PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ท่านผู้รู้ช่วยทีครับ..เรื่องราคาน้ำมันสำเร็จรูปสิง ดโปร์

bigmtts43
13-10-2010, 12:20
ขอความเมตตาจากน้าๆทุกท่าน...ท่านใดพอจะทราบว่ามีเว็ปใดหรือเบอร์โทรอะไร พอจะตรวจสอบราคาน้ำมันสำเร็จรูปสิงคโปร์แบบ Real time ได้บ้าง
เสียเงินหรือฟรีก็ได้ครับ ขอขอบพระคุณยิ่ง

x' บาว
14-10-2010, 15:58
ลองค้นหาข้อมูลจากเว็บนี้ดูครับ (ผมไม่แน่ใจว่าจะมีแบบ real time หรือเปล่านะ)
http://www.gasthai.com/Energy/
เป็นอีกแหล่งข้อมูลทีดีและน่าเชื่อถือได้พอสมควรครับ (พอดีผมเป็นสาวก LPG มาก่อน เลยติดตามข้อมูลข่าวสารจากเว็บนี้บ่อยครับ)

ขอประทานโทษครับ ว่าแต่น้าต้องการข้อมูลไปทำอะไรหรือครับ ? ถ้าจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกพี่น้องเรา ก็นำข้อมูลมาแบ่งปันกันบ้างนะครับ (เงินบาทก็แข็งเอาๆ แต่ราคาน้ำมันขายปลีกในประเทศ ขึ้นแมร่งบ่อยจัง.....)

bigmtts43
17-10-2010, 01:52
บ้านผมขายน้ำมันอะครับถ้าจะสั่งแต่ละทีก็หลายลิตรอยู่ช่วงนี้ราคาค่อนข้างผันผวนครับ...ขอบคุณน้ามากครับ

เอก_ชภ9700
17-10-2010, 11:23
รู้แต่ว่าบ้านเราผลิตน้ำมันได้เองเพื่อใช้ในประเทศได้ครับ
แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องไปยึดราคาที่สิงคโปร์
เหตุผลเดียวกับที่คนไทยในภาคใต้ไปเติมน้ำมันที่มาเลย์เซียนั่นแหล่ะ
แต่ประเทศเราขายน้ำมันให้คนในประเทศแพง