PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : เกิดอุบัติเหตุจนเกือบเสียชีวิต!!หลังจากนำรถเข้าไปใ ช้บริการที่ศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3

Magatron
11-01-2011, 17:14
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดกับผมและภรรยา เป็นอุบัติเหตุที่เกิดหลังจากเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์มิตซู สิทธิผล สาขาพระราม3 จนเกือบจะเสียชีวิตจึงอยากนำข้อมูลมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ เพราะเหตุการณ์ครั้งนั้นถ้าเกิดผมเสียชีวิตไปก็คงสันนิฐานกันว่าขับรถโดยประมาทจึงอยากนำเรื่องจริงมาแจ้งให้ทุกท่านทราบ

ผมใช้รถMitsubishi Pajerosport และได้เข้ารับการตรวจเช็คตามระยะที่กำหนดกับศูนย์บริการมาตลอด เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2553 ได้ทำการตรวจเช็คตามระยะตามปกติ 40,000 กม. โดยมีเลขระยะทางอยู่ที่ 37,202 กม. และในการตรวจเช็คดังกล่าวได้มีการสลับล้อ และตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ซึ่งปรากฏตามใบเสร็จที่แนบมาด้วย

ต่อมาเมื่อวัน 27 พฤศจิกายน 2553 ผมและภรรยา ขับรถคันดังกล่าวไปทำธุระที่ที่พัทยา ในเวลาประมาณ 7:00 น. ระหว่างทางขับรถมาถนนกรุงเทพ-พัทยาปรากฏว่ามีเสียงดังกึกกึกผิดปรกติที่ช่วงล่าง จึงจอดดูข้างทางครั้งแรกเข้าใจว่ายางแบน แต่เมื่อลงมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติกับยาง จึงได้ขับต่อสักระยะก็มีเสียงดังขึ้นอีก จึงจอดรถดูข้างทาง ครั้งที่สองคิดว่ามีอะไรติดที่ช่วงล่าง แต่ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติ ขึ้นรถแล้วขณะที่ขับออกมาได้โทรเข้าไปสอบถามกับศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3 เมื่อเจ้าหน้าที่รับสายก็เลยแจ้งถึงอาการว่ามีสียงดังด้านล่าง เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้จอดรถแล้วเหยียบคันเร่งดู แต่ขณะที่คุยได้ยินเสียงดังมากจากด้านล่างของรถทันใดนั้นรถก็เสียการทรงตัวพวงมาลัยล๊อกไปทางด้านซ้ายและไม่สามารถเบรคเพื่อหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถเสียหลักหมุนไปชนเสาไฟฟ้าตกลงข้างทางแล้วพลิกคว่ำทำให้รถยนต์ได้รับความเสียหาย(ตามภาพถ่ายที่แนบ)

ผู้ขับขี่และผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บ ตัวผมศรีษะฟาดด้านข้าง โดนกระจกบาดที่หน้าและศีรษะ ภรรยาเจ็บที่คอและหลัง ขาด้านซ้ายโดนกระจกเป็นแผลและช้ำ เมื่อได้สติจึงลงจากรถ ไม่เห็นล้อหลังด้านซ้าย คนที่เห็นเหตุการณ์ณืได้บอกว่าได้เห็นล้อหลุดห่างออกไปจากตัวรถตกอยู่ในพงหญ้าข้างทาง ไกลจากตัวรถพอประมาณ หลังจากนั้นก็โทรเข้าไปที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขา... อีกครั้งว่าในขณะที่คุยกันสักครู่นี้รถได้เกิดอุบัติเหตุเกิดแล้ว จากนั้นผมและภรรยาก็ถูกนำส่งโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด(โรงพยาบาลอ่าวอุดม) เอ็กซเรย์ ทำแผลเบื้องต้น เมื่อตรวจเช็คเสร็จก็กลับมาที่เกิดเหตุ
โดยที่เจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู...(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)และเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู อีก2ท่าน ได้เดินทางมายังที่เกิดเหตุและรับทราบถึงเหตุการณ์ดังกล่าว โดยที่เลขระยะทางของรถขณะนั้นอยู่ที่ 38,004 กม. และทาง(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)ได้เสนอที่จะขอนำรถกลับไปตรวจสอบที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขาแต่ผมต้องการที่ไปลงบันทึกประจำวันและให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจโดยเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซูบิชิสาขา... ได้นำล้อที่หลุดมาใส่กลับเข้าที่เดิมแล้วนำน๊อตจากที่เหลือใน3 ล้อมาแบ่งใส่ แล้วนำรถลากไปไว้ที่ สน. ภูธรหนองขามโดยขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์พิสูจน์หลักฐาน2ชลบุรี สำนักงานวิทยาการตำรวจตรวจสอบอยู่

เบื้องต้นเจ้าพนักงานตำรวจสัญนิฐานว่า เกิดจากน็อตล้อหลุดทำให้ล้อหลังด้านซ้ายหลุดทำให้รถเสียหลักทำให้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ปรากฏตามภาพถ่ายและบันทึกประจำวันที่แนบท้าย

ล่าสุด!!ผลการพิสูจน์ของตำรวจออกมาแล้ว สรุปได้ว่า เกลียวน็อตล้อค่อยๆคลายจนหลุดออกไป ขณะที่รถใช้ความเร็ว อันเนื่องมาจาก การขันน็อตไม่แน่น จึงทำให้ล้อหลุดและเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว

Magatron
11-01-2011, 17:17
ภาพต่อ

Magatron
11-01-2011, 17:22
ภาพต่อ

somkhoun
11-01-2011, 17:29
ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แล้วทาง0เขาว่าอย่างไร มีความรับผิดชอบอย่างไรบ้าง

chaiyasit
11-01-2011, 17:36
ตัวไม่เจ็บมากก็ดีแล้วครับน้า ตัวเราและลูกเมียสำคัญกว่ารถ..แล้วศูนย์ว่าไง-รับผิดชอบยังไงครับน้า
..ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปันครับ..ขอบคุณมาก.

namwhanyo@hotmail.com
11-01-2011, 17:49
ขอให้หายไวๆครับ..

