PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุด แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก)

cowboy.ce
03-01-2011, 13:56
ขอปรึกษาครับ ช่วงวันหยุดที่ผ่านมา แก้มยางฉีก (เบียดบ่อพัก) อยากทราบว่าผมต้องทำอย่างรัยดีครับ ถ้าผมนำยางอะไหล่มาใส่แทนยางที่ฉีกได้ไหมครับ(ล้อหลัง) แล้วค่อยนำยางไปเคลมทีหลัง จะได้ไหมครับ ป.1 ศรีเมือง ขอคำแนะนำด้วยครับ ประกัน จะหมด 31 มค. 54 นี้แล้วครับ

joboysang
03-01-2011, 15:31
แจ้งเคลมทางโทรศัพไว้ก่อนครับ แล้วลองปรึกษา จนท.ดู ให้ดีถ่ายรูปที่เกิดเหตุชัดๆไว้ด้วยครับ แต่ว่าเคลมยาง เราจ่ายครึ่งนึงด้วยนะครับ

Kosit23191
03-01-2011, 20:46
รอฟังครับ

Alongkorn
03-01-2011, 21:36
แจ้งเคลมด่วนครับ
เพราะเบียดบ่อพักแบบนี้ประกันไม่จ่ายครับ
ต้องเกิดความเสียหายต่อแมกซ์ด้วย เขาถึงจะยอมจ่าย
เช่นกรณีของผมที่เพิ่งเกิดเมื่อ 3 ธันวาคม
ประกันบอกว่า ในกรณีนี้ เกิดความเสียหายต่อแมกซ์ด้วย
เขาจะจ่ายค่ายางครึ่งหนึ่ง พร้อมค่าซ่อมล้อแมกซ์

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=24987

cowboy.ce
07-01-2011, 09:47
ผมได้โทรศัพท์ แจ้ง เคลม ไปแล้วกับทาง ศรีเมือง ตอนนี้ได้เลขแจ้งเคลมแล้ว ทางศรีเมืองแจ้งว่าให้นำรถ เข้า ศูนย์ได้เลย และเก็บยางที่ฉีกไว้เป็นหลักฐาน
อยากทราบว่ากรณีนี้ต้องจ่ายครึ่งหนึ่งของราคายางไหม ศรีเมืองต้องแจ้งเราก่อนไหม ว่าต้องจ่ายครึ่งหนึง (ก่อนได้เลขเคลมศรีเมืองไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ครับ)

Alongkorn
07-01-2011, 20:24
ผมได้โทรศัพท์ แจ้ง เคลม ไปแล้วกับทาง ศรีเมือง ตอนนี้ได้เลขแจ้งเคลมแล้ว ทางศรีเมืองแจ้งว่าให้นำรถ เข้า ศูนย์ได้เลย และเก็บยางที่ฉีกไว้เป็นหลักฐาน
อยากทราบว่ากรณีนี้ต้องจ่ายครึ่งหนึ่งของราคายางไหม ศรีเมืองต้องแจ้งเราก่อนไหม ว่าต้องจ่ายครึ่งหนึง (ก่อนได้เลขเคลมศรีเมืองไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ครับ)

วัสดุที่เสื่อมสภาพเร็ว เขาเคลมแค่ครึ่งเดียวครับ ถ้าให้ทางประกันเปลี่ยนราคาจะแพงกว่าปกติ ทำให้เราต้องเสียเงินมากกว่าปกติด้วย
แต่ถ้าเราไปใส่เองจะได้ราคาที่ถูกกว่า แต่เราต้องจ่ายไปก่อนแล้วรอเคลียเงิน ซึ่งอาจได้นานๆๆๆๆ หน่อย :i41: