PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ช่วยแนะนำอู่ในระยองหน่อยครับ

plusblack-e
27-11-2010, 15:20
เรื่องมีอยู่ว่า ผมใช้ TRITON PLUS 4Door มีรถถอยชนหน้ารถผม และผมเป็นฝ่ายถูก และประกันคู่กรณีออกใบเครมให้แล้ว รถผม"LMG"และคู่กรณี "กรุงเทพ"เป็นประกันชั้นหนึ่งทั้งคู่ ผมใช้รถอยู่ที่ระยอง ผมต้องการคำแนะนำจากน้าผู้มีประสบการณ์เรื่องซ่อม และแนะนำอู่ด้วยครับ เนื่องจากผมโทรเข้าศูนย์ระยองบอกไม่รับซ่อม แล้วแนะนำผมเข้าอู่ศูนย์ปะผุเล็กๆข้างทาง แถวบ้านฉาง ซึ่งผมจ่ายประกันชั้นหนึ่งซ่อมห้าง จ่ายแพงมากควรจะบริการดีกว่านี้ (ผมยอมรับบริการแบบนี้ไม่ได้) รายการความเสียหายดังนี้

1 กันชนหน้าสี ถลอก คลิบลอ็ค ขันสกรู น่าจะแตก เพราะลองกดแล้วยุบ==>คำถาม ต้องเปลี่ยนหรือซ่อมครับ
2 โคมไฟหน้าด้านซ้าย ถลอกเป็นรอยลึก ขาลอ็คสกรูน่าจะแตก==>คำถาม ขอเปลี่ยนเลยได้ไม๊ครับ
3. คิ้วซุ้มล้อหน้าซ้าย ถลอกเล็กน้อย ==>เปลี่ยนหรือซ่อมสีครับ

ผมรับบริการอู่ศูนย์ไม่ได้ จึงโทรถามอู่ในเครือของประกัน LMG เค้าแนะนำให้เข้าศูนย์ที่ชลบุรี แต่ผมสะดวกในระยองจึงขอรายชื่ออู่ในระยอง น้าผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรเข้าอู่ใหนดี ตามรายการเลยครับ
1 ระยองออโต้เพ้นท์
2 พิชัยการช่าง
3 มาย เฟรน
4 พรดิเรก การช่าง
5 ควิก แอนด์ ควอลิตี้ เซอร์วิส
6 ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิส

ขอบคุณครับ

viroj
27-11-2010, 15:50
ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิสก็น่าโอนะครับแต่ไม่เคยเข้าแต่ได้ยินชื่อมานานแล้วงานก็น่าจะดี
มีคอนแทรกกับอู่สมปองแถวสองพี่น้องไหมครับผมเคยทำเป็นอู่มาตรฐานงานออกมาดีครับ
ก็มีเท่านี้และครับแล้วแต่สะดวกเข้าทีไหนต้องลองเลือกใช้บริการดูเอาครับ

โลมาน้อย
29-11-2010, 03:12
ระยองออโต้เพ้นท์นี่ใช่แถวๆ อบต.เชิงเนินหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็คืออู่เดียวกันกับ S.r. Rap งานสีดีมากครับ เฮียสมชายแกก็พูดคุยจริงใจดี งานสีมีหลายเกรดนะครับต้องคุยกันดีๆว่าจะให้อู่ใช้สีเกรดไหนเพราะรับประกันต่างกันและราคาก็ต่างกันครับ แต่เรืองเคลมนี่แกจะให้เราเป็นฝ่ายเคลมเองติดต่อศูนย์เองเพราะแกบอกว่าถ้าลูกค้าติดต่อเองเรื่องจะเร็วกว่าอู่ติดต่อ (ทั้งๆที่เป็นอู่ในเครือของประกัน) แต่อะไหล่บางชิ้นก็ไม่เปลี่ยนให้นะครับเพราะประกันไม่ให้เปลี่ยนยังงัยก็ต้องตามเรื่องบ่อยๆว่าได้เปลี่ยนหรือเปล่า อย่างของผมผมไปซื้อที่ศูนย์มิตซูระยองมาเปลี่ยนเองครับ แต่ของน้าประกันซ่อมห้างธรรมดาจะต้องเปลี่ยนทุกชิ้นส่วนที่เสียหายนะครับเพราะเบี้ยแพงกว่าชั้น 1 ทั่วไป

โลมาน้อย
29-11-2010, 03:14
ส่วนอู่พรดิเรก เนี่ยถ้าน้าไม่ติดภาพลักษณ์ว่าอู่ดีต้องดูดีและดูมีมาตรฐานแล้วล่ะก้อ ฝีมือแจ๋วเลยล่ะครับ ผมเอา part ต่างๆ

โลมาน้อย
29-11-2010, 03:21
ขอโทษทีครับมือมันไปโดนให้ส่งข้อความยังไม่จบเลย ต่อนะครับ
ผมเอา part ต่างๆ ไปทำสีมาหลายชิ้นแล้วครับ มีคิ้วล้อทั้ง 4 ชิ้น ขอบกระบะทั้ง 2 ข้าง กันชนหลัง ผมเอาไปให้ทำเป็นสีเดียวกับรถ และเคยทำสีเฉพาะจุดแก้มซ้ายหน้า และสีเฉพาะจุดด้านข้างกระบะท้าย ทำมา 3 ปีกว่าแล้วสียังไม่เพี้ยนเลยครับ เนียนมากๆ และราคาไม่แพงครับ แต่ข้อเสียคือ อู่ยังดูไม่เป็นมาตรฐานเท่าไรนัก ประกันทั้งหลายถึงไม่รับเป็นอู่ในเครือ เฮียอำนาจแกก็ติดต่อไปหลายแห่งแล้วก็ยังไม่ผ่านซักที

โลมาน้อย
29-11-2010, 03:35
ส่วนอู่ปราโมทย์ ออโต้ เซอร์วิส เนี่ยใช่ที่อยู่ข้างๆอัมรินท์คาเฟ่ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่
อู่นี้มีชื่อเสียงมานาน แต่ตอนนี้ป๋าปราโมทย์แกไม่ได้ทำเองแล้วครับ ต้องยอมรับว่าเมื่อก่อนหลายสิบปีที่แล้วฝีมือป๋าดีมาก แต่ตอนนี้ผมว่าตกไปเยอะ เมื่อก่อนพ่อผมเคยเอารถไปทำสีใช้ได้ดีไม่มีปัญหาจนขายเปลี่ยนใหม่ แต่เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมเอารถไปเก็บสี 3-4 จุดปรากฏว่าประมาณปีเดียวสีเริ่มมีปัญหา อาจเป็นเพราะว่าผมชอบเอาไปเครมช่วงใกล้หมดประกันซึ่งเป็นหน้าฝนทุกปี ช่วงที่เขาทำสีฝนอาจตกก็ได้ครับ แต่ตอนนี้ผมเอาไปเก็บใหม่ที่ SR RAP เรียบร้อยหมดแล้ว มันจะเป็นรอยเดิมๆ เกิดจากท่าน ผบ. (ผู้บัญขาการที่บ้าน) ขับไปครูดที่เดิมประจำทุกปี

ส่วนที่เหลือ no comment ครับ ยังไม่เคยใช้บริการ รอให้ผู้เคยใช้บริการมา comment ต่อครับ

evoda3
29-11-2010, 05:54
ตามน้าๆเลยครับ ผมคอมเม้นที่บ้านระยองแล้วครับ

plusblack-e
29-11-2010, 14:04
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่าน ครับที่ให้คำแนะนำ