katip_fc
11-01-2011, 17:53
แล้วตอนนี้ทางศูนย ์มิตซู สิทธิผล สาขาพระราม3 ได้ดำเนินการอย่างไรบ้างครับน้า
อย่าให้เพียงเหตุการณ์นี้เป็นเพียงบดเรียนนะครับ ผมว่าต้องเอาเรื่องกับทาง ศูนย์ ด้วย
เอาให้ถึงที่สุดเลยครับ.....เป็นกำลังใจให้ครับ

madamx
11-01-2011, 17:58
เป็นอะไรที่แย่มาก ๆ เลย ทำไมศูนย์ฯไม่รอบคอบขนาดนี้เนี่ย..
:emo019ua3:
อาใจช่วยขอให้หายไว ๆ นะคะ ทั้งคนทั้งรถ

tum18
11-01-2011, 18:16
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆ ครับผม
ขอเอาใจช่วยครับ

justdoit
11-01-2011, 18:25
ตัวน้าไม่เจ็บมากก็ดีแล้วครับ....ขอให้หายไวๆนะครับ

aliss
11-01-2011, 18:37
น่ากลัวมากครับตัวเรากับครอบครัวไม่เป็นไรมากก้อดีเเล้วครับขอให้หายไวๆๆน่ะครับทั้งคนทั้งรถ

didE1234
11-01-2011, 18:39
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Saturday2007
11-01-2011, 18:55
ขอให้หายไวๆครับน้า

evoda3
11-01-2011, 19:00
เรื่องช่วงล่างผมล่ะเสียวกะศูนย์มากๆครับ เช็คระยะอย่างอื่นพอได้แต่ช่วงล่างไว้ใจไม่ได้จริงๆครับ ต้องพึ่งร้านข้างนอกตลอด
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้คนปลอดภัยก็ดีมากแล้วครับ หายไวไวครับ
เรื่องศูนย์ เราสามารถเอาผิดเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยครับ

ton20
11-01-2011, 19:04
ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ
น้า ผมว่าขายซากออกใหม่ดีกว่าครับ

forlife
11-01-2011, 19:04
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ(เสียใจกะรถ) แต่ดีใจมากที่น้าและน้าผู้ ญ ปลอดภัย ถ้าน้ามีความคืบหน้ายังงัย มาเล่าให้ฟังต่อด้วยนะครับ

coppy42
11-01-2011, 19:09
.บอกได้เลยครับ ผมนี่ละเข้าที่นี่ตั้งแต่ออกมาป้ายแดง ซื้อก็ที่นี่เที่ยวลุยเข้าป่า ไปคันเดียวมาทั่ว ดังรูปที่ลงมาตามห้องท่องเที่ยวออกเที่ยวก็ไกลๆ ทำไมรถผมไม่มีอะไรผิดเพี้ยนครับ
.แล้วก็ขอบอกครับว่า สาเหตุคือร้านรับตั้งถ่วงล้อครับ ที่ศูนย์เอาออกไปจ้างทำข้างนอก เพราะในศูนย์ไม่มีเครื่องตั้งถ่วงล้อ ผมไม่เคยสั่งศูนย์ทำเกี่ยวกับเรื่องยาง สลับยางก็ยังไม่เคยสั่งให้ทำเลยครับ แต่โดยรวม ยังไงศูนย์ก็ต้องรับผิดชอบ รู้สึกว่าศูนย์นี้น่าจะไม่กินเส้นกับปาเจโร่สปอร์ตซะจริงๆแล้วละ
.แต่ท่านเจ้าของกระทู้ก็เพิ่งจะมาสมัครเวปไทรทั่น เพื่อจะมาโพสกระทู้นี้โดยจำเพาะ ทั้งหมดมีกระทู้เดียว วันที่สมัคร: 05-01-2011.-
.ก็ขอให้เจ้าของรถรวมทั้งครอบครัวและรถ สมบูรณ์กลับมาดีอย่างเดิมครับ .

AKNet
11-01-2011, 19:22
ขอให้หายเจ็บโดยเร็วทั้งคนทั้งรถนะครับ

aj anucha
11-01-2011, 19:24
น้าครับ ล้อรถเปลี่ยนล้อมาใหม่ มันมีปัญหาเกี่ยวกับล้อหรือป่าวครับ
เพราะที่จริงเวลาขันน๊อตเค้าน่าจะต้องกวดปอนด์อยู่แล้วครับ ให้ได้ค่า 1200 ทุกตัว
แต่ผมไม่แน่ใจว่าทุกศูนย์ทำแบบนี้หรือป่าว??

อย่างไงขอให้เคลียปัญหาจบ ลงตัวแล้วกันครับ คนไม่เป็นไม่ไรมากก็ดีแล้วน้า สู้ๆครับ^^

ISS_TT
11-01-2011, 19:25
เรื่องช่วงล่างผมล่ะเสียวกะศูนย์มากๆครับ เช็คระยะอย่างอื่นพอได้แต่ช่วงล่างไว้ใจไม่ได้จริงๆครับ ต้องพึ่งร้านข้างนอกตลอด
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้คนปลอดภัยก็ดีมากแล้วครับ หายไวไวครับ
เรื่องศูนย์ เราสามารถเอาผิดเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยครับ

อย่ายอม อย่าให้อภัยครับ อย่าให้โอกาส
ถ้าเราเป็นอะไรไป ใครจะให้โอกาสเราครับ

ส่วนตัวผมจะไปอยู่กับรถตลอดการซ่อมครับโดยเฉพาะในศูนย์

nongboat32
11-01-2011, 20:10
โชคดีแล้วครับ ที่ไม่เป็นอะไรมากไปกว่านี้

tubtub
11-01-2011, 20:11
ไม่ใช้ความผิดของเราแต่เราเป็นคนเจ็บเพราะทางช่างที่ศูนย์ไม่รอบคอบ ขอให้หายเจ็บไวๆนะครับ

