PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประสบการณ์ของการนำรถไปขัดเคลือบสี

loei
02-10-2010, 23:24
ใช้รถไทรตันสี่ประตูสีดำ สาเหตุที่นำไปไปขัดเคลือบสีเนื่องจากขับรถผ่านช่างที่กำลังพ่นสี ทำให้รถโดนละอองสีขาว จึงนำรถไปขัดเคลือบสีที่ศูนย์บริการลงท้ายด้วยเลขสองตัว โดยตกลงกันว่าให้ทำการล้างรถ ขัดละอองสีออก เคลือบสีรถ เคลือบห้องเครื่อง เป่ากรองอากาศ คิดเป็นเงินหนึ่งพันเก้าร้อยบาท
เอารถไปไว้ตอนสี่โมงเช้าไปรับรถห้าโมงเย็น เดินดูรถปรากฎว่าละอองสีออกหมด ยกเว้นหลังคาไม่ได้ทำอะไรเลยและคิดว่าไม่ได้เคลือบสีด้วย กรองอากาศก็ไม่ได้เป่าให้ สีที่เคลือบให้ก็หมอง ๆ เห็นสภาพแล้วเซ็งเลย ภายในรถก็ทำความสะอาดธรรมดา ไม่สมกับที่ไว้วางใจ ศูนย์ดังกล่าวอยู่ที่ห้างบิ๊กซีนครสวรรค์ ก็ระวัง ๆ ด้วยแล้วกัน มาแชร์ประสบการณ์

EKAPONG
03-10-2010, 07:29
Su ngaui.......hmmmmm.....! bad bad bad....

MAHKHAN
03-10-2010, 07:51
ใช้รถไทรตันสี่ประตูสีดำ สาเหตุที่นำไปไปขัดเคลือบสีเนื่องจากขับรถผ่านช่างที่กำลังพ่นสี ทำให้รถโดนละอองสีขาว จึงนำรถไปขัดเคลือบสีที่ศูนย์บริการลงท้ายด้วยเลขสองตัว โดยตกลงกันว่าให้ทำการล้างรถ ขัดละอองสีออก เคลือบสีรถ เคลือบห้องเครื่อง เป่ากรองอากาศ คิดเป็นเงินหนึ่งพันเก้าร้อยบาท
เอารถไปไว้ตอนสี่โมงเช้าไปรับรถห้าโมงเย็น เดินดูรถปรากฎว่าละอองสีออกหมด ยกเว้นหลังคาไม่ได้ทำอะไรเลยและคิดว่าไม่ได้เคลือบสีด้วย กรองอากาศก็ไม่ได้เป่าให้ สีที่เคลือบให้ก็หมอง ๆ เห็นสภาพแล้วเซ็งเลย ภายในรถก็ทำความสะอาดธรรมดา ไม่สมกับที่ไว้วางใจ ศูนย์ดังกล่าวอยู่ที่ห้างบิ๊กซีนครสวรรค์ ก็ระวัง ๆ ด้วยแล้วกัน มาแชร์ประสบการณ์

ถ้าเป็นทางศรีนครรินทร์นี่ เจ้านี้เค้าโอเคเลยนะครับ เคยไปอ่านใน

เว็บ cividfd ลูกค้าเค้ามากมาย แต่อย่างว่าครับ แต่ละสาขาคงบริหาร

บริการต่างกันออกไปครับ ลองคุยกับผู้จัดการเค้าหรือเปล่าครับตอนรับรถ

BENZ turbo
03-10-2010, 08:36
อยู่นครสวรรค์ ไปที่ VP เลยครับ เลย Big C ไปอยู่ขวามือ ก่อนถึงราชภัฏ ผมไปล้าง - เคลือบ ที่นี้ทุกอาทิตย์อ่ะครับ เป็นศูนย์ของ Meguiar's โดยตรงครับ

indy72
03-10-2010, 08:57
เหอๆ โปลี...รึเปล่า จำไว้เลยชื่อนี้ ทำผมเซ็งจิต มาแล้ว

korntriton
03-10-2010, 09:37
บอกชื่อมาดีกว่าสมาชิกจะได้ไม่ไปใช้บริการ

happymet
04-10-2010, 09:39
น่ากลัวจริงๆ ครับ

Yo GLV
04-10-2010, 09:47
ผมใช้เจ้านี้อยู่ เส้นศรีนครินห้างคาฟู เจ้านี้เค้าบริการดีใช้ได้

เคลือบสีของยี่ห้อนี้ ผมว่าดีเลยแหละครับ รถลื่น แต่ผม เคลือบสีทุกอาทิตครับ

นานๆจะเว้นทีนึง แต่ยอมรับว่าล้างรถไม่สะอาดครับ ถ้าเ้จ้าของมาอ่าน

ช่วยติเรื่องล้างรถด้วยละ่กันนะครับ เพราะว่า รถผมเวลาก้มมอง

ใต้รถ ที่เหล็กกันเครือ่ง ยังไม่ได้ล้างเลย ฝากด้วยนะครับ

แล้วผมก้อแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

loei
04-10-2010, 15:21
ขอบคุณมากครับ