PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : มีข้อสงสัยอยากจะถามผู้รู้ครับ

cavalryhero
27-11-2010, 10:31
คือว่าวันนี้ผมเอารถมาเชคระยะ 60000 โล ที่ศูนย์นครสววรค์ ช่างบอกว่าวาล์วดัง ต้องถอดแล้วต้องเปลี่ยนอะไหล่ซึ่งมีอะไรบ้างผมจำไม่ได้แล้ว และมีค่าใช้จ่ายเฉพาะการตรวจซ่อมเครื่องยนต์อีกประมาณ 3500 บาท ไม่รวมค่าเชคระยะ ผมเลยงงว่า ในเมื่อรถยังไม่หมดประกันเครื่องยนต์กับระบบส่งกำลัง ทำไมต้องจ่ายค่าอะไหล่ด้วย ท่านผู้รู้กรุณาให้คำตอบด้วยครับ เพราะต้องเสียค่าใช้จ่ายตรงนี้แล้ว จะมีประกันไว้เพื่ออะไร???

nattasak
29-11-2010, 09:07
ก็ต้องดูครับว่าเปลี่ยนอะไหล่อะไร ส่วนชิ้นส่วนของเครื่องยนต์ที่MMTh รับประกัน เปิดดูได้จากคู่มือประจำรถ หน้า 30

ที่จะไม่รับประกันก็คือ ชิ้นส่วนสิ้นเปลืองและสารหล่อลื่น (หน้า32-35)

จากนั้นก็ลองไปดูอะไหล่หรือค่าบริการที่ ที่ปรึกษาด้านบริการ เสนอมาให้ ว่าเข้าข่ายในการรับประกันไหม ถ้ามั่นใจว่าอยู่ในการรับประกันแน่นอน ก็สามารถไปแย้งทางศูนย์ฯได้ครับผม

ตกหล่น ประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้