somza
11-01-2011, 20:14
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้เป็นเรื่องที่เกิดกับผมและภรรยา เป็นอุบัติเหตุที่เกิดหลังจากเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์มิตซู สิทธิผล สาขาพระราม3 จนเกือบจะเสียชีวิตจึงอยากนำข้อมูลมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ เพราะเหตุการณ์ครั้งนั้นถ้าเกิดผมเสียชีวิตไปก็คงสันนิฐานกันว่าขับรถโดยประมาทจึงอยากนำเรื่องจริงมาแจ้งให้ทุกท่านทราบ ผมใช้รถMitsubishi Pajerosport และได้เข้ารับการตรวจเช็คตามระยะที่กำหนดกับศูนย์บริการมาตลอด เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2553 ได้ทำการตรวจเช็คตามระยะตามปกติ 40,000 กม. โดยมีเลขระยะทางอยู่ที่ 37,202 กม. และในการตรวจเช็คดังกล่าวได้มีการสลับล้อ และตั้งศูนย์ถ่วงล้อ ซึ่งปรากฏตามใบเสร็จที่แนบมาด้วย
ต่อมาเมื่อวัน 27 พฤศจิกายน 2553 ผมและภรรยา ขับรถคันดังกล่าวไปทำธุระที่ที่พัทยา ในเวลาประมาณ 7:00 น. ระหว่างทางขับรถมาถนนกรุงเทพ-พัทยาปรากฏว่ามีเสียงดังกึกกึกผิดปรกติที่ช่วงล่าง จึงจอดดูข้างทางครั้งแรกเข้าใจว่ายางแบน แต่เมื่อลงมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติกับยาง จึงได้ขับต่อสักระยะก็มีเสียงดังขึ้นอีก จึงจอดรถดูข้างทางครั้งที่สองคิดว่ามีอะไรติดที่ช่วงล่าง แต่ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติ ขึ้นรถแล้วขณะที่ขับออกมาได้โทรเข้าไปสอบถามกับศูนย์มิตซูบิชิสิทธิผลพระราม3 เมื่อเจ้าหน้าที่รับสายก็เลยแจ้งถึงอาการว่ามีสียงดังด้านล่าง เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้จอดรถแล้วเหยียบคันเร่งดู แต่ขณะที่คุยได้ยินเสียงดังมากจากด้านล่างของรถทันใดนั้นรถก็เสียการทรงตัวพวงมาลัยล๊อกไปทางด้านซ้ายและไม่สามารถเบรคเพื่อหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถเสียหลักหมุนไปชนเสาไฟฟ้าตกลงข้างทางแล้วพลิกคว่ำทำให้รถยนต์ได้รับความเสียหาย(ตามภาพถ่ายที่แนบ) ผู้ขับขี่และผู้โดยสารได้รับบาดเจ็บ ตัวผมศรีษะฟาดด้านข้าง โดนกระจกบาดที่หน้าและศีรษะ ภรรยาเจ็บที่คอและหลัง ขาด้านซ้ายโดนกระจกเป็นแผลและช้ำ เมื่อได้สติจึงลงจากรถ ไม่เห็นล้อหลังด้านซ้าย คนที่เห็นเหตุการณ์ณืได้บอกว่าได้เห็นล้อหลุดห่างออกไปจากตัวรถตกอยู่ในพงหญ้าข้างทาง ไกลจากตัวรถพอประมาณ หลังจากนั้นก็โทรเข้าไปที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขา... อีกครั้งว่าในขณะที่คุยกันสักครู่นี้รถได้เกิดอุบัติเหตุเกิดแล้ว จากนั้นผมและภรรยาก็ถูกนำส่งโรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด(โรงพยาบาลอ่าวอุดม) เอ็กซเรย์ ทำแผลเบื้องต้น เมื่อตรวจเช็คเสร็จก็กลับมาที่เกิดเหตุ โดยที่เจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู...(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)และเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซู อีก2ท่าน ได้เดินทางมายังที่เกิดเหตุและรับทราบถึงเหตุการณ์ดังกล่าว โดยที่เลขระยะทางของรถขณะนั้นอยู่ที่ 38,004 กม. และทาง(ผู้จัดการฝ่ายบริการหลังการขาย)ได้เสนอที่จะขอนำรถกลับไปตรวจสอบที่ศูนย์มิตซูบิชิสาขาแต่ผมต้องการที่ไปลงบันทึกประจำวันและให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจโดยเจ้าหน้าที่ของศูนย์มิตซูบิชิสาขา... ได้นำล้อที่หลุดมาใส่กลับเข้าที่เดิมแล้วนำน๊อตจากที่เหลือใน3 ล้อมาแบ่งใส่ แล้วนำรถลากไปไว้ที่ สน. ภูธรหนองขามโดยขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์พิสูจน์หลักฐาน2ชลบุรี สำนักงานวิทยาการตำรวจตรวจสอบอยู่

เบื้องต้นเจ้าพนักงานตำรวจสัญนิฐานว่า เกิดจากน็อตล้อหลุดทำให้ล้อหลังด้านซ้ายหลุดทำให้รถเสียหลักทำให้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าว ปรากฏตามภาพถ่ายและบันทึกประจำวันที่แนบท้าย

ล่าสุดผลการพิสูจน์ของตำรวจออกมาแล้ว สรุปได้ว่า เกลียวน็อตล้อค่อยๆคลายจนหลุดออกไป ขณะที่รถใช้ความเร็ว อันเนื่องมาจาก การขันน็อตไม่แน่น จึงทำให้ล้อหลุดและเกิดอุบัติเหตุดังกล่าว

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ...

และขอให้หายไวๆทั้งคนทั้งระนะค่ะ...

3peenong
11-01-2011, 20:21
เสียใจด้วยคับ เป็นกำลังใจน่ะคับ ขอให้หายไวๆ ศูนย์ต้องรับผิดชอบเพราะเค้าคือผู้ให้บริการเรา ที่จริงแล้ว น๊อตล้อมันไม่หลุดง่ายๆน่ะคับ ยิ้งเป็นน๊อตพวก ไทรทัน วีโก้ เนี้ย เพราะมันเป็นแปเปอร์ แค่ขันเบาๆกับบ๊อค ก็ไม่หลุดแล้ว แต่ในกรณีนี้ผมว่า มันขันน๊อตไม่แน่ หรือไม่ก็น๊อตเข้าไม่สุด ติดแปเปอร์

ปล.เป็นกำลังใจให้คับ ขอให้หายไวๆ รถพังช่างมันซ่อมได้ คนพัง ซ่อมไม่ได้คับ

tongmit
11-01-2011, 20:24
ผมก็เคยครับ แต่เป็นที่เครื่องเอาเข้า 0 เช็คช่วงล่างเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง พอออกมาได้ซักพักความร้อนขึ้นเลยรีบจอดหาสาเหตุ ปรากฎว่าขันน็อตแคร็งไม่แน่นน้ำมันเครื่องพุ่งกระฉูด รีบกลับไปที่ 0 คำตอบคือขอโทษครับแล้วให้ส่วนลดค่าซ่อมมาปลอบใจ ผมอึ้งเลยหลังจากนั้นไม่เคยเข้า 0 เลยทำร้านข้างนอกตลอดยอมเสียเวลา ยอมร้อนหน่อยแต่เห็นช่างทำทุกขั้นตอน ตรงไหนไม่ดีเห็นปุป บอกช่างปั๊ป สบายใจ แต่ยังไงก็ขอเสียใจด้วยนะครับแล้วก็ให้หายไวๆนะครับ

KAI.2511
11-01-2011, 20:36
เสียวมากครับ...ขอให้หายไวๆๆๆ

adsl1024
11-01-2011, 20:37
ผมเคยอ่านกระทู้ที่น๊อตคลายตัวหลังจากที่สลับล้อ ทุกครั้งที่ผมสลับล้อจะคอยเช็คเสมอว่าน๊อตคลายตัวหรือไม่ ผมว่าช่างสมัยนี้ทำงานชุ่ยครับ ต้องเฝ้า !!!!
พอเฝ้าหาว่าทำงานไม่ถนัด พอไม่เฝ้าก็ทำงานสะเภ่า

nineyuth
11-01-2011, 20:58
ทำไมมันชุ่ยได้ขนาดนี้ แต่ยังไงก็ขอให้หายดีไวๆนะครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ใหญ่ไปแล้วกัน ต่อไปก็จะมีแต่โชคลาภและสิ่งดีๆเข้ามาแล้วครับ

แม่ลูกสาว
11-01-2011, 21:20
ขอบคุณที่บอกต่อค่ะ จะได้เป็นอุทาธรห์แก่คนที่ได้อ่าน:21-7:
ขอให้หายไว ๆ นะ
:dcur002a:

