PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกือบตาย...รอดมาได้ไงวุ้ย

newton123
08-12-2010, 11:44
วันก่อนขับรถกลับบ้านตอนเย็นๆๆ..แต่วันนี้รู้สึกว่ามันเริ่มมืดไว...ขับด้วยความเร็วปกติ 80-110 เลนซ้ายตลอด..ฟังเพลงชิวๆๆไปเพลินๆ..สังเกตุรถเยอะเพราะเป็นวันหยุดยาว...ข้ามสะพานหน้าก้ใกล้จะถึงบ้านละ...สังเกตุเ็ห็นรถเก๋งเก่าๆติดฟิมล์ดำปี๋ยูเทรินรอดใต้สะพานมารอขึ้นถนนที่เลนซ้าย...ระยะห่างพอสมควรก้ยกไฟสูงเพื่อบอกว่าเรารถทางตรงนะ มันก้นิ่งอยู่พักพอรถเราเข้าใกล้...มันกลับม้วนตัวออกมา....งานเข้าละกรูระยะประชิดขนาดนี้..เหยียบเบรคก้แล้วรถยังไหล..เห็นคาตาไฟหน้าซ้ายห่างจาประตูคนขับรถเก๋งประมาณเมตรกว่าๆ...หักหลบออกเลนขวา..มันก้ยังม้วนตามมา(ประมาณว่ามันตีวงกว้างมากเพื่อขึ้นถนน) ก้หักหลบออกไปอีก..แม่เจ้าโว้ยยยยยยยย...ถ้ามีรถซ้ายวิ่งมาผมคงไม่เหลือ...ขาดสติอยู่ซักพัก...ดีนะมีข่าวปาดหน้าแล้วยิงกันก่อนนี้วันนึง...ไม่งั้น..มึงตาย...ตั้งสติได้..ทบทวนสิ่งที่เกิดขึ้น...ใจหายไม่มันก้เราเกือบตาย..หรือตายทั้งคู่...ไม่รู้หักหลบที่ความเร็มประมาณ ร้อยกว่าๆ..ทั้งที่ขายังจิ้มเบรคอยู่ได้ยังไง....รอดมาได้ รอดมาได้...เฮ้ออออ...ช่วงนี้รถเยอะ..เพื่อนๆสมาชิกขับรถกันด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ...โชคดีไม่เกิดขึ้นบ่อยครับ....เฮ้อออออออออ...

korn_4door
08-12-2010, 11:50
หักหลบเหมือนในคลิปทดสอบไทรทันกับวีโก้รึเป่า ถ้าใช่ก็โชคดีที่ใช้ไทรทัน.....

Yo GLV
08-12-2010, 11:52
ไอ้คนพวกนีก้อแปลก ทำไมชอบปาดหน้า

ทั้งๆที่รู้ว่ากูเบรกไม่ทัน พอไกลๆ ไม่ออก พอใกล้มันออก

สังสัยมันนึกว่า ต๊อกไฟใส่จะให้ทางมัน น่าลงไปตบกระบานครับ

decskong
08-12-2010, 12:04
ถือว่าน้าใจเย็น และ มีสติมากครับ ถูกต้องแล้วครับ ปล่อยมันไปโดนกับคันที่เขาไม่ยอมมันดีกว่าครับ นิสัยแบบนี้

foxcox
08-12-2010, 12:12
ชนมันแรง ๆ เลยคับ ถ้ารถสวนมาเราเจ็บฝ่ายเดียวไม่คุ้มคับ อิอิ

nampong
08-12-2010, 12:16
ผมก็เคยเจอครับน้า ขับตัดหน้าผมเฉยเลย รถผมมาด้วยความเร็วร้อยกว่ากดเบรกเต็มที่เอาไม่อยู่แต่ล้อไม่ลากยังรู้สึกว่าบังคับรถได้ เสี้ยววินาทีแห่งความตายถ้าไปขวาเต็มลำ ตอนนั้นมันบอกไม่ถูกหรอกครับว่าไปขวาหรือซ้ายโชคดีไปหักทางซ้ายเฉียดท้ายคันนั้นนิดเดียวจริงๆ รถยังทรงตัวได้ดีมากๆ ถ้าเป็นสตราด้าคันเก่าผมคิดว่าไม่เหลือซากแน่ๆ

chanwiputn
08-12-2010, 13:07
เดี๋ยวนี้น่ะ มีจำพวกมึนๆ เยอะ
ระวังๆกันดีกว่าเนอะ!!! ขอเอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้ทุกคนขับรถดี สู้ๆๆ

Triton surat cng
08-12-2010, 18:03
1in 100 สติและประสพการณ์จึงจะช่วยเราได้ อ้อลืมไปดีนะที่เป็น Mitsu ถ้าเป็น Vigo ไม่เหลือ ชิมิ ชิมิ

T_Sathorn
09-12-2010, 07:18
นึกขั้นได้ ไม่รู้หลวงพ่อกลับจากอินเดียรึยังม่ายรู้ครับ

ZELDA
09-12-2010, 09:02
เคยอยู่ครั้งนึง ตอนหัดขับรถใหม่ๆๆ รถติดอยู่บนสะพานช่วงลง เราไม่เห็นเหยียบมา ร้อยกว่า เบรกตัวโก่ง เอาอยู่ครับจ่อตูดนิดเดียว ด้วยความตกใจนึกว่ารอดแล้วก็เลยปล่อยครัชขณะใส่เกียร์5อยู่ รถดันสะอึกไปจิ้มตูด เค้าจนได้

myjoefiend
09-12-2010, 12:06
ผมก็พึ่งโดนมาหมากๆ ครับ รถมันพุ่งออกมา จากฝั่งซ้ายสุดจากคอนโดในโซนแถวสะพานควาย พุ่งมากินเลนส์กลางที่ผมขับอยู่โชคดีที่ผมหักหลบทัน และไม่เสียหลัก คาดว่า เค้ากะจะออกมาแล้ว จะเข้าเลนส์ขวา เพื่อยูเทิน และคิดว่าพุ่งมาพ้น แต่ไม่พ้น เพราะ เห็นรถมันลอยมาจากข้างฟุตบาทแล้วมาเบรคเลย ประมาณว่าพุ่งออกมาแล้ว ค่อยเห็นรถผมเลยเบรค ถ้าผมไม่หักหลบ ท่าทางคนขับจะตายคาที่ครับ เพราะ กลางลำเต็มๆ ยังไงก็ระวังๆกันด้วยน๊ะครับ เรื่องแบบนี้

JADUM
09-12-2010, 12:42
ปลอดภัยน่ะครับเพื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

newton123
09-12-2010, 13:23
หุหุหุ....ถ้าเป็นเจ้าโก้....ความเร็มที่ร้อยก่าๆๆ..กดเบรคเต็มๆๆ..หมุนแน่ๆๆไม่ทันได้หักหลบ...ฮ่าๆๆๆ