PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ต้องการซื้อเครื่องยนต์ไทรทัน 116hp ด่วน

Alongkorn
22-12-2010, 20:00
เนื่องจากมีสมาชิกสุภาพสตรีท่านหนึ่ง(ขอสงวนนาม) เครื่องยนต์น็อค
ค่าซ่อมเครื่องยนต์สูงมาก
จึงขอความอนุเคราะห์สมาชิกเปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่
กรุณานำมาขายเครื่องเดิม ต่อสมาชิกท่านนี้
ท่านใดที่ต้องการขายกรุณาโทรมาที่ผม
089-8456929

chaiyasit
22-12-2010, 20:06
ป๋าครับไม่มีปัญหา-สาเหตุ ที่เกิดขึ้นมาเล่าสู่กันฟังบ้างหรือครับ
เพื่อประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิก(ที่อาจก็เป็นสุภาพสตรีเช่นกัน)ได้รับรู้ข้อมูลและจะได้ป้องกัน ก่อนจะเกิดปัญหา
อย่างเช่นท่านสุภาพสตรีผู้นี้น่ะครับ และหากผมล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคลท่านนี้(ด้วยความอยากรู้) ขออภัยด้วยนะครับป๋า...

aj anucha
22-12-2010, 21:06
ได้ครับ เดี๋ยวผมหาให้อีกทาง หากมีเดี๋ยวส่งข่าวนะครับ ว่าแต่น้าเค้าจะซื้อเท่าไหร่อะครับ

aj anucha
22-12-2010, 21:13
ถามอีกทีนะครับ ตอนนี้รถเสียอยู่ที่ไหนครับ รื้อเครื่องยนต์มายัง ถ้าอยู่แถวพระราม 2 เข้าอู่ที่ผมทำก็ได้ราคาไม่แรง
บางทีถ้าประเมิณราคาที่ศูนย์ก็คิดว่าซ่อมไม่ไหวนะ เพราะมันแพงเหลือเกิน ไหนจะภาษีอีก ค่าแรงอีก ......

ผมอยากทราบว่าที่เครื่องน๊อคนี่ อาการขับๆรอบสูงแล้วน๊อคดับหรือว่าคลานรอบต่ำอ่ะครับ เพราะบางทีความเสียหายอาจแตกต่างกันออกไป
อาจจะซ่อมราคาพิเศษได้คุ้มกว่าครับ ต้องตีราคาก่อนนะ เพราะอย่าลืมว่าเครื่องซ่อมแพงจริง แต่เราได้เครื่องสดกว่านะครับ เห็นใจครับของแบบนี้
ผมเองก็เพิ่งซ่อมเสร็จ เป็นหนักเหมือนกัน แต่ว่าราคาผิดคาดนะครับ ถูกกว่าที่คิดไว้เยอะ

aj anucha
22-12-2010, 21:22
ฝากเบอร์ไว้แล้วกันครับ เผื่อช่วยหาเครื่องได้หรือปรึกษาก็ได้ครับ
ถึงอู่จะไม่ดัง แต่ว่างานประกอบมั่นใจได้ครับ ราคากันเอง
บอกผมแนะนำมาแล้วกันครับ

ช่างตี๋ แสมดำ 081-4270565....

ball-TriTon
22-12-2010, 22:02
อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นสาเหตุมาจากความร้อนขึ้นแล้วไม่ได้ดูเข็มหรือป่าวครับ ยังขับต่อไป จนเครื่องดับสนิท อันนี้ถ้าเข้าศูนย์ผมว่า ไม่ต่ำกว่า 50,000 บาทน่านอนเลยครับ ผมเคยเจอช่างศูนย์เล่าให้ฟังเรื่องนี้ ผู้หญิงขับเหมือนกัน ต้องถึงกับฟึ๊ดเครื่องใหม่เลยอ่ะครับ พังหมดเลยไส้ใน ฝาโก่ง ยังไงน้าๆก็ระวังเรื่องนี้หน่อยนะครับ

romeoking
24-12-2010, 02:26
อาการเป็นไงคับในนี้มีพี่ๆเพื่อนๆคอยช่วยเหลืออยู่นะคับ ถ้าเป็นอาการเรื่องความร้อนแล้วปล่อยให้น้ำแห้ง ก้อซื้อท่อนล่างมมือสองมาใส่แล้วเอาฝาบนไปใสใหม่ก้อได้คับ ท่อนล่างก้อไม่น่าเกิน22,000หรอกคับส่วนฝาก้อเข้าโรงกลึงใสฝาซะใหม่รวมแล้วก้อไม่น่าจะเกิน30,000คับ แต่ถ้าเป็นอาการอื่นก็ลองโพสไว้นะคับยังมีเพื่อนๆพี่ๆคอยช่วยเหลืออยู่นะคับ ......เอาใจช่วยคับหายไวๆนะ:emoticon-cartoon-00