3peenong
11-01-2011, 21:24
ผมเคยอ่านกระทู้ที่น๊อตคลายตัวหลังจากที่สลับล้อ ทุกครั้งที่ผมสลับล้อจะคอยเช็คเสมอว่าน๊อตคลายตัวหรือไม่ ผมว่าช่างสมัยนี้ทำงานชุ่ยครับ ต้องเฝ้า !!!!
พอเฝ้าหาว่าทำงานไม่ถนัด พอไม่เฝ้าก็ทำงานสะเภ่า
จะบอกว่าช่างทำงานชุ่ยมันก็ถูกแต่คิดให้ดีว่า ไม่มีใครหรืออะไรที่ไม่เคยพลาด 4ตีนยังรู้พลาดนักปราศยังรู้พลั้ง อย่าเหมารวมคับ เดวสมาชิคที่เป็นช่างจะเสียใจ และผมเองก็เสียใจที่น้าพูดแบบนี้ เพราะผมก็เป็นช่างที่เคยพลาด น้าไม่เป็นช่างไม่รู้หรอกว่ามันหนักใจแค่ไหนกับงานบริการ ถอนคำพูดน่ะ

ปล.อย่าโกธกันน่ะคับ พูดตรงไปหน่อย:smiley-transport020

bungbizkit666
11-01-2011, 21:24
บทเรียนราคาแพง ทาง 0 ต้องดูแล คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับน้า ผมเอ็งเล่นรถ มานาน พวกปืนลมไม่กินรถผมหลอก เอา มือ ขันเอ็งมานานแล้ว บางที พวก พึ่งเป็น งาน ยิงสะน๊อตปีนเกลียว เสียหายหมด เวลาสลับล้อเช็คให้ดีด้วยครับ
:01cbb16d12:

mckyparty
11-01-2011, 21:28
ขอให้หาสาเหตุแท้จริงได้ครับ

ถ้ามั่นใจที่ศูนย์ เรียกมันอย่างน้อย 10 ล้านนะครับ รอดชีวิตมาได้เอาให้หนักๆ

spark1526
11-01-2011, 21:42
น่ากลัวจังเลย สงสัยก่อนเอารถออกจากศูนย์ต้องตรวจดูเหมือนตอนรับรถใหม่แล้วละสิ
ขอให้หายไวไวนะครับทั้งรถทั้งคน

J-Speed
11-01-2011, 21:43
เสียใจด้วยนะครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แต่อยากปล่อยให้เรื่องมันเงียบนะครับเพราะเรื่องนี้ร้ายแรงมากๆๆๆ

rewatr
11-01-2011, 21:52
ขอเป็นกำลังใจให้ได้รับการแสดงความรับผิดชอบจากศูนย์อย่างเหมาะสม
ช่วยรายงานผลให้เพื่อนๆร่วม thaitritonclub ทราบด้วย
ใครมีความรู้ ความสามารถ จะได้ช่วยกัน ... ครับ

นายหนึ่ง
11-01-2011, 22:12
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้หายไวไวครับ

siwakorn8511
11-01-2011, 22:13
ถ้ามันจริง..แล้วตรวจสอบว่าใช่ก็ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับเป็นผมก็ทำอย่างนั้น ผมขับรถเร็วด้วยและไม่ได้ตรวจสอบเพราะเชื่อมั่นในความรับผิดชอบของ 0

Magatron
11-01-2011, 22:41
ขอบคุณครับทุกๆกำลังใจ ล่าสุดตอนนี้ข้อมูลทุกอย่างรวบรวมส่งทาง สคบ. แล้วอยู่ในขั้นตอนการดำเนินการครับ ส่วนทางmmth ประสานให้ผู้บริหารสิทธิผล สนง.ทำหนังสือชี้แจง ส่วนสิทธิผลพระราม3 ยังไม่มีการออกมาแสดงความรับผิดชอบใดๆ ไม่เคยเลยสักครั้งที่จะโทรมาแจ้งความคืบหน้าอะไร

TOM3
11-01-2011, 23:12
เสียใจด้วยครับ โชคยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก สำหรับรถคงกลับมาเหมือนเดิมยาก ผมใช้รถมาก็หลายคันไม่เคยเชื่อเรื่องสลับยาง เพราะพอรู้สึกว่าเนื้อยางเริ่มจะแข็งประมาณ 2-2 ปีครึ่ง ผมจะเปลี่ยนยางใหม่ ขับรถมา 36 ปี ไม่เคยใช้ยางจนดอกหมดซักครั้ง ก่อนปีใหม่นำรถเข้าเช็ค 20,000 กม. ช่างบอกต้องสลับยางและตั้งศูนย์ถ่วงล้อ แต่ไปทำร้านนอกศูนย์ ผมสั่งไม่ต้องทำรายการนี้ครับ เพราะปีใหม่ต้องเดินทางไกลไป-กลับ 2,000 กว่ากม. ของเดิมไม่มีปัญหาดีอยู่แล้วอย่าไปยุ่งกับมัน เกิดไปสลับ-ถ่วงมาใหม่ วิ่งแล้วกินซ้าย-กินขวา พวงมาลัยสั่น ต้องเสียเวลามาแก้อีก หายไวๆครับ งานนี้ศูนย์ต้องรับผิดเต็มๆ

beer2123
11-01-2011, 23:16
เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ทำไมศูนย์นี้มันถึงมี สลับยาง ถ่วงล้อด้วย

nattasak
11-01-2011, 23:19
เสียใจด้วยครับกับเรื่องที่เกิดขึ้น

adsl1024
12-01-2011, 14:05
จะบอกว่าช่างทำงานชุ่ยมันก็ถูกแต่คิดให้ดีว่า ไม่มีใครหรืออะไรที่ไม่เคยพลาด 4ตีนยังรู้พลาดนักปราศยังรู้พลั้ง อย่าเหมารวมคับ เดวสมาชิคที่เป็นช่างจะเสียใจ และผมเองก็เสียใจที่น้าพูดแบบนี้ เพราะผมก็เป็นช่างที่เคยพลาด น้าไม่เป็นช่างไม่รู้หรอกว่ามันหนักใจแค่ไหนกับงานบริการ ถอนคำพูดน่ะ

ปล.อย่าโกธกันน่ะคับ พูดตรงไปหน่อย:smiley-transport020

ผมไม่โกรธหรอกครับ ใจเขาใจเราและผมคงไม่ถอนคำพูดหรอกครับ เพราะว่าผมเจอมาเองกับตัวเพียงแต่ผลกระทบมันไม่ร้ายแรงเท่านั้นเอง แล้วผมก็ไม่ได้เหมารวมครับ ผมบอกว่า "สมัยนี้การทำงานชุ่ยขึ้นครับ" ผมทำงานด้าน IT เกี่ยวกับการเงิน ความผิดพลาดต้องเป็น 0 ครับ ถ้ามีความผิดพลาดเกิดขึ้น ถูกฟ้องร้องหลายสิบล้านแน่ครับ ฉนั้นทางศูนย์ต้องรับผิดชอบเต็มๆครับ คุณควรเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง ไม่เกิดกับตัวคุณเองไม่รู้หรอกครับ ไว้เห็นโลงศพก่อนก็ได้ครับค่อยหลั่งน้ำตา ผมไม่ว่าหรอก ^^a

