PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : รบกวนผู้รู้ขอข้อมูลคับ

newyear
29-01-2011, 10:44
ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับตู้ใต้เบาะที่บอกว่า สามาถติดตั้งได้เลยไม่ต้องทำอะไรกับตัวรถคับ ที่บอกว่าใส่ซับ10 นิ้วได้ 1 ดอก ในความคิดผมถ้าไม่ต้องทำอะไรกับตัวรถสามารถวางได้เลย ทำไมใส่ได้แค่ดอกเดียว (ถามแบบโง่ๆเพราะไม่รู้จิงๆ)หรือเพราะถ้าใส่สองดอกแล้วปริมาตรไม่พอ และอยากรบกวนน้าๆที่มีรูปด้านล่างของตู้แบบนี้ช่วยลงให้ดูหน่อยครับหรือวาดเป็นรูปแบบพอเข้าใจได้ให้ก็ได้ครับแบบว่ามันสงสัยมาระยะนึงแล้ว แต่หาข้อมูลเจอแต่รูปด้านบน ด้านข้าง ไม่เจอด้านล่างซักที
ลักษณะตู้ที่ผมสงสัยคับ ตู้สีดำเป็นตู้ปิดตู้สีขาวเป็นตู้เปิดใช่หรือป่าวครับ ขออนุญาติยืมรูปมาลงนะครับ(รูปของใครก็ไม่รู้)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ:kapook-17195-8823:

newyear
29-01-2011, 17:42
:yociexpress09::yociexpress09::yociexpress09:เงียบสนิท.......................

kinnared
29-01-2011, 17:54
รถไทรทัน อีกด้านนึงจะติดถังน้ำมันครับ ไม่เหมือน D-Max หรือ VIGO ครับ แต่ถ้าจะทำจริงก็ทำได้ครับ เคยเห็นไทรทันป้ายแดง ตีตู้ 10 นิ้ว ใต้เบาะ 1 คู่ เสียงก็ตึบเหมือนกัน ร้านปรีชา อยุธยาครับ

decskong
29-01-2011, 17:58
ผมไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่ขอตอบนิดหนึ่ง ด้านซ้ายต้องถอดเหล็กช่องเก็บเครื่องมือออกครับ ส่วนด้านขวาต้องตัด เพราะว่าด้านขวาเป็นถังน้ำมัน แต่ ไทรทันแคปส่วนมาก ถ้าไม่ตัดด้านขวา ใส่ได้ ดอกเดียวครับ ถ้าอยากได้มากกว่านี้ แนะนำ เจาะบะ หรือตีตู้ข้างแคปครับ