PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ประสบการณ์กับ ศูนย์รัตนาธิเบตน์

Notorious
27-12-2010, 11:53
ต้องขอกล่าวก่อนว่า ผมได้พยายามศึกษาในเวปนี้เพื่อหาศูนย์บริการที่ดี สำรับไททันของผม โดยอ่านกระทู้แนะนำศูนย์บริการจากที่พี่ๆหลายท่านโพสน์ไว้ จนในที่สุดดูแล้วศูนย์มิตซูรัตนาธิเบศน์ได้รับการไว้วางใจจากพี่ๆหลายคน ผมจึงตัดสินใจลองนำรถไป เข้าบริการที่นี่

ผมได้นำรถเข้าบริการที่นี่ครั้งแรก เสียเวลาไป 4-5 ชม. ก็พอเข้าใจครับ รถอาจจะเยอะ แต่ก็เสียความรู้สึกเล็กน้อย เพราะคนที่เข้ารับบริการหลังผม กลับได้รถก่อนผมซะอีก

ต่อมาไม่นาน จอ DVD ใน ไททัน Plus ผมเสีย ผมก็ตัดสินใจเข้ารับการเคลมที่ศูนย์เดิม โดยยังมีความเชื่อมั่นในศูนย์นี้อยู่ เข้ารับการเคลมจอ ประมาณสิ้นเดือน มีนาคม 2553 โดยคุณ ธ. (ขอใช้ตัวย่อ) คนรับเรื่องที่ศูนย์บริการ เป็นคนรับเรื่อง และแจ้งว่าจะติดต่อกลับมาหากได้รับจอแล้ว

ผมเฝ้ารอจอ อย่างใจจดใจจ่อ เมษายน - พฤษภาคม - มิถุนายน - กรกฎาคม ....จนถึงพฤศจิกายน 2553 ผมก็ยังไม่ได้จอผมคืน รวมเวลาทั้งสิ้น 8 เดือนกว่าๆ ทุกครั้งที่โทรถามคุณ ธ. ก็จะได้คำตอบว่า คนที่รับผิดชอบเรื่องนี้ไม่อยู่ หรือจะติดตามให้ แต่แล้วก็เงียบหายไป ไม่ติดต่อกลับผมเลยแม้แต่ครั้งเดียว

หลังจาก 8 เดือนกว่าผ่านไป ผมไม่ใจเย็นอย่างทุกทีแล้ว ผมโทรไปต่อว่าคุณ ธ. ระเบิดอารมณ์ใส่อย่างแรง รวมทั้งโทรเข้า Mitsubishi Motors แล้วร้องเรียนเกี่ยวกับเรื่องนี้ พี่ๆเชื่อใหมครับ ไม่เกิน 1 อาทิตย์หลังจากร้องเรียนไปยัง Mitsubishi Motors ผมได้จอผมคืน โดยคุณ ธ. ยังคงแก้ตัวเหมือนเดิมว่าคนรับเรื่องไม่อยู่ ไปต่างจังหวัด ทำให้ติดต่อไม่ได้

เสียความรู้สึกอย่างมากกับศูนย์บริการนี้ แต่ก็ยังรู้สึกดีกับ Mitsubishi Motors อยู่ครับ เพราะหลังจากที่ผมโทรร้องเรียนไป ทาง Mitsubishi Motors ก็ได้โทรติดต่อกลับมาสอบถามเรื่องที่เกิดขึ้นและสอบถามว่าได้จอหรือยัง ต้องขอขอบคุณทาง Mitsubishi Motors ที่เอาใจใส่ดูแลลูกค้าอย่างดี

และขอบอกเลยว่า ผมแบลคลิสศูนย์นี้เรียบร้อยแล้ว และจะไม่เข้าไปเหงียบอีกแน่นอน...

beer2123
27-12-2010, 12:17
ผมเข้าใช้บริการประจำเลยครับศูนย์นี้ แต่ยังไม่เคยใช้ในด้านงานเคลม เสียวเลยงานนี้จะโดนเหมือนกันมั๊ยนี้ก็จะเข้าไปให้เช็คเรื่องท่ออินเตอร์ที่หลวม
ที่มีคราบดำๆ ตรงรังผึ้งอินเตอร์ ใช้เวลา 1 วัน

Chatuchak
27-12-2010, 13:03
นับถือคุณ Notorious นะครับ ที่สามารถทนรอได้ถึง 8 เดือน เป็นผมแค่เดือนเดียวก็โทรเข้า Call Center แล้วครับ
หากไม่สบายใจก็หาศูนย์อื่นใช้บริการครับ เพราะในเมื่อเรารู้สึกไม่ดีกับศูนย์นี้ เวลาไปใช้บริการ เราก็จะตั้งแง่เข้าไปก่อนแล้ว ทีนี้หากมีอะไรนิดเดียวก็เป็นเรื่องอีก
ขอบคุณที่มา Share ข้อมูลให้เพื่อนๆทราบครับ