AKNet
12-01-2011, 14:33
เรียกค่าเสียหาย 10 ล้าน +รถใหม่ 1 คัน เอาให้เข็ดหลาบ ตัดเงินเดือนพนักงานคนที่ทำพลาด ให้เหลือเดือนละ 3000 พอ

foxcox
12-01-2011, 14:33
พี่ผมโดนร้านข้างทางคับ ล้อห้าหลุดตอนผมนั่งด้วย น่ากลัวอ่ะ

coppy42
12-01-2011, 14:39
ขอขุดออกมาดู ตามอ่านกระทู้เตือนRe: น็อตล้อคลาย โปรดระวัง ของน้าโจ้กันอีกหน่อยครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=23341&page=2

MEAW_SAN
12-01-2011, 14:53
หายเร็วนะครับน้า

happymet
12-01-2011, 15:00
เห็นใจมากๆครับ เป็นบทเรียนราคาแพงเลยครับ

sunton_r
12-01-2011, 15:08
เสียใจด้วยครับ รอดมาได้ก็คุ้มกับชีวิต เราแล้วครับ สิ่งที่เราไม่คาดฝัน เกิดขึ้นเสมอ แม้นเราระวังแค่ไหนก็ตาม น้าต้องร้องเรียน ฟ้องเรียกค่าเสียหายถึงที่สุดครับ กรณีน้า สมควรฟ้องจริงๆ ครับ ค่าเสียเวลาค่าบาดเจ็บ ค่าทดแทนรายได้ ต่างๆ เพราะหลักฐานก็เยอะแน่น น่าดู หรือ อย่างไรแล้วแต่น้า ครับ ถือชะว่ารอดชีวิต มาได้คุ้มยิ่งกว่าสิ่งไหนๆครับ โชคดีครับ

jamboe
12-01-2011, 16:04
ถ้าเสียชีวิตไปทำไงนี่ จัดหนักครับงานนี้

aaa
12-01-2011, 16:07
ขอบคุณคร้าบบ น้าที่มาเล่าประสบการณ์ ให้พี่น้องเราได้ฟัง :i37:
จะได้เพิ่มความรอบคอบ กันให้มากกว่าเดิม
แม้กระทั่งเข้าเช็คที่ 0 ......หมั่นเช็ครถด้วยตัวเองทุกครั้ง
ก่อนที่่จะเดินทางไกลนะคร้าบบบพี่น้องงง ......:kapook-17195-8823::kapook-17195-8823:

น้องขาวมุก
12-01-2011, 16:12
ฟ้องร้องให้ถึงที่สุด จะได้เอาไปปรับปรุง ไม่ให้ มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกครับ

ขอให้น้าและแฟน หายไวไวครับ

mckyparty
12-01-2011, 16:49
การฟ้องร้อง มันทำให้ศูนย์อื่นๆ เพิ่มควา่มระวังมากขึ้น มีแต่ดีกับดี แด่ผู้บริโภคครับ

ลุยเลยครับ อย่าประนอมกันครับ

shogunjo
12-01-2011, 17:09
เป็นกำลังใจให้ครับน้า ขอให้หายไวไวครับ ปลอดภัยก็ถือว่าโชคดีแล้วครับ

siwakorn8511
12-01-2011, 17:52
ขอขุดออกมาดู ตามอ่านกระทู้เตือนRe: น็อตล้อคลาย โปรดระวัง ของน้าโจ้กันอีกหน่อยครับ
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=23341&page=2

เมื่อ4-5เดือนที่แล้วน้าตั้วมาเป็นแม็กที่ข้างตีนสะพานแถวบ้านผมจากร้านที่เปลี่ยนล้อมาบ้านผมไม่ถึง2กิโล แล้วมาจอดกินเบียรไป6ขวดพอน้าตั้วกลับไปมีคนในซอยผมเจอน็อตที่ใช้ขันล้อขาดร่วงอยู่ในซอยถึง3ตัว เห่อแล้วงี้โทษใคร ก็มันใช้บล๊อคลมยิงจะไปเหลืออะไรแรงดันมันกี่ปอนด์

nineyuth
13-01-2011, 09:45
จัดไปยาวๆเลยครับน้า คืบหน้ายังไงช่วยแจ้งด้วย จะให้ดีไปแปะที่รัชดา พันพิพย์ Mmthจะโดนแรงบีบจากสังคมออนไลน์อีกโข...

g_scan
13-01-2011, 09:56
เสียใจด้วยครับ หายไวๆนะครับ

myjoefiend
13-01-2011, 12:08
เห็นแบบนี้แล้วเสียวเลยครับ ยังไงก็อย่าไปยอมน๊ะครับดำเนินการให้ถึงที่สุด เพราะยังอยู่ในประกันที่ทาง 0 จะต้องรับผิดชอบในการกระทำ หายไวๆ น๊ะครับ

weerasin.08
13-01-2011, 12:52
เสียใจด้วยครับ

Magatron
13-01-2011, 13:00
ความคืบหน้า:
หลังจากรักษาตัวจนเกือบหายเป็นปกติแล้วได้เข้าไปคุยกับผู้จัดการศูนย์ที่สิทธิผลพระราม3 ซึ่งทางศูนย์ได้ให้ผู้เสียหายเสนอเงื่อนไขที่จะให้ศูนย์บรรเทาการเสียหายโดยให้ทำเป็นเอกสารส่ง จึงรวบรวมหลักฐานทั้งหมดส่งที่สิทธิผลพระราม3และทำสำเนาถึง กรรมการ ผจก. บ.สิทธิผลเซลส์ สนง./กรรมการ ผจก. บ.มิตซู มอเตอร์ประเทศไทย และได้มีการเซ็นชื่อรับเอกสารไว้หมดแล้ว พร้อมทั้งนำข้อมูลทุกหมดนี้ส่งทาง สคบ. ด้วย

ซึ่งทางMMTHได้เป็นคนประสานให้ทางสิทธิผล สนง. ทำข้อมูลชี้แจงให้ลูกค้า

ล่าสุด!!วันนี้ได้โทรกลับไปถามความคืบหน้ากับ call center ของทาง MMTH (เพราะไม่อยากติดต่อกับสิทธิผลพระราม3อีกแล้วและทางศูนย์ก็ไม่เคยโทรมาด้วย) ได้ข้อมูลว่า สิทธิผล สนง.กำลังเร่งทำเอกสารชี้แจงให้ลูกค้าอยู่แต่อาจะต้องรอนิดนึง เพราะ "ต้องทำด้วยความรอบคอบ"
ฟังแล้วยิ่งรู้สึกแย่เข้าไปอีก เอกสารต้องทำด้วยความรอบคอบ แต่... งานของศูนย์บริการล่ะ คุณมีความรอบคอบแค่ไหน? ช่วยตอบด้วย!!!!!!

evoda3
13-01-2011, 13:13
แบบนี้มีศูนย์ไหนกล้ายืนหน้าเข้ามาให้ความช่วยเหลือมั้ยหา...ดูหน้าหน่อยครับ
เวลาจะขายอ้ะโทรกันจัง แล้วเวลามีเรื่องล่ะหาย ศี.....ษะไปไหนหมด

ton20
13-01-2011, 13:16
ต้องยอมรับว่า ไตรตันเเละปาเจโร่สปอร์ค ex สเปนเเวกอน เหล็กหนาป้องกัน ได้ดีกว่ายี่ห้อ คู่เเข่งครับ

nattasak
13-01-2011, 17:09
แบบนี้มีศูนย์ไหนกล้ายืนหน้าเข้ามาให้ความช่วยเหลือมั้ยหา...ดูหน้าหน่อยครับ
เวลาจะขายอ้ะโทรกันจัง แล้วเวลามีเรื่องล่ะหาย ศี.....ษะไปไหนหมด

จะให้ศูนย์ไหนช่วยครับในความหมายของพี่ ทาง จขกท ก็แจ้งชัดเจนว่า บริษัทอะไรที่เป็นคู่กรณี และก็เป็นเรื่องของมิตซูบิชิมอเตอร์ที่จะเข้ามาตรวจสอบกับทางศูนย์ที่เกิดเรื่องนั้นๆ

อย่าว่าทั้งหมดเลยนะครับ บริษัทอื่นหลายบริษัทก็ตั้งใจให้บริการอยู่ :kapook-17327-8367:

Magatron
13-01-2011, 17:34
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่กระทู้ของผม ทำให้มิตซูสาขาอื่นๆเดือดร้อน
เจตนาก็คือต้องการจะเตือนผู้ให้ผู้ใช้รถทุกท่านตรวจสอบรถท่านก่อนที่จะขับออกมาจากศูนย์หรืออู่ที่ไหนก็ตามเพื่อความปลอดภัย
อีกประการกรณีเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนแล้ว จนขท เสียชีวิตไม่อยากให้ด่วนสรุปว่า ขับรถโดยประมาท อยากให้นำรถมาตรวจสอบร่วมด้วยว่าปัญหาเกิดจากตัวรถหรือป่าวหรือก่อนหน้านี้ได้เคยมีการเข้าศูนย์บริการหรืออู่ที่ไหนมาบ้าง(อันนี้หมายถึงรถทุกยี่ห้อนะครับไม่ได้เจาะจง)
เพราะถ้าอุบัติเหตุครั้งนี้ผมเสียชีวิตก็คงไม่มีกระทู้นี้เกิดขึ้น ไม่มีใครทราบสาเหตุที่แท้จริง ต้องขอโทษอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ

xbar_super
13-01-2011, 17:53
เพิ่งซื้อไตรตันมา กะว่าจะเขาศูนย์นี้เพราะใกล้บ้านสุดแล้ว
ช่างแย่จริงๆนะครับทำงานโดยไม่ถึงผลกระทบว่าถ้าหากไม่ใส่ใจถึงกับทำให้คนอื่นแย่
Mmth ขอให้จริงใจกับปัญหาด้วยครับ เพราะมาตรฐานแย่อ่ะครับ

Magatron
15-01-2011, 23:18
ขออนุญาติลงข้อมูลเพิ่มเติม ใน www.pantip (http://www.pantip) นะครับเพื่อป้องกันการสบสนในข้อมูล เข้าไปดูได้ในกระทู้ เตือน!!!เรื่องศูนย์บริการมิตซู เกิดอุบติเหตุจนเกือบเสียชีวิตหลังจากเข้าใช้บริการ (http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html)
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html

ขอบคุณครับ

JADUM
17-01-2011, 07:51
ให้กำลังใจครับ ติดตามข่าวครับ

Aong_Chelsea
17-01-2011, 08:31
หายไวๆๆ นะครับ ได้เรื่องยังไง รบกวน นำมาเล่าสู่กันฟังมั่งครับ

leo
17-01-2011, 09:14
ข้างนอกก็เป็นเหมือนกันครับ ผมเคยไปสลับยาง เห็นเค้าเอาบล็อกลมยิง ผมก็ดูอยู่เหมือนลมมันเบาๆ และก็มีเสียงลมรั่วด้วย
พอกลับมาบ้านเอชักไม่แน่ใจ เชื่อไหมครับ ผมเอามือหมุน น็อตหมุนได้เลย ดีนะครับ ผมวิ่งไม่เร็วและขับมาไม่ไกลเท่าไหร่ ประมาณ 10 กม. ถ้าเร็วและไกลกว่านี้ เสร็จแน่
เดี๋ยวนี้ถ้าทำอะไรกะล้อ ผมจะต้องเอาปะแจ มาลองขันดูให้มันตึงๆ มืออีกที

napat
17-01-2011, 09:24
หายไวไวคับ ต่อไปต้องระวังกันมากขึ้นแล้ว

somkhoun
17-01-2011, 10:08
ขออนุญาติลงข้อมูลเพิ่มเติม ใน www.pantip (http://www.pantip) นะครับเพื่อป้องกันการสบสนในข้อมูล เข้าไปดูได้ในกระทู้ เตือน!!!เรื่องศูนย์บริการมิตซู เกิดอุบติเหตุจนเกือบเสียชีวิตหลังจากเข้าใช้บริการ (http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html)
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html

ขอบคุณครับ

หลังจากเข้าไปดูในพันทิพมา โดยส่วนตัวผมรู้สึกแย่กับคำตอบของ0
แต่ก็เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป:i40:

Magatron
17-01-2011, 17:40
สุดยอดมากครับศูนย์นี้ ไม่รู้จะบรรยายยังไงดี

somkhoun
21-01-2011, 17:29
สุดยอดมากครับศูนย์นี้ ไม่รู้จะบรรยายยังไงดี
มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างไหม มีความคืบหน้าอย่างไรบ้างรอฟังข่าวอยู่จ้า

Magatron
28-01-2011, 15:44
ความคืบหน้า
ทางสิทธิผลพระราม 3 ได้ส่งเอกสารเรื่อง ชี้แจงการตรวจสอบกรณีรถยนต์ของลูกค้าประสบอุบัติเหตุ มาทางไปรษณีย์ EMS ลงวันที่ 20ม.ค54 แต่ในเอกสารลงวันที่ 11 ม.ค 54
ซึ่งเนื้อหาก็เหมือนกับที่ตอบในกระทู้พันทิพย์ความคิดเห็นที่ 145 แต่ตัดข้อความส่วนของยางที่ไม่ได้มาตรฐานออก นอกนั้นเหมือนกันทุกอย่าง เข้าใจว่าหลายๆท่านคงได้อ่านบ้างแล้ว แต่สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบคลิกลิงค์นี้ได้เลยครับ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html (ftp://http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10123616/V10123616.html)
สรุป ก็คือชี้แจงโดยไม่มีการตรวจสอบใดๆทั้งสิ้นและปัดความรับผิดชอบทุกอย่าง

