดับชาติ โกงระดับชาติ

คนที่เสียหายจากการซื้อหุ้นไม่ทัน สามารถไปร่วมเป็นโจทย์ฟ้องได้เช่นกันครับ

เอามันคืนมาสู่รัฐ และสู่ประเทศไทยเราครับ

พวกมันขายชาติ ขายแผ่นดิน ขายทรัพยากรเรา แล้วปล้นเราไปทุกวันๆ อย่างน้อยก็ลิตรละ 10 บาทครับ อิ่มอ้วนกันมานานแล้วครับพี่น้อง

ja_i
25-09-2010, 14:37
มิน่ามันถึงเจริญลง เจริญลงๆๆๆๆ เบื่อพวกเห็นแก่ด้าย บนความทุกข์ร้อนของคนอื่น

dsign
25-09-2010, 14:39
...แผ่นดินกว้างใหญ่ดันไม่ไปเกิด ซวยต่อไปเถิดเกิดเป็นคนไทย... :kapook-17340-6327::kapook-17340-6327::kapook-17340-6327:

mckyparty
25-09-2010, 22:01
นักการเมืองกับนักธุระกิจเป็นคนกลุ่มเดียวกันครับพวกนี้ส่งตัวแทนเข้ามาเล่นการเมือง เน้นเล่นนะครับไม่ใช่มาช่วยพัฒนาบ้านเมือง ออกกฏหมายเอื้อพวกพ้อง ผลประโยชน์พวกพ้องอย่างเดียวมีเหตุเภทภัยคนจัญ....พวกนี้เผ่นนี้ไปต่างประเทศทันที ไม่เคยคิดแม้นแต่นิดที่จะทดแทนแผ่นดินเกิด ผมคนหนึ่งละที่จะช่วยทวงคืน ปตท.กลับมาเป็นของคนไทยเช่นเดียวกับ กฟผ.

งั้นเราก้อพวกเดียวกันหมดครับ

Jui-Pearl_White
25-09-2010, 22:58
ปตท. เป็นองค์กรใหญ่ ซึ่งมันควรจะเป็นของรัฐ 100 % ปัจจุบันมันเป็นองค์กรซ่อนเงื่อน
รายได้มหาศาล มีผลกระทบกับคนทุกชนชั้น

mckyparty
29-09-2010, 08:17
เมื่อวานรับแจ้งเหตุ จาก จส 100 แท็กซี่ Ngv ไหม้อีกคันแล้วครับ

x' บาว
29-09-2010, 09:10
ก๊าซเทพ เอาอีกแล้วครับ........ครับน้าๆ

ผมไม่เข้าใจว่า ราคาน้ำมัน/ก๊าซ ช่วงที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยแกว่ง ข่าวก็ออกทุกวันๆ ว่าค่าเงินบาทไทยแข็งขึ้นทุกวัน ราคาน้ำมันขายปลีกไม่ยอมลงเลย (ผมคิดแบบชาวบ้านๆ นะ)
มันอาจมีอะไรลึกซึ้งกว่านั้นในกระทรวง ปตท. และ ข้าราชการที่เกี่ยวข้องด้านพลังงาน

at_lai
29-09-2010, 10:00
ดีครับ อาวุธที่สำคัญที่สุดคือปัญญา ที่พวกเรามี มันทำอะไร เรารู้ไม่หมด แต่รู้เท่าที่รู้ได้ ดีกว่าไม่รู้อะไรเลยครับ

ผลงาม ความดีของ ปตท
-ไทยผลิตน้ำมันเอง มีโรงกลั่น แต่ส่งขึ้นเรือไปขายมาเลย์สิงคโปร์ ในราคาถูกกว่าขายในไทย !!
-ทำไมต้องอ้างอิงราคากับตลาดน้ำมันสิงคโปร์ งงมาก ขึ้นตามมันตลอด แต่ลง ช้าเหลือเกิน
-นำเข้าก็าซ NGV จากพม่า ทั้งที่บ้านเราเป็นแหล่ง LPG มหาศาล แต่กลับโปรโมตว่า LPG ต้องนำเข้า กรอกหูคนไทยจนมึนไปหมด
-บุคลากรใน ปตท เงินเดือน เป็นล้าน เดินชนกันวุ่นไปหมด
-หุ้นที่ขายได้ใน 1 นาที 17 วินาที >> แค่กดคีย์ข้อมูลผู้ซื้อหุ้น ก็เสียเวลาแค่ไหนแล้ว
-กฎหมายให้ผู้ถือหุ้น ได้น่าจะไม่เกิน 100000 หุ้น ต่อ 1 รายชื่อ (ถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก็ด่าผมได้เลย) แต่จากหลักฐานปรากฎว่า พวกตระกูล จึงรุ่ง.......... และอื่นๆ ล่อไปคนละ ล้านกว่าหุ้น นั่นเป็นสาเหตุว่าทำไมขายเร็วจัง

ข่าวดีก็คือ ตอนนี้ ปตท กำลัง โดนฟ้องเต็มๆครับ เรื่องกำลังเดิน เข้าสู่กระบวนการศาล ไม่มีทางรอดแน่นอน แต่เมื่อไรเท่านั้น เพราะงานนี้ งานระดับชาติ โกงระดับชาติ

คนที่เสียหายจากการซื้อหุ้นไม่ทัน สามารถไปร่วมเป็นโจทย์ฟ้องได้เช่นกันครับ

เอามันคืนมาสู่รัฐ และสู่ประเทศไทยเราครับ

พวกมันขายชาติ ขายแผ่นดิน ขายทรัพยากรเรา แล้วปล้นเราไปทุกวันๆ อย่างน้อยก็ลิตรละ 10 บาทครับ อิ่มอ้วนกันมานานแล้วครับพี่น้อง

นอนยันอีกเสียง....ผมก็พอได้ข้อมูลตัวนี้มาเหมือนกันครับ... เวรกรรมมีจริง ตามทันไวกว่าจรวจติดแก๊ส NGV ทั้งลำ อิ อิ..สาธุ......ล่มจม ๆ ๆ

happymet
29-09-2010, 11:32
ดูกันยาวๆ เลยครับ ของอะไรดียังไงก็ดีครับ