PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เล่าประสบการณ์ไว้เตือนครับ

b_9760
04-10-2010, 18:17
เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปดูรถTriton Megacabที่ศูนย์มิตซูสาธร มีเซลชื่อเบิร์ดมาคอยให้รายละเอียด เซลก็เขียนรายละเอียดลงในกระดาษA4แผ่นนึงโดยระบุเงินดาวน์20%อัตราดอกเบี้ย 2.65 % และรายละเอียดของแถม ก็คิดว่าอยู่ในเรทที่พอรับได้เลยตัดสินใจวางเงินจองไป5,000บาท เซลก็เขียนใบจองแต่ไม่ได้ระบุดอกเบี้ย พร้อมกับเก็บกระดาษA4แผ่นนั้นไปโดยที่ผมไม่ได้เอะใจอะไร แต่พอออกจากศูนย์มาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเซลกับโทรมาบอกว่าดูอัตราดอกเบี้ยผิดต้องเป็น 3.3% อ้าวเฮ้ย งงเลย แล้วที่เมื้อกี้มันเปิดดูเล่มเรทดอกเบี้ยนั่นมันดูไรฟะ ก็เลยบอกว่ายังไม่ตัดสินใจนะยังไม่ต้องจัดไฟแนนท์ขอเวลาตัดสินใจก่อนเซลก็เลยบอกเป็น 3.1%ละกันแต่ต้องจ่ายBeginnig ผมก็ยังไม่โอเคเพราะรู้สึกว่ามันแปลกๆนะเลยบอกว่าไม่เอาแล้วขอเงินจองคืน เซลบอกว่าไม่ได้เพราะเงินเข้าระบบไปแล้ว(ก็ไม่รู้ระบบไรของมัน) วันรุ่งขึ้นก็โทรมาอีกบอกขอผ.จ.ก.ให้ได้เป็น2.7%จ่ายBeginnig อ้าวไอ้นี่มันยังงัย ผมเริ่มไม่เชื่อใจมันแล้วตัดสินใจยังงัยก็ไม่เอา ขอคืนเงินจอง แต่ก็ยังยืนยันว่าไม่ได้บอกว่าถ้าจะได้ต้องหาคนมาจัดไฟแนนท์ให้ไม่ผ่าน อ้าว อย่างนี้มันโยนความผิดให้ลูกค้าชัดๆ ผมก็ไม่โอเคเพราะกลัวเกิดปัญหาต่างๆตามมา เลยตัดสินใจขอคุยกับ ผ.จ.ก.ฝ่ายขายกับได้รับคำตอบในลักษณะเดียวกันแถมบอกปัดต่างๆนานาบอกไม่มีอำนาจตัดสินใจมั่งละ ผมก็บอกว่างั้นเอาคนที่มีอำนาจตัดสินใจมาคุย ก็ได้รับการบ่ายเบี่ยงบอกไม่ว่างมั่ง ติดธุระมั่ง ผมเลยโทรไปฟ้องมิตซู สำนักงานใหญ่แต่ก็ไม่ได้รับการช่วยเหลืออะไรมากมายได้แต่บอกว่าโทรไปให้แล้ว แต่ก็ไม่มีไรคืบหน้า เลยตัดสินใจไปฟ้องส.ค.บ.ทางส.ค.บ ได้นัดไปไกล่เกลี่ยเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาแต่ก็ได้รับการบ่ายเบี่ยงจากทางมิตซูสาธรอีกไม่ยอมมาทำให้เราเสียเวลาต้องลางานอีกแล้วใครจะรับผิดชอบต้องรอส.ค.บ.เรียกอีกรอบ เซ็งมาก พอกันทีกะศูนย์นี้หากินกันด้วยวิธีนี้หรอจะไม่ซื้อและไม่เข้าไปอีกศูนย์นี้ เลยเอามาเล่าให้ฟังเพื่อเป็นอุทาหรณ์สำหรับใครที่กำลังจะซื้อรถใหม่เป็นทางเลือกสำหรับตัดสินใจ

แต่ตอนนี้ออกมาแล้วครับคันใหม่4x2megacab ที่สุธรมอเตอร์ ขอบอกว่าดอกเบี้ยต่างกันครึ่งๆครับ อิอิ

สองคันแล้วไทรทัน

คันแรกPlus 4 dr สีดำ

คันใหม่ 4x2megacab เทาดำครับ

ว่างๆจะเอารูปมาแนะนำตัวครับ

coppy42
04-10-2010, 18:35
*เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปดูรถTriton Megacabที่ศูนย์มิตซูสาธร

*แต่ตอนนี้ออกมาแล้วครับคันใหม่4x2megacab ที่สุธรมอเตอร์
.
..อ่อแฮะ งง อยู่พักนึง ..//แต่ก็ยินดีด้วยครับ ที่มิตซูเข้าเส้นซะแล้ว 55+