ต่อมาทาง MMTH ได้ติดต่อขอเข้าไปตรวจสอบรถถึงสาเหตุของการเกิดอุบัติเหตุ และได้มีการเข้าไปตรวจสอบครั้งแรกในวันที 26/01/54 โดยผู้จัดการส่วนบริการเทคนิคภายในประเทศ เป็นคนไปตรวจสอบ และรองผู้อำนวยการในส่วนของCall center ได้เดินทางไปด้วย(แต่ก็ยังไร้เงาศูนย์สิทธิผลพระราม3 อย่างเคย) ขณะนี้อยู่ในระหว่างรอผลตรวจและอาจจะมีการเข้าำไปตรวจสอบเพิ่มเติม

ในส่วนของ สคบ. คาดว่าจะมีจดหมายเรียกผู้เกี่ยวข้องทั้งหมดไปเจรจากันภายในอาทิตย์หน้า
แล้วจะรีบแจ้งความคืบหน้าให้ทราบต่อไป
ขอบคุณครับ

ton20
28-01-2011, 15:51
ยางติดรถ triton plus 4wd เเละ pa 2wd 4wd ชื่อมันบอกครับ ดูเราลื่นครับ

leetung
28-01-2011, 18:02
ยางติดรถ triton plus 4wd เเละ pa 2wd 4wd ชื่อมันบอกครับ ดูเราลื่นครับ
อ่ะจ๊ากๆๆๆเศร้าใจ :emo015ny9::emo015ny9:

sorrasak
28-01-2011, 19:05
มันไม่ใช่ความผิดของ 0 นะครับ และเค้าก้ไม่ได้ทำชุ่ยนะครับ....... ต้องพูดว่า เหี้ย... ครับ เหมาะสมที่สุดกับ คำ นี้ โทษทีคับ..... ที่เสียมารยาท

mui
28-01-2011, 20:30
..เข้ามาให้กำลังใจครับ..สู้ สู้ครับ..อาจจะใช้เวลาสัก(ไม่)หน่อย ต้องอดทนนะครับ

..กับรถคันเก่าผม เคยเกิดอุบัติเหตุ 10ล้อ ตัดหน้ากระชั้นชิด กว่าประกันมันจะชดใช้ เดินเรื่องกับมันถึง 4 เดือน..ต้องให้กรมประกันภัยมาบี้พวกมันถึงยอม

nack3726
28-01-2011, 22:05
เอาใจช่วยครับ สู้ ๆ ครับ

yanyong k
26-02-2011, 23:04
ถึงไหนแล้วคับ

LuftWaffe
26-02-2011, 23:43
ดันไป ถึงไหนเอ่ย ทำไม เรื่องแบบนี้ อยู่ดีดีเงียบไป

Magatron
10-03-2011, 12:34
อยู่ในขั้นตอนของทาง สคบ.ครับ จากการนัดเจรจาครั้งแรกที่มี สคบ/สิทธิผลพระราม3/mmth ซึ่งทางสิทธิผลพระราม3ไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ต้องการให้ศาลเป็นผู้ตัดสิน

aoo1969
10-03-2011, 12:49
แย่จังเลยนะครับ.....เป็นกำลังใจให้...สู้ต่อไปนะครับ

ittichain
10-03-2011, 13:21
อยู่ในขั้นตอนของทาง สคบ.ครับ จากการนัดเจรจาครั้งแรกที่มี สคบ/สิทธิผลพระราม3/mmth ซึ่งทางสิทธิผลพระราม3ไม่ขอรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ต้องการให้ศาลเป็นผู้ตัดสิน

เจอแบบนี้แย่กับความรู้สึกมากมาย แสดงว่าลูกค้าไม่ใช่สิ่งสำคัญอีกต่อไป

ผมว่า สคบ ในวันนี้ไม่ล่าช้าเท่าในอดีต แต่ผมโชคดีที่จบปัญหา โซนี่ตัดสินใจยอมเปลี่ยนตัวใหม่(กล้อง DSLR)ให้ ก่อนหน้าวันนัดเจรจาแค่วันเดียว

เพื่อความถูกต้อง สู้ให้ถึงที่สุดนะครับ ทุกคนเป็นกำลังใจให้ พอดีผมตามอ่านมาจาก pantip

psylencex
10-03-2011, 13:39
โห ขนาดนี้ ปาเจ ยังขนาดนี้ ไม่อยากนึกตัว แค๊บธรรมดาเลย โคตร สับเพร่าเลยนะนี่ ต้องเรียกร้องกลับครับ ทั้งรถ ทั้งคน แบบนี้ นี้ดีไม่มีบุคลที่ 3ด้วย ไหนจะเสาไฟ สารพัด เรียกร้องตามความเสียหายเลยครับ แย่มาก ยังไงดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรมาก

aumuro
03-04-2011, 16:26
สู้ๆนะครับ

path066
03-04-2011, 16:49
สภาพขนาดนี้ยังหน้าสวยอยู่เลย อยากได้ไฟหน้า กระจังหน้า กันชนหน้า ใส่ 2.4 จัง อิอิ :emo019ua3:

สู้ ๆ ความซวยเข้ามาหา มันไม่ยอมรับหลอก น่าจะหมดซะทีนะ ศูนย์แบบ นี้ บริษัท แม่ อยู่ไหน นี่....................................มาดูแลหน่อย:kapook-17193-7653: กำ กำ :kapook-17193-7653:

50degree
03-04-2011, 16:59
ผมก็โดนมากะตัวเองเหมือนกันครับแต่ไม่หนักขนาดนี้ ช่วงกลางเดือน มกราคม ที่ผ่านมา ไปเปลี่ยนถ่ายของเหลว ระยะแปดหมื่นกิโลเมตร แล้วขับรถจาก ศก. ไปที่ ขอนแก่น ถึงขอนแก่น ความร้อนสูงผิดสังเกต ก็เลยปล่อยให้เครื่องเย็น พอเปิดหม้อน้ำดู น้ำในหม้อพัก กะในเครื่อง แห้งเกือบหมด แหม ชุ่ย ฉิบหาย ไม่ไหวจะเคลียร์ ยังมีหน้ามาสอบถามบริการหลังการขายอีก

akarat_tom
03-04-2011, 17:05
เป็นกำลังใจให้ครับ
ได้ความคืบหน้าอย่างไร นำมาบอกเล่าเพื่อนสมาชิกกันอีกนะครับ

myjoefiend
03-04-2011, 18:29
โอ้ยไม่ไหวจะเครียครับ สู้ๆ ถ้าศาลไม่ให้ความเป็นธรรมที่ถูกสมเหตุสมผลก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ แล้วอย่าลืมผมอัฟข้อมูลด้วยน๊ะครับ เหนื่อยแทนขนาดขอความเป็นธรรมให้กับตัวเองน๊ะเนี่ย สู้ๆครับให้รู้ดำรู้แดงไปข้างนึงเลย

perm
03-04-2011, 18:37
กระทู้ในพันทิพน่าจะโดนล๊อคแล้วล่ะ
เข้าไม่ได้ โดนวิชามารรึปล่าวเนี่ย

