PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ฝาครอบกระบะ+โรล์บาร์ ระหว่าง PS Thaitop กับ Carry Boy อันไหนดีกว่ากันครับ

akarat_tom
09-12-2010, 14:42
รบกวนขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกที่เคยใช้ หรือมีข้อมูล
ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง PS Thaitop กับ Carry Boy (ต้องการเปิดได้ 90 องศาครับ)
ว่าอันไหนดีกว่ากัน เช่น

1.ความแข็งแรง ทนทาน
2.ความเรียบร้อยของเนื้องาน
3.ปัญหาจากการใช้งาาน
4.ราคา (ขาดไม่ได้ทีเดียว..อันนี้)

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกความเห็นครับ:emo014hv3:

Regit
09-12-2010, 15:40
ตัวผมเองเพิ่งติดของ Aeroklas ก็พอใจครับ

ขออนุญาต Post Link ที่เกี่ยวข้องให้นะครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=19793
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=19245

varakitti@yahoo.com
09-12-2010, 16:44
ผมใช้ Ps thai top หน่ะครับ
พอรับได้กับราคา
ต้องตรวจให้ดีหน่อยครับ ก่อนรับงาน
ใช้มาเกือบ ปี ก็ OK ครับ
4.ราคา (ขาดไม่ได้ทีเดียว..อันนี้)
17 K (คิดว่าถูกกว่า Carry)
อื่นๆ
- เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ (เลี้ยงเบียร์ด้วย)

mckyparty
09-12-2010, 17:47
carryboy ค่าการตลาดมากไปหน่อย แต่ของก้อค่อนข้างมาตรฐาน
ปัญหาคือ ตัวเนื้องานดูเป็นคลื่นๆ ของไฟเบอร์ชัดเจนครับ กลไกใช้ได้ ทนทาน เปนไฟฟ้า แต่ผมว่าพอติดแล้ว เนื้อที่ภายในกระบะเหลือน้อยจัง

PS ราคาดีครับ คุ้มค่า ผิวงานไม่เคยมองใกล้มาก แต่ดูดีกว่าแครี่บอยนะ ผมว่า กลไก ไม่รู้เลย

aerograss งานพลาสติกกันไปเลยทีเดียว เนียนๆ

ผมว่าถ้าอยากได้เปิด 90' ไม่รู้แนวทิศทางไหน ขออนุญาติแนะนำตัวนี้ สวยดี เหมือนตัวนอกครบ

mckyparty
09-12-2010, 17:48
เพิ่มรูปครับ

spuknit_mee
09-12-2010, 18:09
ผมใช้ carryboy ไม่ถึง 3 เดื่อนกุญแจพัง 6 เดือน น๊อตภายในเริ่มหลุด ตอนนี้ ปี 4 เดือน โชค เสีย

akarat_tom
09-12-2010, 20:56
ผมใช้ Ps thai top หน่ะครับ
พอรับได้กับราคา
ต้องตรวจให้ดีหน่อยครับ ก่อนรับงาน
ใช้มาเกือบ ปี ก็ OK ครับ
17 K (คิดว่าถูกกว่า Carry)
อื่นๆ
- เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ (เลี้ยงเบียร์ด้วย)

น่าสนใจตรงข้อท้ายนี่ละครับ
- เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ (เลี้ยงเบียร์ด้วย):i37:

ขอบคุณทุกข้อมูลดีๆครับ:yenta4-emoticon-002
จะตัดสินใจติดภายในวันอาทิตย์นี้ครับ
ช่วงนี้ยังรอข้อมูลดีๆอยู่ครับ:emo014hv3:

Doriart
09-12-2010, 21:55
carryboy ค่าการตลาดมากไปหน่อย แต่ของก้อค่อนข้างมาตรฐาน
ปัญหาคือ ตัวเนื้องานดูเป็นคลื่นๆ ของไฟเบอร์ชัดเจนครับ กลไกใช้ได้ ทนทาน เปนไฟฟ้า แต่ผมว่าพอติดแล้ว เนื้อที่ภายในกระบะเหลือน้อยจัง

PS ราคาดีครับ คุ้มค่า ผิวงานไม่เคยมองใกล้มาก แต่ดูดีกว่าแครี่บอยนะ ผมว่า กลไก ไม่รู้เลย

aerograss งานพลาสติกกันไปเลยทีเดียว เนียนๆ

ผมว่าถ้าอยากได้เปิด 90' ไม่รู้แนวทิศทางไหน ขออนุญาติแนะนำตัวนี้ สวยดี เหมือนตัวนอกครบ

พี่ครับขอบไฟเบอร์ทึบที่พี่ใส่หาซื้อที่ไหนอะครับ หรือว่าสั่งทำครับ
สวยดีครับ

klongla
11-12-2010, 12:12
เท่าที่ใช้มานะครับ ตั้งแต่ปี 2008 ปลายๆปี
Ps คุยง่าย ซ่อมแซมง่าย เพราะอยู่ใกล้กัน
( ซ่อมแซมกรณี โช๊คเสีย หรือ ไฟเบอร์แตก )

ราคาย่อมเยา

ฝาแข็งแรง ผมขึ้นไปยืนมาแล้ว ตอนล้างหลังคารถ ( นน.คน 62 กก. )

ระบบอัตโนมือครับ ไม่ต้องใช้มอเตอร์ รีโมทย์ อะไรเลย

งานเนียนประมาณ 98 % ถ้าอยากให้เรียบร้อย ก็แจ้งได้ตอนไปตรวจงาน

ท้ายสุด

เนื่องจากตอนนี้คุณประสานมีลูกมือน้อยครับ งานที่ออกมา จึงช้ากว่าที่ควร
ดังนั้นก็อดใจรอก่อนนะครับ

ตอนนี้กำลังจะปล่อย ชุดกาบข้างไฟเบอร์กลาสด้วย แต่ขอเวลาอีกนิด เวลามีน้อยครับ

Doriart
11-12-2010, 14:32
ขอบคุณมากครับ
พอดีผมอยากได้เป็นตัวโรล์บาร์หลังแบบทีมสิงห์อะครับ แต่ไม่รุเรียกว่าอะไรเลยทำให้พี่ๆเข้าใจผิด
ขอโทษด้วยนะครับ
แต่ตัวโรล์บาร์นี้ก็ยังหาไม่ได้เลย ไม่รู้ร้านไหนในเชียงใหม่ขายอยู่ หรือสั่งได้ที่ไหน หรือต้องสั่งทำอย่างเดียวครับ