PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ไฟเบรคมือไม่ดับ

CLIMAX
12-11-2010, 13:24
ปลดเบรคมือแล้วไฟยังโชว์อยู่ ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับกล่องหลักหรือป่าวครับ เห็นตอนเลินนิ่งกล่อง ต้องดึงเบรคมือด้วย ผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ ขับอยู่ดีๆไฟขึ้นมาเอง ทั้งๆไม่ด้ดึงเบรคมือ แล้วมันก็ติดค้างเลยอ่ะ

kob1
12-11-2010, 13:28
ลองเช็คน้ำมันเบรค ด้วยนะคับ ถ้าเหลือน้อยไฟโชว์

CLIMAX
12-11-2010, 13:57
ลองเช็คน้ำมันเบรค ด้วยนะคับ ถ้าเหลือน้อยไฟโชว์

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองเช็คดูครับ

coppy42
12-11-2010, 14:52
ถ้ายังไม่ใช่ก็ ในคอลโซลคันเบรคนั่นละ มีสวิทย์อยู่ ลองถอดสายออกดูสักเส้นนึงครับน้าโร๊ะ ถ้าดับก็สวิทย์พังครับ

Nuk_Black-Triton
12-11-2010, 14:57
ไฟเตือนนี้

1.เตือน ว่าลืมปลดเบรคมือ ในบางรุ่น จะมีเสียงเตือนด้วย

2.เตือน ว่า ระบบสุญญากาศ ในระบบเหลือน้อย แป้นจะแข็ง

3.เตือน ว่า น้ำมันเบรคเหลือน้อย ถ้าไม่รั่ว ก็ผ้าเบรคใกล้หมด

4.ปกติ มันจะติด ก่อนการติดเครื่องแล้วดับไปครับ ถ้าติดตลอด

จะมีผลต่อระบบเบรค อีเลคทรอนิคส์ด้วย แต่รถน้า เบรคธรรมดานี่นา ไม่น่าเกี่ยว

สาเหตุ ประมาณนี้ครับ

MEAW_SAN
12-11-2010, 15:02
ไม่ดับก็เอาน้ำฉีดเลยครับ พี่โระ

aaa
12-11-2010, 15:20
ไม่ดับก็เอาน้ำฉีดเลยครับ พี่โระ
ดูมันแนะนำ อีนี่

CLIMAX
12-11-2010, 15:31
ถ้ายังไม่ใช่ก็ ในคอลโซลคันเบรคนั่นละ มีสวิทย์อยู่ ลองถอดสายออกดูสักเส้นนึงครับน้าโร๊ะ ถ้าดับก็สวิทย์พังครับ

ครับป๋า ลองถอดดูแล้วครับ มีสายไฟอยู่เส้นเดียวครับ เหมือนสายไฟแตรครับ มีเส้นเดียว

ไฟเตือนนี้

1.เตือน ว่าลืมปลดเบรคมือ ในบางรุ่น จะมีเสียงเตือนด้วย

2.เตือน ว่า ระบบสุญญากาศ ในระบบเหลือน้อย แป้นจะแข็ง

3.เตือน ว่า น้ำมันเบรคเหลือน้อย ถ้าไม่รั่ว ก็ผ้าเบรคใกล้หมด

4.ปกติ มันจะติด ก่อนการติดเครื่องแล้วดับไปครับ ถ้าติดตลอด

จะมีผลต่อระบบเบรค อีเลคทรอนิคส์ด้วย แต่รถน้า เบรคธรรมดานี่นา ไม่น่าเกี่ยว

ครับน้านุ๊กเดี๋ยวเย็นนี้ลองดูระดับน้ำมันเบรคก่อนครับ อาจจะรั่วตรงไหนสักที่ครับ

ใส่น้ำให้เต็มคันแล้วเลี้ยงปลาเลยดีมั้ยครับพี่โต้ง ว่างๆชนแก้วกันครับ

ดูมันแนะนำ อีนี่

ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านครับ เดี๋ยวเย็นนี้ลองเช็คดูอีกทีครับ

U_ZEEK_N
12-11-2010, 15:35
ไฟเตือนนี้

แล้วก็ถ้าทำตามน้านุ๊กบอกแล้วไม่หาย ก้เข้าศูนย์เลยครับ เปลี่ยนหน้าปัดยกอันเลย ผมโดนมาแล้วอ่ะ ถอยรถได้3วัน ไฟ เบรคมือค้างเฉยเลย แต่ของผมมันจะติดพร้อมไฟหรี่ ช่างรื้อตั้งนาน มามุงกันจนหมดศูนย์และ สรุปเปลี่ยน ไม่เสียตังอ่ะ

CLIMAX
12-11-2010, 16:01
แล้วก็ถ้าทำตามน้านุ๊กบอกแล้วไม่หาย ก้เข้าศูนย์เลยครับ เปลี่ยนหน้าปัดยกอันเลย ผมโดนมาแล้วอ่ะ ถอยรถได้3วัน ไฟ เบรคมือค้างเฉยเลย แต่ของผมมันจะติดพร้อมไฟหรี่ ช่างรื้อตั้งนาน มามุงกันจนหมดศูนย์และ สรุปเปลี่ยน ไม่เสียตังอ่ะ

ถึงขั้นต้องเปลี่ยนหน้าปัดกันเลยเหรอครับ สงสัยผมคงต้องปล่อยให้มันโชว์ก่อน รถหมดประกันแล้วครับ ยังไงเย็นนี้จะลองเช็คดูก่อน ขอบคุณน้ามากครับ ที่ช่วยแชร์ข้มูลครับ

CLIMAX
13-11-2010, 10:37
เจอปัญหาแล้วครับ น้ำมันเบรคหมดครับ เนื่องจาก ท่อน้ำมันรั่ว ที่เบรคหลังด้านซ้าย พอดีแปลงดิสก์หลังมาไม่ค่อยดีครับ เข้าร้านตัดและบานท่อใหม่ โดนไป150บาทครับ จบ ยังไงก็ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แชร์ข้อมูลครับ

coppy42
13-11-2010, 11:57
นั่น พาปวดโหลก ไปทำชุดหลังมาก็ไม่บอกนะน้าโร๊ะพวกเราก็ตอบได้แค่รถเดิมๆไปงัย

chot2517
13-11-2010, 13:48
เป็นเหมือนกัน ช่วยบอกด้วย ขอบคุณครับ

น้องขาวมุก
13-11-2010, 13:52
เป็นเหมือนกัน ช่วยบอกด้วย ขอบคุณครับ
น้าๆด้านบนเขาก็บอกมาหมดแล้วนี่ครับ

ลองเช็คตามที่น้าๆเขาบอกมาครับ