LuftWaffe
04-10-2010, 19:19
ยินดีด้วยครับ

b_9760
04-10-2010, 21:37
ก็คือเรื่องอยู่ในระหว่างการดำเนินการของส.ค.บ. แล้วผมก็ไม่ซื้อแล้วศูนย์นี้เลยไปซื้อศูนย์อื่นอ่ะครับ แล้วก็ได้รถแล้วอิอิ ด้วยความอยากได้ 555 โดนเลย ขอบคุณทุกท่านครับ

b_9760
22-10-2010, 15:27
หลังจากที่อีกฝ่ายขอเลื่อนนัดกับทางส.ค.บ.เมื่อวันที่1ต.ค.ไปแล้ว นี่เวลาก็ผ่านมาจะเดือนแล้วยังไม่ได้รับความคืบหน้าหรือการติดต่อกลับมาจากทางส.ค.บ.ให้ไปไกล่เกลี่ยเลยครับ
ทั้งๆที่ตอนนั้นบอกว่าอีกฝ่ายขอเลื่อนแค่ 1อาทิตย์ นี่ก็ปาเข้าไป3อาทิตย์แล้ว เซ็งมากๆครับ

happymet
22-10-2010, 15:51
เอาให้หนักครับ ศูนย์แบบนี้ เอาใจช่วยครับ

ton20
22-10-2010, 16:02
ยินดีด้วยครับ

b_9760
09-11-2010, 13:34
เซ็งครับ ผ่านไปเดือนกว่าแล้วยังไม่เรียกเลย มันยังงัยกันแน่เนี่ยทั้งไอ้ศูนย์นี่แล้วก็ส.ค.บ.

nattasak
09-11-2010, 14:29
เงินก็ยังไม่ได้คืนเลยหรอครับ ไม่ลองบุกไปหาเจ้าของศูนย์เองเลยล่ะครับ เผื่อพี่ๆผจกจะได้มีเรี่ยวแรงลุกมาจัดการเรื่องให้ อิอิ

Knightguy
09-11-2010, 14:46
ฟ้อง สคบ.เหรอครับ เสือกระดาษเราดีๆนี่เองครับ หน่วยงานนี้ไม่มีใครเค้ากลัวหรอกครับ

Jamesbond1997
09-11-2010, 14:49
สู้..สู้..ครับ..:smiley-transport012

newyear
09-11-2010, 14:51
*เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปดูรถTriton Megacabที่ศูนย์มิตซูสาธร

*แต่ตอนนี้ออกมาแล้วครับคันใหม่4x2megacab ที่สุธรมอเตอร์
.
..อ่อแฮะ งง อยู่พักนึง ..//แต่ก็ยินดีด้วยครับ ที่มิตซูเข้าเส้นซะแล้ว 55+

ไม่ต้องงงคับพี่น้อง สุธรมอเตอร์ กับ มิตซูสาธร มันคนละที่กันคร๊าบบบ

KHO TRITON
09-11-2010, 14:52
เสียไหมครับ มิตซูไม่เอาหน่อยเหรอ..... :i44:

b_9760
09-11-2010, 15:00
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ผมติดต่อหาเจ้าของศูนย์ก็บอกไม่ว่างมั่งติดธุระมั่ง โทรหาส.ค.บ.ก็บอกไม่อยู่บ้างเข้าห้องน้ำบ้างชักเริ่มเบื่อๆแล้วครับ เงินก็ยังไม่ได้คืน

nattasak
09-11-2010, 15:13
เอ้า...ผู้จัดการฝ่ายขาย มิตซูสาธร ออกมาดูแลลูกค้าหน่อยครับ

ศูนย์มิตซูบิชิด้วยกัน เสียชื่อกันหมดนะครับ

.

TON_GAS
09-11-2010, 15:30
เมื่อเกือบ 4 ปีที่แล้วตอนออกพลัสใหม่ๆก็เจอเหมือนกันครับ จองที่งานมอเตอร์ รับรถที่ศูนย์ในตัวเมืองปทุมธานี เพราะเซลเป็นเพื่อนกัน ดูวันออกนัดหมายกันอย่างดี ถึงวันเวลาก่อนออกรถ 1 วันหารถไม่ได้แล้วจะให้เอาสีนั้นสีนี้ จากเกียร์ M/tเป็น A/t ผมจึงดิ้นรนติดต่อที่ศูนย์อื่นจนสามารถออกรถได้ตามวันเวลา แล้ววันต่อมาไปขอมัดจำคืน เขาบอกว่าเราผิดเงื่อนไขไม่คืนมัดจำซึ่งเป็นเงินแค่ 3000 บาท เท่านั้นเอง เลยคิดในใจ(เงินตูหามาได้โดยบริสุทธิ์เองเอาไปก็ขอให้เองเจ้งวันเจ้งคืนเถอะ) และหลังจากนั้นไม่นานศูนย์แห่งนี้ก็ปิดไปเป็นปี แต่ตอนนี้เปิดแล้วไม่รู้ว่า จะบริหารงานแบบเดิมหรือเปล่า เอามาเล่าเป็นอุทาเห่าให้ฟังครับ