Alongkorn
24-12-2010, 16:59
ผมไม่ทราบสาเหตุแน่ชัด ถามดูเขาก็บอกว่าใช้งานปกติ

อาการค่อนข้างหนัก มันพังไปหมดทุกอย่าง
สายพานไทม์มิ่งขาด ชารพละลาย
แกนเทอร์โบละลาย
และอีกหลายอย่าง
เห็นว่าทางศูนย์ประเมินค่าซ่อมแสนกว่า
ช่างจึงแนะนำให้หาเครื่องเก่า จากสมาชิกที่เขาเปลี่ยนไปใช้เครื่องเจ
ตอนนี้เครื่องอยู่ศูนย์มิตซูปฐพีทอง

น้องเขาบอกว่าสู้ค่าซ่อมไม่ไหว
เลยขอความช่วยเหลือจากเราไทรทันคลับ
เรื่องราคาขอให้ผู้ขายเสนอมาครับ

ton20
24-12-2010, 18:28
คล้ายๆรถเก๋งที่บ้านเลย ครับก็เพิ่งซ่อมไป โดยเปลี่ยนเครื่องครับ
ขับๆอยุ่เเล้วน็อตดับคาเลย
ตรวจพบ น้ำในเครื่องเเละ ข้อเหวี่ยง พัง ครับสูบก็ติด
ถ้าลงใหม่ 4d-56 did t'ci 'c ก็ได้ครับราคาพอๆกัน ที่อยุ่ในพลัส ครับ

aj anucha
24-12-2010, 19:17
ผมไม่ทราบสาเหตุแน่ชัด ถามดูเขาก็บอกว่าใช้งานปกติ

อาการค่อนข้างหนัก มันพังไปหมดทุกอย่าง
เห็นว่าทางศูนย์ประเมินค่าซ่อมแสนกว่า
ช่างจึงแนะนำให้หาเครื่องเก่า จากสมาชิกที่เขาเปลี่ยนไปใช้เครื่องเจ
ตอนนี้เครื่องอยู่ศูนย์มิตซูปฐพีทอง

เลยขอความช่วยเหลือจากเราไทรทันคลับ
เรื่องราคาขอให้ผู้ขายเสนอมาครับ

อาการประมาณ ดีแม็กช์ 3.0 ที่อู่เลยครับ
เปลี่ยนลูกสูบใหม่ 4 ลูก ชาร์ฟ แหวนอัดชุดใหญ่ เสื้อสูบ วาล์ว 16 ตัว โอริ่ง
เจียร์วาล์ว ฯลฯ ค่าแรงด้วยทั้งหมดประมาณ 36000 ครับ
ของทุกอย่างเบิกใหม่เกือบหมดครับ ยกเว้นเสื้อสูบอย่างเดียวครับ
แต่อะไหล่ไทรทันจะถุกกว่าอีสุมากเลยครับ ยกตัวอย่าง ปะเก็นฝาเค้า 2 พันกว่าๆ
แต่ไทรทัน แผ่นนึง 8ร้อยกว่าเอง
ผมว่านะถ้าอยากได้เครื่องสดๆเหมือนใหม่ หาร้านซ่อมเครื่องเดิมน่าจะไหวนะครับผม เอาใจช่วยแล้วกันครับ:1182440014::1182440014:

เพราะเก่าก็ไม่รู้เจ้าของเดิมยำมาเท่าไหร่

romeoking
26-12-2010, 01:24

ท่อนบนยกชุด21,000 ท่อนล่าง22,000-23,000 คับ ของครบใส่ได้เลย
แต่ถ้าเครื่องทั้งตัวตอนนี้ราคาสูงคับเกือบเจ็ดหมื่น ของไทรตั้นค่อนข้างหายากคับ ผมถามราคาแหล่งที่ผมหาของไทรตั้นประจำมาน่ะคับ ส่วนเรื่องแกนเทอร์โบคงหาได้ไม่ยากคับ ยังไงก้อลองตัดสินใจดูนะคับว่าอยากจะซ่อมหรืออยากจะเปลี่ยนใหม่ทั้งตัว แต่ถ้าให้ดีลองหาคนที่ขับแบบบ้านๆดูคับที่เค้าบ่นว่าอยากวางเจแล้วลองคุยดูว่าถ้าอยากวางเจเดี๋ยววางให้ แต่เครื่องไทรตั้นเราขอนะ เจโบพร้อมวางไม่น่าจะเกิน40,000นะคับบวกลบซักสามพัน ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคับ:kapook-17195-8823:

ถุงข้าว
26-12-2010, 03:54
น้าครับ jโบพร้อมวางนี่รวมเกียออโต้ด้วยมั้ยครับช่วงนี่ปวดขามากอยากขับออโต้แล้ว

Alongkorn
30-12-2010, 20:24
ใครต้องการเปลี่ยนเครื่องเจดมแก็ส เอามาแลกได้เลยครับ

ส่วนใครต้องการเปลี่ยนเกียร์ออโต้ เป็นเกียร์ธรรมดาเอามาแลกกับผมได้เลย
แถมมีพ็อคเก็ตมันนี่แถมให้อีกด้วย
(ไม่อยากบอกว่าแก่แล้ว เข้าเมืองมันเหยียบครัชเป็นร้อยครั้ง มานเมื๊อยยย)

Alongkorn
23-01-2011, 12:06
ได้รับการร้องเรียนจากจากของรถ ว่าเข้าศูนย์ตลอด รถปี 2006
เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง(นมค.)ทุก 5,000 กม.
เข้าเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งที่ 100,300 กม.
แล้วมาเปลี่ยน นมค. อีกครั้งที่ 106,000 กม.
เหตุเกิดเมื่อเดือน กันยายน 2553
วิ่งจนถึง 109,000 กม. มีไฟเตือนน้ำมันเครื่อง จึงเข้าข้างทาง
โทรแจ้งศูนย์ได้รับคำแนะนำว่า น้ำมันเครื่องขาด
ซื้อ นมค. เติมเอง 2 ลิตร แล้ววิ่งต่อไปอีก 1 วัน
วันต่อมาเครื่องเกิดอาการน็อค จึงนำรถเข้าศูนย์
ช่างตรวจสอบพบว่า เสียหลายรายการ ค่าซ่อม 76,000 บาท
เธอจึงนำรถออกไปเข้าอู่ซ่อมข้างนอก เนื่องจากสู้ราคาไม่ไหว
ช่างนอกศูนย์ รื้อเครื่องออกมา บอกว่าภายในเครื่องยนต์ เสียหายหนักมาก
ลูกสูบพัง ชาร์พละลาย ฝาสูบโกร่ง เทอร์โบพัง ช่างสอบไม่ได้
เธอจึงจำเป็นต้องลากเข้าศูนย์มิตซูเดิมอีกครั้งหนึ่ง
ช่างศูนย์ได้ตรวจสอบโดยละเอียดอีกครั้งหนึ่ง
แจ้งว่าค่าซ่อม 160,000 บาท
เธอจึงจอดรถทิ้งไว้นานกว่า 3 เดือน

ผจก.ฝ่ายบริการ มิตซูปฐพีทอง แนะนำให้ลูกค้าช่วยลงกระทู้ หาซื้อเครื่องมือสอง
ลูกค้าปรึกษาฝ่ายบริหารMMTh. ถึงปัญหา อยากให้ทางทีมงานเทคนิค ตรวจสอบเพื่อหาสาเหตุ
แต่ทางฝ่ายบริหารขอให้ ลูกค้าโทรแจ้ง Call center ฝ่ายเทคนิคจึงจะไปตรวจสอบได้
จากการประสานงาน ฝ่ายเทคนิคไม่สามารถตรวจสอบได้
เนื่องจาก เครื่องถูกถอดออกมานานแล้ว น้ำมันเครื่องเก่าก็ทิ้งไปแล้ว
จึงตรวจสอบหาสาเหตุได้ยาก ทำได้เพียงตรวจสอบจากภาพชิ้นส่วนที่ถูกถอดออกมา
คาดว่าน่าจะมาจากปั้มน้ำมันเครื่องเสีย ทำให้เหมือนเกิดอาการ นมค. ขาด
มีไฟสัญลักษณ์รูปกา นมค. แจ้ง แต่ผู้ใช้รถยังคงมีการใช้งานรถยนต์ต่อไป
สรุป คงไม่สามารถหาสาเหตุที่แน่นอนได้ ซึ่งน่าเสียดายมาก
เราน่าจะได้ข้อมูลปัญหา เพื่อสมาชิกเราจะได้ระมัดระวัง หากเกิดปัญหานี้
สุดท้าย น้าเต้ยTriton ได้หาเครื่องยนต์ให้แล้ว ได้ที่อู่ของ กาหลงเซอร์วิส
ราคา xx,000 บาท รับเทินเครื่องเก่า 10,000 บาท

ต้องขอขอบคุณ น้าเต้ยTriton กาหลงเซอร์วิส และพี่สนิท ผจก.บริการศูนย์มิตซูปฐพีทอง
ที่ได้ช่วยเหลือ จนทำให้ปัญหาต่างๆ ลุล่วง