PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ใส่ ragulet มา แรงดันกลับตกยิ่งกว่าเดิมอีกครับ

panusound
27-11-2010, 23:51
ตั้งแรงดันไว้ 1 บาร์ ในรอบเดินเบา อาการเหมือนกล่องสั่งดรอปในรอบปลาย รากเกียร์แล้วรถไม่ไปเลยครับ กดเต็มไม่ได้ ต้องยก ปวดหัวกับมันเหลือเกินกับเจ้าเหมียว สงสัยคงต้องจูนกันใหม่ ใครช่วยได้มั่งครับ ผมใช้ กล่อง prospeed ครับ

W-ut
27-11-2010, 23:57
ตั้งแรงดันไว้ 1 บาร์ ในรอบเดินเบา อาการเหมือนกล่องสั่งดรอปในรอบปลาย รากเกียร์แล้วรถไม่ไปเลยครับ กดเต็มไม่ได้ ต้องยก ปวดหัวกับมันเหลือเกินกับเจ้าเหมียว สงสัยคงต้องจูนกันใหม่ ใครช่วยได้มั่งครับ ผมใช้ กล่อง prospeed ครับ
มาๆๆๆๆๆเอากล่องมาอัพเวอร์ชั่นใหม่ด้วย ก่อนผมไปต่างจังหวัดวันที่ 3 เดี๋ยวโทรนัดเจ้าของกล่องให้รอบที่แล้วไม่มาอ่ะ ให้ รอบนี้ อีกรอบนึง

aj anucha
28-11-2010, 19:19
โอ้ววว น่าเห็นใจ บ้านอยู่ที่ไหนลองปรึกษาพี่วุฒิดูครับ
หรือไม่ถ้ามีเวลาก็เข้าไปที่ร้านต้นสังกัดเลยครับ เรื่องแค่นี้ผมว่าไม่เกินฝีมือ...

aj anucha
28-11-2010, 19:21
หัวฉีด +ปั๊มทำมายังครับ

panusound
28-11-2010, 21:50
สงสัยคงต้องให้น้าช่วยเหลือแล้วล่ะครับ เดี๋ยววันไหนผมเข้าไปจะโทรบอกนะครับ ตอนนี้ รู้สึกว่ากล่องจะสั่งดร็อปอีกแล้ว ต้องไปเลินนิ่งก่อน แต่อาการเหมือนตอนที่ Censer ท้ายรางพังเลย ชักเสียวๆ กลัวเลินนิ่งแล้วไม่หาย งานเข้าอีกแน่ๆ

W-ut
30-11-2010, 00:02
สงสัยคงต้องให้น้าช่วยเหลือแล้วล่ะครับ เดี๋ยววันไหนผมเข้าไปจะโทรบอกนะครับ ตอนนี้ รู้สึกว่ากล่องจะสั่งดร็อปอีกแล้ว ต้องไปเลินนิ่งก่อน แต่อาการเหมือนตอนที่ Censer ท้ายรางพังเลย ชักเสียวๆ กลัวเลินนิ่งแล้วไม่หาย งานเข้าอีกแน่ๆ
รื้อใหม่ทั้งระบบ จูนใหม่อัพกล่อง(ยก..ฟรี)
หาเวลาว่างมา ตอนนี้งานเยอะ ตอนเย็นเดี๋ยวนัดให้อาจจะไปงาน5 ปีคลับเราที่เชียงใหม่