PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอความเห็นหรือคำแนะนำหน่อยครับ

cncd
28-03-2008, 08:07
กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนยางเป็น A/T 265/75/R16 แม็กเดิม ต้องยกช่วงล่างหรือเปลียนโช้คด้วยหรือเปล่า

ถ้าไม่ยกจะมีปัญหากับการเลี้ยวไหมครับ

ความสวยงามระดับไหนครับ กินน้ำมันเป็นอย่างไร

รบกวน กูรู ทุกท่านช่วยหน่อยครับ

รถผม 4x4 ครับ

remus
28-03-2008, 12:14
ใส่ได้ไม่มีปัญหา วงเลี้ยวปรกติ แต่จะอืดขึ้นจิ๊ดเดียวครับ สักพักก็จะชิน เรื่องกินน้ำมันกินมากกว่าเดิมอยู่แล้ว 5% มันขึ้นอยู่กับน้ำหนักการกดของเราด้วยแหล่ะครับ ไมล์แข็งขึ้นอีกหน่อยหลอกขึ้นประมาณไม่เกิน 5 km/h

เอางี้สิครับ ไม่แน่ใจก็ไปเลือกร้านที่เขายอมให้ลองยางก่อนดูก็ได้ ใส่แล้วไม่ติดก็เปลี่ยนเลยจบ