withoon
03-04-2011, 20:04
ศูนย์นี้สุดห่วย เข้าไปจะให้ทำเฉพาะที่จำเป็นจริงๆและผมไม่มีเวลาว่างไปศูนย์ไกลบ้านจริงๆ สภาพก็เก่าสุดๆอย่างกับขับผ่านอุโมงค์กาลเวลากลับไปเมื่อ20ปีที่แล้ว โดยเฉพาะพนักงานรับรถผู้หญิงตาโตๆพูดมากๆนะอยากจะขายแต่ของอย่างเดียวจะให้ผมล้่างแอร์อบโอโซนจำราคาไม่ได้แต่หลายพันอยู่ พูดโน้นพูดนี้ พอผมไม่ทำโอ้โหหน้าบอกบุญไม่รับ วันนั้นผมเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์กับน้ำมันเฟืองท้ายที่80000โล แต่ในใบเสร็จลงแต่น้ำมันเกียร์ พอผมถามว่าแล้วน้ำมันเฟืองท้ายไม่ต้องเปลี่ยนเหรอ เธอบอกใช้น้ำมันตัวเดียวกัน พออีกที่เข้าไป120000 จำเป็นสุดๆวันต่อมาต้องไปต่างจังหวัดไม่มีเวลาจริงๆเอาวะยังไงไปแค่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์กับน้ำมันเฟืองท้าย แต่คราวนี้ใบเสร็จกับมีน้ำมันเกียร์กับน้ำมันเฟื่องท้าย ทำมั้ยคราวนี้มีสองรายการ แล้วตกลงมันตัวเดียวกันหรือคนละตัวกันแน่ ท่านใดทราบช่วยบอกหน่อย

threeworld
03-04-2011, 20:10
ทำใจครับ ผมรักมิตซู แต่ศูนย์มิตซู(บางศูนย์)ไม่รักเรา

its
26-05-2011, 12:40
รถดี แต่บริการแย่.....เอาใจช่วย จขกท ครับ

Gukingza
26-05-2011, 20:53
โห!แรงไปนะคับ ....ถึงตายเลยนะนั่น!! ถ้าเป้นไรไปจริงๆ....คุณพ่อ-แม่-และลุกๆใครจะดุแล...ถ้าเป้นผม....คนที่บอกไม่รับผิดชอบ...ไม่รับผิดชอบก้ไม่ต้องรับ....แต่ซักวันถ้ารถคุณล้อหลุดบ้าง[และต้องหลุดแน่ๆ]โดยไม่มีสาเหตุ จะรู้สึก....[กรรมตามสนอง]......................................เจ็บใจแทนจริงๆ...[จาก หัวหน้าครอบครัวที่มีคนฝากชีวิตใว้ หลายชีวิต...]

Sinplug
01-06-2011, 11:57
โชคดีมากๆเลยครับ ที่รอดมาบอก ความชุ่ยของ ศูนย์บริการนี้ ดูก็เป็นศูนย์มาตรฐานนะ แต่ไม่น่าทำแบบนี้เลย

xbar_super
04-12-2011, 16:18
บ้านผมอยู่สาธุ ใกล้ศูนย์นี้สุดๆเลย แต่ก็พอได้ยินชื่อนี้มาจากหลายๆคน ผมก็เลยขับข้ามสะพานกรุงเทพไปใช้บริการของนครชัยท่าพระ ซึ่งผมว่าบริการโอเคกว่าเยอะ
เท่าที่ผมเคยใช้หลายๆศูนย์ผมว่า วิภาวดี กับนครชัย โอเคเลย

wit1673
09-02-2012, 03:48
เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ

LuftWaffe
09-02-2012, 04:35
เรื่องถึงไหนแล้วเอ่ย เรื่องแบบนี้ มักจะดังสักพัก แล้วก็เงียบหายไป ไม่รุ้เพราะอะไร

Leoguitarthai
01-08-2013, 09:54
ผมเพิ่งเอารถไปเครมประกันซ่อมห้างกับศูนย์นี้ครับ (สาขารามคำแหง) ไม่รู้บริการเป็นไงต้องดูต่อไป

bee2033
01-08-2013, 10:17
ถึงรถจะดีแค่ไหน แต่เจอศูนย์ห่วยๆก็แย่ ตายไม่รู้ตัว

katang toei
02-08-2013, 07:57
:49 2:ดีแล้วคับน้าที่ไม่เป็นอะไรมาก ที่หาดใหญ่ก็มีคับแบบนี้ ขันน๊อตล้อไม่แน่น

chat
02-08-2013, 12:38
ผมก็พึ่งไปเข้าตอน 40000 บอกเด็กรับรถเลยว่าไม่ต้องทำเกี่ยวช่วงล่าง กลัวเหมือนกัน เพราะปกติผมดูแลเองมาตลอด และที่ขาดไม่ได้คือ ยืนดูตลอดเวลา ทุกขั้นตอน ไม่อยากพลาด ของที่เบิกมาก็เช็คด้วยว่าเบิกมาเกินหรือป่าว เคยโดนมาแล้วเกี่ยวงานบริการแย่ครับ ใจจิงไม่อยากเอารถเข้าศูนย์เลย เข้าไปเอาประกันให้ครบก็เท่านั้น

coppy42
02-08-2013, 13:19
ผมก็พึ่งไปเข้าตอน 40000 บอกเด็กรับรถเลยว่าไม่ต้องทำเกี่ยวช่วงล่าง กลัวเหมือนกัน เพราะปกติผมดูแลเองมาตลอด และที่ขาดไม่ได้คือ ยืนดูตลอดเวลา ทุกขั้นตอน ไม่อยากพลาด ของที่เบิกมาก็เช็คด้วยว่าเบิกมาเกินหรือป่าว เคยโดนมาแล้วเกี่ยวงานบริการแย่ครับ ใจจิงไม่อยากเอารถเข้าศูนย์เลย เข้าไปเอาประกันให้ครบก็เท่านั้น
ใครไปขุดขึ้นมา เรื่องนี้มันเก่าซะ
ผมมายืนยันว่าผมเข้าที่นั่นมาจน109,xxxkm.5ปีจะผ่านม าถึงแล้ว ไม่เคยพลาดครับ และถ้าพลาดผมไม่รอดแน่ๆเที่ยวป่าลุยดอยคันเดียวโดดเดี่ยวบ่อยครั้ง ทริปละ3,000km.กว่า แต่ก็แค้นอย่างเดียวบอกไม่ต้องเติมน้ำกลั่นแบตฯมันเต็มอยู่ แต่มีรายการน้ำกลั่นมาซะได้12บ.5555(เรื่องล้อสลับยางไม่เคยให้0ทำแต่ก็เห็นเช็คกุญแจปอนด์ทุกคัน)
ส่วนเรื่องปาคันนั้นเคยถามมาว่ารถออกจากศูนย์ใช้งานไ ปกว่า10วันก่อนเกิดเหตุ/ผมว่าเป็นเรื่องของการฟ้องร้องเราไม่มีสิทธิร่วงรู้ร ายละเอียดของเจ้าของรถและศูนย์บริการ ที่มีการเปลี่ยนแปลงในหลังวันฟ้องร้องกัน