PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : GPS กับ O2mini

Bangpakong
28-11-2010, 21:15
:21-7:น้าๆท่านใดที่รู้เรื่อง วิธีทำให้ O2mini ใช้งานเป็น GPS ได้บ้าง
ต้อง ทำอย่างไรบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ananle
29-11-2010, 11:03
ก่อนอื่นจำเป็นจะต้องมีตัวอุปกรณ์ GPS Bluetooth ที่จะมาใช้คู่กันก่อนครับ ผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้ราคาถูกลงมามากแล้วครับ สามพันกว่าบาทก็น่าจะได้แล้ว ถัดมาที่ตัวเครื่อง O2 Mini จะต้องมีโปรแกรม GPS ซึ่งปัจจุบันมีหลายค่ายครับ ทั้งฝั่ง Garmin (Mobile XT), Speed Navi , Mapking ในความเห็นผมคิดว่า Mobile XT กับ Speed Navi ใช้ดีครับ ทั้ืงสามโปรแกรมเป็นโปรแกรมเสียเงินนะครับ ในความเห็นผมถ้าคุณยังไม่มีทั้งโปรแกรมทั้ง GPS Bluetooth ผมแนะนำว่าซื้อเครื่อง GPS ที่เป็น PND ใหม่ไปเลยจะคุ้มกว่าครับ และถ้าจะซื้อ GPS PND ใหม่จริงๆ ผมแนะนำให้เลือกซื้อตัวที่เป็น Speed Navi ครับค้นหาง่ายมากๆ ลองดูของ Kamaz ก็ไม่เลวครับ

mckyparty
26-01-2011, 00:31
ผมมี gps reciever ขนาดเล็กกว่ากล่องไม้ขีด
เอาไว้พ่วงกะมือถือที่ลง window mobile การใช้งาน เริ่ดกว่า gps สำเร็จรูปใดๆเท่าที่ลองมาเอง (ไม่ได้โม้) มันจับดาวเทียมได้มากกว่าจริงๆ ในบ้านบางทียังรับได้

ขายเท่าไรดีน้า??

Bangpakong
30-01-2011, 19:18
ผมมี gps reciever ขนาดเล็กกว่ากล่องไม้ขีด
เอาไว้พ่วงกะมือถือที่ลง window mobile การใช้งาน เริ่ดกว่า gps สำเร็จรูปใดๆเท่าที่ลองมาเอง (ไม่ได้โม้) มันจับดาวเทียมได้มากกว่าจริงๆ ในบ้านบางทียังรับได้

ขายเท่าไรดีน้า??
ว่ามาน้า ถ้าราคาไม่แรง ก็จะรับใว้ครับ:kapook-17198-9597:

mckyparty
30-01-2011, 21:09
ผิดกฎเวปต้องขออภัยครับ
รูปนี้นะครับ ผมตั้งไว้ที่ 1000 บาท แต่ขออนุญาติงดต่อครับ
ถูกใจมารับได้เลยครับ
มีรอยบ้าง ใช้งานไร้สายแบบ Bluetooth
ชิฟ MTK รีวิวสมัยนั้นบอกว่า MTK ไม่ดีตอนช้าๆ (คนเดิน)
แต่เร็วๆสะท้อนดีกว่า sirf เหมาะมากกับใช้ในรถ
แบตอยู่ได้หลายชั่วโมง ใช้แบตโนเกียได้ เค้าว่างั้น
มีอุปกรณ์ cd ให้นิดหน่อย
แต่ไม่มีสายชาร์จครับ
ใช้สายชาร์จ usb mini ทั่วไปได้เลย

แม็ค 087-153-9696 พระราม 9 ครับ

Bangpakong
31-01-2011, 22:11
ผิดกฎเวปต้องขออภัยครับ
รูปนี้นะครับ ผมตั้งไว้ที่ 1000 บาท แต่ขออนุญาติงดต่อครับ
ถูกใจมารับได้เลยครับ
มีรอยบ้าง ใช้งานไร้สายแบบ Bluetooth
ชิฟ MTK รีวิวสมัยนั้นบอกว่า MTK ไม่ดีตอนช้าๆ (คนเดิน)
แต่เร็วๆสะท้อนดีกว่า sirf เหมาะมากกับใช้ในรถ
แบตอยู่ได้หลายชั่วโมง ใช้แบตโนเกียได้ เค้าว่างั้น
มีอุปกรณ์ cd ให้นิดหน่อย
แต่ไม่มีสายชาร์จครับ
ใช้สายชาร์จ usb mini ทั่วไปได้เลย

แม็ค 087-153-9696 พระราม 9 ครับ
OK ครับน้าแม็ค ผมรับใว้ดูแลเอง จะได้ไปเอาวันที่ 3 นี้ เดี๋ยวโทรหา