PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เสียงปั้มติ๊กสะดุด ใกล้จะเสียรึป่าวครับ

panusound
12-10-2010, 23:44
รถผมใส่ปั้มติ๊กมา bosch 910 ของใหม่ ผมใส่มา 2 เดือน ไม่ได้ใส่กรองน้ำมันก่อนเข้าปั้มติ๊ก แต่ตอนนี้เอามาใส่แล้ว เสียงมอเตอร์ มันดังไม่ลื่นเลยครับมีเสียงสะดุด ที่ตัวมันก็สะเทือนแรงมากไม่นิ่งเลย บางทีก็ดังแรง บางที่ก็ดังเบา พอมันสะดุด ลองเอามือเคาะที่ตัวปั้มติ๊กดู มันก็ดังลื่นเลยครับ ลองถอดสายน้ำมันทางด้านก่อนจะเข้าปั้มออกดู น้ำมันก็ยังพุ่งแรงดีอยู่ ผมคิดว่ามันอาจจะตันรึป่าวครับ หรือมันจะพัง เพราะผมใช้มา 2 เดือน ไม่ได้ใส่กรองน้ำมันก่อนเข้าปั้มติ๊กเลย พึ่งจะเอามาใส่ตอนหลัง มันก็ยังไม่หายเลยครับ ป.ล ใช้น้ำมันของ ป.ต.ท ดีเซล ธรรมดา หรือต้องเปลี่ยนไปใช้ เชล วี power